ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Apr 2008
ตอบ: 13046
โพสเมื่อ: Mon Jul 05, 2021 17:55
สมาคมฯยกเลิกสัญญา ยูกิ-เผยเคยค้านแล้วแต่นิชิโนะเลือกเอง
ส.บอลตัดสินใจยกเลิกสัญญาล่ามประจำตัว อากิระ นิชิโนะ เรียบร้อยแล้ว
พร้อมแจงหลายเหตุผลถึงความล้มเหลวในทัวร์นาเมนต์คัดบอลโลก 2022 โซนเอเชีย

คุณยูกิ ที่ผู้ประสานงานและโค้ชหามาเอง โดยตรวจสอบพบว่าเป็นผู้ที่รู้จักคุ้นเคยกันกับโค้ช จากการที่เคยเป็นผู้หาที่พักให้กับโค้ชในประเทศไทย และสามารถพูดได้สองภาษา
แม้ว่าทางฝ่ายประสานงานทีมชาติและสมาคมฯ ได้ทัดทานแล้วว่าผู้ที่จะทำหน้าที่นี้นอกจากจะเข้าใจในทั้งภาษาไทยและญี่ปุ่นอย่างถ่องแท้แล้ว จำเป็นต้องมีประสบการณ์ ไหวพริบ และสามารถสื่อสารด้านศัพท์เทคนิคให้นักฟุตบอลเข้าใจได้ แต่ทางโค้ชและผู้ประสานงานยืนยันว่าจะขอเลือกคุณยูกิ เมื่อเป็นความต้องการและการตัดสินใจของโค้ช ทางสมาคมฯจึงต้องจำยอม
ซึ่งเมื่อเริ่มทำหน้าที่ไปแล้ว ปรากฏว่าเกิดปัญหาคุณยูกิ ไม่สามารถสื่อสารได้ดีเพียงพอ เนื่องจากไม่มีประสบการณ์ด้านฟุตบอลมาก่อน นี่ก็เป็นสาเหตุใหญ่สาเหตุหนึ่ง ล่าสุดทางสมาคมฯ ได้ทำการยกเลิกสัญญาการบริการของผู้ประสานงาน และล่ามแล้ว

เหตุผลถึงความล้มเหลวในทัวร์นาเมนต์คัดบอลโลก 2022 โซนเอเชีย
– ปัญหาที่ไม่สามารถ ทำการฝึกซ้อมจนวันเดินทาง ตัดสินใจต้องนำนักฟุตบอลไปทุกคน
– ความสมบูรณ์ของนักฟุตบอล
– การบริหารผู้เล่น การซ้อมเพื่อลงแท็คติค
– ปัญหาการสื่อสาร ของโค้ช ล่าม และนักฟุตบอล
– หัวหน้าผู้ฝึกสอน ไม่ได้แบ่งงานหลังจบทัวนาเมนต์รอบคัดเลือกฟุตบอลโลกที่ยูเออี
– หัวหน้าผู้ฝึกสอน ไม่ได้แบ่งงานหลังจบทัวนาเมนต์รอบคัดเลือกฟุตบอลโลกที่ยูเออี

อ่านเนื้อหาทั้งหมดที่
https://www.goal.com/th/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/%E0%B8%AA%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%A1%E0%B8%AF%E0%B8%A2%E0%B8%81%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%81%E0%B8%AA%E0%B8%8D%E0%B8%8D%E0%B8%B2-%E0%B8%A2%E0%B8%81-%E0%B9%80%E0%B8%9C%E0%B8%A2%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A2%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%A7%E0%B9%81%E0%B8%95%E0%B8%99%E0%B8%8A%E0%B9%82%E0%B8%99%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B9%80%E0%B8%AD%E0%B8%87/m0694v5aaa1s12wqyyuy36e65?fbclid=IwAR1cV5IcBVf2yWGN396WAUHoBeZwx-JbsKrxpCIuMVjkrZQNWqIA90aB5cw
แก้ไขล่าสุดโดย jojoyim เมื่อ Mon Jul 05, 2021 17:57, ทั้งหมด 4 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1964
โพสเมื่อ: Mon Jul 05, 2021 22:30
ถูกแบนแล้ว
Top Comment [RE: สมาคมฯยกเลิกสัญญา ยูกิ-เผยเคยค้านแล้วแต่นิชิโนะเลือกเอง]
puaj_mutd พิมพ์ว่า:
แพะยูกิ ตลกจีจี  

ไม่ใช่แพะครับ สมาคมทำถูกแล้ว ล่ามแปลไม่รู้เรื่อง ถ่ายทอดแท๊คติคจากนิชิโนะให้นักบอลของเรา

ฟังไม่รู้เรื่องเลยครับ ล่ามเป็นลูกครึ่งญี่ปุ่น ภาษาญี่ปุ่นเทพ แต่ภาษาไทยไม่ค่อยดีครับ

แต่มันจะมีประโยชน์อะไรครับแบบนี้ อีกอย่าง ล่ามไม่รู้เรื่องฟุตบอล ไม่ชอบดูฟุตบอล ไม่รู้ศัพท์ฟุตบอลด้วยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย T--BAG เมื่อ Mon Jul 05, 2021 23:36, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16349
โพสเมื่อ: Mon Jul 05, 2021 18:48
[RE]สมาคมฯยกเลิกสัญญา ยูกิ-เผยเคยค้านแล้วแต่นิชิโนะเลือกเอง
อ่านแล้วยกเลิกสัญญากันไป หาใหม่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22263
โพสเมื่อ: Mon Jul 05, 2021 18:53
[RE: สมาคมฯยกเลิกสัญญา ยูกิ-เผยเคยค้านแล้วแต่นิชิโนะเลือกเอง]
อีกสาเหตุที่นึกออก

จัดการปิด-เปิดลีคไม่ตรงกับชาวบ้าน ในเอเชียเขา ความฟิตก็สู้ไม่ได้ดิ

มองตัวเองบ้างบักหรรม
9
0

นักเตะตำบล
เซเลบ คนดัง SS
Status: นวย
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4413
โพสเมื่อ: Mon Jul 05, 2021 18:56
[RE: สมาคมฯยกเลิกสัญญา ยูกิ-เผยเคยค้านแล้วแต่นิชิโนะเลือกเอง]
ช่วงนี้สมาคมแปลกๆ
0
0
"ไม่เอาอ้วนบาบีคิว"
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2743
โพสเมื่อ: Mon Jul 05, 2021 19:20
สมาคมฯยกเลิกสัญญา ยูกิ-เผยเคยค้านแล้วแต่นิชิโนะเลือกเอง
ไม่อยากโยงกับการเมือง
แต่กระทำชักเหมือนกันเข้าไปทุกที
งึมงำ...ไม่ชัดเจน
การสื่อสารเหมือนไม่ได้คุยมาก่อน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Jun 2021
ตอบ: 430
โพสเมื่อ: Mon Jul 05, 2021 19:21
Coachkeyboard พิมพ์ว่า:
ไม่อยากโยงกับการเมือง
แต่กระทำชักเหมือนกันเข้าไปทุกที
งึมงำ...ไม่ชัดเจน
การสื่อสารเหมือนไม่ได้คุยมาก่อน  

ไม่ตรงสายอาชีพก็งี้เหละครับ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 2350
โพสเมื่อ: Mon Jul 05, 2021 20:01
การสื่อสารมีปัญหาจัดๆไม่รุ้หล่นตรงไหน

ช่วง ตอนจะแต่งตั้ง นิชิโนะ ครั้งแรก ไปชิงประกาศว่า จ้างแล้ว
นิชิโนะก็สวนกลับมาว่า ยังไม่ได้เซ็น

สุดท้ายต้องไปคุยใหม่ จนเซ็น

เหตุการณ์นี้ก็ทะแม่งๆละเรื่องการสื่อสาร

แล้วรู้สึกว่าตลอดเวลาการทำงาน เวลา จารย์แกกลับ บ้าน ไป เหมือน สื่อสารกันมั่วตั้ว ยังไงไม่รู้ คุยอะไรกัน ผ่านใคร ทำไมเนื้อหาต้นทางปลายทางดูสับสน

นี่มีออกข่าวว่าติดต่อจารย์ไม่ได้ จารย์ไปให้สัมภาษณ์ที่ญี่ปุ่นว่าติดต่อกันตลอด แล้วจารย์แกคุยกะใครวะนะ แล้วทำไมไอคนนั้นไม่ไปรายงานตาสมยศ หรือตัวกลางมันมากเกินไป กว่าจะส่งถึงนายกสมาคมข้อมูลหายหมดงี้เหรอ ได้เหรอ

ผมว่า มันมีปํญหานอกจากล่ามแล้ว ทีมงานต่างๆโดยรวมมีปัญหาในการสื่อสารมากๆนะ
ผมเป็นคนญี่ปุ่นผมก็คงรู้สึกไม่ดีนะ เพราะพวกนี้เค้าจะตรงไปตรงมา แต่ดูแล้วของเรามันดูไหลไปไหลมายังไงไม่รู้

ปรับปรุงด่วนๆเลย ล่ามโดนสังเวยแล้ว 1 แต่ถ้าไม่ปรับโครงสร้างในการสื่อสารในการทำงาน เดี่ยวสมาคมจะเป็นคนสังเวยเป็นคนถัดไป หรือไม่ก็สังเวยจารย์โน๊ะ
แก้ไขล่าสุดโดย yuya7777 เมื่อ Mon Jul 05, 2021 20:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0
สาวกปีศาจแดงแฟน SS
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4377
โพสเมื่อ: Mon Jul 05, 2021 21:50
ถูกแบนแล้ว
1
0
Manchester United & Chiangrai United
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jul 05, 2021 22:30
ถูกแบนแล้ว

ไม่ใช่แพะครับ สมาคมทำถูกแล้ว ล่ามแปลไม่รู้เรื่อง ถ่ายทอดแท๊คติคจากนิชิโนะให้นักบอลของเรา

ฟังไม่รู้เรื่องเลยครับ ล่ามเป็นลูกครึ่งญี่ปุ่น ภาษาญี่ปุ่นเทพ แต่ภาษาไทยไม่ค่อยดีครับ

แต่มันจะมีประโยชน์อะไรครับแบบนี้ อีกอย่าง ล่ามไม่รู้เรื่องฟุตบอล ไม่ชอบดูฟุตบอล ไม่รู้ศัพท์ฟุตบอลด้วยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย T--BAG เมื่อ Mon Jul 05, 2021 23:36, ทั้งหมด 2 ครั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 06 Jul 2010
ตอบ: 6961
โพสเมื่อ: Mon Jul 05, 2021 22:33
ผมคิดเองน่ะ เป็นไปได้ไหม ตอนช่วงไม่มีโปรแกรม
จ้างโค้ชจุ่นเดือนละแสน ให้เรียนภาษาญี่ปุ่น 2 เดือน....ไม่ได้ให้มันรู้ไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Support,Believe,Respect = LOVE
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jul 05, 2021 22:36
ถูกแบนแล้ว
yuya7777 พิมพ์ว่า:
การสื่อสารมีปัญหาจัดๆไม่รุ้หล่นตรงไหน

ช่วง ตอนจะแต่งตั้ง นิชิโนะ ครั้งแรก ไปชิงประกาศว่า จ้างแล้ว
นิชิโนะก็สวนกลับมาว่า ยังไม่ได้เซ็น

เหตุการณ์นี้ก็ทะแม่งๆละเรื่องการสื่อสาร

แล้วรู้สึกว่าตลอดเวลาการทำงาน เวลา จารย์แกกลับ บ้าน ไป เหมือน สื่อสารกันมั่วตั้ว ยังไงไม่รู้ คุยอะไรกัน ผ่านใคร ทำไมเนื้อหาต้นทางปลายทางดูสับสน

นี่มีออกข่าวว่าติดต่อจารย์ไม่ได้ จารย์ไปให้สัมภาษณ์ที่ญี่ปุ่นว่าติดต่อกันตลอด แล้วจารย์แกคุยกะใครวะนะ แล้วทำไมไอคนนั้นไม่ไปรายงานตาสมยศ หรือตัวกลางมันมากเกินไป กว่าจะส่งถึงนายกสมาคมข้อมูลหายหมดงี้เหรอ ได้เหรอ

ผมว่า มันมีปํญหานอกจากล่ามแล้ว ทีมงานต่างๆโดยรวมมีปัญหาในการสื่อสารมากๆนะ
ผมเป็นคนญี่ปุ่นผมก็คงรู้สึกไม่ดีนะ เพราะพวกนี้เค้าจะตรงไปตรงมา แต่ดูแล้วของเรามันดูไหลไปไหลมายังไงไม่รู้

ปรับปรุงด่วนๆเลย ล่ามโดนสังเวยแล้ว 1 แต่ถ้าไม่ปรับโครงสร้างในการสื่อสารในการทำงาน เดี่ยวสมาคมจะเป็นคนสังเวยเป็นคนถัดไป หรือไม่ก็สังเวยจารย์โน๊ะ  

ล่ามไม่ได้โดนสังเวยครับ บอกได้แค่ว่า การกระทำครั้งนี้ของสมาคม ที่เปลี่ยนล่าม

เป็นการกระทำที่ถูกต้องที่สุดครับ จะเป็นล่ามฟุตบอลได้ยังไงครับ ถ้าศัพท์ฟุตบอล ยังไม่รู้จัก

และเป็นคนไม่ดูฟุตบอลอยู่แล้วตั้งแต่แรก

0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 2350
โพสเมื่อ: Mon Jul 05, 2021 22:38
T--BAG พิมพ์ว่า:

ล่ามไม่ได้โดนสังเวยครับ บอกได้แค่ว่า การกระทำครั้งนี้ของสมาคม ที่เปลี่ยนล่าม

เป็นการกระทำที่ถูกต้องที่สุดครับ จะเป็นล่ามฟุตบอลได้ยังไงครับ ถ้าศัพท์ฟุตบอล ยังไม่รู้จัก

และเป็นคนไม่ดูฟุตบอลอยู่แล้วตั้งแต่แรก

อันนี้เห็นด้วยครับ คนที่มานี่ เลือกเอาง่ายล้วนๆ เน้นว่าเจอจากการเป็นเอเยนต์หาที่พักให้ ก็เอามาเฉย แล้วมีปัญหาจริงๆ แต่ปัญหามันต้องมากกว่านั้น เพราะ เหมือนสื่อสารกันมั่วทั้งโครงสร้างเลย
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jul 05, 2021 22:42
ถูกแบนแล้ว
T--BAG พิมพ์ว่า:

อันนี้เห็นด้วยครับ คนที่มานี่ เลือกเอาง่ายล้วนๆ เน้นว่าเจอจากการเป็นเอเยนต์หาที่พักให้ ก็เอามาเฉย แล้วมีปัญหาจริงๆ แต่ปัญหามันต้องมากกว่านั้น เพราะ เหมือนสื่อสารกันมั่วทั้งโครงสร้างเลย  

ใช่ครับ ถูกต้องครับ โนะซัง รู้จักคนนี้เพราะว่าเป็นคนหาบ้านให้โนะครับ

มันถูกต้องหรอครับ ที่นำลูกครึ่งญี่ปุ่นที่ทำงานในวงการอสังหา มาเป็นล่ามฟุตบอล ซึ่งภาษาไทยก็ไม่ได้ดีมากอยู่แล้วด้วย

และไม่ชอบดูฟุตบอลด้วย แถมยังต้องมาถ่ายทอดแท๊คติค ให้เป็นภาษาไทย อย่างถูกต้อง100%

เพื่อให้นักบอลของเราเข้าใจได้อย่างถูกต้อง ยากมากนะครับ

งานนี้เห็นด้วยกับสมาคมครับ และต้องขอชมที่ตัดสินใจได้รวดเร็ว

ผมไม่รู้จักล่ามคนเก่าเป็นการส่วนตัว แต่อย่างนึงที่รู้มาคือ

เค้าทำงานหนักมาก ดูบอลไทยลีกทุกนัด และจำ11ตัวจริง ของทีมไทยลีกได้ทุกคน

แก้ไขล่าสุดโดย T--BAG เมื่อ Mon Jul 05, 2021 22:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
สาวกปีศาจแดงแฟน SS
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4377
โพสเมื่อ: Mon Jul 05, 2021 22:48
ถูกแบนแล้ว
ครั้งนี้มีล่ามเป็นประเด็น ครั้งหน้าถ้ายังล้มเหลวอีก จะโทษอะไรดีน๊า
2
0
Manchester United & Chiangrai United
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jul 05, 2021 22:52
ถูกแบนแล้ว
ครั้งนี้มีล่ามเป็นประเด็น ครั้งหน้าถ้ายังล้มเหลวอีก จะโทษอะไรดีน๊า  

ให้โอกาสนักเตะ ของเราอีกซักทัวร์นาเม้นต์ครับ ขอบคุณครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel