ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Jan 2007
ตอบ: 530
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 01:11
คิดว่า โนวัค ยอโควิช ก้าวผ่าน เฟด กะ นาดาล ได้รึยังครับ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: พี่รักน้องนะ
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 13562
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 06:18
Top Comment [RE: คิดว่า โนวัค ยอโควิช ก้าวผ่าน เฟด กะ นาดาล ได้รึยังครับ]
เบื่อจัง กับวลีที่บอกว่าโนเล่ขึ้นมาเก่งตอนเฟด นาดาลโรยรา เลยจุดพีคบลาๆ ถามจริงๆว่ายอมรับกันไม่ได้ขนาดนั้นเลยหรอ

ตั้งแต่ปี 2011 ตอนนั้นนาดาลก็พึ่ง 25 เฟดนี่โอเคหน่อย 30 แล้ว แต่ก็ไม่ได้โรยราขนาดนั้น
สิ่งที่โนเล่เก่งที่สุดคือพัฒนาตัวเองเรื่อยๆอยู่ตลอด ตอนนี้ในวัย 34 ปีแล้ว ก็ยังพัฒนาเกมการเล่นของตัวเองอยู่เรื่อยๆ มันเลยยังไม่มีใครชนะได้ไง ไม่ใช่ว่าเก่งสุดแล้วอยู่เฉยๆไม่พัฒนา แกพัฒนามาตลอดทั้งลูกเสิร์ฟที่ช่วงก่่อนหน้าแรกๆๆเลย แทบไม่เคยเป็นอาวุธหลัก ก็พัฒนามาได้ เกมการเล่นหน้าเน็ต เสิร์ฟวอลเล่อะไร ลูกหยอด ไรพวกนี้ แกพัฒนามาตลอด จน 34 ก็ยังไม่เห็นโรยราเลย ถ้าจะบอกว่าช่วงนาดาล 25 โรยรา เฟดช่วง 30 โรยรา หรือจะแม้แต่นาดาลวัย 30 โรยรา ดูใจร้ายกับโนเล่ไปหน่อยนะ (ยกให้เฟดช่วง 35 ละกัน)
แก้ไขล่าสุดโดย Σ NOVAK- เมื่อ Mon Jul 12, 2021 06:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
❤ONCE x TWICE❤MORE and MORE.❤

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 01:15
ถูกแบนแล้ว
[RE: คิดว่า โนวัค ยอโควิช ก้าวผ่าน เฟด กะ นาดาล ได้รึยังครับ]
20 20 20 ก็รอตัดสิน จนแขวนไม้ โน้นแหละ

แต่วัดรอบแรกเลยใครจะขึ้นบันลัง แบบนำเดียว คือ US
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: ***
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 2771
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 01:20
[RE: คิดว่า โนวัค ยอโควิช ก้าวผ่าน เฟด กะ นาดาล ได้รึยังครับ]
สำหรับผมโนเล่ก้าวผ่านมานานแล้วแต่ถ้วยสแลมยังไม่แซงเพราะโนลมันเก่งช้า กว่าจะกลายร่างเทพก็24-25แล้ว แต่พูดเยอะไม่ได้เพราะแฟนคลับน้อยกว่า ก็จะโดนสารพัดข้ออ้างโน่นนี่ รอดูตอนทั้ง3คนเลิกเล่นล่ะกันว่าเป็นไง :)

เพิ่มเติม ส่วนตัวผมคิดว่าโนลกับราฟาคือเก่งสุดในโลกเทนนิสล่ะ ส่วนเฟดคือรองลงมาจาก2คนนั้น ก่อนนี้ไม่กล้าพิมเพราะจะโดนแฟนคลับเฟตถล่มแน่นอน แต่ตอนนี้เพิ่งได้แชมป์สดๆขอเอาหน่อยแล้วกัน
แก้ไขล่าสุดโดย SSxSS เมื่อ Mon Jul 12, 2021 01:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 6046
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 01:28
[RE]คิดว่า โนวัค ยอโควิช ก้าวผ่าน เฟด กะ นาดาล ได้รึยังครับ
ก้าวผ่านแน่นอนครับ

รุ่นใหม่มือยังไม่ถึงกันเลยซักคน

เอาจริงๆนะ ผมเปรียบโนเล่เหมือนสุมาอี้นะ

คือ โจ เล่า สู้กัน สุดท้ายคนชนะคือ สุมา

แต่ในแง่ของการพูดถึงคงไม่สามารถข้ามเฟด นาดาลได้

เรื่องนี้มันคือความนิยม

เหมือวงการสนุ๊กเกอร์อะครับ

แชมป์โลกมากสุดคือเฮนดรี้

แต่รอนนี่คือ ที่1 ในใจตลอดกาลจริงๆ

เซลบี้ ทรัมป์ ต่อให้วันนึงได้แชมป์แซงเฮนดรี้

ก็ไม่สามารถชนะความนิยมรอนนี่

ปล. ยินดีกับโนเล่ด้วยครับ พิมพ์มายืดยาวเดี๋ยวคนจะคิดว่าดิสเครดิตโนเล่ เอาจริงๆแกเก่งสุดแหละ ยังไงก็คว้าแกรนด์แสลมนำแน่นอน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
TXI
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2010
ตอบ: 5040
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 01:42
ตอนนี้ GS เท่ากัน คนก็มักจะมาวัดที่สถิติที่แชมป์อื่นๆ ซึ่งทั้ง 3 คนยังถืออยู่เยอะไปหมด
ดังนั้นขออีก 1 แสลมผมว่าพูดได้เต็มปากเต็มคำเลยว่าก้าวข้ามแล้ว (คงทำได้แน่ๆ และน่าจะได้มากกว่า 1 ด้วย)

ยิ่งถ้าปีนี้ทำ Golden Calendar Year Slam ได้นะ คงไม่มีใครต้องมาเถียงกันอีกแล้วแหละครับ

จากใจแฟนเฟด ยอมโนเล่เลยจริงๆ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 15 Jul 2007
ตอบ: 2646
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 01:44
เจอกันเองก็เหนือกว่าทั้งราฟาทั้งเฟดอะครับ ถ้าจะบอกว่าเฟดแก่แล้วตอนเจอกะโนเล่ งั้นแซมพราสกะอากัสซี่ก็เก่งกว่าเฟดอะ เพราะเจอกันตอนเฟดพีคแล้ว2คนนั้นโรยรา

แต่จะมองอีกมุม เฟดช่วงที่เจอโนเล่ตบบ่อยๆแล้วโนเล่เจ็บ+หมดไฟ ก็ไม่เห็นว่าความแก่จะเป็นอุปสรรค แบ่งแชมป์กับนาดาลไปเยอะ

ตอนนี้คนที่ยังพยายามจะบอกว่าเฟดเก่งกว่า สำหรับผมก็คือพวกที่ไม่ยอมรับความจริงแค่นั้นแหละ เพราะก่อนโนเล่จะหมดไฟใช่ว่าเฟดจะหมดก็อกเมื่อไหร่ แค่สู้กันไม่ได้แค่นั้นเอง

คือโนเล่มันพิสูจน์มาหมดแล้วอะ เฟดที่ว่าเก่งคอร์ทหญ้า สถิติก็แพ้โนวัคด้วยซ้ำในการเจอกัน

ถ้าจะโควตเอาความจริงนะจ๊ะ มาพูดแค่ เฟดแก่แล้ว เฟดแก่แล้ว อันนี้ก็ไม่เอา
2
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2007
ตอบ: 530
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 01:46
ถ้ามองอดีต สมัยผมเด็กๆ 3 คนนี้เทพกว่า หรือ ก้าวผ่าน ความดัง ฝีมือ ต่างๆ ของ 2 ตำนาน พีท แซมพาส กับ อังเดร อากัสซี่ ได้ไหมครับ? ดูข่าวช่อง 7 ข่าวค่ำ นี่ตอนเด็กๆ ต้องได้ยินชื่อประจำเสมอๆ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 33884
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 01:56
สงสัยอย่างนึง ในบอร์ดนี้ทำไมบาสกับเมกันฟุตบอลไม่เคยเดือด แต่พอเป็นเทนนิสนี่จะใส่กันตลอดเลยวะ งง 55555
แก้ไขล่าสุดโดย Gygee is the best เมื่อ Mon Jul 12, 2021 01:56, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0
TXI
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2010
ตอบ: 5040
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 01:57
jiw_gunner พิมพ์ว่า:
เจอกันเองก็เหนือกว่าทั้งราฟาทั้งเฟดอะครับ ถ้าจะบอกว่าเฟดแก่แล้วตอนเจอกะโนเล่ งั้นแซมพราสกะอากัสซี่ก็เก่งกว่าเฟดอะ เพราะเจอกันตอนเฟดพีคแล้ว2คนนั้นโรยรา

แต่จะมองอีกมุม เฟดช่วงที่เจอโนเล่ตบบ่อยๆแล้วโนเล่เจ็บ+หมดไฟ ก็ไม่เห็นว่าความแก่จะเป็นอุปสรรค แบ่งแชมป์กับนาดาลไปเยอะ

ตอนนี้คนที่ยังพยายามจะบอกว่าเฟดเก่งกว่า สำหรับผมก็คือพวกที่ไม่ยอมรับความจริงแค่นั้นแหละ เพราะก่อนโนเล่จะหมดไฟใช่ว่าเฟดจะหมดก็อกเมื่อไหร่ แค่สู้กันไม่ได้แค่นั้นเอง

คือโนเล่มันพิสูจน์มาหมดแล้วอะ เฟดที่ว่าเก่งคอร์ทหญ้า สถิติก็แพ้โนวัคด้วยซ้ำในการเจอกัน

ถ้าจะโควตเอาความจริงนะจ๊ะ มาพูดแค่ เฟดแก่แล้ว เฟดแก่แล้ว อันนี้ก็ไม่เอา

ถ้างั้นในอนาคตมีเด็กใหม่ๆ ขึ้นมาและจอกัน มีสถิติ H2H ดีกว่าโนเล่ ท่านจะบอกว่าเด็กคนนั้นเก่งกว่าโนเล่ไหมครับแต่ว่าไปจนสุดทางแล้วได้แค่ 5 แกรนด์แสลมงี้ ผมว่าคนไม่ได้เอาแซมปราสหรืออากัสซี่มาเทียบกับ เฟด หรือ 3 คนนี้เพราะ 3 คนนี้แชมป์และสถิติต่างๆ มันก้าวข้ามมานานแล้วไง อย่างตอนสมัยที่แซมปราสยังถือ GS เป็นสถิติที่ 14 สมัย หลายๆ คนก็ยังเถียงนะว่าแซมปราสเก่งกว่า

ใช่ครับช่วงโนวัคหมดไฟ+เจ็บ เฟดกับนาดาวแบ่งแชมป์กันไปหมดเลยก็จริง เพราะเด็กรุ่นใหม่ๆ ที่ขึ้นมายังสู้ไม่ได้ และตอนนี้ก็ยังสู้ไม่ได้อยู่ดี

ผมไม่เห็นด้วยตรงที่บอกว่าโนเล่ล้มเฟดในวิมได้ทั้งๆ ที่ก็ยังเล่นได้หนิ แก่ไม่ใช่ข้องอ้าง ผมอยากถามกลับว่า 2015 เป็นช่วงพีคสุดๆ ของโนเล่ใช่ไหม แล้ว 2015 นี่เรียกว่าพีคของเฟดหรอครับ? ผมถึงเคยบอกไงว่าอยากดูเฟดช่วงพีคปี 2004-06 เจอโนเล่ร่างพีค 2011/2015-16 มากๆ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Nov 2014
ตอบ: 673
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 02:39
ผมเป็นแฟนคลับ เฟดเอ็กซ์ นะ แต่ตอนนี้ยอมรับเลยว่า โนเล่ แซงไปแล้วจริงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย PaoNM11 เมื่อ Mon Jul 12, 2021 02:46, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2317
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 03:38
https://www.ultimatetennisstatistics.com/goatList
ผมเชื่อตามนี้
แซงแล้วหล่ะ ไม่อยากยอมรับเพราะเป็นแฟนเฟด แต่มันปฎิเสธไม่ได้แล้ว
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 6046
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 03:39
[RE]คิดว่า โนวัค ยอโควิช ก้าวผ่าน เฟด กะ นาดาล ได้รึยังครับ
ผมแฟนเฟดนะ

ชอบตั้งแต่แกยังไม่เคยขึ้นเป็นที่ 1 ของโลกเลย

รู้สึกเศร้าทุกครั้งที่แกพลาดในรอบชิงในทุก gs

จะบอกว่า บางทีมันต้องยอมรับอะครับ

กีฬาเดี่ยววัดกันที่ผลงานล้วนๆ

ซึ่งโนเล่ คือ right man in the right time จริงๆ

เฟดเองเริ่มพีคตอน 23 ปี ครองวงการเทนนิส 3-4 ปี
นาดาลก็ขึ้นมาเป็นผู้ท้าชิงเต็มตัว

นาดาล อายุพอๆกับโนเล่
แต่นาดาลเริ่มพีคก่อนโนเล่ต้องมี 5 ปี

เรียกว่าโคตรมนุษย์จริงๆ นาดาลตอนนั้น
ใช้พละกำลังบดขยี้ทุกคู่แข่ง สู้รบปรบมือกับเฟดมายาวนาน

จะมาวัดช่วงพีคของเฟด กับ โนเล่
มันก็ได้แค่คาดเดากันไปอะครับว่าใครจะเจ๋งกว่ากัน

สิ่งที่ผมว่าโนเล่โชคดี คือ ไม่มีใครขึ้นมายินระยะท้าชิงแกได้นาน
มารีย์ วาวรินก้า เดลปอโต ตอนนี้เราแทบไม่เห็นเค้าเลย

ธีม ก็ยังห่าง
เมด ซิสซิพาส หรือกระทั่ง มัตเตโอ วันนี้
คือดูแล้วนึกถึงตอน
หมูปากน้ำ เจอ เซลบี้อะ
ขนาดเซลบี้แทงไม่มีอะไรเลย แต่แค่เล่นไม่พลาดก็ชนะได้แล้ว

หากแต่ถ้ามาพูดถึงความนิยมอันนี้โลกจะตัดสินเอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Play Forward
เข้าร่วม: 16 Sep 2009
ตอบ: 10799
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 05:16
โนวัค เก่งกว่าไปแล้วครับ

รอคนมาตบโนเล่ยังไม่เห็นใครเลย โคตรเซง
แก้ไขล่าสุดโดย EL Tigires เมื่อ Mon Jul 12, 2021 05:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

Tottenham Hotspur-Roma-New England Patriots-SC30-J.Lin7-TB12

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 31 Jul 2010
ตอบ: 403
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 06:00
ในสามคนนี้ผมชอบFed ที่สุดเป็นคนนึงที่ท่าตีสวยมาก ช็อตมหัศจรรย์เยอะมาก
แล้วก็นับถือหัวใจ Nadalมากที่สุด เสี่ยงทุกอย่างยอมเจ็บ แล้วก็คัมแบ็คมาตลอด
ส่วนnole นี้ขึ้นมาตอนสองคนนั้นเริ่มโรยแล้ว คู่แข่งชัดๆเจนๆไม่ค่อยเห็นเท่าไหร่เลยครับ บวกกับหลังๆนี้ไม่ค่อยได้ดูด้วยเลยไม่กล้าวิจารณ์เยอะครับ
0
0
Status: พี่รักน้องนะ
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 13562
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 06:18
เบื่อจัง กับวลีที่บอกว่าโนเล่ขึ้นมาเก่งตอนเฟด นาดาลโรยรา เลยจุดพีคบลาๆ ถามจริงๆว่ายอมรับกันไม่ได้ขนาดนั้นเลยหรอ

ตั้งแต่ปี 2011 ตอนนั้นนาดาลก็พึ่ง 25 เฟดนี่โอเคหน่อย 30 แล้ว แต่ก็ไม่ได้โรยราขนาดนั้น
สิ่งที่โนเล่เก่งที่สุดคือพัฒนาตัวเองเรื่อยๆอยู่ตลอด ตอนนี้ในวัย 34 ปีแล้ว ก็ยังพัฒนาเกมการเล่นของตัวเองอยู่เรื่อยๆ มันเลยยังไม่มีใครชนะได้ไง ไม่ใช่ว่าเก่งสุดแล้วอยู่เฉยๆไม่พัฒนา แกพัฒนามาตลอดทั้งลูกเสิร์ฟที่ช่วงก่่อนหน้าแรกๆๆเลย แทบไม่เคยเป็นอาวุธหลัก ก็พัฒนามาได้ เกมการเล่นหน้าเน็ต เสิร์ฟวอลเล่อะไร ลูกหยอด ไรพวกนี้ แกพัฒนามาตลอด จน 34 ก็ยังไม่เห็นโรยราเลย ถ้าจะบอกว่าช่วงนาดาล 25 โรยรา เฟดช่วง 30 โรยรา หรือจะแม้แต่นาดาลวัย 30 โรยรา ดูใจร้ายกับโนเล่ไปหน่อยนะ (ยกให้เฟดช่วง 35 ละกัน)
แก้ไขล่าสุดโดย Σ NOVAK- เมื่อ Mon Jul 12, 2021 06:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
❤ONCE x TWICE❤MORE and MORE.❤

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel