ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: Liv'pool
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Nov 2009
ตอบ: 4794
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 12:53
[RE: เมื่อวานนี้ผมไปดูหนังที่ห้างเทสโก้ โลตัสมา เกิดเรื่องขึ้นมากมายครับ]
รักปัญคนเดียว24ชม. พิมพ์ว่า:
เมื่อวานผมซื้อป๊อปคอร์นชุดแบบคุณเลยที่ กทม นะ 78บาทเองใช้แอปอะไรซักอย่างซื้อ  

ShopeePay ครับ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

โค้ช C-License
Status:
เข้าร่วม: 30 Apr 2015
ตอบ: 13361
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 12:54
[RE: เมื่อวานนี้ผมไปดูหนังที่ห้างเทสโก้ โลตัสมา เกิดเรื่องขึ้นมากมายครับ]
JackSparrow พิมพ์ว่า:
ผมกลายเป็นแฟนคลับจขกทโดยไม่รู้ตัวเลยแหะ อ่านชีวิตประจำวันมาหลายคอนละ อ่านละเพลินดีชอบๆ

ถูกใจแหะ ถ้าเป็นคนอื่นคงไม่กล้ามาเล่าว่าไปกินอะไรมาหรือยืนไม่ยืนในโรงหนังคงเลือกตอบเอาใจคนหมู่มาก เป็นคนซื่อตรงดีครับ  

ขอบคุณครับ สิ่งสำคัญคือไม่โกหก ตอนแรกผมยอมรับนะ ไม่นึกว่าชาว SS จะโหดขนาดนี้

ผมกลับดีใจด้วยซ้ำว่า ชาว SS จริงใจและซีเรียสเรื่องพวกนี้ เพราะร้านพวกนี้สนับสนุนสื่อเฟคนิวส์
3
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3797
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 12:56
ปกติผมจะแผล่บกระทู้ท่าน กระทู้นี้ขอไม่แผล่บแล้วกัน เสียใจ
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2214
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 12:57
สายลมขย่มศีลธรรม พิมพ์ว่า:
JackSparrow พิมพ์ว่า:
ผมกลายเป็นแฟนคลับจขกทโดยไม่รู้ตัวเลยแหะ อ่านชีวิตประจำวันมาหลายคอนละ อ่านละเพลินดีชอบๆ

ถูกใจแหะ ถ้าเป็นคนอื่นคงไม่กล้ามาเล่าว่าไปกินอะไรมาหรือยืนไม่ยืนในโรงหนังคงเลือกตอบเอาใจคนหมู่มาก เป็นคนซื่อตรงดีครับ  

ขอบคุณครับ สิ่งสำคัญคือไม่โกหก ตอนแรกผมยอมรับนะ ไม่นึกว่าชาว SS จะโหดขนาดนี้

ผมกลับดีใจด้วยซ้ำว่า ชาว SS จริงใจและซีเรียสเรื่องพวกนี้ เพราะร้านพวกนี้สนับสนุนสื่อเฟคนิวส์  

เหมือนที่เค้าแบน เบน ขอบสนามไปพักใหญ่ไงครับ
1
0
นักเตะตำบล
Status: แสงเหนือจะนานแค่ไหน?
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 2575
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 13:02
[RE]เมื่อวานนี้ผมไปดูหนังที่ห้างเทสโก้ โลตัสมา เกิดเรื่องขึ้นมากมายครับ
ผมแผล่บช่วยละกัน ค่อนข้างเข้าใจว่า ตจว.แม่งไม่มีร้านอื่นๆเลย

จะแนะนำให้มาดู ที่เมืองกาญก็ดูจะไกลกว่าเยอะเดินทางลำบากกว่า จริงๆ แต่เดี๋ยวนี้ร้านดีๆมีเยอะกว่าเดิมแล้ว

แต่โลตัสบ้านโป่งนี้เมื่อก่อนถือว่าร้านเยอะกว่าเมืองกาญด้วยก่อนโรบินสันมา

ผมต้องไปกินบาบีก้อนที่บ้านโป่งเลยอะเมื่อก่อน55
ส่วนเอ็มเคผมชอบนะ ไปกับครอบครัวบ่อย
เพิ่งกินก่อนวันข่าวออกมาหนึ่งวันพร้อมต่อสมาชิกพอดีด้วย เลยแบบ ไม่ค่อยอะไร กับการแบน ค่อยหาเป็ดอร่อยๆกินแทนก็ได้
ส่วนยาโยอิ ผมไม่ค่อยชอบสบายๆ555

ส่วนท่านอื่นๆมองไงก็นะ คิดไม่เหมือนกัน

ทางเลือกไม่เท่ากันแล้วแต่เลย

ส่วนตัวหนังผมไม่ได้ดูหนังนานตั้งแต่โควิดว่าจะดูเรื่องนี้แหละครับ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
3
0
นักเตะเทศบาล
Status: (^_^)b
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 6361
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 13:03
[RE]เมื่อวานนี้ผมไปดูหนังที่ห้างเทสโก้ โลตัสมา เกิดเรื่องขึ้นมากมายครับ
กวน _ แบบสุภาพเป็นแบบนี้เอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
^_____^ ให้สิ่งใด ก็ได้สิ่งนั้น

ก่อนที่จะลงมือทำอะไร-เราควรรู้ว่าจะจบมันอย่างไร

“แผนอยู่ที่คน ผลอยู่ที่ฟ้า มิอาจบังคับ” ขงเบ้ง

เ อ า ที่ ส บ า ย ใ จ เ ล ย (แต่อย่าให้คนอื่นเดือดร้อน)

ถ้า "ได้ยิน" จะ "ลืม"
ถ้า "เห็น" จะ "จำ"
ถ้า "ทำ" จะ "เข้าใจ"
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: DD FAMILY
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12027
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 13:05
เห็นโลตัสบ้านโป่งละคิดถึงบ้าน ไม่ได้กลับมาเป็นปีแล้ว ทั้งๆที่ กทม กับบ้านโป่งห่างกันไม่ถึง 2 ชั่วโมง
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2020
ตอบ: 753
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 13:23
ฮีลช่วยคับ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Dec 2006
ตอบ: 736
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 13:33
คือ สมมุติ ตัดเรื่องการเมืองออกไป (คิดแบบเป็นบวกที่สุด)

จขกท ก็แชร์เรื่องราวในชีวิต ประจำวันอย่างนึง

พอเราเอาเรื่องการเมืองเข้ามาเกี่ยวข้อง จะมี hidden agenda หรือไม่ก็แล้วแต่

สิ่งหนึ่งที่ผมเห็นได้คือ แค่การที่เราเข้า ร้าน MK กับ Yayoi ณ เวลานี้ สามารถทำให้เราดูแย้่ ได้ทันที โดยไม่ถามเหตุและผล หรือ รู้จักเรากันมาก่อน

นี่คงเป็นผลกระทบของบริบทการเมืองปัจจุบันแบบไม่รู้ตัว

2
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 17 Mar 2020
ตอบ: 3812
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 13:34
กระทู้นี้ถ้าเป็นคนโนเนมโพสคงโดนเรื้อนกระจาย แต่ด้วยความเป็นคนที่หลายๆยูสชอบหรือคุ้นหน้าคุ้นตาก็เลยเลือกที่จะแผล่บโดยยกเหตุนู่นนี่นั่นมาประกอบ ซึ่งผมดูแล้วว่ามันสองมาตรฐานยังไงไม่รู้
ปกติผมก็แผล่บกระทู้ที่ท่านเอาวิดีโอมาลงให้ดูบ่อยๆ แต่อันนี้ขอเรื้อนแล้วกันครับ ไม่สนับสนุนจริงๆ
8
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Believe In Tomorrow
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7134
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 13:34
วันนี้อารมณ์ไม่บูด ถือว่าปล่อยๆไป เสียดายแผล่บ
แก้ไขล่าสุดโดย Doghell เมื่อ Fri Mar 26, 2021 13:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: หัวล้านใจน้อย ขอบาร์โค้ดน้อยๆให้คอยปัดแกว่ง
เข้าร่วม: 02 Aug 2020
ตอบ: 867
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 13:35
อ๋ออออออออออออ ตอนแรกก็ งง ว่าโพสทำไม ไม่เห็นมีอะไร พออ่านเม้นเท่านั้นแหละ งง เข้าไปใหญ่ สุดท้ายคำตอบของผมที่ได้มา คือ "ทำเพื่ออะไร"
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 19752
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 13:36
ongry พิมพ์ว่า:
รักปัญคนเดียว24ชม. พิมพ์ว่า:
เมื่อวานผมซื้อป๊อปคอร์นชุดแบบคุณเลยที่ กทม นะ 78บาทเองใช้แอปอะไรซักอย่างซื้อ  

ShopeePay ครับ  

ใช่เลยครับ
1
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 19 Oct 2020
ตอบ: 950
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 13:36
ท้าทายดีครับ เอาตรงๆนะ ปชช แบบคุณนี่แหละที่ รบ เผด็จการชอบ
คือใครจะมาเป็นกูก็อยู่ของกูไม่เห็นเดือดร้อนอะไร ใกล้ๆเราก็ลาวนี่แหละที่เป็นแบบนี้ เชื่องดีทุกคน

แต่ก็ขอบคุณที่มาแชร์เรื่องราวในชีวิตท่านให้ทราบ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 9616
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 13:39
5555 ผมฮากระทู้นี้

ส่วนตัวผมเลิกเด็ดขาดครับ mk มันจะไม่มีวันได้เงินจากผมอีกต่อไป
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel