ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 69
โพสเมื่อ: Thu Feb 27, 2020 05:33
[RE: ราชันนำแล้วช็อต!KDB ยิง+จ่าย 'เรือ' 5 นาทีรัวแซง 2-1 แถมไล่ 'รามอส']
สระไดร์
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2011
ตอบ: 579
โพสเมื่อ: Thu Feb 27, 2020 05:39
[RE: ราชันนำแล้วช็อต!KDB ยิง+จ่าย 'เรือ' 5 นาทีรัวแซง 2-1 แถมไล่ 'รามอส']
ZinedineZidane พิมพ์ว่า:
jae099 พิมพ์ว่า:
คาบ้านแถมรามอสโดนใบแดงโคตรสะใจ  

สมัยก่อนตอนเจิด อยู่นะอยากให้เจิดได้พรีเมียร์สักใบ

ทั้งที่ผมก็ไม่ได้เป็นแฟนหงษ์...ยังเอาใจช่วย

ละก็ไม่เคยเข้าใจทำไมคนเกลียดหงษ์มันเยอะ...

ตอนนี้...เริ่มเข้าใจละ เพราะพฤติกรรมซ้ำเติมทีมอื่นพรรณนี้นี่เอง

" ตอนนี้หงษ์บินสูงนะ แต่จิตใจคุณบินต่ำ (รู้สึกตัวรึเปล่า) "

ผมไม่เคยเห็นคนที่ซ้ำเติมคนอื่นเจริญสักคน..

เกมกีฬามีแพ้มีชนะ แต่สิ่งที่คุณไม่มีเลย คือ คุณค่าความเป็นคน

อยากจะแหม่ ไปดูมู้หงส์หลังเกมเจอแอตนะ แฟนชุดขาวตัวจี๊ดมากันครบ
2
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Hala Madrid
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 4850
โพสเมื่อ: Thu Feb 27, 2020 05:40
Moonlight_Flower พิมพ์ว่า:
Moonlight_Flower พิมพ์ว่า:
โอ้ยยย ไอมอสโดนไล่ สะใจว่ะ
ตั้งแต่ทำซาล่าเกือบแขนหัก ชีวิตก็ดิ่งเหว
กรรมตามสนองละงานนี้.....

ปล.ตกลงเก่งจริงหรือแค่ฟลุคเนี่ย 3 สามแชมป์อ่ะ  

ละเมออะไรเห้ย เหม็นขี้ฟัน...

ถ้าคิดว่าฟลุคแล้วได้ 3 ใบ ก็ให้มันฟลุคไปทุกปี

ทีมปากเก่ง ทำให้ดูหน่อยสัก 4 ใบติด แล้วค่อยมาคุยข่ม

แค่...ทีมขาขึ้น ทำปากเก่ง ตอนทีมตกต่ำ หลบหลังกะลา  

มันจะฟลุคได้อีกมั้ยละครับ 3 ใบอ่ะ ชาตินี้ทั้งชาติ
จะทำได้อีกหรือป่าวก็ไม่รู้ ถ้าทำได้อีกครั้งก็ซูฮก แต่ถ้าทั้งชีวิตทำได้แค่ครั้งเดียว เค้าเรียกฟลุคป่าวหว่า.....
นี่แค่สงสัย

ปล. อ้อ...ผมไม่สนหรอกครับ 4 ใบ แค่ลบอาถรรพ์
30 ปีได้ก็บุญหัวละ  

ก็ปากดี ปรามาสผลงานโค้ช คนอื่น

พอให้ลองทำดู อ้างไปโน่น อ้างไปนี่

แถวบ้านเรียก เก่งแต่ปาก...

"ผู้มีเกียรติ คือผู้ให้เกียรติ"

ยูเซอร์อย่างคุณมันไร้เกียรติ เพราะ ไม่เคยให้เกียรติ(ผลงานคนอื่น)

ลิเวอร์พูลมีแฟนบอลอย่างคุณ มีแต่จะแปดเปื้อน

ถ้าทีมคุณได้แชมป์ ผมก็ยังจะไปร่วมยินดี เพราะผมชอบทีมชาติบราซิล

คนอย่างคุณเวลาทีมตกต่ำคงหลบในซอก (หรืออาจเปลี่ยนทีมเชียร์ชั่วคราว)

เอาแค่ในบอร์ดนี้ มีใครชอบสิ่งที่คุณพูดบ้าง ( นอกจากพวกจิตใจคับแคบ )

พิมพ์มาแต่ละอย่างให้เค้าตามด่าตัวเอง (คนฉลาดที่ไหนเค้าทำ)

0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 7016
โพสเมื่อ: Thu Feb 27, 2020 05:43
bankook พิมพ์ว่า:
Batao พิมพ์ว่า:
---
bankook พิมพ์ว่า:
รูปเกม 80 นาทีสู้มาดริดไม่ได้เลย โดนเขาเพรสกดยับถึงหน้าประตูตลอด ตอนลาปอร์ตเจ็บนี่ผมคิดว่าไม่น่ารอด ตอนโดนยิงนำนี่มองไม่ออกเลยว่าจะกลับมาได้ยังไง ครองบอลแทบไม่ได้เลย โชคดีที่กองหลังเขาพลาดให้ ได้อเวย์โกล์มาสองลูกก็ดีใจละครับ

ส่วนใบแดงรามอสผมว่ามันดูรุนแรงไปหน่อย แตะนิดเดียวไม่น่าถึงแดง แต่จังหวะนั้นเฆซุสทำได้ดีมากตอนแตะอ้อมวารานแล้วสปีดแซงรามอสได้

ไม่นึกไม่ฝันว่าจะมาชนะมาดริดถึงบ้านได้  

ผมว่าไม่ใชาว่าสู้ไม่ได้หรอกครับ น่าจะเป็นที่เป็ปวางแท็คติกมาแบบนั้น สังเกตุว่าเอแดสั้นจะโยนบอลยาวตลอดซึ้งต่างปกติที่จะขึ้นบอลจากกองหลังทุกครั้งแสดงว่า ซิตี้ไม่ได้มาเน้นทำเกมบุกแต่เป็นการรอจังหวะสวนกลับซะมากกว่า และเป็นทีมเราที่มีโอกาสยิงมากกว่ามาริด ทั้งครึ่งแรกและครึ่งหลัง 9-14 ครั้งรวมทั้งหมด  

อาจจะผมไม่ค่อยชินเวลาทีมเราครองบอลไม่ได้มั้งครับ ปกติแก้เพลสจากกองหลังได้ง่าย หรือครองบอลกดเขาตลอด วันนี้ครึ่งแรกนี่แทบครองบอลไม่ได้เลย ได้บอลแป้บเดียวไปเสียบอลด้านหน้าเร็วมาก

วันนี้กูร์ตัวส์เหนียวจริง แต่กองหน้าเราก็ไปยิงตรงตัวโกลซะหลายลูกเลย  

เราเจอทีมระดับมาดริดด้วยแหละ พวกนี้เชี่ยว แก้เพรสเก่งอยู่แล้ว แต่พอเค้ามาเจอนักเตะแย่งบอลเก่งๆหลายตัวแบบทีมเรา เค้าก็ไปไม่ค่อยเป็นเหมือนกัน หลายจังหวะ เราจึงเพรสจนแย่งบอลมาได้

ส่วนกองหน้า เฮซุสเล่นดีนะ แต่จังหวะจบของทีมเราก็ได้เท่านี้แหละ ชั่วโมงนี้เอาเฮซุสหรือกุน(ที่ฟอร์มไม่ดีแล้ว) ก็ไม่ต่างกัน ผมเลยอยากได้กองหน้าใหม่มากๆ
0
0

Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 217
โพสเมื่อ: Thu Feb 27, 2020 05:44
ราชันนำแล้วช็อต!KDB ยิง+จ่าย 'เรือ' 5 นาทีรัวแซง 2-1 แถมไล่ 'รามอส'
สะใจด้วยคน ปกติไม่ชอบเป็ปเเละไม่ได้เป็นเเฟนหงส์เเต่เชียร์เพราะรามอสล้วนๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10387
โพสเมื่อ: Thu Feb 27, 2020 05:47
[RE]ราชันนำแล้วช็อต!KDB ยิง+จ่าย 'เรือ' 5 นาทีรัวแซง 2-1 แถมไล่ 'รามอส'
มอสปีแล้วทั้งปีไม่โดนแดงเลย. ปีนี้ล่อแต่ต้นปี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Feb 27, 2020 05:51
เริ่มออกทะเลตีโพยตีพายละ 55555

ผมแฟนliverpool นะ แซวคืนกันไปกันมา ผมมองขำๆเฮฮาดี

liverpool โดนมาเยอะ ไม่ใช่ไม่โดนมาดริดเหมือนกันนะ

ผมสะใจตรงที่ ชอบมาเล่นลูกแถม ตุกติก เยอะแยะ โดนๆสะบ้าง 5555555555555555555

ทีมมีขึ้น มีลง เป็นธรรมดา อย่าซีเรียสจนหัวร้อนเกินไป
1
0
โพสเมื่อ: Thu Feb 27, 2020 05:53
Ezio66 พิมพ์ว่า:
jae099 พิมพ์ว่า:
คาบ้านแถมรามอสโดนใบแดงโคตรสะใจ  

สมัยก่อนตอนเจิด อยู่นะอยากให้เจิดได้พรีเมียร์สักใบ

ทั้งที่ผมก็ไม่ได้เป็นแฟนหงษ์...ยังเอาใจช่วย

ละก็ไม่เคยเข้าใจทำไมคนเกลียดหงษ์มันเยอะ...

ตอนนี้...เริ่มเข้าใจละ เพราะพฤติกรรมซ้ำเติมทีมอื่นพรรณนี้นี่เอง

" ตอนนี้หงษ์บินสูงนะ แต่จิตใจคุณบินต่ำ (รู้สึกตัวรึเปล่า) "

ผมไม่เคยเห็นคนที่ซ้ำเติมคนอื่นเจริญสักคน..

เกมกีฬามีแพ้มีชนะ แต่สิ่งที่คุณไม่มีเลย คือ คุณค่าความเป็นคน

อยากจะแหม่ ไปดูมู้หงส์หลังเกมเจอแอตนะ แฟนชุดขาวตัวจี๊ดมากันครบ  

มียูสผมปะหละ ... ถ้ามีแคปมา ถ้าไม่มี ก็หัดแยกแยะ

วิเคราะห์ วิจารณ์ แสดงความเห็น มันเป็นสีสัน ชอบไม่ชอบ มันเป็นอารมณ์

ไม่จำเป็นต้องไปซ้ำเติมอะไรใคร

(ผมยกตัวอย่างนะ)

ชอบหรอ เจิดลื่นล้ม ถ้วยหกคะเมนตีลังกา จนพลาดแชมป์( คุณตอบใจคุณเอง )

แต่ถ้าจะสนับสนุน พวกซ้ำเติมคนอื่น คิดว่าเจริญหรอ...
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 26 Apr 2006
ตอบ: 2057
โพสเมื่อ: Thu Feb 27, 2020 05:55
ถ้าเป็นคนอื่นเวลาเจอจังหว่ะเก๋าเกมส์แบบนี้ โดนแดงแบบนี้ ก็น่าจะมีความเห็นใจให้บ้าง ว่าซวยจริงๆ

แต่สำหรับมอส นีคงไม่อ่ะ บวกฮาด้วย
0
0
Status: ความยาวไม่เกิน 50 ตัวอักษร
เข้าร่วม: 02 Oct 2007
ตอบ: 10721
โพสเมื่อ: Thu Feb 27, 2020 05:58
ทำไมสะใจ
0
0
โพสเมื่อ: Thu Feb 27, 2020 06:01
Dkeaeenw พิมพ์ว่า:
เริ่มออกทะเลตีโพยตีพายละ 55555

ผมแฟนliverpool นะ แซวคืนกันไปกันมา ผมมองขำๆเฮฮาดี

liverpool โดนมาเยอะ ไม่ใช่ไม่โดนมาดริดเหมือนกันนะ

ผมสะใจตรงที่ ชอบมาเล่นลูกแถม ตุกติก เยอะแยะ โดนๆสะบ้าง 5555555555555555555

ทีมมีขึ้น มีลง เป็นธรรมดา อย่าซีเรียสจนหัวร้อนเกินไป  

มาดริดพันธ์ุแท้เค้าตามเชียร์ เค้าบ่นกันทุกเกม ทั้งเกมที่ชนะ และแพ้ไปย้อนดูได้

เรื่องเกมรุก เรื่องออกทะเล เค้าก็รับสภาพกันได้..มันคนละประเด็น

แต่..คนปาขี้ใส่บ้านคุณ ผมแค่ขอปาขี้กลับใส่ปาก หน่อยจะเป็นไร

เมื่ออุส่าขนขี้มาขนาดนี้ จะไม่เอากลับไปกินเองบ้างเลยหรือไร...เนอะ

2
0
โพสเมื่อ: Thu Feb 27, 2020 06:05
Raul.7 พิมพ์ว่า:
กองหน้าทีมกรูนี่แม่งไม่ยิงมากี่เกมแล้ววะเนี่ย กลางแบกจนหลังหัก งูตัวร์ก็เซพไปหลายช็อต เทพอุสแม่งมาลื่นโชว์หน้าโกลซะงั้น ไอ้บ้าเอ้ยย

นี่ขนาดเรือยังผ่อนๆ ไม่ขึงบุกนะเนี่ย รูปเกมพอโอเค นำก่อนแต่พอฝังไม่ได้โดนยิงปุ๊ปทีนี้เป๋ยาวเลย

ไม่เป็นไรเว้ย ยังมีอีกนัดถึงโอกาสจะผ่านน้อยมากก็เชียร์มันต่อไป  

ผมว่านะเอาราอูล กลับมายืนยังน่าจะมีโอกาสยิงได้มากกว่าเบนซ์
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: hi_sseulgi
เข้าร่วม: 18 Jul 2010
ตอบ: 10685
โพสเมื่อ: Thu Feb 27, 2020 06:08
ทำดีครับแมนซิผมชอบมาก

ปล.อาทิตย์ที่แล้วจำแม่นเลยมี1ยูสของมาดริดขยี้ลิเวอร์พูลไปซะทุกมู้
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
ตอบ: 2330
โพสเมื่อ: Thu Feb 27, 2020 06:10
เข้ามาเช็คผลเห็นแล้วชื่นใจ เอาวะอย่างน้อยรายการนี้เรายังมีลุ้นยาวไปๆ เย้ๆๆ
7
0
บางครั้ง โลกอาจกว้าง เกินกว่าที่คนสองคน จะเดินมาเจอกัน เพื่อรักกัน

Status:
โพสเมื่อ: Thu Feb 27, 2020 06:12
แค่อยากให้ท่านใจเย็นๆเฉยๆ ผมไม่เห็นด้วยนะที่ท่านว่า ถ้าทำอย่างนั่นคือจิตใจคับแคบ ผมว่า คนเรามันก็ไม่ได้เป็นแบบนั้นสะทุกคนหรอก ผมเลยบอกว่ามันออกทะเล
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel