ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Sep 2009
ตอบ: 20594
ที่อยู่: Anfield Road. & Miyoung Heart & Korean Idol Republic
โพสเมื่อ: Sat Jun 21, 2014 20:27
ถูกแบนแล้ว
[RE: แปลกใจตรรกะคนแถวนี้จัง]
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54874
โพสเมื่อ: Sat Jun 21, 2014 20:31
Bright Right พิมพ์ว่า:
sukiojenny พิมพ์ว่า:
patt_lovemoo พิมพ์ว่า:
sukiojenny พิมพ์ว่า:
ตั้งประจานเพิ่อนสมาชิก  

ประจานยังไงเหรอครับ ผมนึกว่าการประจานคือ การเอาPM มาเผยแพร่ หรือการเอารูปเพื่อนสมาชิกในเฟสเอามาเผยแพร่ มาพูดกันสนุกสนานเป็นการประจานซะอีก อันนี้ก็คือที่เขาโพสเองไม่ใช่เหรอครับ  

หยิบเอาสิ่งทีาเค้าโพสมาตั้งกระทู้ แล้วก็บอกว่าความเห็นนี้มันเป็นแบบนั้นแบบนี้

โดยที่ไม่มีการเซ็นเซอร์ชื่อยูสเซอร์ไง

เหมือนต่อความยาวสาวความยืด แทนที่จะจบในกระทู้นั้นๆไป

อย่างนี้ใครพูดไม่ถูกใจ หรือพูดไม่ดี หรือยังไง ก็หยิบเอาข้อความนั้นมาตั้งกระทู้กันสนุกเลย ไม่จบไม่สิ้น  

ขอบคุณ คับ ท่าน

นี่คือ สิ่งที่ผม จะสื่อ คับ

เจ้าของกระทู้ สื่อ ความหมายผมผิด ไป

ผม สื่อ ว่า พวกคนในวงการฟุตบอล เค้า รู้กันครับ ว่า เจอราด มัน ไม่ใช่ความผิด เจอราด

กลับกัน ในเวย์น รูนนี่ย์
พอล สโคล ก่อนหนัา นี้ ก็ออกมา วิจารณ์ ให้ ฮอดสัน ดรอป รูนนี่ย์ไป รูนนีย์ เลย จุดพีค มาแล้ว

ไม่ต้องขอบคุณหรอกครับ

ผมไม่ได้อยู่ข้างไหนครับ ผมแค่อยากให้มันจบๆไป ตั้งกระทู้หยิบคำพูดมา แขวะกันไปมาไม่จบสิ้น

แค่นั้นครับที่ผมจะสื่อ เถียงกันไปอีกสามวันก็ไม่จบหรอกครับ ใจเย็นๆแล้วเข้ามู้ 18+ ดูบ้าง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2008
ตอบ: 2674
โพสเมื่อ: Sat Jun 21, 2014 20:32
colorzpe พิมพ์ว่า:
แวมพายน้อย พิมพ์ว่า:
"เลิกซ้ำเติม เจอร์ราดสะทีเถอะ คนเราผิดพลาดกันได้"  

ผมติ่งเจอราดนะครับไม่มีปัญหากับฟอร์มของอังกฤษ

แต่ไม่ชอบแบบประมาณว่าวิจารคนอื่นได้ พอเขาจะวิจารคืนไม่ได้ไม่ทราบว่ามีสิทธิอะไรเหนือคนอื่นหรอครับ  

ท่านฮะ ท่าน ตีความ ผิด ไป หรือ เปล่าครับ

ผม สื่อ ว่า พวกคนในวงการฟุตบอล เค้า รู้กันครับ ว่า เจอราด มัน ไม่ใช่ความผิด เจอราด

พอล สโคล ก่อนหนัา นี้ ก็ออกมา วิจารณ์ ให้ ฮอดสัน ดรอป รูนนี่ย์ไป รูนนีย์ เลย จุดพีค มาแล้ว  
จะให้เอ่ยชื่อนักเตะรับดับโลกหรือโค้ชที่ออกมาหนุนรูนี่ย์ไหม ข่าวเก่า ข่าวใหม่ มูริญโญ่ เฟอร์กี้ สปาเลตติ เมสซี่ โด้ เตเวส ตัวเจอราดเอง rvp ซิลวา อิบรา แค่นี้พอยังจริง ๆ มีอีกนะ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: ShitHappen
เข้าร่วม: 18 Dec 2009
ตอบ: 5511
โพสเมื่อ: Sat Jun 21, 2014 20:34
เบื่อๆพอดัระหว่างรอ ตำรวจ บุรีรัมย์
แก้ไขล่าสุดโดย -RaDoNz- เมื่อ Sat Jun 21, 2014 20:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3789
โพสเมื่อ: Sat Jun 21, 2014 20:37
ถูกแบนแล้ว
"เลิกซ้ำเติม เจอร์ราดสะทีเถอะ คนเราผิดพลาดกันได้"  

ผมติ่งเจอราดนะครับไม่มีปัญหากับฟอร์มของอังกฤษ

แต่ไม่ชอบแบบประมาณว่าวิจารคนอื่นได้ พอเขาจะวิจารคืนไม่ได้ไม่ทราบว่ามีสิทธิอะไรเหนือคนอื่นหรอครับ  

ท่านฮะ ท่าน ตีความ ผิด ไป หรือ เปล่าครับ

ผมว่าผมก็ตีความไม่ผิดนะจาก

Spoil
แต่ ทำไม กัน หละ อังกฤษ ถึงแพ้ แบบนี้ ก็ เพราะว่า กองหนัา มัน ใช้ โอกาส เปลืองไง โดย เฉพาะ รูนนี่ย์ หอกชื่อเสียงเกินฝีเท้า มีโอกาสจบ 4-5 ครั้ง เข้าลูกเดียว
ปัดโธ่ นี่มัน world class หรือ low class เนี่ย

เล่นก็ห่วย ฝากความหวัง ก็ไม่ได้ พลิกเกม ก็ ไม่ได้ โดน รอย ฮอดสัน โอ๋ อยู่นั่นแหละ ก็ เห็นอยู่

ชือเสียง ดั่ง ราชสี ฝีเท้า ดั่ง หมาน้อย จริงๆ

เพราะฉะนั้น เอา หมาอ้วนรูน 300,000ปอน ออก จากทีมชาติ อังกฤษจะไปไกลกว่านี้

เรื่องความกากของหมูผมไม่เถียงหรอก แต่ทุกคนมันต้องมีส่วนรับผิดชอบทั้งนั้น
อีกอย่างท่านเป็นคนเริ่มตรรกะไม่ดังไม่เก่งวิจารไม่ได้เองนะครับ
6
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Nov 2008
ตอบ: 108
โพสเมื่อ: Sat Jun 21, 2014 20:38

แล้วคุณอ่านข่าวที่สโคลล์บอกว่า รูนี่ย์เป็นกองหน้าที่ดีที่สุดในอังกฤษ และควรเล่นหน้าเป้าไม่ใช่ปีก รึยังครับ หรือเลือกอ่านเลือกนำมาวิเคราะห์แค่สิ่งที่ตนเองชอบ ที่สำคัญจะชื่นชมปกป้องนักเตะ หรือทีมที่คุณรักก็ทำไปแต่ทำไมต้องพาดพิงนักเตะทีมอื่นด้วยล่ะครับ

สโคลส์ยัน'หมู'ตัวจบสกอร์ดีสุดในประเทศให้เล่นปีกได้ไง
http://www.ssballthai.in.th/boards/topic/1076271/1

ปล. แถมอีกว่าคุณทิ้งท้ายว่า คนอื่นไม่ใช่นักเตะระดับโลก ไม่ใช่โค้ชจะรู้ดีได้ยังไงว่าใครเป็นอย่างไร แล้วทำไมคุณรู้ดีจังว่าอังกฤษเป็นแบบนี้เพราะรูนี่ย์ รูนี่ย์คือคนที่ทำให้อังกฤษแพ้ คุณก็ไม่ใช่นักเตะระดับโลก ไม่ใช่โค้ชผู้จัดการทีม ทีอย่างนี้ทำไมคุณไม่คิดบ้างก่อนที่จะว่า วิจารณ์นักเตะคนอื่นที่ไม่ใช่นักเตะทีมรักของคุณ  

สมมุตินะว่าถ้าใช้ตรรกะคุณว่าพวกคนในวงการฟุตบอลเขารู้กันว่าไม่ใช่ความผิดเจอร์ราด

ถ้างั้นตรรกะนี้ก็ใช้ได้ผลกับรูนี่ย์ด้วยสิ เพราะ RVP ก็ออกมาบอกว่าไม่ใช่ความผิดของรูนี่ยืเหมือนกัน

http://www.ssballthai.in.th/boards/topic/1079243

ประเด็นคือมันไม่ใช่ความผิดใครทั้งนั้นอะ ทั้งรูนี่ย์ ทั้งเจอร์ราด มันก็คือทั้งทีมนั้นแหละ

เลิกใช้ตรรกะโง่ๆมาอ้างได้แล้ว อคติและไม่ชอบก็บอกตรงๆ จบนะ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เข้ามาอ่าน ขี้คร้านตอบ
เข้าร่วม: 02 Jan 2007
ตอบ: 6351
โพสเมื่อ: Sat Jun 21, 2014 20:40
Slip-[O]n พิมพ์ว่า:

แล้วคุณอ่านข่าวที่สโคลล์บอกว่า รูนี่ย์เป็นกองหน้าที่ดีที่สุดในอังกฤษ และควรเล่นหน้าเป้าไม่ใช่ปีก รึยังครับ หรือเลือกอ่านเลือกนำมาวิเคราะห์แค่สิ่งที่ตนเองชอบ ที่สำคัญจะชื่นชมปกป้องนักเตะ หรือทีมที่คุณรักก็ทำไปแต่ทำไมต้องพาดพิงนักเตะทีมอื่นด้วยล่ะครับ

สโคลส์ยัน'หมู'ตัวจบสกอร์ดีสุดในประเทศให้เล่นปีกได้ไง
http://www.ssballthai.in.th/boards/topic/1076271/1

ปล. แถมอีกว่าคุณทิ้งท้ายว่า คนอื่นไม่ใช่นักเตะระดับโลก ไม่ใช่โค้ชจะรู้ดีได้ยังไงว่าใครเป็นอย่างไร แล้วทำไมคุณรู้ดีจังว่าอังกฤษเป็นแบบนี้เพราะรูนี่ย์ รูนี่ย์คือคนที่ทำให้อังกฤษแพ้ คุณก็ไม่ใช่นักเตะระดับโลก ไม่ใช่โค้ชผู้จัดการทีม ทีอย่างนี้ทำไมคุณไม่คิดบ้างก่อนที่จะว่า วิจารณ์นักเตะคนอื่นที่ไม่ใช่นักเตะทีมรักของคุณ  

สมมุตินะว่าถ้าใช้ตรรกะคุณว่าพวกคนในวงการฟุตบอลเขารู้กันว่าไม่ใช่ความผิดเจอร์ราด

ถ้างั้นตรรกะนี้ก็ใช้ได้ผลกับรูนี่ย์ด้วยสิ เพราะ RVP ก็ออกมาบอกว่าไม่ใช่ความผิดของรูนี่ยืเหมือนกัน

http://www.ssballthai.in.th/boards/topic/1079243

ประเด็นคือมันไม่ใช่ความผิดใครทั้งนั้นอะ ทั้งรูนี่ย์ ทั้งเจอร์ราด มันก็คือทั้งทีมนั้นแหละ

เลิกใช้ตรรกะโง่ๆมาอ้างได้แล้ว อคติและไม่ชอบก็บอกตรงๆ จบนะ  

เห็นด้วยครับ เลิกตั้งกระทู้แบบอวยนักเตะตัวเองแล้วด่า หาแพะ นักเตะทีมอื่นซักทีเถอะครับ จะอวยก็อวยไป ซัวเรซเก่งผมเห็นด้วย เจอร์ราดไม่ควรเป็นแพะผมเห็นด้วย แต่ไม่ใช่ป้ายขี้ให้คนอื่นมารับช่วงต่อแทน ตลก
1
0
โค้ช T-License
Status: park chorong for my love
เข้าร่วม: 15 Feb 2011
ตอบ: 10854
โพสเมื่อ: Sat Jun 21, 2014 20:45

ผมว่าผมก็ตีความไม่ผิดนะจาก

Spoil
แต่ ทำไม กัน หละ อังกฤษ ถึงแพ้ แบบนี้ ก็ เพราะว่า กองหนัา มัน ใช้ โอกาส เปลืองไง โดย เฉพาะ รูนนี่ย์ หอกชื่อเสียงเกินฝีเท้า มีโอกาสจบ 4-5 ครั้ง เข้าลูกเดียว
ปัดโธ่ นี่มัน world class หรือ low class เนี่ย

เล่นก็ห่วย ฝากความหวัง ก็ไม่ได้ พลิกเกม ก็ ไม่ได้ โดน รอย ฮอดสัน โอ๋ อยู่นั่นแหละ ก็ เห็นอยู่

ชือเสียง ดั่ง ราชสี ฝีเท้า ดั่ง หมาน้อย จริงๆ

เพราะฉะนั้น เอา หมาอ้วนรูน 300,000ปอน ออก จากทีมชาติ อังกฤษจะไปไกลกว่านี้

เรื่องความกากของหมูผมไม่เถียงหรอก แต่ทุกคนมันต้องมีส่วนรับผิดชอบทั้งนั้น
อีกอย่างท่านเป็นคนเริ่มตรรกะไม่ดังไม่เก่งวิจารไม่ได้เองนะครับ  

หมัดน็อคชัดๆ
1
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2009
ตอบ: 1779
โพสเมื่อ: Sat Jun 21, 2014 20:59
ผมว่าเค้าก็ไม่ใช่นักเตะระดับโลกอะไรขนาดนั้น

ผมว่าคนชอบเค้าน่าจะดีใจด้วยซ้ำที่มีคนเอามา

เปรียบกับระดับโลก เเค่ตำนานสโมสรเเค่นั้นแหละ

พอๆกะ กิ๊ก นะแหละไม่ต้องเอามาโยงถึงสโมสรหรอก
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2008
ตอบ: 3876
โพสเมื่อ: Sat Jun 21, 2014 21:04
ทำไมไม่โควท ในกระทู้นั้นละครับ ลากออกมาแตกกระทู้ทำไม จบในนั้นก็ได้นี่
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 26 May 2010
ตอบ: 865
โพสเมื่อ: Sat Jun 21, 2014 21:09
ยาวไป ยาวไป
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: แฟนอดัม อะคิอะคิ (แม่น้องอาเธอร์~)
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 254
โพสเมื่อ: Sat Jun 21, 2014 21:13
ตั้งกระทู้เพื่อออออ ทำตัวเหมือนเด็กเลยค่ะ
ลากมาให้คนอื่นช่วยรุมช่วยด่าคนที่ตัวเองไม่พอใจเนี่ย
เหมือนหาพวกมาช่วยกันรุมเลย เห้ออออ~
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2011
ตอบ: 13265
โพสเมื่อ: Sat Jun 21, 2014 21:25

แหม่
0
0
นักเตะอบต.
Status: มึงทีกูที กูไม่ว่า แต่มึงมากูทุกทีสู้ไม่ไหว
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 1115
โพสเมื่อ: Sat Jun 21, 2014 21:31
มาซุ่มอยู่นาน จบละง่ายจัง ตีกัน ตีกัน ชาติเราก็ไม่ใช่ ถ้าไทยว่าไปอย่าง
ส่วนนักเตะใครๆก้รักก็ชอบแต่แยกแยะออกมั้งว่า อะไรคืออะไร
ฟุตบอลไม่มีใครรับผิดได้คนเดียวครับผิดมันต้องทั้งทีม แล้วที่อังกฤษเป็นแบบนี้
เพราะความเก่งโค็ชไม่ถึงมากกว่า นักเตะลงไปทำตามคำสั่ง ถ้าเกืิดมีนักเตะเลี้ยงไปยิง
ประตูตัวเองนั้นแหละผิดที่รายบุคคลนี้มันเล่นฮ่วยทั้งทีมผิดทั้งหมดผิดมากสุดคือแผนการเล่น
0
0

SK@
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 21 Mar 2010
ตอบ: 3111
โพสเมื่อ: Sat Jun 21, 2014 21:32
แอบดูห่างๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel