ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 10795
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 12:01
[RE: นักเตะไม่เอานิชิโนะ!??]
ผมว่ามีอีกหลายคนเค้าอยากติดทีมชาตินะ ใครไม่เอาไหนอยากรู้จริงๆขอชื่อย่อก็ได้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2007
ตอบ: 5041
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 12:03
captain price พิมพ์ว่า:
ผมว่ามีจริง ผู้ใหญ่ระดับนี้ไม่มั่วหรอก แต่พิมพ์แบบใช้อารมณ์มากไปหน่อย นักเตะไทยดังหน่อยแม่งแอ็คดึงหน้าไม่ใช่ทุกคนแต่มีเยอะแล้วอีโก้จัดด้วย เป็นผมให้จารย์ทำต่อ เรียกเฉพาะคนอยากเล่น ผลงานในสนามจะตบปากเกรียนคีย์บอร์ดเอง  

ผมก็เห็นด้วยว่าจริงครับ อาจเป็นเพราะสไตล์การซ้อมแบบญี่ปุ่น

สังเกตุว่า บรรยากาศยิ้มแย้ม หยอกล้อกันซ้อมลิงชิงบอลแบบเมื่อก่อน ไม่มีให้เห็นเลย

เอฟซีซิโก้บอกว่า สมัยพี่โก้วิ่งไม่มีหยุด มาดูยุคนี้แล้วผมอาย

การที่นักเตะตอบสนองทุ่มเทในการเล่นของโค้ชแต่ละคนไม่เท่ากัน

มันควรจะโทษความเป็นมืออาชีพของนักเตะไม่ใช่หรอครับ

สุดท้าย ผมไม่อยากให้นิชิโนะออกไปหรอกครับ แต่คงต้องเปลี่ยน เพราะนักเตะไม่สามารถตอบสนองได้

เอาโค้ชไทยมาคุม ตามที่คุณเศรษฐาบอก เพื่อทำผลงานระยะสั้นไปก่อน

ไว้นักเตะ GEN ใหม่ที่มีความเป็นสากล ยืดหยุ่นทางวัฒนธรรม ไม่ยึดติดอะไรแบบไทยๆ ไว้ใช้บริการโค้ชนอก
2
0
นักเตะตำบล
Status: เราจะข้ามผ่าน คืนวันที่เลวร้าย.....,,ไปด้วยกัน
เข้าร่วม: 05 Nov 2014
ตอบ: 1469
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 12:16
จากโค้ชตกเป็นเป้าโจมตี กลายเป็นโยนขี้ให้นักบอลละ
0
0

Facebook Fanpage :: www.facebook.com/paakhangban
Youtubee official :: ป้าข้างบ้าน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 400
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 12:26
[RE]นักเตะไม่เอานิชิโนะ!??
ไม่รู้จริงเท็จแค่ไหนนะ ถ้าไม่จริงก็อยากให้มีการฟ้องร้องให้เป็นเรื่องเป็นราวหรือมีแอคชั่นออกมาจากแคมป์เลยเพราะมันทำให้บบรรยากาศเสียแน่นอน แต่ถ้าจริง อยากให้สมาคมให้สิทธิขาดกับโค้ชเลย ใครไม่อยากเล่นโล๊ะไป เรียกคนที่พร้อมมา ต่อให้ชื่อดังแค่ไหนถ้าไม่มีใจก็ไร้ประโยชน์ แล้วให้โค้ชพิสูจน์ตัวเองด้วยทรัพยากรของแกอีกที
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 275
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 12:48
[RE]นักเตะไม่เอานิชิโนะ!??
ให้นักเตะมาเป็นนายกเองน่าจะง่ายสุดครับ ให้เขามาบริหารดู
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status: VR46
เข้าร่วม: 17 Jul 2007
ตอบ: 664
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 12:55
น่าจะเป็นพวกตัวสำรองล่ะมั้ง ที่ไม่เอา ฟอร์มดีให้ตายก็ไม่ได้ลง เดาล้วนๆนะ
0
0

Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 873
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 13:00
IL KaarK พิมพ์ว่า:
เป็นคนรวยมีตังใช่ว่าจะเข้าใจฟุตบอลนะ
ตาคนนี้ป่ะล่าสุดที่มีข่าวบอกใช้โคชไทยดีกว่า
ถ้าแกเข้าใจฟุตบอลจริงคงไม่แสดงความเห็นแบบนี้
โค้ชไทยเก่งๆมันมีแล้วก็เข้าใจนักบอลไทยด้วย
แต่ความเป็นไทยนี่แหละที่ดึงพัฒนาการตัวเราไว้
ความหยวนๆความที่ใช้ระบบอุปถัมภ์น่ะตัวทำลายระบบเลย
ยก ตย.นะถ้าใช้โค้ชไทย นักข่าวชอบมากเจาะข้อมูลในแคมป์ได้หมดเพราะเห้ย พวกกันขอโค้ชแล้ว ได้ข้อมูลมายันแผนการเล่น ไม่ต้องรอวันประกาศหรอกรู้ตั้งแต่สามสี่วันก่อนแข่ง ซ้อมยังไง แทคติคยังไง ขึ้นเกมฝั่งไหน รู้ตั้งแต่ก่อนประกาศตัว
แล้วเรื่องการเล่นก็ใช้ระบบไทยไปสักพักมันก็ตันเพราะบางทีโคชไทยไอเดียการทำทีมมันจำกัด ไม่ได้ท่องโลกกว้าง หรักสุดคือ จะเลือกตัวนักเตะ แต่ไม่ต้องไปสเกาท์แมร่งหรอก ติดทรูที่บ้านจบ มีตัวในใจครบโดยไม่ต้องไปนั่งดูการเคลื่อนที่ในสนาม ครับ เอาแบบนี้ไหมครับคุณคนรวย  

ผมเห็นด้วยครับคนไทยทำงานไม่มืออาชีพเลย ข้อมูลรั่วก็มาจากพวกคนในนักข่าวนี่เเหละเอามาปล่อยเอาหน้าพอตำหนิว่าไม่มืออาชีพก็ไม่พอใจอีก
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 3510
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 13:11
ไม่รู้จริงเท็จนะ แต่ถ้ามาแบบนี้จริงถือว่าทุเรศทั้งนักเตะและคนสนับสนุนให้ปลดเพราะเรื่องนี้ อยากจะไปบอลโลก อยากจะเป็นมืออาชีพ พอมีอะไรไม่ถูกใจหน่อยก็ร้องละไม่รู้จะต้องเอาใจไปไหนตลกดี

ส่วนตัวคิดว่าคงไม่ได้ขนาดนั้น เรื่องผลงานอะไรก็ว่าไปตามภาพไม่ได้ตามเป้าจะปลด จะอะไรก็เป็นเรื่องหลังบ้านไปเคลียร์กันเอา
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2009
ตอบ: 1500
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 13:13
กองเชียร์ลุงโนะออกมากันยกใหญ่เลยงานนี้ วิเคราะห์กันเป็นประเด็นจริงๆแล้ว จะเห็นว่านวยโนะ ทำผลงานได้ต่ำกว่าเป้าหมาย หรือพูดง่ายๆคือ สอบตก ไม่รู้จักนักเตะ เพราะไม่ทุ่ทเททำการบ้าน กลับญี่ปุ่นไปนอนเล่นหลายเดือน เลยไม่มีแผน ไม่มีการกระตุ้น ไม่ฟิตเนส อย่าไปโทษนักเตะกันเลย หน้าที่คุณคือบริหารจัดดาร เค้นศักยภาพ เขาจ้างมาทำอาหารในวัตถุดิบปลานิล ทำไม่เป็น แล้วบอกว่า ทำเป็นแต่ปลาแซลมอล หน้าที่คุณคือการรังสรรค์ทรัพยากรที่มีอยู่อย่างจำกัดนี้ ให้ออกมาดีที่สุด แต่นี้แค่ทอดปลายังไหม้ (อาเซียนยังแพ้ ถ้วยยังว่าว) ความอร่อยไม่ต้องถามถึง คนชิม ดันไปอวยเชฟต่อแล้วโทษปลาซะงั้น ผลงานกากก็ยังจะอวยเพียงเพราะเป็นต่างชาติ และตัวเองได้เคยออกมาอวยกันยกใหญ่ กลัวเสียหน้ากันขนาดนั้นเหรอ
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 21902
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 13:15
อ้าว ไหนก่อนหน้านี้บอกนักเตะยังหนุนโค้ชอยู่
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 3510
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 13:17
deckster พิมพ์ว่า:
กองเชียร์ลุงโนะออกมากันยกใหญ่เลยงานนี้ วิเคราะห์กันเป็นประเด็นจริงๆแล้ว จะเห็นว่านวยโนะ ทำผลงานได้ต่ำกว่าเป้าหมาย หรือพูดง่ายๆคือ สอบตก ไม่รู้จักนักเตะ เพราะไม่ทุ่ทเททำการบ้าน กลับญี่ปุ่นไปนอนเล่นหลายเดือน เลยไม่มีแผน ไม่มีการกระตุ้น ไม่ฟิตเนส อย่าไปโทษนักเตะกันเลย หน้าที่คุณคือบริหารจัดดาร เค้นศักยภาพ เขาจ้างมาทำอาหารในวัตถุดิบปลานิล ทำไม่เป็น แล้วบอกว่า ทำเป็นแต่ปลาแซลมอล หน้าที่คุณคือการรังสรรค์ทรัพยากรที่มีอยู่อย่างจำกัดนี้ ให้ออกมาดีที่สุด แต่นี้แค่ทอดปลายังไหม้ (อาเซียนยังแพ้ ถ้วยยังว่าว) ความอร่อยไม่ต้องถามถึง คนชิม ดันไปอวยเชฟต่อแล้วโทษปลาซะงั้น ผลงานกากก็ยังจะอวยเพียงเพราะเป็นต่างชาติ และตัวเองได้เคยออกมาอวยกันยกใหญ่ กลัวเสียหน้ากันขนาดนั้นเหรอ  

มันทุเรศไงนักเตะอะถ้าปลดเซ่นผลงานก็ว่าไปตามนั้นสิ ไม่ใช่มาบอกนักเตะไม่เอาแล้วงั้นงี้ความมืออาชีพอยู่ตรงไหนไม่พอใจก็เตะไล่โค้ชหรอ แล้วมันเป็นอะไรจะต้องโค้ชไทย ถ้าโค้ชไทยมันดีตอนนี้ก็ไปไหนต่อไหนแล้ว ก็ลองมาหมดทั้งนอกทั้งไทยสลับๆกันไปไม่เวิร์คซักคนแต่พอเป็นโค้ชนอกงอแงกันจะเป็นจะตาย ควรโทษใครดีอะ

ส่วนตัวไม่เชื่ออะคิดว่าแกวางแท็คติคพลาดเองจะปลดก็ตามสมควร ไม่ได้สนับสนุนตัวบุคคลอยู่ละอยากให้ทีมชาติพัฒนามากกว่าแต่ถ้าจะให้แกอยู่ต่อก็ยินดีสนับสนุน แต่ต้องมีพัฒนาให้เห็นอะ
0
0

นักเตะตำบล
Status: I like AC Milan & Newcastle United
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 1018
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 13:21
จริงๆ ผมว่าแย่มากๆแล้ว ตั้งแต่สมัยราเยวัช ที่ นักเตะไม่เอาโค้ช
นี้ถ้าจริง คือ แม่งโคตรแย่ เปลียน 10 โค้ชก็คงไม่ประสบผลสำเร็จ
ถ้า midnset นักเตะคิดแบบนี้
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26592
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 13:34

บอกโนะไม่ทุ่มเททำการบ้าน ทั้ง ๆ ที่แกไปดูที่สนามตั้งบ่อย

แล้วคนเก่าที่บอกไม่อยากไปสนาม เพราะกลัวคนมาขอถ่ายรูป ไปทำไมติดทรูดูได้ทุกคู่ บอลเตะปาว ๆ ไปออกอีเวนต์สปอนเซอร์ แบบนี้เรียกว่าอะไรดี ?
8
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 2545
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 13:38

ผมเชื่อว่าคนดูบอลเค้าวิจารณ๋ลุงโนะอยู่แล้วครับ แต่การที่มีคนออกมาพูดว่า นักเตะไม่เอาโค้ชแล้ว มันสะท้อนอะไรที่มากกว่าแค่ว่า ลุงไม่มีฝีมือ มันสะท้อนให้เห็นว่า นักเตะไทย ไร้ความเป็นมืออาชีพแค่ไหน ต่อให้ไม่ชอบโค้ชยังไง ก็ต้องทำตามที่ตัวเองได้รับมอบหมาย ไม่ใช่เช้าชามเย็นชาม ได้เล่นก็โยนเกมแม่ง เพราะไม่ชอบโค้ช มันไม่ได้ครับ ถ้าไม่ชอบแนวทางโค้ชขนาดนั้น กล้าปฎิเสธทีมชาติไหมละ แล้วพูดเลยว่า ผมไม่โอเคกับการทำงานกับ นิชิโนะ แบบนี้ยังเป็นมืออาชีพมากกว่าอีก
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: คุณเชื่อเรื่องพรหมลิขิตมั๊ย?
เข้าร่วม: 25 Oct 2009
ตอบ: 3071
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 13:57
ครับผมก็คิดว่างั้น คนไทยมักมีนิสัยงี้แหละ ดูจากแพสชั่นในนัดเจอ uae ก็รู้แล้ว ครึ่งแรกจบผมเลิกดูเลย
บอกเลยเอาโค้ชเกาหลีก็เตะไล่โค้ชอีกเหมือนเดิม

แก้ไขล่าสุดโดย rb.28 เมื่อ Thu Jun 10, 2021 13:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel