ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Jan 2009
ตอบ: 13575
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 22:04
[RE: นักเตะไม่เอานิชิโนะ!??]
นี่เป็นอีกเหตุผลที่บอลไทยมันได้แค่นี้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5124
โพสเมื่อ: Fri Jun 11, 2021 06:35
mayamaster พิมพ์ว่า:
captain price พิมพ์ว่า:
ผมว่ามีจริง ผู้ใหญ่ระดับนี้ไม่มั่วหรอก แต่พิมพ์แบบใช้อารมณ์มากไปหน่อย นักเตะไทยดังหน่อยแม่งแอ็คดึงหน้าไม่ใช่ทุกคนแต่มีเยอะแล้วอีโก้จัดด้วย เป็นผมให้จารย์ทำต่อ เรียกเฉพาะคนอยากเล่น ผลงานในสนามจะตบปากเกรียนคีย์บอร์ดเอง  

ผมก็เห็นด้วยว่าจริงครับ อาจเป็นเพราะสไตล์การซ้อมแบบญี่ปุ่น

สังเกตุว่า บรรยากาศยิ้มแย้ม หยอกล้อกันซ้อมลิงชิงบอลแบบเมื่อก่อน ไม่มีให้เห็นเลย

เอฟซีซิโก้บอกว่า สมัยพี่โก้วิ่งไม่มีหยุด มาดูยุคนี้แล้วผมอาย

การที่นักเตะตอบสนองทุ่มเทในการเล่นของโค้ชแต่ละคนไม่เท่ากัน

มันควรจะโทษความเป็นมืออาชีพของนักเตะไม่ใช่หรอครับ

สุดท้าย ผมไม่อยากให้นิชิโนะออกไปหรอกครับ แต่คงต้องเปลี่ยน เพราะนักเตะไม่สามารถตอบสนองได้

เอาโค้ชไทยมาคุม ตามที่คุณเศรษฐาบอก เพื่อทำผลงานระยะสั้นไปก่อน

ไว้นักเตะ GEN ใหม่ที่มีความเป็นสากล ยืดหยุ่นทางวัฒนธรรม ไม่ยึดติดอะไรแบบไทยๆ ไว้ใช้บริการโค้ชนอก

หลังเกมส์ UAE ยังเหนหน้าระรื่นกันอยุ่เลยนะ
0
0
Toshi
นักเตะเทศบาล
Status: กากโป้ไปดีแล้ว 55 ^^
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3034
โพสเมื่อ: Fri Jun 11, 2021 09:47
tHecH@mp พิมพ์ว่า:
อยากให้สื่อบอลไทย หรือ influencer ทั้งหลาย เลิกโชว์ออฟว่าตัวเองรู้จักคนวงใน หรือหาข่าวจากคนวงในได้ มันไม่เกิดประโยชน์ แถมพอมีแบบนี้หลายๆคนเข้า เราต้องมานั่งแยกอีกว่าใครของจริง ใครเด็กเลี้ยงแกะ

ลุงเศรษฐาออกมาพูดแบบนี้ สำหรับผม เสียรังวัดครับ ขาดวุฒิภาวะ พอๆกับลุงเฮงเมื่อวาน  

สรุปคือผู้ใหญ่บ้านเรามันเป็นแบบนี้ 555

ได้แต่ทำใจ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: กากโป้ไปดีแล้ว 55 ^^
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3034
โพสเมื่อ: Fri Jun 11, 2021 09:52
ผมว่ามีจริง ผู้ใหญ่ระดับนี้ไม่มั่วหรอก แต่พิมพ์แบบใช้อารมณ์มากไปหน่อย นักเตะไทยดังหน่อยแม่งแอ็คดึงหน้าไม่ใช่ทุกคนแต่มีเยอะแล้วอีโก้จัดด้วย เป็นผมให้จารย์ทำต่อ เรียกเฉพาะคนอยากเล่น ผลงานในสนามจะตบปากเกรียนคีย์บอร์ดเอง  

ผมก็เห็นด้วยว่าจริงครับ อาจเป็นเพราะสไตล์การซ้อมแบบญี่ปุ่น

สังเกตุว่า บรรยากาศยิ้มแย้ม หยอกล้อกันซ้อมลิงชิงบอลแบบเมื่อก่อน ไม่มีให้เห็นเลย

เอฟซีซิโก้บอกว่า สมัยพี่โก้วิ่งไม่มีหยุด มาดูยุคนี้แล้วผมอาย

การที่นักเตะตอบสนองทุ่มเทในการเล่นของโค้ชแต่ละคนไม่เท่ากัน

มันควรจะโทษความเป็นมืออาชีพของนักเตะไม่ใช่หรอครับ

สุดท้าย ผมไม่อยากให้นิชิโนะออกไปหรอกครับ แต่คงต้องเปลี่ยน เพราะนักเตะไม่สามารถตอบสนองได้

เอาโค้ชไทยมาคุม ตามที่คุณเศรษฐาบอก เพื่อทำผลงานระยะสั้นไปก่อน

ไว้นักเตะ GEN ใหม่ที่มีความเป็นสากล ยืดหยุ่นทางวัฒนธรรม ไม่ยึดติดอะไรแบบไทยๆ ไว้ใช้บริการโค้ชนอก

นักเตะยิ่งดูกระจอกเข้าไปใหญ่ ไทยแท้
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2007
ตอบ: 5041
โพสเมื่อ: Fri Jun 11, 2021 12:28
โอเล่กุนหน้าโซดา พิมพ์ว่า:

นักเตะยิ่งดูกระจอกเข้าไปใหญ่ ไทยแท้  

ผมตาสว่างตอนเอเชี่ยนคัพเลย

พอไล่ราเยวัชออก เล่นทุ่มเทกันมากขึ้น ทั้งที่เวลาผ่านไปไม่กี่วัน บรรยากาศในทีมเปลี่ยนไปมาก

แท๊คติคของราเยวัชอาจจะแย่ก็จริง แต่การตอบสนองของนักเตะทำให้แย่ลงไปอีก

ข่าวลือตอนนั้นที่ว่านักเตะไม่เอาราเยวัช สงสัยจะจริง

ทั้งๆที่ตอนมาแรกๆ ผลงานก็ดูดี ทั้งราเยวัช และนิชิโนะเลย

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel