ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Nov 2008
ตอบ: 26112
โพสเมื่อ: Tue Apr 29, 2014 09:21
[RE: #บทความ ลิเวอร์พูลไม่ได้แพ้แท็คติคมูนิญโญ่ แต่แพ้ภัยตัวเอง]
อ่านไปอ่านมา สรุปได้ว่า ถ้าตูไม่พลาดเอ็งก็ไม่ชนะหรอก สินะ

แล้วไอ้การที่ทำให้หงส์ไม่สามารถเล่นในเกมปกติของตัวเองได้นี่ไม่ใช่เพราะแทคติกน้ามูเหรอ

ถ้าเป็นทีมไก่กาอาราเร่ เกมรับไม่ได้มีวินัยดีตามแทคติก ก็คงโดนยิงไส้ไหลเหมือนทุกทีมไปแล้ว

แล้วที่บอกถ้าไม่พลาดลูกแรก ครึ่งหลังก็คงไม่บุกแหลก รู้ได้ไงครับ ? รูได้ไงว่าบีร๊อดพอใจกับ1คะแนนในนัดนี้ ?

กระทู้นี้ก็เหมือนกำลังจะบอกว่า ยอมรับว่าแพ้นะ แต่ถ้าไม่พลาดเอง ทีมข้าก็ไม่แพ้ เพราะทีมเอ็งไม่มีปัญญายิงข้าได้หรอกถ้าข้าไม่พลาด

ผมว่ามันตลกกว้าอ้างกรรมการอีกอ่ะ

ถ้าจะอ้างแบบนี้ผมว่าอ้างกันได้ทุกนัดอ่ะ ถ้ากองหลังไม่พลาดปล่อยให้เค้าหลุดไปก็คงไม่โดนยิง ถ้าโกลไม่พลาดเดาทางผิดก็คงยิงไม่เข้า ถ้ากองหลังไม่พลาดกางมือลูกนั้นก็คงไม่โดนจุดโทษ ถ้ากองกลางตัวรับไม่พลาดวิ่งลงไปช้า ก็คงไม่โดนหลุดเดี่ยวไปยิง ถ้ากองหลังไม่พลาดขยับขึ้นช้าลูกนั้นคงล้ำหน้าไปแล้ว บลาๆๆ a lot of ถ้า

แต่ถ้าคิดแบบนี้แล้วสบายใจก็ตามสบายครับ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 287
โพสเมื่อ: Tue Apr 29, 2014 09:24
[RE: #บทความ ลิเวอร์พูลไม่ได้แพ้แท็คติคมูนิญโญ่ แต่แพ้ภัยตัวเอง]
แต่ผมมองไม่เหมือนเจ้าของกระทู้นะ
เริ่มจากก่อนเกมส์เลยผู้จัดการทีมต้องคิดให้ใด้ก่อนว่า คู่แข่งต้องการชนะหรือแค่เสมอ
แล้วจึ่งมาวางเป้าหมายหลักว่าจะเอาชนะหรือเสมอ
แล้วจึ่งวางแผนการเล่น
จากกรณีนี้ ลิเวอร์พูลอยากชนะ
เชลซีขอแค่เสมอ
เริ่มเกมส์จะสังเกตุเห็นว่าทั้งสองทีมสามารถเล่นได้ตามแผนที่วางใว้
ลิเวอร์พูลจึ่งมีเปอร์เซ็นการครองบอลสูงเพราะคู่แข่งปล่อยให้ครองบอลแต่บีบเมื่อไกล้เขตโทษ
จึ่งเห็นได้ว่าเป็นเล่นบอลตามแผนที่วางไว้
ผู้เล่นก็เล่นตามแผน
ผลการแข่งก็ขึ้นอยู่กับประสิทธิภาพผู้เล่นว่าทำตามแผนได้ 100 % หรือไม่
ความผิดพลาดของผู้เล่นลิเวอร์พูลนั้นมาจากแผนการเล่นหรือเปล่า
ผมมองว่าใช่เพราะผู้เล่นลิเวอร์พูลมองว่าคู่แข่งรับอย่างเดียวทำให้สมาธิคลายลง
จะเห็นว่าทั้ง 2 ประตูมานากความผิดพลาดที่กลางสนามและแดนคู่แข่ง
อย่างไรก็แล้วแต่ทั้งหมดนั้นเป็นความเห็นของผมจากการดูเกมส์
ผิดถูกก็ขออภัยด้วยครับ
ปล. การแสดงความเห็นในเว็ปไม่เห็นจะต้องพิมพ์คำที่ส่อแสดงความหยาบคายเลย ขอฝากไปคิดด้วยนะครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 915
โพสเมื่อ: Tue Apr 29, 2014 10:49
ถูกแบนแล้ว
[P]hEnOmeNaL พิมพ์ว่า:
zolanoob พิมพ์ว่า:
แท๊กติกไม่ได้แพ้หรอก หงส์เล่นดีกว่าเยอะก่อนเสียลูกแรก และหลังก็ไม่ได้หลวมขนาดนั้น เชลชีแทบไม่มีอะไรเลย แต่พอมาเสียลูกแรกจากความผิดพลาดของเจิด ความบรรลัยก็เกิดขึ้นยังไงหงส์ก็ต้องเสี่ยงบุกอยู่ล่ะ เกมส์มันบังคับ แล้วเชลชีก็รับเหนียวด้วย แล้วตามสเต็ปเลย ผมเชื่อว่าถ้าหงส์ไม่เสียลูกแรกหงส์ไม่แพ้แน่นอน แต่ไม่โทษเจิดหรอก ดูท่าเค้าคงเศร้ากว่าเราเยอะ ปีนี้ไม่ได้เจิดอาจจะไม่มีโอกาสเป็นแชมป์พรีเมียร์อีกเลยก็ได้  

ถ้า...แล้ว

อาจจะ...

"รู้อะไรไม่สู้ รู้งี้"  

มีไรหรอครับ มาอ้ำๆอึ้งๆ สงสัยพูดไม่ได้สินะ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: เปรี้ยง!เข้าให้
เข้าร่วม: 06 May 2007
ตอบ: 1264
โพสเมื่อ: Tue Apr 29, 2014 11:34
ครับ ไม่แถก็ไม่แถ เชลซีชนะเพราะเจิดกับริดพลาดเอง ไม่เกี่ยวกับแท๊กติกมูเลย

งั้นถ้าผมบอกว่านัดที่อาร์เซแพ้หงส์ 5-1 แต๊กติกของรอดเจอร์ก็ทำอะไรน่อลไม่ได้นะครับ นัดนั้นน่อลพลาดเองหมดเลย ปล่อยให้เค้าเล่นง่ายทั้งเกม ไม่ยอมเล่นตามแท๊กติกที่เวนเกอร์วางไว้
0
0
Status: เปรี้ยง!เข้าให้
เข้าร่วม: 06 May 2007
ตอบ: 1264
โพสเมื่อ: Tue Apr 29, 2014 11:38
แท๊กติกไม่ได้แพ้หรอก หงส์เล่นดีกว่าเยอะก่อนเสียลูกแรก และหลังก็ไม่ได้หลวมขนาดนั้น เชลชีแทบไม่มีอะไรเลย แต่พอมาเสียลูกแรกจากความผิดพลาดของเจิด ความบรรลัยก็เกิดขึ้นยังไงหงส์ก็ต้องเสี่ยงบุกอยู่ล่ะ เกมส์มันบังคับ แล้วเชลชีก็รับเหนียวด้วย แล้วตามสเต็ปเลย ผมเชื่อว่าถ้าหงส์ไม่เสียลูกแรกหงส์ไม่แพ้แน่นอน แต่ไม่โทษเจิดหรอก ดูท่าเค้าคงเศร้ากว่าเราเยอะ ปีนี้ไม่ได้เจิดอาจจะไม่มีโอกาสเป็นแชมป์พรีเมียร์อีกเลยก็ได้  

ถ้า...แล้ว

อาจจะ...

มีไรหรอครับ มาอ้ำๆอึ้งๆ สงสัยพูดไม่ได้สินะ  

ไม่เข้าใจที่เขาสื่อหรอครับ

เขาชมคุณไงครับ ชมว่าคุณนี่แน่จริงๆ รู้ด้วยถึงขนาดว่า ถ้าหงส์ไม่เสียลูกแรก หงส์ไม่แพ้แน่นอน

ประมาณว่า รู้งี้ไม่น่าเสียลูกแรกเลย ไม่งั้นไม่แพ้หรอก

0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: This is Anfined
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8255
โพสเมื่อ: Tue Apr 29, 2014 13:20
ผมว่ายังหลายคนอ่านไม่เข้าใจที่ผมเขียนนนะ ผมบอกแล้วว่าไม่ได้วิจารณ์แท็คติคหรือไม่ได้บอกว่าเชลซีไม่สมควรชนะ

ที่ผมเขียนมาทั้งหมด ผมพยามบอกว่า คนมีส่วนผิดพลาด มากกว่าแท็คติคพลาด

ซึ่งพยามจะบอกว่า ให้ลิเวอร์พูลเล่นอย่างงี้ต่อไป ไม่จำเป็นต้องมาเล่นแท็คติคบางนัด ถ้าจะมาเถียงกันว่ามูกับบีรอด ใครเก่งกว่ามันไม่มีวันจบสิ้นหรอกครับ
0
0
โพสเมื่อ: Tue Apr 29, 2014 13:21
ลุงทรง พิมพ์ว่า:

ปล. การแสดงความเห็นในเว็ปไม่เห็นจะต้องพิมพ์คำที่ส่อแสดงความหยาบคายเลย ขอฝากไปคิดด้วยนะครับ

หมายถึงบทความที่เขียนเหรอครับ ผมว่า ผมตรวจหมดแล้วนะครับว่าไม่มีคำหยาบ หรือมีตรงไหนแนะนำกันได้ครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: บางความคิดถึงทำให้เราเจ็บปวด
เข้าร่วม: 15 Jul 2008
ตอบ: 1097
โพสเมื่อ: Tue Apr 29, 2014 14:36
YNWA หรือป่าวครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 287
โพสเมื่อ: Tue Apr 29, 2014 16:06
Okeyman พิมพ์ว่า:

หมายถึงบทความที่เขียนเหรอครับ ผมว่า ผมตรวจหมดแล้วนะครับว่าไม่มีคำหยาบ หรือมีตรงไหนแนะนำกันได้ครับ  

ต้องขออภัย ไม่ได้หมายถึงบทความของท่าน เพียงแต่บ่อยๆ ที่อ่านการแสดงความเห็นอื่นๆ แล้วเจอคำที่แสดงถึงคำหยาบมันเลยอดกังวลไม่ได้ และต้องขอโทษอีกครั้งที่แสดงความเห็นในบทความขอท่าน แล้วทำให้เข้าใจผิดว่าผมตำหนิท่าน ขอโทษอีกครั้งครับ
0
0
โพสเมื่อ: Tue Apr 29, 2014 16:21

ต้องขออภัย ไม่ได้หมายถึงบทความของท่าน เพียงแต่บ่อยๆ ที่อ่านการแสดงความเห็นอื่นๆ แล้วเจอคำที่แสดงถึงคำหยาบมันเลยอดกังวลไม่ได้ และต้องขอโทษอีกครั้งที่แสดงความเห็นในบทความขอท่าน แล้วทำให้เข้าใจผิดว่าผมตำหนิท่าน ขอโทษอีกครั้งครับ

ขอบคุณครับ สบายใจแล้ว ตอนแรกคิดว่าบทความผมจะไปกระทบใครซะอีก
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 915
โพสเมื่อ: Tue Apr 29, 2014 16:42
ถูกแบนแล้ว
Lanesra_Ar พิมพ์ว่า:

ถ้า...แล้ว

อาจจะ...

ไม่เข้าใจที่เขาสื่อหรอครับ

เขาชมคุณไงครับ ชมว่าคุณนี่แน่จริงๆ รู้ด้วยถึงขนาดว่า ถ้าหงส์ไม่เสียลูกแรก หงส์ไม่แพ้แน่นอน

ประมาณว่า รู้งี้ไม่น่าเสียลูกแรกเลย ไม่งั้นไม่แพ้หรอก

ผมยอมรับว่าแพ้นะครับ แต่ก็วิจารย์ไปตามเกมส์ เพราะผมเห็นอย่างนั้นจริงๆ แล้วถามหน่อยรู้ได้ไงถ้าหงส์ไม่เสียลูกนั้นแล้วหงส์จะแพ้
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 18975
โพสเมื่อ: Tue Apr 29, 2014 18:33
ผมว่ายังหลายคนอ่านไม่เข้าใจที่ผมเขียนนนะ ผมบอกแล้วว่าไม่ได้วิจารณ์แท็คติคหรือไม่ได้บอกว่าเชลซีไม่สมควรชนะ

ที่ผมเขียนมาทั้งหมด ผมพยามบอกว่า คนมีส่วนผิดพลาด มากกว่าแท็คติคพลาด

ซึ่งพยามจะบอกว่า ให้ลิเวอร์พูลเล่นอย่างงี้ต่อไป ไม่จำเป็นต้องมาเล่นแท็คติคบางนัด ถ้าจะมาเถียงกันว่ามูกับบีรอด ใครเก่งกว่ามันไม่มีวันจบสิ้นหรอกครับ  

ถ้าตอนนี้มันชัดอยู่แล้วครับ บีรอดเก่งกว่า
เพราะทำทีมนำอยู่
0
0
Status: Keep the blue flag flying high.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7991
โพสเมื่อ: Wed Apr 30, 2014 15:35
เขียนได้ดีครับ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel