ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10922
โพสเมื่อ: Thu Feb 27, 2020 12:10
[RE: ราชันนำแล้วช็อต!KDB ยิง+จ่าย 'เรือ' 5 นาทีรัวแซง 2-1 แถมไล่ 'รามอส']
GOSSIPMAN11 พิมพ์ว่า:
zebastian283 พิมพ์ว่า:
ผมมองว่าการล้อกันไปล้อกันมาเป็นสีสันอย่างนึงนะ อย่าซีเรียสอะไรเลย

มาดริดแพ้ คาบ้านบ้างอะไรก็ว่ากันไป (ถ้าหากไม่เกินไป จะล้อยังไงก็ได้ ยังไงก็อยู่ในขอบเขต)

แฟนมาดริด เป็นส่วนน้อยอยู่แล้ว กระทู้หลังได้แชมป์ไม่เคยเกิน 5 กระทู้เลย กระทู้หลังจบเกมไม่เกิน 2 หน้า มีวนๆไป ซ้ำๆ หน้าเดิมๆส่วนมาก

แต่ผมว่าการที่เก็บเอาเรื่องในอดีตมาพูดเรื่อยๆ แค้นฝั่งหุ่น นี่มันไม่ค่อยใช่เท่าไหร่

ในกรณีอย่าง รามอส-ซาลาห์ แฟนหงส์บางส่วนแค้นอะไรผมก็ไม่ทราบนะ บอลจังหวะในเกมส์ แล้วแต่มุมมอง ซึ่งภาพก็ออกมาหลายมุมกล้อง แฟนหงส์ก็ยังจะเลือกมองว่าเป็นความผิดรามอสตั้งใจ แล้วก็ยัง ตามด่าตามแช่งรามอส มาเรื่อยๆ ลามมาจนถึงด่ามาดริด แช่งมาดริด

เท่านั้นไม่พอในตอนที่หงส์แดงบินสูง แฟนหงส์บางส่วนก็เริ่มเห็นผิดเป็นถูกเห็นถูกเป็นผิด
ร้อบโบ้ทำสิ่งที่แฟนหงส์ไม่ชอบกันแบบตอนรามอสทำ ก็เห็นว่าเป็นเรื่องดี รักเพื่อน เลือดสก็อต เล่นพระเอกไม่ได้ต้องเล่นบทตัวร้ายว่าไป แล้วก็ยังเอารามอสมากระทืบซ้ำให้มันดูแย่ลง

ต่อมาแฟนหงส์บางท่านหมั่นไส้แฟนทีมอื่นรวมไปถึงแฟนมาดริดด้วยหลังจากที่หงส์แพ้แอตเล

แต่ถามว่าที่มาที่ไปมันเป็นยังไง ก็ลองอ่านจากกระทู้ ที่ซาอูลเจิม

พอแพ้มาทีนึงแฟนทีมอื่นรวมถึงมาดริดก็เข้าไปอ่านคอมเม้นแฟนหงส์บางท่านก็เริ่มบ่น กรรมการ การเล่นตุกติคของแอตเล แต่ไม่ได้โทษทีมตัวเองเลย ย้ำว่าบางคนนะครับ

พอแฟนทีมอื่นเริ่มเม้น แฟนหงส์ก็จะคอยจดจำและก็รอวันเอาคืน ซึ่งตรงนี้มันมีที่มาที่ไปอยู่แล้วนะผมว่า

ปล.ขอโทษแฟนหงส์แดงบางส่วนด้วยนะครับที่ทำดีมาตลอด ผมเคยเห็นอยู่ทั้งในไลน์กลุ่ม ss และในเวปนี้
และก็ขอโทษแฟนหงส์ที่เม้นแซวไปแซวกลับอยู่ในขอบเขตด้วยนะครับ  
เข้าเส้นเลย  

ว่าไงโด้น้อย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
ตอบ: 10922
โพสเมื่อ: Thu Feb 27, 2020 12:16
[RE: ราชันนำแล้วช็อต!KDB ยิง+จ่าย 'เรือ' 5 นาทีรัวแซง 2-1 แถมไล่ 'รามอส']
Cafitiliar พิมพ์ว่า:
สงครามพันวันแซะกันไปแซะกันมา  

แรกๆแซะกันสนุกๆพอได้ หลังๆ เริ่มออกลายว่าไม่ได้แซะละ กลายเป็นด่า ไอ้อี มาเต็ม อย่างนู่นอย่างนี้ละ เห้อ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2820
โพสเมื่อ: Thu Feb 27, 2020 13:05
[RE]ราชันนำแล้วช็อต!KDB ยิง+จ่าย 'เรือ' 5 นาทีรัวแซง 2-1 แถมไล่ 'รามอส'
ZinedineZidane พิมพ์ว่า:
Moonlight_Flower พิมพ์ว่า:
โอ้ยยย ไอมอสโดนไล่ สะใจว่ะ
ตั้งแต่ทำซาล่าเกือบแขนหัก ชีวิตก็ดิ่งเหว
กรรมตามสนองละงานนี้.....

ปล.ตกลงเก่งจริงหรือแค่ฟลุคเนี่ย 3 สามแชมป์อ่ะ  

ละเมออะไรเห้ย เหม็นขี้ฟัน...

ถ้าคิดว่าฟลุคแล้วได้ 3 ใบ ก็ให้มันฟลุคไปทุกปี

ทีมปากเก่ง ทำให้ดูหน่อยสัก 4 ใบติด แล้วค่อยมาคุยข่ม

แค่...ทีมขาขึ้น ทำปากเก่ง ตอนทีมตกต่ำ หลบหลังกะลา  

มันจะฟลุคได้อีกมั้ยละครับ 3 ใบอ่ะ ชาตินี้ทั้งชาติ
จะทำได้อีกหรือป่าวก็ไม่รู้ ถ้าทำได้อีกครั้งก็ซูฮก แต่ถ้าทั้งชีวิตทำได้แค่ครั้งเดียว เค้าเรียกฟลุคป่าวหว่า.....
นี่แค่สงสัย

ปล. อ้อ...ผมไม่สนหรอกครับ 4 ใบ แค่ลบอาถรรพ์
30 ปีได้ก็บุญหัวละ  

ก็ปากดี ปรามาสผลงานโค้ช คนอื่น

พอให้ลองทำดู อ้างไปโน่น อ้างไปนี่

แถวบ้านเรียก เก่งแต่ปาก...

"ผู้มีเกียรติ คือผู้ให้เกียรติ"

ยูเซอร์อย่างคุณมันไร้เกียรติ เพราะ ไม่เคยให้เกียรติ(ผลงานคนอื่น)

ลิเวอร์พูลมีแฟนบอลอย่างคุณ มีแต่จะแปดเปื้อน

ถ้าทีมคุณได้แชมป์ ผมก็ยังจะไปร่วมยินดี เพราะผมชอบทีมชาติบราซิล

คนอย่างคุณเวลาทีมตกต่ำคงหลบในซอก (หรืออาจเปลี่ยนทีมเชียร์ชั่วคราว)

เอาแค่ในบอร์ดนี้ มีใครชอบสิ่งที่คุณพูดบ้าง ( นอกจากพวกจิตใจคับแคบ )

พิมพ์มาแต่ละอย่างให้เค้าตามด่าตัวเอง (คนฉลาดที่ไหนเค้าทำ)

ไม่ได้เรียกว่าจิตใจคับแคบหรอก แบบนี้เรียกใจหมา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2013
ตอบ: 11578
โพสเมื่อ: Thu Feb 27, 2020 13:59
watkung พิมพ์ว่า:
ลูกที่เสีย โรดรี้กับโอตะเอาไปคนละครึ่งเลย
โอตะ โรดรี้ ลาปอร์ต เวลาไปต่อไม่ได้ นี่จ่ายเฝือกให้เพื่อนตลอด ไม่ไหวก็เตะทิ้งยังดีซะกว่า

เดอบรอย จุดโทษนิ่งมาก ยิงเป็นตัวหลักไปเลย จุดโทษถ้ายิงมุม โกล์รับยาก

เฟอนัน ลงมาทำให้เพื่อนเล่นง่ายขึ้นเยอะ จ่ายง่ายๆ เพื่อนไปต่อสบาย กุนโดกันก็เก็บบอลได้ดีเลย

ชนะก็จริง แต่ต้องลุ้นต่อนัดหน้าอีก งง ตอนคู่แข่งเหลือ10ตัว ทำไมไม่เร่งทำประตูเพิ่ม  
ต้องโทษวอคเกอร์ด้วย วิ่งนำเขาเเต่โดนเขาแย่งไปได้
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 10997
โพสเมื่อ: Thu Feb 27, 2020 15:35
P.Coutinho พิมพ์ว่า:
คนป่าฮาเฮ พิมพ์ว่า:
นึกว่ากระทู้หลังเกมส์ลิเวอร์พูล

จริงจังแค่ไหน ต้องไปพบหมอรักษาสุขภาพจิตกันบ้างนะครับ

gif พี่โจวซิงฉือ หัวเราะก๊าก ต้องมาละ  
เดียวถ้าลิเวอร์ผม ได้แชมป์ไร้พ่ายขึ้นมา จะเห็นกระทู้ ที่คิดว่าเป็นกระทู้หลังเกมส์น่อลเหมือนกัน น่าจะสนุก ถ้าหงส์ไม่แพ้แมนซินัดไปเยือนสะก่อน แล้วมาเจอน่อลนัดท้ายๆ ที่ไปเยือนน่าจะสนุก อารมณ์ต้องชนะลิเวอร์เพื่อไม้ไร้พ่าย น่าดูเลยนะนั่น  

ถึงกับต้องไปดูประวัติการคอมเม้นท์ของผมเลยเหรอครับเนี่ย

ยอมแล้วๆๆ  
เอ็งอะควรไปตรวจ ไม่ใช่ให้คนอื่นไปตรวจ หนักสุดแล้วเอ็งอะ 5555  

ไม่รู้มันเป็นอีแอบอาเซน่อลป่ะ เห็นเม้นด่าหงส์หลายข่าว
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Thu Feb 27, 2020 21:56
ก.เกรี้ยวกราด พิมพ์ว่า:
นึกว่ากระทู้หลังเกมส์ลิเวอร์พูล

จริงจังแค่ไหน ต้องไปพบหมอรักษาสุขภาพจิตกันบ้างนะครับ

gif พี่โจวซิงฉือ หัวเราะก๊าก ต้องมาละ  
เดียวถ้าลิเวอร์ผม ได้แชมป์ไร้พ่ายขึ้นมา จะเห็นกระทู้ ที่คิดว่าเป็นกระทู้หลังเกมส์น่อลเหมือนกัน น่าจะสนุก ถ้าหงส์ไม่แพ้แมนซินัดไปเยือนสะก่อน แล้วมาเจอน่อลนัดท้ายๆ ที่ไปเยือนน่าจะสนุก อารมณ์ต้องชนะลิเวอร์เพื่อไม้ไร้พ่าย น่าดูเลยนะนั่น  

ถึงกับต้องไปดูประวัติการคอมเม้นท์ของผมเลยเหรอครับเนี่ย

ยอมแล้วๆๆ  
เอ็งอะควรไปตรวจ ไม่ใช่ให้คนอื่นไปตรวจ หนักสุดแล้วเอ็งอะ 5555  

ไม่รู้มันเป็นอีแอบอาเซน่อลป่ะ เห็นเม้นด่าหงส์หลายข่าว  

อ่าๆๆๆๆ ไปเรียกพวกมาสงสัยได้เลยครับ

แล้วที่ผมเม้นท์เนี่ย ด่าแล้วเหรอครับ

แล้วที่พวกคุณไปเม้นท์ข่าวทีมอื่นๆนี่เรียกว่าอะไรครับ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7160
โพสเมื่อ: Thu Feb 27, 2020 22:25

ยอมแล้วๆๆ  
ละเมออะไรผมคุยด้วยดีๆ ใครจะไปเสียเวลาย้อนดู ความหมายของผมก็คือถ้าแข่งไปจนถึงนัดเจอน่อลถ้ายังไม่แพ้ นัดนั้นน่าจะสนุกแค่นั้นแหละ ... ส่วนกระทู้มันต้องมีมาแน่ๆ ระหว่างไร้พ่ายของลิเวอร์กับน่อล ผมไม่ไปนั่งดูหรือไล่จำหรอกใครจะตั้งอะไรบ้าง เปลืองเน็ตมือถือ ผมแค่คิดว่านัดเจอน่อลน่าจะมันส์ เพราะลิเวอร์คงได้แชมป์ก่อนเจอน่อลแน่นอน แต่มันก็นังเหลือความสนุกอย่างอื่นให้เชียร์ อย่าหลอนจนคิดว่าคนอื่นจะแซะอย่างเดียวเหมือนตัวเองก็ดีนะครับ คุยสนุกๆบ้างก็ได้ นี่อ่านตีความไม่ออก โควทมั่วอีก 555
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Thu Feb 27, 2020 23:45

ยอมแล้วๆๆ  
ละเมออะไรผมคุยด้วยดีๆ ใครจะไปเสียเวลาย้อนดู ความหมายของผมก็คือถ้าแข่งไปจนถึงนัดเจอน่อลถ้ายังไม่แพ้ นัดนั้นน่าจะสนุกแค่นั้นแหละ ... ส่วนกระทู้มันต้องมีมาแน่ๆ ระหว่างไร้พ่ายของลิเวอร์กับน่อล ผมไม่ไปนั่งดูหรือไล่จำหรอกใครจะตั้งอะไรบ้าง เปลืองเน็ตมือถือ ผมแค่คิดว่านัดเจอน่อลน่าจะมันส์ เพราะลิเวอร์คงได้แชมป์ก่อนเจอน่อลแน่นอน แต่มันก็นังเหลือความสนุกอย่างอื่นให้เชียร์ อย่าหลอนจนคิดว่าคนอื่นจะแซะอย่างเดียวเหมือนตัวเองก็ดีนะครับ คุยสนุกๆบ้างก็ได้ นี่อ่านตีความไม่ออก โควทมั่วอีก 555  

โอเคครับ ผมอาจจะคิดไปเองว่าคุณไปย้อนดูประวัติตอบคอมเม้นท์ของผม ผมต้องขออภัยด้วยครับที่ทำให้เปลืองเนตมือถือของท่าน ท่านคุยเดี ผมก็คุยดีมา

แต่เรื่องโควท ขอความกรุณาไปนั่งนึก คิดสำนึกดีๆก่อนนะครับ ว่าใครโควทใคร ผมเป็นห่วงสุขภาพจิตของคุณนะครับ ที่ต้องมาคอยบอกว่าผมคอยแซะคนอื่นอยู่ร่ำไป ใครทำอะไร มันรู้อยู่ในตัวเองอยู่แล้วครับ ขอบคุณครับ จบนะ สวัสดี

1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 6832
โพสเมื่อ: Fri Feb 28, 2020 00:17
ถูกแบนแล้ว
ทำไมออกมาดิ้นเยอะจังว่ะ เมื่อคืนลิ้วพูลเตะกับมาดริด สงสัยแทงผิดคู่นี่ว่าเตะกับชิตี้
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7160
โพสเมื่อ: Fri Feb 28, 2020 05:02

ยอมแล้วๆๆ  

โอเคครับ ผมอาจจะคิดไปเองว่าคุณไปย้อนดูประวัติตอบคอมเม้นท์ของผม ผมต้องขออภัยด้วยครับที่ทำให้เปลืองเนตมือถือของท่าน ท่านคุยเดี ผมก็คุยดีมา

แต่เรื่องโควท ขอความกรุณาไปนั่งนึก คิดสำนึกดีๆก่อนนะครับ ว่าใครโควทใคร ผมเป็นห่วงสุขภาพจิตของคุณนะครับ ที่ต้องมาคอยบอกว่าผมคอยแซะคนอื่นอยู่ร่ำไป ใครทำอะไร มันรู้อยู่ในตัวเองอยู่แล้วครับ ขอบคุณครับ จบนะ สวัสดี

ผมสุขภาพจิตดีอยู่แล้ว ทีมจะเป็นแชมป์ เล่นก็มันส์ฟอร์มดีขนาดนี้ แต่ไอ้ที่ตามแซะทีมอื่นทั้งๆที่ตัวเองกากเนี่ยผมว่าสุขภาพจิตน่าเป็นห่วง 5555
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
ตอบ: 10997
โพสเมื่อ: Fri Feb 28, 2020 07:00
ก.เกรี้ยวกราด พิมพ์ว่า:

ยอมแล้วๆๆ  

อ่าๆๆๆๆ ไปเรียกพวกมาสงสัยได้เลยครับ

แล้วที่ผมเม้นท์เนี่ย ด่าแล้วเหรอครับ

แล้วที่พวกคุณไปเม้นท์ข่าวทีมอื่นๆนี่เรียกว่าอะไรครับ  

ว้ายยยยย ตกรอบยูโรป้า เอาเวลาไปห่วงทีมตัวเองก่อนนะ
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 3896
โพสเมื่อ: Fri Feb 28, 2020 08:49
ถูกแบนแล้ว
zoozoorun พิมพ์ว่า:
โอ้ยยย ไอมอสโดนไล่ สะใจว่ะ
ตั้งแต่ทำซาล่าเกือบแขนหัก ชีวิตก็ดิ่งเหว
กรรมตามสนองละงานนี้.....

ปล.ตกลงเก่งจริงหรือแค่ฟลุคเนี่ย 3 สามแชมป์อ่ะ  

ละเมออะไรเห้ย เหม็นขี้ฟัน...

ถ้าคิดว่าฟลุคแล้วได้ 3 ใบ ก็ให้มันฟลุคไปทุกปี

ทีมปากเก่ง ทำให้ดูหน่อยสัก 4 ใบติด แล้วค่อยมาคุยข่ม

แค่...ทีมขาขึ้น ทำปากเก่ง ตอนทีมตกต่ำ หลบหลังกะลา  

มันจะฟลุคได้อีกมั้ยละครับ 3 ใบอ่ะ ชาตินี้ทั้งชาติ
จะทำได้อีกหรือป่าวก็ไม่รู้ ถ้าทำได้อีกครั้งก็ซูฮก แต่ถ้าทั้งชีวิตทำได้แค่ครั้งเดียว เค้าเรียกฟลุคป่าวหว่า.....
นี่แค่สงสัย

ปล. อ้อ...ผมไม่สนหรอกครับ 4 ใบ แค่ลบอาถรรพ์
30 ปีได้ก็บุญหัวละ  

ก็ปากดี ปรามาสผลงานโค้ช คนอื่น

พอให้ลองทำดู อ้างไปโน่น อ้างไปนี่

แถวบ้านเรียก เก่งแต่ปาก...

"ผู้มีเกียรติ คือผู้ให้เกียรติ"

ยูเซอร์อย่างคุณมันไร้เกียรติ เพราะ ไม่เคยให้เกียรติ(ผลงานคนอื่น)

ลิเวอร์พูลมีแฟนบอลอย่างคุณ มีแต่จะแปดเปื้อน

ถ้าทีมคุณได้แชมป์ ผมก็ยังจะไปร่วมยินดี เพราะผมชอบทีมชาติบราซิล

คนอย่างคุณเวลาทีมตกต่ำคงหลบในซอก (หรืออาจเปลี่ยนทีมเชียร์ชั่วคราว)

เอาแค่ในบอร์ดนี้ มีใครชอบสิ่งที่คุณพูดบ้าง ( นอกจากพวกจิตใจคับแคบ )

พิมพ์มาแต่ละอย่างให้เค้าตามด่าตัวเอง (คนฉลาดที่ไหนเค้าทำ)

ไม่ได้เรียกว่าจิตใจคับแคบหรอก แบบนี้เรียกใจหมา  

ทำไมไปด่าเขาแบบนั้นล่ะคุณ นี่ก็เกินไป แฟนมาดริดบางคนนี่ แตะต้องไม่ได้เลย หัวร้อนง่ายชิบ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel