ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9649
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 13:58
คิดว่า โนวัค ยอโควิช ก้าวผ่าน เฟด กะ นาดาล ได้รึยังครับ
เล่าตอนแกหมดไฟให้ฟังหน่อยสิ ไม่ค่อยได้ตาม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 6004
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 14:09
[RE]คิดว่า โนวัค ยอโควิช ก้าวผ่าน เฟด กะ นาดาล ได้รึยังครับ
itmyway พิมพ์ว่า:
เล่าตอนแกหมดไฟให้ฟังหน่อยสิ ไม่ค่อยได้ตาม  
อาการบาดเจ็บ(ไหล่)ด้วยส่วนนึงครับ แกวอร์คเอาท์หลายแมตช์(จนแอบคิดไม่ได้ว่า พอฟอร์มไม่มา ก็แกล้งวอร์คเอาท์) เชียร์ขัดใจสุดๆช่วงนั้น ช่วงหมดไฟน่าจะหลังจากได้ Fo ครั้งแรกแหละครับ แล้วก็ไปแพ้ Stan ใน Us ถ้าจำไม่ผิด หลังจากนั้นก็แยกทางโค้ชเบคเกอร์(3 ปี 6 สแลม) จนเรื่มกลับมาถึงตอนนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Eric bailly เมื่อ Mon Jul 12, 2021 14:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 536
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 14:16
[RE: คิดว่า โนวัค ยอโควิช ก้าวผ่าน เฟด กะ นาดาล ได้รึยังครับ]
โนเล่ น่าจะเป็นตำนาน โครต GOAT ไปอีกนานครับ

ปีนี้ลุ้นแค่แกกวาด 4 Grand Slam + Olympic

ถ้าทำได้นี่ ไม่น่าจะมีใครล้มสถิติแกได้แล้วนะ
0
0
Status: พี่รักน้องนะ
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 13562
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 14:20
[RE: คิดว่า โนวัค ยอโควิช ก้าวผ่าน เฟด กะ นาดาล ได้รึยังครับ]
itmyway พิมพ์ว่า:

ลองๆเสิร์ช Pepe Imaz and Djokovic ครับ แฟนๆส่วนใหญ่คิดว่าเป็นเพราะประเด็นนี้ ผมจะพิมคร่าวๆประมาณว่าหลังได้แชมป์ French Open ครั้งแรก โนวัคจ้างโค้ชคนนี้เข้ามาเป็นทีมงาน หน้าที่หลักเป็นที่ปรึกษาด้านสภาพจิตใจ ซึ่งมี rumour ประมาณว่าเป็นส่วนหนึ่งที่บอกให้โนวัคปล่อยวางเพราะได้ครบทุก slam แล้ว แล้วก็มีส่วนที่จริงๆแล้วโนวัคมีอาการบาดเจ็บที่ข้อศอก แต่คนนี้คิดว่าไม่ควรต้องผ่า จนฟอม 2017 ที่ฟอร์มรูดตลอด ทำให้โนวัคตัดสินใจผ่าตัดข้อศอก จริงๆหมอบอกต้องผ่าแต่แรกแล้ว สุดท้ายก็เอาคนนี้ออกตอนหลังในช่วง 2018 กลับมาตีแบบไม่รู้ว่าจะทำได้ดีเท่าเดิมมั้ย จนได้ Wimbledon นั้นแหละ แล้วก็เหมือนมีไฟอีกรอบ

2
0
❤ONCE x TWICE❤MORE and MORE.❤

TXI
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2010
ตอบ: 5035
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 14:52
Σ NOVAK- พิมพ์ว่า:
เบื่อจัง กับวลีที่บอกว่าโนเล่ขึ้นมาเก่งตอนเฟด นาดาลโรยรา เลยจุดพีคบลาๆ ถามจริงๆว่ายอมรับกันไม่ได้ขนาดนั้นเลยหรอ

ตั้งแต่ปี 2011 ตอนนั้นนาดาลก็พึ่ง 25 เฟดนี่โอเคหน่อย 30 แล้ว แต่ก็ไม่ได้โรยราขนาดนั้น
สิ่งที่โนเล่เก่งที่สุดคือพัฒนาตัวเองเรื่อยๆอยู่ตลอด ตอนนี้ในวัย 34 ปีแล้ว ก็ยังพัฒนาเกมการเล่นของตัวเองอยู่เรื่อยๆ มันเลยยังไม่มีใครชนะได้ไง ไม่ใช่ว่าเก่งสุดแล้วอยู่เฉยๆไม่พัฒนา แกพัฒนามาตลอดทั้งลูกเสิร์ฟที่ช่วงก่่อนหน้าแรกๆๆเลย แทบไม่เคยเป็นอาวุธหลัก ก็พัฒนามาได้ เกมการเล่นหน้าเน็ต เสิร์ฟวอลเล่อะไร ลูกหยอด ไรพวกนี้ แกพัฒนามาตลอด จน 34 ก็ยังไม่เห็นโรยราเลย ถ้าจะบอกว่าช่วงนาดาล 25 โรยรา เฟดช่วง 30 โรยรา หรือจะแม้แต่นาดาลวัย 30 โรยรา ดูใจร้ายกับโนเล่ไปหน่อยนะ (ยกให้เฟดช่วง 35 ละกัน)  

ส่วนตัวผมยอมรับได้ และยอมรับไปแล้วว่าโนเล่ตอนนี้คือเก่งที่สุดแล้วจริงๆ ครับ และจะแต่งตั้งตัวเองเป็นที่ GOAT แบบไม่มีใครเถียงออกไม่นานนี้แน่นอน เพราะคงไม่หยุดที่ 20 สแลมแน่ๆ

ที่ผมไม่เห็นด้วยคือแฟนโนเล่ชอบบอกว่าช่วงโนเล่ขึ้นมาแล้วอีกสองคนโรยราเป็นแค่ข้ออ้าง คือส่วนตัวสำหรับผมผมคงไม่ใช่คำว่าโรยรา ไม่ได้โรยราจนฟอร์มหลุดขนาดนั้นอะ ก็ยังได้แชมป์กันตลอด แค่สองคนนี้มันไม่ใช่ช่วงพีคที่สุดในชีวิตแล้ว แต่ว่าโนเล่ตอนนั้นมันร่างพีคจริงๆ แบบพีคสุดๆ เลยทำให้มันเทียบ H2H กันยาก เพราะถ้าดูช่วงที่ 2 คนนั้นพีค ก็ตบโนเล่เหมือนกันจนโนเล่มาพีคแล้วก็มาไล่ตบ 2 คนนี้ต่อ

ถ้าเทียบง่ายๆ โน่เล่ปี 2011 กับ 2015 ก็คงตบโน่เล่ปี 2021 เหมือนกันเพราะถ้าพูดกันตามตรงฟอร๋มไม่ได้พีคแล้ว แต่ยังเก่งกว่าคนอื่นๆ อยู่อีกเยอะ และตรงนี้แหละที่จะทำให้แกเป็น GOAT การรักษาฟอร์มให้ยืนระยะในระดับสูงได้จนถึงตอนนี้

ผมอยากถามแฟนโนเล่กลับมากกว่าว่ารับไม่ได้หรอครับที่โนเล่ขึ้นมาในช่วงที่คนอื่นเริ่มเลยจุดพีคแล้ว เลยต้องมาบัฟเฟดกับนาดาวให้ยังดูเป็นคู่แข่งที่ยังพีคอยู่ เหมือนตอนเฟดพีคช่วงแรกๆ ผมก็ยอมรับได้ว่าแกโชคดีที่คู่แข่งคนอื่นอ่อนกว่าเยอะ เฮียแกเลยกวาดแชมป์อยู่คนเดียว 3 ปีจนมีนาดาวขึ้นมา

ปล. ผมยังยืนยันเหมือนเดิมว่าอยากเห็นโนเล่พีคเจอเฟดตอนพีคมากๆ เลยนะ คงเป็นแมชที่สนุกมากๆ อารมณ์แบบ วิม 2008 หรือ AO 2011 ต่อให้เฟดแพ้แล้วเจ็บใจแต่ก็อยากเห็นเพราะว่ามันต้องสนุกสูสีมากๆ แน่นอน
แก้ไขล่าสุดโดย TXI เมื่อ Mon Jul 12, 2021 14:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status: พี่รักน้องนะ
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 13562
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 15:17
TXI พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวผมยอมรับได้ และยอมรับไปแล้วว่าโนเล่ตอนนี้คือเก่งที่สุดแล้วจริงๆ ครับ และจะแต่งตั้งตัวเองเป็นที่ GOAT แบบไม่มีใครเถียงออกไม่นานนี้แน่นอน เพราะคงไม่หยุดที่ 20 สแลมแน่ๆ

ที่ผมไม่เห็นด้วยคือแฟนโนเล่ชอบบอกว่าช่วงโนเล่ขึ้นมาแล้วอีกสองคนโรยราเป็นแค่ข้ออ้าง คือส่วนตัวสำหรับผมผมคงไม่ใช่คำว่าโรยรา ไม่ได้โรยราจนฟอร์มหลุดขนาดนั้นอะ ก็ยังได้แชมป์กันตลอด แค่สองคนนี้มันไม่ใช่ช่วงพีคที่สุดในชีวิตแล้ว แต่ว่าโนเล่ตอนนั้นมันร่างพีคจริงๆ แบบพีคสุดๆ เลยทำให้มันเทียบ H2H กันยาก เพราะถ้าดูช่วงที่ 2 คนนั้นพีค ก็ตบโนเล่เหมือนกันจนโนเล่มาพีคแล้วก็มาไล่ตบ 2 คนนี้ต่อ

ถ้าเทียบง่ายๆ โน่เล่ปี 2011 กับ 2015 ก็คงตบโน่เล่ปี 2021 เหมือนกันเพราะถ้าพูดกันตามตรงฟอร๋มไม่ได้พีคแล้ว แต่ยังเก่งกว่าคนอื่นๆ อยู่อีกเยอะ และตรงนี้แหละที่จะทำให้แกเป็น GOAT การรักษาฟอร์มให้ยืนระยะในระดับสูงได้จนถึงตอนนี้

ผมอยากถามแฟนโนเล่กลับมากกว่าว่ารับไม่ได้หรอครับที่โนเล่ขึ้นมาในช่วงที่คนอื่นเริ่มเลยจุดพีคแล้ว เลยต้องมาบัฟเฟดกับนาดาวให้ยังดูเป็นคู่แข่งที่ยังพีคอยู่ เหมือนตอนเฟดพีคช่วงแรกๆ ผมก็ยอมรับได้ว่าแกโชคดีที่คู่แข่งคนอื่นอ่อนกว่าเยอะ เฮียแกเลยกวาดแชมป์อยู่คนเดียว 3 ปีจนมีนาดาวขึ้นมา

ปล. ผมยังยืนยันเหมือนเดิมว่าอยากเห็นโนเล่พีคเจอเฟดตอนพีคมากๆ เลยนะ คงเป็นแมชที่สนุกมากๆ อารมณ์แบบ วิม 2008 หรือ AO 2011 ต่อให้เฟดแพ้แล้วเจ็บใจแต่ก็อยากเห็นเพราะว่ามันต้องสนุกสูสีมากๆ แน่นอน  

"เหมือนตอนเฟดพีคช่วงแรกๆ ผมก็ยอมรับได้ว่าแกโชคดีที่คู่แข่งคนอื่นอ่อนกว่าเยอะ เฮียแกเลยกวาดแชมป์อยู่คนเดียว 3 ปีจนมีนาดาวขึ้นมา" ถ้าท่านยกมาแบบนี้ผมก็ยอมรับได้นะครับ เพราะช่วง 2-3 ปีนี้ ที่โนเล่กลับมาครองคู่แข่งที่เจอตอนนี้ก็ไม่ได้เก่งเท่าช่วงที่ดุสนุกๆแบบ 2011-2015 อันนี้ก็จริงครับ
ที่ผมแค่รู้สึกแย่เวลาเจอคนบอกแบบนั้นว่าโนเล่มาเก่งตอนนาดาลกับเฟดโรยรา ผมแค่รู้สึกแย่ว่าทำไมไม่มีใครยอมรับในความ hardworking ของโนเล่ที่ต้องพยายามอย่างหนักที่จะชนะสองคนนั้น
อย่างการให้สัมภาษณ์เมื่อคืนโนเล่เองก็บอกว่าการที่มีสองคนนั้นอยู่ได้เจอตลอดการเล่นของเค้า เค้าต้องพัฒนามากแค่ไหนทั้งด้านจิตใจ ร่างกายและแทคติคเพื่อที่จะเอาชนะให้ได้ คือมันไม่ใช่แค่นาดาลกับเฟดโรยราอะครับ โนเล่เองก็พัฒนาตัวเองขึ้นมาจนชนะได้ นี่คือที่ผมพยายามจะสื่ออะครับ
3
0
❤ONCE x TWICE❤MORE and MORE.❤

TXI
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2010
ตอบ: 5035
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 15:34
Σ NOVAK- พิมพ์ว่า:
TXI พิมพ์ว่า:

"เหมือนตอนเฟดพีคช่วงแรกๆ ผมก็ยอมรับได้ว่าแกโชคดีที่คู่แข่งคนอื่นอ่อนกว่าเยอะ เฮียแกเลยกวาดแชมป์อยู่คนเดียว 3 ปีจนมีนาดาวขึ้นมา" ถ้าท่านยกมาแบบนี้ผมก็ยอมรับได้นะครับ เพราะช่วง 2-3 ปีนี้ ที่โนเล่กลับมาครองคู่แข่งที่เจอตอนนี้ก็ไม่ได้เก่งเท่าช่วงที่ดุสนุกๆแบบ 2011-2015 อันนี้ก็จริงครับ
ที่ผมแค่รู้สึกแย่เวลาเจอคนบอกแบบนั้นว่าโนเล่มาเก่งตอนนาดาลกับเฟดโรยรา ผมแค่รู้สึกแย่ว่าทำไมไม่มีใครยอมรับในความ hardworking ของโนเล่ที่ต้องพยายามอย่างหนักที่จะชนะสองคนนั้น
อย่างการให้สัมภาษณ์เมื่อคืนโนเล่เองก็บอกว่าการที่มีสองคนนั้นอยู่ได้เจอตลอดการเล่นของเค้า เค้าต้องพัฒนามากแค่ไหนทั้งด้านจิตใจ ร่างกายและแทคติคเพื่อที่จะเอาชนะให้ได้ คือมันไม่ใช่แค่นาดาลกับเฟดโรยราอะครับ โนเล่เองก็พัฒนาตัวเองขึ้นมาจนชนะได้ นี่คือที่ผมพยายามจะสื่ออะครับ  

เรื่องนี้ผมเข้าใจมุมมองท่านเลยครับ สำหรับผมโนเล่คือคนที่ Hard Working ที่สุดคนนึงเลยคือเห็นตั้งแต่ขึ้นมาตอนปี 2007-08 แล้วว่ามีความสามารถ คือถ้าไม่มีเฟด ไม่มีนาดาว ระดับแกแค่ตอนนั้นพัฒนาอีกนิ้ดหน่อยก็คงพร้อมที่จะกวาดแชมป์แล้วแหละครับ แต่ว่าเพราะมี 2 คนนั้นทำให้เหมือนแกผลักดันตัวเองสุดๆ จนโนเล่มีพัฒนาที่ก้าวกระโดดมากๆ จริงๆ ในปี 2011 และอีกที2014ที่พีคขึ้นไปอีก อันนี้ผมนับถือ

ผมเห็นด้วยครับที่ท่านบอกว่ามันไม่ได้เกิดจากเฟดหรือนาดาวโรยราอย่างเดียว มาจากการพัฒนาตัวเองของโนเล่ด้วย ที่ถ้าไม่พัฒนาก็คงไม่มาถึงจุดนี้ แต่ว่าการเลยจุดพีคมาแล้วมันก็มีส่วนไม่มากก็น้อย ผมกลับแปลกใจว่าทำไมหลายๆ คนเหมือนไม่อยากยอมรับว่า 2 คนนั้นมันไม่พีคแล้วจริงๆ ผมไม่ได้บอกว่า 2 คนนี้แย่ลงจนอ่อนนะ มันแค่ไม่พีคอะ ดูไม่สนุกเหมือนตอนพีคเหมือนดูโนเล่ไม่สนุกเหมือนตอน 2011-2015
1
0
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2009
ตอบ: 1740
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 15:35
เดี๋ยว US Opens ก็ได้อีกอะ ผมว่าที่สุดเเล้วคนนี้
ส่วนตัวผมชอบดูเฟดมากกว่า เพราะเเกตีสวยกับดูมาตั้งเเต่เด็ก

0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 1479
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 16:21
อาจจะตอบขัดใจแฟนคลับ เฟด กะ นาดาล

แต่ขอตอบแบบจากใจ โนวัค จัดไปเป็นอีกระดับแล้ว

GOAT ที่แท้ทรู คนอะไรยิ่งกดดันยิ่งตีดี ปีศาจชัดๆ

ช่วง Lower body แบบฟ้าประทานคนอะไร โคตรเหนียว เก็บมันหมดทุกจังหวะ

แล้วH2H เจอกะ 2 เทพ พี่แกก็เก็บเรียบ

0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 3510
โพสเมื่อ: Tue Jul 13, 2021 01:56
ผมแฟนเฟดนะ แต่ผมยอมรับว่าโนเล่มันGOATจริงๆตอนนี้ คือเฟดเอาตรงๆถ้านาดาลพีคหน่อยผมว่าโดนกวาดไปเยอะกว่านี้อีก มาเจอโนเล่คือขนาดคอร์ดดินเจอนาดาลแกยังเอาลงได้ผมก็ยอมแล้วแหละ ตอนแรกผมยังครหานิดๆนะอย่างตอนที่เฟดกับโนเล่ได้คือไม่มีนาดาลทั้งคู่ รอบนี้แกจัดการเองเลย
0
0

Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 551
โพสเมื่อ: Tue Jul 13, 2021 08:05
แฟนๆเขายังตราตรึงกับ 40-15ปีที่แล้วจนแช่งให้มหาเทพโดนทุบ

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 6575
โพสเมื่อ: Tue Jul 13, 2021 09:10
ถูกแบนแล้ว
Gygee is the best พิมพ์ว่า:
สงสัยอย่างนึง ในบอร์ดนี้ทำไมบาสกับเมกันฟุตบอลไม่เคยเดือด แต่พอเป็นเทนนิสนี่จะใส่กันตลอดเลยวะ งง 55555  

บาสกับเมกันฟุตบอลมันหาคนมาวัดกันยากไง ส่วนเทนนิสมี3เทพ เหมือนบอลแหละ ลองไปตั้งมู้เมสหรือโด้ใครเก่งกว่ากัน น่าจะมีเดือดอยู่
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
ตอบ: 17646
โพสเมื่อ: Tue Jul 13, 2021 09:49
ไม่อยากคุย ถ้าโนเล่ พีค ต้องแต่หนุ่มๆ

เฟด กับนาดาล มีรึ จะได้ 20
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
ตอบ: 1648
โพสเมื่อ: Tue Jul 13, 2021 12:34
ผมชอบเฟดเอ็กซ์ที่สุดแต่ส่วนตัวคิดว่าโน่เล่ก้าวผ่านได้แล้วคุณสมบัติเพียบพร้อมจริงๆโดยเฉพาะmentalityในการแข่งขันแต่เรื่องแฟนๆทั่วโลกอาจจะไม่มีมากเท่าเฟด

ที่ผ่านมาสามเทพนี่แชร์แกรนด์แสลมกันสุดยอดจริงๆ
คนอื่นๆเลยดูธรรมดาคนละโลกกันเลย ใครที่เก่งๆมากๆช่วงปี2000ต้นๆถึงปัจจุบันเหมือนเกิดผิดยุค
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2009
ตอบ: 2866
โพสเมื่อ: Tue Jul 13, 2021 16:11
อ่านมู้นี้สนุกดีแหะ

ถึงผมจะเชียร์เฟด แต่ก็ต้องยอมรับว่า โนวัค มันสุดจริง

สุดยิ่งกว่าฝีมือคือ จิตใจ จิตใจโครตแข็งแกร่ง

นับถือจริงๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel