ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 5802
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 13:39
[RE: เมื่อวานนี้ผมไปดูหนังที่ห้างเทสโก้ โลตัสมา เกิดเรื่องขึ้นมากมายครับ]
เรื่องกินนี่ผมเฉยๆนะ เข้าใจแหละว่ามันหาร้านยาก เห็นบอกว่าอาหารญป.ในนั้นมีแค่เจ้าเดียว ละการกินมันก็ไม่ได้สื่อว่าคนๆนั้นจะเป็นสลิ่ม

แต่เพลงสรรเสริญ​นี่ยืนทำไมอ่า ข้างหน้าก็ไม่มีใครยืนหนิ กลัวใครจะดราม่าใส่ ท่านไปคนเดียวไม่ใช่เหรอ ถ้าจะรักเจ้าก็เรื่องของท่านนะแต่เปิดออกมาตรงๆเลยดีกว่า

ปล.แต่ผมไม่เรื้อนนะ ขก.
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
COYS

GNR
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 23 Nov 2020
ตอบ: 6379
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 13:44
[RE: เมื่อวานนี้ผมไปดูหนังที่ห้างเทสโก้ โลตัสมา เกิดเรื่องขึ้นมากมายครับ]
lukwardzz พิมพ์ว่า:
คือ สมมุติ ตัดเรื่องการเมืองออกไป (คิดแบบเป็นบวกที่สุด)

จขกท ก็แชร์เรื่องราวในชีวิต ประจำวันอย่างนึง

พอเราเอาเรื่องการเมืองเข้ามาเกี่ยวข้อง จะมี hidden agenda หรือไม่ก็แล้วแต่

สิ่งหนึ่งที่ผมเห็นได้คือ แค่การที่เราเข้า ร้าน MK กับ Yayoi ณ เวลานี้ สามารถทำให้เราดูแย้่ ได้ทันที โดยไม่ถามเหตุและผล หรือ รู้จักเรากันมาก่อน

นี่คงเป็นผลกระทบของบริบทการเมืองปัจจุบันแบบไม่รู้ตัว

คนเข้าไปกิน MK แบบปกติทั่วไปผมเฉยๆ ผมผ่านก็ไม่รู้สึกอะไร แต่มันจะมีคนจำพวก ตั้งใจไปกินเพราะเกี่ยวกับการเมือง เช่น ซูโม่กิ๊กหรือหมอก้อง จนมีทำตามเทรนแบบต้องมาโพสอวดเฮยแบนไรไงกูไปกินมาอะ หรือส่อให้รู้ว่าแบนๆไปตะแต่กุกิน คนจำพวกนี้ครับถึงจะดูแย่ในสายตาผม ที่ผมเรื้อนจขกทู่ ก็ไม่ใช่ว่าจงเกลียดจงชังหรือมองเค้าไม่ดีด้วย เจอกระทู้อื่นหากตอบถูกใจหรือมีสาระ ผมก็แผล่บตามปกติ แต่ เชื่ออย่างน฿งยูสนี้ก้ติดตามการเมืองพอตัวน่าจะรู้ถึงกระแสนี้ ก็เรื้อนติงไว้ ไม่ได้แปลว่าผมมองเข่้าไม่ดี จากเรื่องนี้
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2010
ตอบ: 1384
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 13:44
ขอพูดตรงๆ เป็นผมอยากขนาดไหนก็ไม่อ่ะครับ มีจุดยืนพอ ดูจากการกระทำของสลิ่มหลายๆคนที่ออกมาพูดเรื่อง mk ผู้ประกาศข่าวงี้ ดารางี้ ยิ่งรู้ว่าเป็นผู้สนับสนุนพวกนี้อีก กินไม่ลง

คนแบบคุณเป็นแบบไม่เห็นด้วยกับพวก เผ็ดกลาง แต่คุณก็ไม่ได้ลงมือทำอะไรใช่ป่ะ แค่พูดไม่เห็นด้วย ไม่ชอบไปงั้นๆ น้องเขาเอาตัวเข้าแลกติดคุกไปเยอะล่ะครับ ผมทำแบบเขาไม่ได้ก็แค่ช่วยสนับสนุนเงิน เข้าร่วมชุมนุมและไม่สนับสนุนนายทุนพวกนี้แหละ

ถ้าเข้าใจผิดก็ขอโทษด้วยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย artkanokpol เมื่อ Fri Mar 26, 2021 13:59, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 29825
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 13:50
[RE]เมื่อวานนี้ผมไปดูหนังที่ห้างเทสโก้ โลตัสมา เกิดเรื่องขึ้นมากมายครับ
555 สงสารแทนเลย จขกท
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2020
ตอบ: 2043
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 13:53
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41410
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 13:59
แผล๊บให้เพราะซื้อของไปฝาก พ่อ แม่
0
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 23 Nov 2008
ตอบ: 846
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 14:02
คืออ่านหัวกระทู้แล้ว ทำให้อยากกดมาอ่าน

คือหลังจากอ่านจบ บอกตรง โคตรจะหาสะระไม่มีเลย
ไอ้เราก็นึกว่ามีอะไรเป็นพิเศษ ถึงมาตั้งกระทู้บอกกล่าวกัน
ผมยอมเสีย -7 ก็เพราะเรื่องนี้ ส่วนเรื่อง MK ไรนั่นแล้วแต่เลย
ส่วนตัวแบน แต่คนอื่นไม่แบนก็แล้วแต่เลย เราไม่สามารถบังคับใครได้
1
0
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38636
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 14:16
อันนี้เข้ามาพิมพ์แบบไม่อิงการเมืองนะฮะ พอดีเห็นท่านบนพิมพ์ความเห็นไว้อย่างนึง ส่วนผมคิดอีกอย่างนึง

(ซึ่งท่านบนไม่ได้ผิดอะไรเพราะเป็นความคิดเห็นส่วนตัว ผมเลยไม่ได้โควทแย้งอะไร..เพราะผมก็จากความคิดส่วนตัวเช่นกัน)

คือผมตามอ่านมู้ จขม.บ่อย..โดยเฉพาะมู้รีวิวทั่วๆไป ผมชอบอ่าน เพราะเหมือนเขียนไดอารี่วันนึง ว่าเราทำอะไรมาบ้าง

ทุกๆวันไม่ได้จำเป็นต้องมีไคลแมกซ์ ไดอารี่มันไม่เหมือนหนังหรือนิยายที่ต้องมีจุดพีคอะไร

มันคือเรื่องที่เกิดขึ้น และเป็นเรื่องที่เราอยากจดจำ เมื่อเรากลัววันผ่านไปแล้วเราจะลืม เราก็จดบันทึกเอาไว้ ง่ายๆแค่นั้น

ผมชอบตรงที่ จขม.พิมพ์เล่า+รูปประกอบได้อารมณ์ที่เป็นคนทั่วๆไป บ้านๆเหมือนตัวเราอยุ่ในเหตุการณ์เอง

ไม่มีอะไรฮะ แค่แวะมาบอกว่า ทำต่อไปฮะ..ยังมีคนแบบผมรออ่านอยู่ฮะ (หมายถึงรีวิวบ้านๆแบบนี้นะฮะ ไม่ใช่กิน MK )

ส่วนเรื่องการเมือง รับผลกรรมไปฮะ จขม. 55555+

5
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: (ยืมเค้ามา)
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 355
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 14:20
นั่งอ่านตั้งนาน คิดว่าจะมีเหตุการ์ณอะไรตื่นเต้น เหมือนจงใจมาเย้ย ก็จัดไป 1ดอกละกันครับ
0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 2112
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 14:24
เข้าใจฟีลต่างจังหวัดนะ เพราะบ้านผม ไม่มีโรงหนัง จะไปดูต้องข้ามจังหวัดไป ไม่่เรื้อนแล้วก็ไม่แผล่บท่านด้วย มานั่งอ่านสนุกดี เหมือนเพื่อนเล่าเรื่องให้ฟัง
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3010
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 14:24
เข้ามาเม้นว่า

คุณตั้งกระทู้เยอะมากอะบางที มันเยอะชิบหาย ไม่รู้ดิ บางที ผมเข้ามาผมออกเลยนะ กระทู้อื่นจริงๆ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 3147
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 14:35
ดีครับจะได้รู้ไว้ว่าเป็นสลิ่ม

#แบนmkแบนyayoi
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 30 Apr 2009
ตอบ: 988
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 14:39
[RE]เมื่อวานนี้ผมไปดูหนังที่ห้างเทสโก้ โลตัสมา เกิดเรื่องขึ้นมากมายครับ
ไม่ว่ากันเนาะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Nov 2006
ตอบ: 21746
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 14:54
เห็นมู้ที่ผ่านมาเลือกฝั่งชัดเจนแล้ว

ไอเรื่องรัฐแจกตังก็เข้าใจว่าแต่ละคนความจำเป็นต่างกัน

มามู้นี้บอกตรงๆแปลกใจอ่ะ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41410
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 15:20
SS & สายลมขย่มศีลธรรม

0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel