ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Mar 2010
ตอบ: 2403
โพสเมื่อ: Mon Oct 12, 2015 15:56
[RE: หลังเลิกกับแฟนได้ เกือบ 4 เดือน]
ลดน้ำหนัก็ดีครับ แต่ก็ดีแล้วที่กลับมามองตัวเองและครอบครัว
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2010
ตอบ: 5033
โพสเมื่อ: Mon Oct 12, 2015 15:56
[RE: หลังเลิกกับแฟนได้ เกือบ 4 เดือน]
_gotzeus_ พิมพ์ว่า:
L-illusionist พิมพ์ว่า:
_gotzeus_ พิมพ์ว่า:
L-illusionist พิมพ์ว่า:
แล้วสักวันผมจะเป็นเหมือนท่าน
ผม้เพิ่งเลิกมาได้ไม่ถึงเดือน เขายัังทักมาบ้าง
ถามว่ารักมั้ยผมอะรัก แต่ผมจะไม่กลับไปออีก
โอกาสสองสามครั้งที่ให้ไปมันไม่ค่าเลย

เลิกกันเพราะอะไรละครับ
ถ้ามีคนอื่น ผมว่าควรตัดให้ขาด
แต่ถ้าเหตุผลอื่น ก็ลองง้อดูก่อนนะ  

้เพราะคนอื่นนี่แหละครับ
เรื่องเดียวที่ผมคิดว่ายังไงก็ยอมรับไม่ได้หรอก  

สู้ๆครับ  

ขอบคุณครับท่าน
1
0
นักเตะอบจ.
Status: Ramsey & Reus & Luck & Rubio
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2954
โพสเมื่อ: Mon Oct 12, 2015 15:57
~ AshetoZa ~ พิมพ์ว่า:
ของผมก็4เดือนแล้วฮะจากคนที่กำลังจะแต่งงานกัน เงินสินสอดเตรียมแล้วเลือกแหวนแล้ว แต่เค้าก็มาทิ้งไปซะก่อน ตอนทิ้งไปบอกว่าผมทำเค้าเสียใจมากแต่ทีไหนได้แค่เดือนเดียวก็เห็นลั้ลลาคุยกับผู้ชายมีผู้ชายรับส่งแทนตอนกลับจากบินซะละ 5555 ผมก็ได้แต่เสียใจฮะแต่พอเวลาผ่านไปความเสียใจแม้มันจะไม่ค่อยลดลงแต่มันกลายเป็นความด้านชาซะมากกว่าคือคิดว่าตอนนี้ถ้าทำใจได้คงอยู่คนเดียวไปอีกสักพักเข็ดแล้วกับการที่จะต้องรักใครมากๆสักคน
ไม่กล้าที่จะทุ่มเทให้ใครอีกแล้ว เอาจิงๆพวกที่ปากหวานๆหรือพูดว่าอยากแต่งงานเอาจิงๆผมเห็นเป็นฝ่ายทิ้งไปเองแทบทุกราย ตอนนี้กิจกรรมผมก็ปั่นจักรยานฮะ ตอนคบกันนี่แทบไม่ได้ปั่นเลยตอนนี้ก็เอาเงินมาลงจักรยานแล้วก็ปั่นเดวรอสนามเขียวเปิดคงได้กลับไปปั่นจริงจังอีกครั้ง

ปล.เป็นกำลังใจให้ผู้ชายที่อกหักทุกคนนะฮะ  

ท่านหนักกว่าผมอีก ผมยังเด็กนัก เป็นกำลังใจให้เช่นกันครับ
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 5393
โพสเมื่อ: Mon Oct 12, 2015 15:58
ตอนโน้นเลย เมื่อนานมาแล้วที่เลิกกับแฟน เก่า คบมา 8 ปี กำลังจะแต่งงานกันแต่มีเหตุต้องเลิกลากันไปก่อน ทั้งๆ ที่ แหวนแต่งงาน ได้เตรียมไว้ให้เธอเรียบร้อยแล้ว

ช่วง เดือน 2 เดือนแรกผมอยู่แทบไม่ได้ แต่แยกแยะนะ ระหว่างทำงาน กับ ตอนอยู่คนเดียว

คือมันเป็นอะไรที่ เจ็บปวดมากๆ ถึงมากที่สุด อ๋อลืมบอกไป พอเลิกกันปุ้บก็หักดิบเลย ไม่คุยไม่ติดต่อ เพราะ ต่างคนรู้จักกันดี ตัดก็คือตัด

พอเข้าเดือนที่ 3 ผมก็ เข้า ฟิตเนสเลย จนมาถึงทุกวันนี้ อ๋อลืมบอกไปอีกอย่าง ตอนที่ทำใจ กินเหล้าน้อยมาก เพราะ ต้องรับผิดชอบเรื่องงาน เยอะเลยทำให้กินได้ไม่เยอะ

จะบอกว่า คิดถึงครอบครัว เยอะๆ คนที่บ้านเห็นคุณ เจ็บปวดเขาก็เจ็บปวดด้วย ไม่มีใครรักคุณ แต่คนที่บ้านรักคุณมากกว่าใครๆ ในโลกนี้นะครับ
5
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 972
โพสเมื่อ: Mon Oct 12, 2015 16:00
จงทำดี
1
0
นักเตะอบจ.
Status: Ramsey & Reus & Luck & Rubio
โพสเมื่อ: Mon Oct 12, 2015 16:04
Bryan-Fury พิมพ์ว่า:
ตอนโน้นเลย เมื่อนานมาแล้วที่เลิกกับแฟน เก่า คบมา 8 ปี กำลังจะแต่งงานกันแต่มีเหตุต้องเลิกลากันไปก่อน ทั้งๆ ที่ แหวนแต่งงาน ได้เตรียมไว้ให้เธอเรียบร้อยแล้ว

ช่วง เดือน 2 เดือนแรกผมอยู่แทบไม่ได้ แต่แยกแยะนะ ระหว่างทำงาน กับ ตอนอยู่คนเดียว

คือมันเป็นอะไรที่ เจ็บปวดมากๆ ถึงมากที่สุด อ๋อลืมบอกไป พอเลิกกันปุ้บก็หักดิบเลย ไม่คุยไม่ติดต่อ เพราะ ต่างคนรู้จักกันดี ตัดก็คือตัด

พอเข้าเดือนที่ 3 ผมก็ เข้า ฟิตเนสเลย จนมาถึงทุกวันนี้ อ๋อลืมบอกไปอีกอย่าง ตอนที่ทำใจ กินเหล้าน้อยมาก เพราะ ต้องรับผิดชอบเรื่องงาน เยอะเลยทำให้กินได้ไม่เยอะ

จะบอกว่า คิดถึงครอบครัว เยอะๆ คนที่บ้านเห็นคุณ เจ็บปวดเขาก็เจ็บปวดด้วย ไม่มีใครรักคุณ แต่คนที่บ้านรักคุณมากกว่าใครๆ ในโลกนี้นะครับ  

จริงครับ
ผมกลับมาห่วงใยคนที่บ้านมากขึ้น ใช้เวลากับที่บ้านมากคืน
พาพ่อพาแม่ไปกินข้าวบ่อยขึ้น คุยกับน้องมากขึ้น ทำสวนกับลุงกับป้ามากขึ้น สังสรรค์กับเพื่อนมากขึ้น(ไม่ได้หมายถึงกินเหล้านะ เจอกันมากขึ้นเฉยๆ)
ผมยังเด็กกว่าท่านเยอะ จบมาปีเดียว งานการอะไรยังไม่มั่นคง เธอทิ้งไปหารุ่นพี่ที่ทำงาน มีพร้อมกว่าผมทุกอย่าง มันเจ็บสุดๆเลย
แก้ไขล่าสุดโดย _gotzeus_ เมื่อ Mon Oct 12, 2015 16:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 14834
โพสเมื่อ: Mon Oct 12, 2015 16:16
มันลดได้จริงๆ ผมควรอย่าง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เห็นนิ่งๆจริงๆแอบอ่าน
ตอบ: 255
โพสเมื่อ: Mon Oct 12, 2015 16:21
สู้ๆ นะครับทุกคน ของผมก็พึ่งจะเลิกกับแฟนที่คบกันมาเกือบ5ปีไปเมื่อกลางเดือนที่แล้วเองครับ
จะขอยืมเอาความคิดเห็นของแต่ละท่านไปปรับใช้กับตัวผมเองบ้างละกันนะครับ ^__^
ลืมยากจริงๆครับ ผมหักดิบเหมื่อนกัน ไม่คุยไม่ติดต่อ แต่เวลาอยู่คนเดียวนิมัน คถ. จริงๆ

ปล. ใครที่มีแฟนอยู่ หรือกำลังทะเลาะ ละหองละแหงกันผมแนะนำว่าควรคุยกัน
และทำความเข้าใจกันให้ไวที่สุดครับ อย่าเงียบอย่าเฉย อย่ามัวแต่ลองเชิงกัน
งั้นจะมาเสียใจที่หลัง และอาจจบเหมื่อนคู่ผมก็ได้นะครับ
ปล.2 ให้ไปลองหาฟังเพลง. "นี่คือตอนจบของคนไม่พูดกัน" ฟังดูนะครับ ตรงสุดๆ
2
0
Status: YWNA
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 1162
โพสเมื่อ: Mon Oct 12, 2015 16:30
ของผมคือก็เป็นครับ
คบมา3ปีก่อนจะเลิกผมจับได้ว่า แอบคุยกับผู้ชาย
พอเลิกกันเธอก็คบออกสื่อ...ผมก้เสียใจมาก กินแต่เหล้า
บังเอิญโชคดีที่มีเพื่อนดี ชวนไปตีแบต สัปดาละ 3 วัน
ช่วงนั้นตีแบตหนักมาก 1 เดือน ลด 5 โล (ผมตีแบตวันละ 2 ชม)
ตีแบตเสดกลับมาไม่ทำไร อาบน้ำนอน
ผลที่ได้คือ ร่างกายเฟิร์มขึ้น นอนเร็วขึ้น ตื่นมาแล้วร่างกายพร้อมทำงาน
สมองคิดแก้ปัญหาในงานได้เร็วขึ้น
เดือนที่ 3 บังเอิญเจอกัน เธอก็บอกว่า ดูดีขึ้น จากนั้นก็เธอก็เริ่มโทรหาผม
คุยกับผมมากขึ้น ทำท่าเหมือนอยากจะขอคืนดี....แต่ผมปฏิเสษไป
เพราะเธอเคยบอกผมว่า หากเลิกกะคนไหนแล้วจะไม่กลับไปคบอีก กลัวคนจะหาว่าไปไม่รอด
ดังนั้นผมเลยบอกเธอไปว่า ไม่กลัวเสียคอนเซ็ปหรอ กลับมาคบกะผมน่ะ เธอก็เงิบไปดิ 5555

ปล.0 ที่ผมไม่กลับไปเพราะคิดว่า กลับไปยังไงก็คงต้องจบแบบเดิม เพราะนิสัยเธอยังไม่เปลี่ยน
ปล.1 บังเอิญช่วงนั้นมี ญ เข้ามาในชีวิตผมเยอะ เลยคิดว่าจะไม่ลองกลับไป ลองเลือกคมใหม่ดีกว่า
ปล.2 ตอนกูอ้วนแม่งไม่มีใครมองเลย....
ปล.3 ที่เข้ามาเยอะหน่อย ส่วนมากจะเป็นเกย์
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2009
ตอบ: 3626
โพสเมื่อ: Mon Oct 12, 2015 16:31

ผมเลิกกับเมียมาปีกว่าแล้ว ตอนนี้กลางวันทำงาน ตอนเย็นเตะบอลกับเพื่อน ร่างกายแข็งแรง อยากเที่ยวอยากกินใครชวนไปหมดครับ ให้ความสุขตัวเองเต็มที่ จากที่เคยน้ำหนักลดฮวบๆ ก่อนเลิก 63(สูง 169) ตอนก่อนจะเลิกช่วงกำลังยื้อนอนไม่หลับคิดมาก น้ำหนักเหลือ 57.5 ตอนนี้ผมนำหนักขึ้นจะ 64 แล้ว มานึกๆย้อนหลังก็เสียดายเวลา 8 ปีที่มัวแต่ทำให้คนอื่น สร้างฝันร่วมกับคนอื่น สุดท้ายพอจากกันฝันก็หายไปไม่สามารถฝันเรื่องเดิมได้อีก อย่าว่าแต่ฝันต่อเลย แค่คิดถึงมันก็ไม่อยากคิดแล้ว ตอนนี้ผมให้ความสุขตัวเองอย่างเดียว คิดเข้าข้างตัวเอง "โสดให้คนเสียดายเล่นๆไปงั้นแหละ"
2
0
d - - b
Status:
เข้าร่วม: 16 Feb 2015
ตอบ: 1491
โพสเมื่อ: Mon Oct 12, 2015 16:39
ดีครับ ยินดีด้วย
1
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 7864
โพสเมื่อ: Mon Oct 12, 2015 17:06
อ่านมู้คุณแล้วมีพลังมากขึ้น
1
0

ปูเป้ แก้ว ตาหวาน รตา แพนด้า มัยร่า เฟม แพมแพม ป๊อปเปอร์ เหมย แองเจิล คปิ๊ง
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Oct 2009
ตอบ: 3063
โพสเมื่อ: Mon Oct 12, 2015 19:07
ผมก็พึ่งเจออะไรแบบคุณมา คุณเป็นแรงบันดาลใจเล็กๆให้ผมเลยนะครับ ขอบคุณ
1
0

Status:
ตอบ: 137
โพสเมื่อ: Mon Oct 12, 2015 19:13
เรื่องแบบนี้ เจอกันทุกคนและเปน กันทุกคน

แต่ถ้าท่านผ่านมันไปได้ วันหนึ่งมันจะเปนเรื่องตลกสำหรับท่าน
ผมก่เคยเปนเหมือนท่านมาก่อน

ตอนนี้ไม่มีอะไรทำร้ายผมได้ นอกจากตัวผมเอง
1
0
นักเตะอบจ.
โพสเมื่อ: Mon Oct 12, 2015 19:25
boomsusu01 พิมพ์ว่า:
สู้ๆ นะครับทุกคน ของผมก็พึ่งจะเลิกกับแฟนที่คบกันมาเกือบ5ปีไปเมื่อกลางเดือนที่แล้วเองครับ
จะขอยืมเอาความคิดเห็นของแต่ละท่านไปปรับใช้กับตัวผมเองบ้างละกันนะครับ ^__^
ลืมยากจริงๆครับ ผมหักดิบเหมื่อนกัน ไม่คุยไม่ติดต่อ แต่เวลาอยู่คนเดียวนิมัน คถ. จริงๆ

ปล. ใครที่มีแฟนอยู่ หรือกำลังทะเลาะ ละหองละแหงกันผมแนะนำว่าควรคุยกัน
และทำความเข้าใจกันให้ไวที่สุดครับ อย่าเงียบอย่าเฉย อย่ามัวแต่ลองเชิงกัน
งั้นจะมาเสียใจที่หลัง และอาจจบเหมื่อนคู่ผมก็ได้นะครับ
ปล.2 ให้ไปลองหาฟังเพลง. "นี่คือตอนจบของคนไม่พูดกัน" ฟังดูนะครับ ตรงสุดๆ  

หักดิบไปเลย ดีที่สุดแล้วครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel