ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 9, 10, 11, 12, 13
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2020
ตอบ: 1053
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 14:53
[RE: ขอชี้แจงดังนี้ค่ะ]
ยิ่งอ่านยิ่งพบความเพ้อ เฮ้อ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2020
ตอบ: 9235
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 14:53
ถูกแบนแล้ว
ReneBaeBae พิมพ์ว่า:
บอกให้แบนไม่ใช่ให้ลบ พิมพ์ว่า:
มาถึงตรงนี้ผมเริ่มงง คือที่ใช้คำว่าลูกสาวนี่คือลูกสาวจริงๆหรือเจ้าของกระทู้เป็นแฟนคลับอะครับ พออ่านแล้วรู้สึกแม่ปกป้องลูก  

แฟนคลับนั่นแหละครับ ถ้าเป็นแฟนคลับ แล้วแต่จะเรียกเลยคำส่วนตัวทั้งนั้น ฮาร์ดคอร์หน่อยก็ผัว ก็เมีย

เบาๆหน่อยก็น้องก็ลูก  

ตอนแรกผมคิดว่าแม่น้องเขามาเอาเรื่อง เครียดแทนเลย แต่อ่านไปอ่านมาเริ่มไม่แน่ใจ ขอบคุณครับ
1
0
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15358
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 14:57
อ่านแล้วพอเข้าใจความรักที่มีต่อไอดอลนะ โดนด่าโดนแอนตี้ แฟนคลับรู้สึกไม่ดีก็ไม่แปลก

เราตามไอดอลเกาหลี เวลาเห็นพวกเฟคนิวส์ ข่าวเดทปลอมแล้วโดนด่า หรือกระทั่งความผิดจริงๆก็เถอะ

แต่ด่าเกินเบอร์ไปเยอะก็หงุดหงิดเหมือนกัน

แต่ก็ตามที่หลายๆความคิดเห็นว่าไปนั่นแหละ

ในข้อความของสามีคุณที่ว่าเลือกคุยกับสลิ่มยังอาจจะรู้สึกดีกว่าน่ะ

มันแสดงออกแบบว่า ความคิดหรืออุดมการณ์ มันเบามากเลยนะ

ตรงนั้นทัวร์จะลงสามีคุณก็อาจจะไม่แปลกเท่าไหร่

ก่อนหน้านี้เคยเห็นในทวิตแหละ กระแสเรียกร้องให้XXXคอลเอาท์

แล้วก็มีคนด่ามีคนแซะXXXเยอะแยะเลย แล้วก็มีกลุ่มแฟนคลับXXXออกมาบอกว่า

ไม่ไปม้อบแหล่ว เลิกสนับสนุนม้อบแหล่ว มันอารมณ์นั้นแหละ
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6009
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 14:58
ขอชี้แจงดังนี้ค่ะ
ครับ สำหรับท่านที่เดินผ่านไปผ่านมา วันนี้เฉาก๊วยชากังราวได้มาบริการท่านพ่อแม่พี่น้องกันอีกแล้วนะครับ อากาศร้อนๆอย่างนี้นะครับ เฉาก๊วยสักถ้วยชื่นใจ แม้อากาศไม่ร้อนก็ทานกันได้นะครับ เฉาก๊วยชากังราวนั้นทานได้ทุกฤดูกาลนะครับ นอกจากเฉาก๊วยชากังราวจะอร่อยแล้ว ก็ยังมีประโยชน์ต่อร่างกายอีกมากมาย เช่น แก้ร้อนใน แก้ไข้หวัด ลดความดันโลหิตสูง แก้กล้ามเนื้ออักเสบ ข้ออักเสบ ตับอักเสบ แล้วก็เบาหวาน และสำหรับท่านที่ไม่เคยเห็นต้นเฉาก๊วย วันนี้โอกาสดีนะครับ เรามีต้นเฉาก๊วยมาให้พ่อแม่พี่น้องได้ดูได้ชมกันด้วยนะครับ โอกาศหน้าอย่าลืมนะครับ เฉาก๊วยชากังราวแท้ๆที่เราทำจากยางเฉาก๊วยจริงๆนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
8
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: keep calm and listen to Post-Rock
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 17480
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 14:59
shalynn พิมพ์ว่า:
PostRock พิมพ์ว่า:
ผมเข้าใจหัวอกแฟนคลับน้องนะ เพราะผมก็ตามน้องอยู่

คือโดนยำมาตลอด 4 ปี ทั้งๆที่ไม่ได้ทำอะไรผิดเลย คือมันโดนหนักมากจนล่าสุดต้องไปพบจิตแพทย์

ไม่แปลกที่แฟนคลับเค้าก็มาปกป้องกัน ก็อยากให้ทุกคนเข้าใจพวกเค้าบ้างนะ

เอาง่ายๆเฌอปรางโดนด่าหนักกว่า ตู่ นันทิดา อีก  

เราดีใจมากค่ะที่คุณเข้าใจ เพราะตั้งแต่อ่านมามีแต่คนตำหนิเรากับสามีทั้งนั้นเลย ยกเหตุผลสาระพัดมาเพื่อซัพพอร์ตในการด่าน้อง ไม่มีใครเข้าใจหัวอกเลยว่าพวกเราโดนอะไรมาบ้าง ถ้าวันไหนน้องเราฆ่าตัวตายขึ้นมาคนเหล่านี้ก็คงไม่สนใจอยู่ดี ก็คงต่อว่าน้องเราต่อไปอยู่ดี  

ผมรู้ว่าเด็ก BNK เป็นคนยังไง ไม่งั้นผมไม่ตามหรอก ส่วนใครจะด่าจะว่าน้องเราก็คงต้องปล่อยเค้าไป

คุณได้อธิบายทุกคนเข้าใจและขอโทษขอโพยกัน แบบดีแล้วครับ

1
0
นักเตะอบต.
Status: ใส่เดี่ยวเสี่ยหมี
เข้าร่วม: 26 Jan 2021
ตอบ: 765
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 15:01
ไปต่อเลยฮะ กำลังอ่านเพลิน ไป ไป ไป ไป
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: Would you rather die a hero?
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8343
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 15:03
ขอชี้แจงดังนี้ค่ะ
Wolvesgangster พิมพ์ว่า:
ด่าไปจะร้องไห้อีกไหมฮะ

ผมถามหน่อย เวลาคุณเห็นคนด่าสถาบันเสีย ๆ หาย ๆ คุณร้องไห้ไหม? โอเคว่าสถาบันกับ bnk48 อยู่ในคนละบทบาทแบบฟ้ากับเหว แต่ไม่ใช่ทุกคนที่จะด่าสถาบันเพราะบทบาททางการเมืองอย่างเดียว จริง ๆ ที่คนเสื่อมศรัทธากัน ก็เพราะพฤติกรรมฉาวส่วนตัวด้วยซ้ำ

คุณอาจจะพูดได้ว่า คุณก็ไม่สนับสนุนให้ใครด่าใครทั้งนั้น แต่ถามว่าเวลาคนด่าสถาบันเสีย ๆ หาย ๆ มีทัวไปลงสถาบัน คุณรู้สึกเป็นเดือดเป็นร้อน ร้องห่มร้องไห้ ต้องออกมาปกป้องแบบนี้ไหม

คุณตอบได้ไหมว่า ที่คุณไม่ต้องการให้ใครด่าให้ใครแซะ bnk48 เป็นเพราะว่ามันขัดกับหลักการศีลธรรมที่คุณยึดถือ หรือเพราะคุณศรัทธาและเชิดชู bnk48 และรู้สึกเจ็บปวดเวลาเห็นใครด่าหรือแซะ bnk48

แน่นอนการด่ากัน การแซะกัน มันไม่ดี มัน division แต่มันไม่ได้ผิดหลักการประชาธิปไตย เพราะฉะนั้นจะด่าคนที่มาด่า bnk48 กลับว่าพวกมึงมันปากหมา หน้าส้นตีน เก่งแต่หลังคีย์บอร์ด ก็ด่ากลับไป หรือถ้าไม่ถนัดด่า แคปรูปเอาไปเป็นหลักฐานส่งให้ official ดำเนินคดี

แต่ไม่ใช่มาอ้างว่าการกระทำแบบนี้มันไม่ใช่ประชาธิปไตย มันจะต่างอะไรกับสลิ่ม ผมถามกลับว่าแล้วอะไรคือสลิ่ม อะไรคือประชาธิปไตย ที่คุณยกขึ้นมาอ้างคุณแน่ใจไหมว่าคุณเข้าใจ

คือเอาจริง ๆ มันก็แค่การที่คนสนับสนุนประชาธิปไตยกลุ่มหนึ่งทะเลาะกับคนที่สนับสนุนประชาธิปไตยอีกกลุ่ม ซึ่งผมไม่รู้พวกคุณมีเรื่องบาดหมางอะไรกันมา จะทะเลาะจะด่าอะไรกันก็ด่าไป แต่มาตีกรอบกันไปมาว่ากูประชาธิปไตย มึงสลิ่ม มึงสิอีสลิ่ม ทำแบบนี้ไม่ใช่ประชาธิปไตย

อะไร!!!!!! เพราะมันเป็นประชาธิปไตยนี้แหละ พวกคุณถึงได้มาทะเลาะกันแบบนี้ได้ มันมีระบอบการปกครองอื่นอีกไหมในโลกที่มันอนุญาตให้ประชาชนทะเลาะกัน

แล้วอย่าอ้างว่าถ้าทะเลาะกันแล้วจะสู้เผด็จการได้ไง คือถ้าสนับสนุนประชาธิปไตย การต่อต้านเผด็จการมันต้องฝังอยู่ในกมลสันดานอยู่แล้ว ไม่ควรจะมีข้ออ้างอะไรทั้งนั้น

นี้พูดในระดับ individual ส่วนระดับแกนนำแบบไมค์ ผมด่าไปแล้วในกระทู้ก่อน ถ้าอยากอ่านก็ไปหาดูเอาเอง

ตอบเลยค่ะ เราไม่ได้อยู่ฝั่งรักสถาบันแต่อย่างใด ไม่ต้องมายัดเยียดว่าเราเป็นฝ่ายปกป้องสถาบันเราไม่เคยเป็น และเราจะไม่มีวันเป็น เราไม่เคยไปต่อว่าใคร คุณจะด่าอะไรก็ด่าไป เราแค่มีชี้แจงว่าเรารู้สึกแบบนี้ เราผิดหวังในตัวไมค์ เราผิดหวังในตัวอาจารย์มหาวิทยาลัยมาก เราร้องไห้มานานแล้ว ร้องไห้ตั้งแต่บอร์ดนี้ด่า BNK มาตลอด มันโคตรไม่ยุติธรรม ลูกสาวเราโดนทุกคนรอบข้างด่า เราผิดมากหรือยังไงที่รู้สึกเสียความรู้ ดาราชายวัยรุ่นมีภาพเป่านกหวีดไม่เคยมีคนด่าจนขึ้นเทรนทวิต แถมมีงานเข้าสม่ำเสมอ นักร้องหญิงวัยรุ่นที่ได้มีโอกาสร้องเพลงเปิดตัวดิสนีย์พลัสโดนพ่อแม่พาไปเป่านกหวีดไม่เห็นมีคนด่า โดนแขวนในกลุ่มเฟสบุ๊คเหมือนปัญเลย ถามจริงคุณไม่รู้สึกว่ามันไม่ยุติธรรมเลยหรือไง

นี้คืออ่านที่ผมพิมพ์แล้วใช่ไหมฮะ

อ่านแล้วยังเข้าใจว่าผมยัดเยียดให้คุณเป็นคนรักสถาบัน
อ่านแล้วยังต้องมาถามหาว่าทำไมคนนู้นคนนี้ถึงไม่โดนแขวนบ้าง ทำไม bnk48 ต้องโดนแขวน
ยังไงฮะ สรุปคือทุกคนต้องโดนแขวนเท่า ๆ กัน หรือ ทุกคนไม่มีใครควรโดนแขวน จะเลือกอะไรก็เลือกสักอย่าง

ถามอีกรอบ นี้คืออ่านสิ่งที่ผมเสียเวลามาพิมพ์ไปแล้ว ใช่ไหมฮะ

ป.ล. แล้วที่ reply คนอื่น เรื่องกฏหมายอนุญาตอะไรนั้น ผิดนะครับ ผมขี้เกียจจะจี้ประเด็นเพิ่ม อย่าอ้างอะไรมั่วซั่วเลยฮะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Wolvesgangster เมื่อ Mon Jul 12, 2021 15:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Gig
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 22 Jan 2006
ตอบ: 2485
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 15:03
เวลาคนที่ท่านรักชื่อชมแบบน้องเณอโดนแบบนี้ ท่านรู้สึกแบบไหน
เวลาสังคมแห่งการแบ่งปันและท่านนายกเบนของเราโดนต่อว่าแบบเหมารวมว่าลามกบ้าง เป็นเวปโป๊บ้าง พวกเราก็รู้สึกแบบนั้นเหละครับ
Spoil
แพล่บๆๆ  
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 894
Norrsing88 พิมพ์ว่า:
ครับ สำหรับท่านที่เดินผ่านไปผ่านมา วันนี้เฉาก๊วยชากังราวได้มาบริการท่านพ่อแม่พี่น้องกันอีกแล้วนะครับ อากาศร้อนๆอย่างนี้นะครับ เฉาก๊วยสักถ้วยชื่นใจ แม้อากาศไม่ร้อนก็ทานกันได้นะครับ เฉาก๊วยชากังราวนั้นทานได้ทุกฤดูกาลนะครับ นอกจากเฉาก๊วยชากังราวจะอร่อยแล้ว ก็ยังมีประโยชน์ต่อร่างกายอีกมากมาย เช่น แก้ร้อนใน แก้ไข้หวัด ลดความดันโลหิตสูง แก้กล้ามเนื้ออักเสบ ข้ออักเสบ ตับอักเสบ แล้วก็เบาหวาน และสำหรับท่านที่ไม่เคยเห็นต้นเฉาก๊วย วันนี้โอกาสดีนะครับ เรามีต้นเฉาก๊วยมาให้พ่อแม่พี่น้องได้ดูได้ชมกันด้วยนะครับ โอกาศหน้าอย่าลืมนะครับ เฉาก๊วยชากังราวแท้ๆที่เราทำจากยางเฉาก๊วยจริงๆนะครับ

มายังไงวะเนี่ย
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 6044
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 15:06
สรุปด่ากันเนี่ย มันเจ็บปางตายเลยใช่มั้ย
1
0
Gig
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 22 Jan 2006
ตอบ: 2485
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 15:06
แก้ไขครับ มันขึนซ้ำ
ผมว่าเวลาผมยกประเด็นขึ้นมาคุยกับท่านวูฟ wolfgangster ถึงบางประเด็นจะเห็นร่วมหรือเห็นต่างกัน
แต่ก็อยู่บนเบสของเหตุผล และการพูดคุยนั่นคือความหลากหลายบนพื้นฐานของการวิพากษ์แบบประชาธิปไตย
แต่เท่าที่คุยกันในกระทู้นี้ท่านวูฟคุยไปก็เท่านั้นเหละครับ เหมือนมีระบบกลั่นกรองข้อมูล รับเฉพาะข้อมูลที่อีกฝ่ายถูกใจพอใจ
คุยยังไงก็สื่อสารกันได้ยากครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Gig เมื่อ Mon Jul 12, 2021 15:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นักบอลถ้วย ข.
Status: Love Me Love My Dog
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1915
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 15:07
อย่าพึ่งเลิกนะ ต้มมาม่าใกล้เสร็จแล้ว
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2083
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 15:10

ผมถามหน่อย เวลาคุณเห็นคนด่าสถาบันเสีย ๆ หาย ๆ คุณร้องไห้ไหม? โอเคว่าสถาบันกับ bnk48 อยู่ในคนละบทบาทแบบฟ้ากับเหว แต่ไม่ใช่ทุกคนที่จะด่าสถาบันเพราะบทบาททางการเมืองอย่างเดียว จริง ๆ ที่คนเสื่อมศรัทธากัน ก็เพราะพฤติกรรมฉาวส่วนตัวด้วยซ้ำ

คุณอาจจะพูดได้ว่า คุณก็ไม่สนับสนุนให้ใครด่าใครทั้งนั้น แต่ถามว่าเวลาคนด่าสถาบันเสีย ๆ หาย ๆ มีทัวไปลงสถาบัน คุณรู้สึกเป็นเดือดเป็นร้อน ร้องห่มร้องไห้ ต้องออกมาปกป้องแบบนี้ไหม

คุณตอบได้ไหมว่า ที่คุณไม่ต้องการให้ใครด่าให้ใครแซะ bnk48 เป็นเพราะว่ามันขัดกับหลักการศีลธรรมที่คุณยึดถือ หรือเพราะคุณศรัทธาและเชิดชู bnk48 และรู้สึกเจ็บปวดเวลาเห็นใครด่าหรือแซะ bnk48

แน่นอนการด่ากัน การแซะกัน มันไม่ดี มัน division แต่มันไม่ได้ผิดหลักการประชาธิปไตย เพราะฉะนั้นจะด่าคนที่มาด่า bnk48 กลับว่าพวกมึงมันปากหมา หน้าส้นตีน เก่งแต่หลังคีย์บอร์ด ก็ด่ากลับไป หรือถ้าไม่ถนัดด่า แคปรูปเอาไปเป็นหลักฐานส่งให้ official ดำเนินคดี

แต่ไม่ใช่มาอ้างว่าการกระทำแบบนี้มันไม่ใช่ประชาธิปไตย มันจะต่างอะไรกับสลิ่ม ผมถามกลับว่าแล้วอะไรคือสลิ่ม อะไรคือประชาธิปไตย ที่คุณยกขึ้นมาอ้างคุณแน่ใจไหมว่าคุณเข้าใจ

คือเอาจริง ๆ มันก็แค่การที่คนสนับสนุนประชาธิปไตยกลุ่มหนึ่งทะเลาะกับคนที่สนับสนุนประชาธิปไตยอีกกลุ่ม ซึ่งผมไม่รู้พวกคุณมีเรื่องบาดหมางอะไรกันมา จะทะเลาะจะด่าอะไรกันก็ด่าไป แต่มาตีกรอบกันไปมาว่ากูประชาธิปไตย มึงสลิ่ม มึงสิอีสลิ่ม ทำแบบนี้ไม่ใช่ประชาธิปไตย

อะไร!!!!!! เพราะมันเป็นประชาธิปไตยนี้แหละ พวกคุณถึงได้มาทะเลาะกันแบบนี้ได้ มันมีระบอบการปกครองอื่นอีกไหมในโลกที่มันอนุญาตให้ประชาชนทะเลาะกัน

แล้วอย่าอ้างว่าถ้าทะเลาะกันแล้วจะสู้เผด็จการได้ไง คือถ้าสนับสนุนประชาธิปไตย การต่อต้านเผด็จการมันต้องฝังอยู่ในกมลสันดานอยู่แล้ว ไม่ควรจะมีข้ออ้างอะไรทั้งนั้น

นี้พูดในระดับ individual ส่วนระดับแกนนำแบบไมค์ ผมด่าไปแล้วในกระทู้ก่อน ถ้าอยากอ่านก็ไปหาดูเอาเอง

ตอบเลยค่ะ เราไม่ได้อยู่ฝั่งรักสถาบันแต่อย่างใด ไม่ต้องมายัดเยียดว่าเราเป็นฝ่ายปกป้องสถาบันเราไม่เคยเป็น และเราจะไม่มีวันเป็น เราไม่เคยไปต่อว่าใคร คุณจะด่าอะไรก็ด่าไป เราแค่มีชี้แจงว่าเรารู้สึกแบบนี้ เราผิดหวังในตัวไมค์ เราผิดหวังในตัวอาจารย์มหาวิทยาลัยมาก เราร้องไห้มานานแล้ว ร้องไห้ตั้งแต่บอร์ดนี้ด่า BNK มาตลอด มันโคตรไม่ยุติธรรม ลูกสาวเราโดนทุกคนรอบข้างด่า เราผิดมากหรือยังไงที่รู้สึกเสียความรู้ ดาราชายวัยรุ่นมีภาพเป่านกหวีดไม่เคยมีคนด่าจนขึ้นเทรนทวิต แถมมีงานเข้าสม่ำเสมอ นักร้องหญิงวัยรุ่นที่ได้มีโอกาสร้องเพลงเปิดตัวดิสนีย์พลัสโดนพ่อแม่พาไปเป่านกหวีดไม่เห็นมีคนด่า โดนแขวนในกลุ่มเฟสบุ๊คเหมือนปัญเลย ถามจริงคุณไม่รู้สึกว่ามันไม่ยุติธรรมเลยหรือไง

ใจเย็นๆแล้วลองอ่านดูใหม่ครับ คนที่คุณโควทเค้าไม่ได้หาว่าคุณชอบสถาบัน ลองอ่านอีกทีในมุมมองคนไม่ชอบสถาบันนี่แหละว่า พอสถาบันโดนด่าคุณได้ออกมาออก action โดยมาตรฐานเดียวกับน้องๆ bnk ไหม สรุป action ที่ออกมา มันมาจากหลักการหรือ มาจากความไม่พอใจที่คนที่เราชอบโดนด่า
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2494
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 15:14
e_buNg พิมพ์ว่า:
นี่สินะ กลิ่นของประชาธิปไตย  

น่าจะลืมคำว่า ขยะ ข้างหน้าประชาธิปไตย ฮะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 17 May 2021
ตอบ: 13
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 15:19
ถูกแบนแล้ว
gokusick พิมพ์ว่า:

ใจเย็นๆแล้วลองอ่านดูใหม่ครับ คนที่คุณโควทเค้าไม่ได้หาว่าคุณชอบสถาบัน ลองอ่านอีกทีในมุมมองคนไม่ชอบสถาบันนี่แหละว่า พอสถาบันโดนด่าคุณได้ออกมาออก action โดยมาตรฐานเดียวกับน้องๆ bnk ไหม สรุป action ที่ออกมา มันมาจากหลักการหรือ มาจากความไม่พอใจที่คนที่เราชอบโดนด่า  

ออกมาค่ะ ออกมาโดยตลอด อยากให้เราโดน 112 ด้วยมั้ยคะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 9, 10, 11, 12, 13
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel