ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 8, 9, 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: จับเธอมาปิ้ง พลิกไปพลิกมา...มาเคี้ยวพี่ที>
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 36760
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 15:55
[RE: ปิดบอร์ดวาไรตี้ จากมู้หัวเรื่อง ..นี้++]
zaradin พิมพ์ว่า:
ojama55 พิมพ์ว่า:
เค้าบ่นๆกันเนี่ย ไม่ได้โหยหา ดราม่ากันขนาดนั้นหรอก อย่าสำคัญตัวmod ไปหน่อยเลย  

ดูตอบแต่ละอย่าง ผมว่าไม่ตอบดูดีกว่าครับผม ..
แม่งเอ้ย!! อยากขี้เหร่  

ว่าผมหรอ  

แม้ท่าน จะเอาฮาไปถึงไหน 555+
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2010
ตอบ: 3084
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 15:55
ถูกแบนแล้ว
[RE: ปิดบอร์ดวาไรตี้ จากมู้หัวเรื่อง ..นี้++]
นายท่าน III พิมพ์ว่า:
petemaker พิมพ์ว่า:
petemaker พิมพ์ว่า:
แบบไหนที่ต้องการ แบบมู้นี้แหละ แต่ให้มีเยอะๆ

ล้อเล่นนะ ความสนุกประกอบด้วยหลายๆอย่าง

มดไม่เป็นธรรมนี่ก็ทำให้หนุกขึ้นนะ ได้ร้องเรียน ได้โหยหามาตรฐานไรเงี๊ย  

ต้องการอะไร หรืออยากได้ นายท่าน IV

ผมไม่มีอำนาจครับ สุดแท้แต่จะเมตตา  

อ่อนหัด อ่อนหัด มีความตั้งใจ แต่ก็อ่อนหัด

ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะ

เอาคลิปมั๊ย  

ชวนออกทะเล ลบ User นี้ไปเลยครับ

ปล PM มาให้ไว

1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 15:56
ถูกแบนแล้ว
อย่าเพิ่งทะเลากันนะ ใจเย็๋นๆทุกท่าน

0
0
Status: จับเธอมาปิ้ง พลิกไปพลิกมา...มาเคี้ยวพี่ที>
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 15:57
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
สงสัยนิดนึงคับ เจ้าของมู้

ที่ว่า...บอร์ดวาไรตี้ ที่มีสังคมแลกเปลี่ยน สาระ ขบขัน
มาม่า เกาเหลา เล่นหัว 18+ บลาๆ อะไรเลย ..

ณ ตอนนี้ ทำไมถึงมีไม่ได้หรอคับ..  

ผมก็เห็นมีได้น่ะ แต่หลายมาตราฐานหน่อย
แต่ความตั้งใจของ จขบ.ก็ตามแผลบไปดูมู้ต้นทางดูครับผม ...

ครับ คือไปดูมาแต่แรกแล้วอ่ะคับ

พี่เบนจะแผล่บให้เฉพาะคนที่บอกว่าไม่เบื่อ, เห็นขัดแย้งกับคนที่บอกว่าเบื่อ
(ส่วนเรื่อง เรื้อนเป็นปริศนา ซึ่งขอยกเว้นไว้ไม่อ้างถึงละกัน เพราะจับมือใครดมไม่ได้)

ซึ่งก็เป็นปกติในโลก social นะครับ ใครเห็นด้วยกับเรา เราก็กด like ให้
(โอเคว่าอาจจะทำให้คนเห็นต่าง ไม่พอใจ)

ประเด็นคือ ผมกำลัง วิเคราะห์อยู่ว่า "สังคมแลกเปลี่ยน สาระ ขบขัน มาม่า เกาเหลา เล่นหัว 18+ บลาๆ"

ตามที่ท่านกล่าวมานั้น เกี่ยวโยงกับบอร์ดใหม่นี้ตรงไหนบ้าง และเหตุใด บอร์ดใหม่ถึงไม่สนุกเหมือนเดิมอ่ะครับ

เป็นเพราะ มด หรือ user หรือ เรื่องอื่นๆอ่ะครับ

ท่านลองไล่ๆอ่านเม้นดูครับ ...ให้หลายๆคนตอบดีกว่าและท่านตีความเอาดูครับ ..
ผมแค่เสนอมุมของผมเฉยๆ ครับ
0
0
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 15:58
administrator พิมพ์ว่า:
เห็นบ่นเบื่อๆกันตั้งแต่มีบอร์ดการเมือง ร้างบ้าง ไม่มีใครเล่นบ้าง ตอนที่มีกระทู้การเมืองแล้วคนมาโพสต์ก้ำกึ่ง พอ mod แบนก็จะเรียกร้องมาตรฐานกัน ทำให้เกิดข้อพิพาทเรื่องการตัดสินที่ไม่เป็นธรรม ทางพี่เบนฟรีคิกเลยเปิดบอร์ดให้ไปคุยในที่ที่จำกัดได้เต็มที่ ก็เลยไม่สมใจของคนที่ชอบดราม่า ไม่ชอบความสสงบสุข ตอนที่มันเกิดข้อพิพาทก็โจมตี แต่พอทางพี่เบนฟรีคิกต้องการให้บอร์ดสงบโดยการเปิดบอร์ดการเมือง กลับบอกว่ามันเงียบไป ร้างบ้างไม่สงบบ้าง ถามตัวเองรึยังครับว่าต้องการอะไรจากบอร์ดแห่งนี้ ถ้าชอบดราม่าแนะนำให้ไปเล่นเวป www.drama-addict.com ครับ ที่นั่นอาจจะถูกใจพวกคุณ ไม่ได้ไล่นะครับแค่แนะนำ  

บอร์ดสนุก= มีดราม่าเยอะๆ

ผมว่าคิดแบบนี้มันก็ไม่ค่อยถูกนะผมว่า  

ใช่ครับ ผมอ่านๆมาหลายวันคนบ่นว่ามันเบื่อ ตั้งแต่แยกบอร์ดการเมืองไปนี่แหละครับ เนื้อหาในกระทู้นี้อาจจะเป็นการเจาะจงแค่กระทู้เดียว แต่มันก็เกี่ยวโยงกัน เพราะบอร์ดมันไม่มีเรื่องการทะเลาะกัน ไม่มีการโจมตีผู้ดูแลบอร์ด ไม่มีการตั้งกระทู้แนวเฉี่ยวการเมืองแล้วก็เข้ามาเฮฮากัน ผมถึงถามไงครับว่าต้องการอะไรจากบอร์ดที่นี่ พอแบนทั้งหมดก็มาโจมตีมด พอจัดสรรพื้นที่ให้คุยกันในที่เหมาะสมก็บ่นว่าบอร์ดไม่สนุกเพราะไม่มีดราม่า  

มันใช่หรอที่บอกว่ามู้พวกนั้นหายไปแล้วทำให้ความสนุกลดลง

สมัยก่อนมู้เฉี่ยวๆมู้ด่าmod มันไม่ค่อยมีเลยด้วยซ้ำ

กลับไปดูบอร์ดสมัยก่อนดีกว่ามั้ยท่านแอดมิน  

ท่านครับ ผมเกิดไม่ทันครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 27 Jan 2010
ตอบ: 35038
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 15:59
ถูกแบนแล้ว
ถ้าไม่มีแผล่บเรื้อน ป่านนี้ผมตอบไปเกือบสามหมื่นเรปแล้วครับ !!!!

1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 15:59
taMoN พิมพ์ว่า:
ตั้งแต่เล่นเว็บมานี่ ไม่เคยเจอบอร์ดไหนที่ต้องมานั่งเอาใจยูสขนาดนี้นะ

ชักไม่เข้าใจว่าต้องการอะไรจากโลกโซเชียล  

ถ้าท่านคิดแบบนี้ ..กฎ หรือ ขอบังคับหยุมหยิม ก็ไม่น่าจะเกิดนะครับ ..
ท่านลองไตรตรองดู
..

ผมเล่นบอร์ดนี้มาก็นานอยู่นะครับ ถึงจะสมัครช้าก็เหอะ

ท่านคิดว่าปัญหามันมาจากมดอย่างเดียวหรอครับ มันก็มดครึ่งนึงยูสครึ่งนึงน่ะแหละ
ไอ้กฎหยุมหยิมที่ท่านว่ามา มันก็เกิดมาจากกรณีศึกษาต่างๆจากยูสนั่นแหละครับ
ปัญหาต่างๆมันแก้ได้ง่ายๆซะที่ไหนครับ เพราะไม่มีทางที่ทุกคนจะพอใจในสิ่งเดียวกัน
แล้วพบกันครึ่งทางไม่ได้รึไงครับ เรียกร้องกันอยู่ได้ จากปัญหาที่พยายามล้ำเส้นกันเองน่ะแหละ

เมื่อก่อนเค้าก็ร่างกฎมาคร่าวๆ พอล้ำเส้นมากๆเข้ากฎมันก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
ถ้าเอสเอสมันจะพัง มันเป็นเพราะเพราะมดส่วนเดียวหรอครับ ไม่ใช่หรอกมั้ง  

ประเด็นคือ โลกโซเซียลที่ท่านกล่าวถึงนั้นคืออะไรครับ ..
ผมไม่ได้ยกย่อนะ และก็ไม่ได้ซ๊เรียสมากมายอะไร
โลกข้างนอกผมก็มีมาก ..แต่ที่ออกความคิดเห็นนี้เพราะเห็นว่า

บอร์ดSS(วาไรตี้)มันไม่ใช่วาไรตี้อย่างที่คิด ทั้งๆที่มันเคยเป็นมา...
ถ้าท่านนิยามคำว่า โลกโซเซียล
แล้วโลกโซเซียลที่ท่านต้องการคืออะไรครับ
ของผมก็คือ บอร์ดวาไรตี้SSแห่งนี้อะครับ ที่ท่านมดแมวเคยดูแล ...
ผมว่ามันอยู่ในคำจำกัดความว่า วาไรตี้ที่ดีที่สุดแล้วครับ
ลองเปิดใจ และอย่าอคติครับ ..

ผมว่าผมพูดเคลียแล้วนะ ไม่ต้องไปจับประเด็นเล็กๆที่ไม่ต้องเกี่ยวข้องหรอกครับ
แล้วก็ไม่ได้อคติกับใคร บอกไปตามที่เห็นมาหลายปี

เอ่อ ..อันนี้ผมไม่เข้าใจท่านจิงๆครับ ..
มันเกี่ยวอะไรกับโลกโซเซียล ..

ผมอธิบายง่ายๆครั้งเดียวนะครับ

ในชีวิตจริงการที่คนเราออกมาเรียกร้องอะไรบางอย่าง ตามความเชื่อของตัวเองและพวกพ้องเนี่ย มันก็เพื่อประโยชน์ที่จะเกิดต่อสังคมและตัวของคนนั้นๆเองถูกมั้ยครับ
แต่ในโลกโซเชียลหรือในบอร์ดวาไรตี้ที่นี่เนี่ย ผมเห็นการเรียกร้อง ไฟว้กันจะเป็นจะตาย ผมถามคำ มันมีประโยชน์อะไรกับชีวิตท่านๆและคนส่วนรวมในสังคมหรอครับ
3
0
นักเตะเทศบาล
Status: หึหึ
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 11232
เห็นบ่นเบื่อๆกันตั้งแต่มีบอร์ดการเมือง ร้างบ้าง ไม่มีใครเล่นบ้าง ตอนที่มีกระทู้การเมืองแล้วคนมาโพสต์ก้ำกึ่ง พอ mod แบนก็จะเรียกร้องมาตรฐานกัน ทำให้เกิดข้อพิพาทเรื่องการตัดสินที่ไม่เป็นธรรม ทางพี่เบนฟรีคิกเลยเปิดบอร์ดให้ไปคุยในที่ที่จำกัดได้เต็มที่ ก็เลยไม่สมใจของคนที่ชอบดราม่า ไม่ชอบความสสงบสุข ตอนที่มันเกิดข้อพิพาทก็โจมตี แต่พอทางพี่เบนฟรีคิกต้องการให้บอร์ดสงบโดยการเปิดบอร์ดการเมือง กลับบอกว่ามันเงียบไป ร้างบ้างไม่สงบบ้าง ถามตัวเองรึยังครับว่าต้องการอะไรจากบอร์ดแห่งนี้ ถ้าชอบดราม่าแนะนำให้ไปเล่นเวป www.drama-addict.com ครับ ที่นั่นอาจจะถูกใจพวกคุณ ไม่ได้ไล่นะครับแค่แนะนำ  

บอร์ดสนุก= มีดราม่าเยอะๆ

ผมว่าคิดแบบนี้มันก็ไม่ค่อยถูกนะผมว่า  

ใช่ครับ ผมอ่านๆมาหลายวันคนบ่นว่ามันเบื่อ ตั้งแต่แยกบอร์ดการเมืองไปนี่แหละครับ เนื้อหาในกระทู้นี้อาจจะเป็นการเจาะจงแค่กระทู้เดียว แต่มันก็เกี่ยวโยงกัน เพราะบอร์ดมันไม่มีเรื่องการทะเลาะกัน ไม่มีการโจมตีผู้ดูแลบอร์ด ไม่มีการตั้งกระทู้แนวเฉี่ยวการเมืองแล้วก็เข้ามาเฮฮากัน ผมถึงถามไงครับว่าต้องการอะไรจากบอร์ดที่นี่ พอแบนทั้งหมดก็มาโจมตีมด พอจัดสรรพื้นที่ให้คุยกันในที่เหมาะสมก็บ่นว่าบอร์ดไม่สนุกเพราะไม่มีดราม่า  

มันใช่หรอที่บอกว่ามู้พวกนั้นหายไปแล้วทำให้ความสนุกลดลง

สมัยก่อนมู้เฉี่ยวๆมู้ด่าmod มันไม่ค่อยมีเลยด้วยซ้ำ

กลับไปดูบอร์ดสมัยก่อนดีกว่ามั้ยท่านแอดมิน  

ท่านครับ ผมเกิดไม่ทันครับ  

คลอดมาก็อายุ30เลยหรอครับ
0
0
I am The Kop

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 16:00
ชาว ดอย ที่หวังดี พิมพ์ว่า:
ผมสรุปให้ เลื่อนยศโดยใช้เรป จบ

ทุกฝ่ายแฮปปี้ บอร์ดเฮฮา  

เอาน่ามันมีทั้งข้อดีและข้อเสีย

ตอนนี้พี่เบนก็ลงทุนไปแล้วรอดูตอนมันสมบูรณ์ก่อนดีกว่า

ก็เห็นพี่เบนแกบอกว่าอยากให้บอร์ดตอบแบบมีสาระมากขึ้นโดยระบบแผล่บกับเรื้อน
แต่ท่านดูดิ ที่ออกมากันเนี่ยเค้าจะไม่อยากได้สาระนะ
1
0
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 16:01
ผมสรุปให้ เลื่อนยศโดยใช้เรป จบ

เอาส่วนตัวครับ ..ผมว่าบอสเสือ กึ้นไม่ถึง
อยู่ไปก็โดนเหนบ กลับไปดูแลเวปดีๆ ดีกว่าครับ
จะได้ไม่เปลืองตัว ...เชื่อผมเถอะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เด็กหงส์
เข้าร่วม: 16 Oct 2013
ตอบ: 20658
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 16:02

ใช่ครับ เห็นหลายคนเรียกร้องกันจัง ให้เอาแผล่บเรื้อนออก บอร์ดจะได้เฮฮา ไม่ต้องมีพวกมาลากไปรุมกดเรื้อนด้วย ถ้าเป็นแบบนั้นจริง บอร์ดบอลนอกกับข่าวประจำวันสนุกกว่าวาไรตี้แน่นอน ทุกวันนี้ตั้งมู้แหวะทีมอื่น โดนรุมเรื้อนอย่างเดียว ตอบกวนก้โดนรุมเรื่อนอีก แต่ถ้าใช่เรปเลื่อนยศก็เขาทางผมแหละ ตอบมันอย่างเดียว ไม่ต้องตั้งมู้ หารูป ทำGIF เพื่อเรียกแผล่บ ให้เลื่อนยศ เฮ้อออออ นี้ล่ะหนาสังคม SS
0
0

โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 16:03
RedhotZ พิมพ์ว่า:
RedhotZ พิมพ์ว่า:
ลิงกบตะขบหมา พิมพ์ว่า:

1.ดูเหมือนคุณก็ยังไม่เข้าใจประเด็นนะครับ ผมจะบอกอีกครั้งก็ได้ ว่ามันไม่เกี่ยวกับดราม่า ถามว่าดราม่ามันมีส่วนในเรื่องความสนุกไหม ตอบว่ามี แต่ไม่ใช่ทั้งหมด และเป็นส่วนน้อย การที่SSไม่มีดราม่า ไม่ได้ทำให้ผมเบื่อ

แต่การที่SSเป็นเว็บบอร์ดสังคมออนไลน์ แต่ขาดการปฏิสัมพันธ์ระหว่างเพื่อนร่วมบอร์ดต่างหาก ที่มันทำให้น่าเบื่อ(ผมพูดเฉพาะวาไรตี้นะครับ)

2.คุณอาจไม่เคยเล่นวาไรตี้ในช่วงสักปี-สองปีที่แล้ว มันสนุกกว่านี้จริงๆครับ มันสมกับเป็นสังคมออนไลน์ มีคนตอบกัน คุยกัน สนุกสนานเฮฮากัน ซึ่งมันหาได้ยากมากจากวาไรตี้ในทุกวันนี้

3.ผมเปรียบบอร์ดเป็นร้านกาแฟนะครับ ทุกคนติดใจในรสชาดของกาแฟนี้ แต่ที่คนส่วนหนึ่ง(อาจจะเป็นส่วนใหญ่)ติดใจมากกว่าคือบรรยากาศในร้าน ที่มีผู้คนมาเฮฮา คุยกัน สังสรรค์กัน มันจึงเป็นสังคมครับ

แต่อยู่มาวันนึงร้านปรับปรุงใหม่ รสชาดของกาแฟเปลี่ยนไปบ้าง แต่ผู้คนยังคงรู้สึกผูกพันธ์กับร้านกาแฟนั้นอยู่ ยังเข้ามากินทุกวัน แต่ไม่มีการคุยกัน เฮฮาสนุกนานกันแล้ว ต่างคนต่างมากิน กินเสร็จไป และเมื่อมันเป็นเช่นนี้ พวกที่ชอบในบรรยากาศเป็นหลักก็มากินน้อยลงและสุดท้ายก็จะเปลี่ยนไปร้านอื่นครับ

ใช่ครับ คนที่จะเข้ามากินกาแฟอย่างเดียว มันไม่ส่งผลกระทบอะไร แต่คนที่เขาจะเข้ามาเสพย์บรรยากาศครึกครื้นนั้นละครับ จะทำอย่างไร ?

ถามว่าระหว่างร้านในตอนแรกที่ได้ทั้งบรรยากาศได้ทั้งรสชาดคนส่วนใหญ่ชอบ กับร้านหลังปรับปรุงที่รสชาดเปลี่ยนไป มีทั้งคนชอบและไม่ชอบ แต่บรรยากาศกลับหายไปเลย อย่างไหนมันดีกว่ากันครับ ?

..ร้านกาแฟเค้าปรับปรุงร้าน ใครไม่อยากกินก็ไม่ต้องกิน ผมไม่ได้ตอบกวน ลองคิดในชีวิตจริงถ้าร้านมันเปลี่ยนสูตรกาแฟหรือบรรยากาศในร้านแล้วไม่ถูกใจผม ผมก็หาร้านใหม่ จะมาบอกให้เค้าเปลี่ยนกลับสูตรเดิมมันทำได้มั้ย เพราะมันร้านเค้า จะบอกว่าคุณคือลูกค้าที่ช่วยให้ร้านเค้าอยู่ได้ มันก็ถูก แต่ถามว่าคุณเป็นคนเดียวที่กินกาแฟร้านเค้ามั้ย มันก็ไม่ใช่ กาแฟสูตรนึงคุณอาจจะชอบ แต่มีอีหลายร้อยคนที่ไม่ชอบก็ได้

..มันง่ายมาก เราไม่ชอบก็ไม่ต้องกิน มันเป็นเรื่องโครตจะ simple  

เอ่อ..ยังไงดีครับความหมายท่าน ผมเข้าใจนะ
แต่ท่านเปรียบเปรยผิดไปหน่อยนะครับ ...
ร้านกาแฟถามหน่อย เจ้าของร้านสิงมากกว่าลูกค้าไหม..
ร้านกาแฟขายอะไรครับ ความอร่อย โดยไม่คำนึงถึงลูกค้าหรือเปล่า
ร้ายกาแฟต้องการอะไรจากลูกค้า..นอกจากเงินไหม..ก็ไม่มี
ท่านเทียบร้านกาแฟกับบอร์ดไม่ได้หรอกครับ ..มันตา่งกัน

..ผมโควทตอบคุณ ลิงกบตะขบหมา  

ผมเห็นต่างกะท่าน เสนอหน่อยไมได้หรอครับ ..ผม
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 16:03
ถูกแบนแล้ว
ตั้งแต่เล่นเว็บมานี่ ไม่เคยเจอบอร์ดไหนที่ต้องมานั่งเอาใจยูสขนาดนี้นะ

ชักไม่เข้าใจว่าต้องการอะไรจากโลกโซเชียล  

ถ้าท่านคิดแบบนี้ ..กฎ หรือ ขอบังคับหยุมหยิม ก็ไม่น่าจะเกิดนะครับ ..
ท่านลองไตรตรองดู
..

ผมเล่นบอร์ดนี้มาก็นานอยู่นะครับ ถึงจะสมัครช้าก็เหอะ

ท่านคิดว่าปัญหามันมาจากมดอย่างเดียวหรอครับ มันก็มดครึ่งนึงยูสครึ่งนึงน่ะแหละ
ไอ้กฎหยุมหยิมที่ท่านว่ามา มันก็เกิดมาจากกรณีศึกษาต่างๆจากยูสนั่นแหละครับ
ปัญหาต่างๆมันแก้ได้ง่ายๆซะที่ไหนครับ เพราะไม่มีทางที่ทุกคนจะพอใจในสิ่งเดียวกัน
แล้วพบกันครึ่งทางไม่ได้รึไงครับ เรียกร้องกันอยู่ได้ จากปัญหาที่พยายามล้ำเส้นกันเองน่ะแหละ

เมื่อก่อนเค้าก็ร่างกฎมาคร่าวๆ พอล้ำเส้นมากๆเข้ากฎมันก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
ถ้าเอสเอสมันจะพัง มันเป็นเพราะเพราะมดส่วนเดียวหรอครับ ไม่ใช่หรอกมั้ง  

ประเด็นคือ โลกโซเซียลที่ท่านกล่าวถึงนั้นคืออะไรครับ ..
ผมไม่ได้ยกย่อนะ และก็ไม่ได้ซ๊เรียสมากมายอะไร
โลกข้างนอกผมก็มีมาก ..แต่ที่ออกความคิดเห็นนี้เพราะเห็นว่า

บอร์ดSS(วาไรตี้)มันไม่ใช่วาไรตี้อย่างที่คิด ทั้งๆที่มันเคยเป็นมา...
ถ้าท่านนิยามคำว่า โลกโซเซียล
แล้วโลกโซเซียลที่ท่านต้องการคืออะไรครับ
ของผมก็คือ บอร์ดวาไรตี้SSแห่งนี้อะครับ ที่ท่านมดแมวเคยดูแล ...
ผมว่ามันอยู่ในคำจำกัดความว่า วาไรตี้ที่ดีที่สุดแล้วครับ
ลองเปิดใจ และอย่าอคติครับ ..

ผมว่าผมพูดเคลียแล้วนะ ไม่ต้องไปจับประเด็นเล็กๆที่ไม่ต้องเกี่ยวข้องหรอกครับ
แล้วก็ไม่ได้อคติกับใคร บอกไปตามที่เห็นมาหลายปี

เอ่อ ..อันนี้ผมไม่เข้าใจท่านจิงๆครับ ..
มันเกี่ยวอะไรกับโลกโซเซียล ..

ผมอธิบายง่ายๆครั้งเดียวนะครับ

ในชีวิตจริงการที่คนเราออกมาเรียกร้องอะไรบางอย่าง ตามความเชื่อของตัวเองและพวกพ้องเนี่ย มันก็เพื่อประโยชน์ที่จะเกิดต่อสังคมและตัวของคนนั้นๆเองถูกมั้ยครับ
แต่ในโลกโซเชียลหรือในบอร์ดวาไรตี้ที่นี่เนี่ย ผมเห็นการเรียกร้อง ไฟว้กันจะเป็นจะตาย ผมถามคำ มันมีประโยชน์อะไรกับชีวิตท่านๆและคนส่วนรวมในสังคมหรอครับ

ผมสรุปง่ายๆให้กว่านี้

ท่านจะบอกว่า อย่าไปเสือกอะไรก็เรื่องของคนอื่นหรือของเว็บเลย

เพราะมันไม่เกิดประโยชน์กับตัวเราเอง ประมาณนี้ป่ะ

0
0
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 16:04
แบบไหนที่ต้องการ แบบมู้นี้แหละ แต่ให้มีเยอะๆ

ล้อเล่นนะ ความสนุกประกอบด้วยหลายๆอย่าง

มดไม่เป็นธรรมนี่ก็ทำให้หนุกขึ้นนะ ได้ร้องเรียน ได้โหยหามาตรฐานไรเงี๊ย  

หลายมาตราฐานอยู่นะผมว่า ...ผมไม่ขอเอยละกันครับ ..
ไม่อยากให้เพื่อนท่านอื่นเดือดร้อน..

0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เด็กหงส์
เข้าร่วม: 16 Oct 2013
ตอบ: 20658
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 16:06
Beck179 พิมพ์ว่า:
ถ้าไม่มีแผล่บเรื้อน ป่านนี้ผมตอบไปเกือบสามหมื่นเรปแล้วครับ !!!!

ถ้าไม่มีเรื้อน หลายๆคนเกรียนในบอลนอกสนุกอ่ะลุง แขวะ กัด จิก มันซะทีม นี้ผมผมเพิ่งสมัครนะเนี๊ย เรป 3พันล่ะ อิอิ ถ้าใช่เรปเลื่อนยศก็เขาทางเลยล่ะลุง
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 8, 9, 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel