ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: จับเธอมาปิ้ง พลิกไปพลิกมา...มาเคี้ยวพี่ที>
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 36760
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 16:50
[RE: ปิดบอร์ดวาไรตี้ จากมู้หัวเรื่อง ..นี้++]
koratdevil พิมพ์ว่า:
taMoN พิมพ์ว่า:
ผมสรุปให้ เลื่อนยศโดยใช้เรป จบ

ทุกฝ่ายแฮปปี้ บอร์ดเฮฮา  

ใช่ครับ เห็นหลายคนเรียกร้องกันจัง ให้เอาแผล่บเรื้อนออก บอร์ดจะได้เฮฮา ไม่ต้องมีพวกมาลากไปรุมกดเรื้อนด้วย ถ้าเป็นแบบนั้นจริง บอร์ดบอลนอกกับข่าวประจำวันสนุกกว่าวาไรตี้แน่นอน ทุกวันนี้ตั้งมู้แหวะทีมอื่น โดนรุมเรื้อนอย่างเดียว ตอบกวนก้โดนรุมเรื่อนอีก แต่ถ้าใช่เรปเลื่อนยศก็เขาทางผมแหละ ตอบมันอย่างเดียว ไม่ต้องตั้งมู้ หารูป ทำGIF เพื่อเรียกแผล่บ ให้เลื่อนยศ เฮ้อออออ นี้ล่ะหนาสังคม SS  

อย่างที่ยูสคุณภาพ ต้องการ

แม่งเอ้ย!! อยากขี้เหร่
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status: จับเธอมาปิ้ง พลิกไปพลิกมา...มาเคี้ยวพี่ที>
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 16:52
[RE: ปิดบอร์ดวาไรตี้ จากมู้หัวเรื่อง ..นี้++]
zaradin พิมพ์ว่า:
ojama55 พิมพ์ว่า:
petemaker พิมพ์ว่า:
administrator พิมพ์ว่า:
administrator พิมพ์ว่า:
เห็นบ่นเบื่อๆกันตั้งแต่มีบอร์ดการเมือง ร้างบ้าง ไม่มีใครเล่นบ้าง ตอนที่มีกระทู้การเมืองแล้วคนมาโพสต์ก้ำกึ่ง พอ mod แบนก็จะเรียกร้องมาตรฐานกัน ทำให้เกิดข้อพิพาทเรื่องการตัดสินที่ไม่เป็นธรรม ทางพี่เบนฟรีคิกเลยเปิดบอร์ดให้ไปคุยในที่ที่จำกัดได้เต็มที่ ก็เลยไม่สมใจของคนที่ชอบดราม่า ไม่ชอบความสสงบสุข ตอนที่มันเกิดข้อพิพาทก็โจมตี แต่พอทางพี่เบนฟรีคิกต้องการให้บอร์ดสงบโดยการเปิดบอร์ดการเมือง กลับบอกว่ามันเงียบไป ร้างบ้างไม่สงบบ้าง ถามตัวเองรึยังครับว่าต้องการอะไรจากบอร์ดแห่งนี้ ถ้าชอบดราม่าแนะนำให้ไปเล่นเวป www.drama-addict.com ครับ ที่นั่นอาจจะถูกใจพวกคุณ ไม่ได้ไล่นะครับแค่แนะนำ  

บอร์ดสนุก= มีดราม่าเยอะๆ

ผมว่าคิดแบบนี้มันก็ไม่ค่อยถูกนะผมว่า  

ใช่ครับ ผมอ่านๆมาหลายวันคนบ่นว่ามันเบื่อ ตั้งแต่แยกบอร์ดการเมืองไปนี่แหละครับ เนื้อหาในกระทู้นี้อาจจะเป็นการเจาะจงแค่กระทู้เดียว แต่มันก็เกี่ยวโยงกัน เพราะบอร์ดมันไม่มีเรื่องการทะเลาะกัน ไม่มีการโจมตีผู้ดูแลบอร์ด ไม่มีการตั้งกระทู้แนวเฉี่ยวการเมืองแล้วก็เข้ามาเฮฮากัน ผมถึงถามไงครับว่าต้องการอะไรจากบอร์ดที่นี่ พอแบนทั้งหมดก็มาโจมตีมด พอจัดสรรพื้นที่ให้คุยกันในที่เหมาะสมก็บ่นว่าบอร์ดไม่สนุกเพราะไม่มีดราม่า  

มันกำลังหลงประเด็นไปว่าต้องมีดราม่าไหม

เหมือนคุณฝังหัวมาตั้งแต่สมัยพุทธกาลว่าดราม่า สร้าง SS

ผมมองที่คนอื่นกำลังพูดเรื่องบรรยากาศถึงปัญหาที่เกิด

ไม่ว่าจะปัญหาแผล่บๆ หรือ เรื้อนๆ มั่วซัว ปัญหามด ปัญหาผู้เล่น

มันหลากหลายไม่ใช่มาดราม่า

แอดมินเค้าเพิ่งมาช่วง ดราม่ามด ก็คงคิดว่า สนุกเพราะดราม่า

ต้องรอให้พี่แอดมินกลับไปศึกษาดีๆก่อนแล้วจะรู้ว่าอะไรกันแน่คือความสนุก  

ท่าได้แผลบผมไปเยอะนะ..อิอิ  

มีผัวยัง  

อ้อ ผมไม่ชอบใช้หรรมร่วมกับใครอะครับ ..อิอิ
1
0
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 16:55
petemaker พิมพ์ว่า:
ตั้งแต่เล่นเว็บมานี่ ไม่เคยเจอบอร์ดไหนที่ต้องมานั่งเอาใจยูสขนาดนี้นะ

ชักไม่เข้าใจว่าต้องการอะไรจากโลกโซเชียล  

ถ้าท่านคิดแบบนี้ ..กฎ หรือ ขอบังคับหยุมหยิม ก็ไม่น่าจะเกิดนะครับ ..
ท่านลองไตรตรองดู
..

แม่งเอ้ย!! อยากขี้เหร่  

ผมเล่นบอร์ดนี้มาก็นานอยู่นะครับ ถึงจะสมัครช้าก็เหอะ

ท่านคิดว่าปัญหามันมาจากมดอย่างเดียวหรอครับ มันก็มดครึ่งนึงยูสครึ่งนึงน่ะแหละ
ไอ้กฎหยุมหยิมที่ท่านว่ามา มันก็เกิดมาจากกรณีศึกษาต่างๆจากยูสนั่นแหละครับ
ปัญหาต่างๆมันแก้ได้ง่ายๆซะที่ไหนครับ เพราะไม่มีทางที่ทุกคนจะพอใจในสิ่งเดียวกัน
แล้วพบกันครึ่งทางไม่ได้รึไงครับ เรียกร้องกันอยู่ได้ จากปัญหาที่พยายามล้ำเส้นกันเองน่ะแหละ

เมื่อก่อนเค้าก็ร่างกฎมาคร่าวๆ พอล้ำเส้นมากๆเข้ากฎมันก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
ถ้าเอสเอสมันจะพัง มันเป็นเพราะเพราะมดส่วนเดียวหรอครับ ไม่ใช่หรอกมั้ง  

ประเด็นคือ โลกโซเซียลที่ท่านกล่าวถึงนั้นคืออะไรครับ ..
ผมไม่ได้ยกย่อนะ และก็ไม่ได้ซ๊เรียสมากมายอะไร
โลกข้างนอกผมก็มีมาก ..แต่ที่ออกความคิดเห็นนี้เพราะเห็นว่า

บอร์ดSS(วาไรตี้)มันไม่ใช่วาไรตี้อย่างที่คิด ทั้งๆที่มันเคยเป็นมา...
ถ้าท่านนิยามคำว่า โลกโซเซียล
แล้วโลกโซเซียลที่ท่านต้องการคืออะไรครับ
ของผมก็คือ บอร์ดวาไรตี้SSแห่งนี้อะครับ ที่ท่านมดแมวเคยดูแล ...
ผมว่ามันอยู่ในคำจำกัดความว่า วาไรตี้ที่ดีที่สุดแล้วครับ
ลองเปิดใจ และอย่าอคติครับ ..

ผมว่าผมพูดเคลียแล้วนะ ไม่ต้องไปจับประเด็นเล็กๆที่ไม่ต้องเกี่ยวข้องหรอกครับ
แล้วก็ไม่ได้อคติกับใคร บอกไปตามที่เห็นมาหลายปี

เอ่อ ..อันนี้ผมไม่เข้าใจท่านจิงๆครับ ..
มันเกี่ยวอะไรกับโลกโซเซียล ..

ผมอธิบายง่ายๆครั้งเดียวนะครับ

ในชีวิตจริงการที่คนเราออกมาเรียกร้องอะไรบางอย่าง ตามความเชื่อของตัวเองและพวกพ้องเนี่ย มันก็เพื่อประโยชน์ที่จะเกิดต่อสังคมและตัวของคนนั้นๆเองถูกมั้ยครับ
แต่ในโลกโซเชียลหรือในบอร์ดวาไรตี้ที่นี่เนี่ย ผมเห็นการเรียกร้อง ไฟว้กันจะเป็นจะตาย ผมถามคำ มันมีประโยชน์อะไรกับชีวิตท่านๆและคนส่วนรวมในสังคมหรอครับ

ผมสรุปง่ายๆให้กว่านี้

ท่านจะบอกว่า อย่าไปเสือกอะไรก็เรื่องของคนอื่นหรือของเว็บเลย

เพราะมันไม่เกิดประโยชน์กับตัวเราเอง ประมาณนี้ป่ะ

เห้ย ใจเย็นท่าน ไม่ขนาดนั้นหรอก

ผมแค่อยากรู้ว่าพยายามกันขนาดนี้เนี่ยเพื่อใครหรอ เกิดประโยชน์อันใด
รักเว็บกันจริงๆ รักความยุติธรรมกันจริงๆหรือแค่อยากให้สาแก่ใจตัวเอง

จริงๆผมก็พอเข้าใจแหละ ปมมันเยอะ แต่ถอยคนละก้าวได้มั้ย ละครชีวิตจริงก็มีให้เห็นอยู่ตอนนี้
นี่ยังมาไฟว้กันในเว็บ ถอดแบบโลกของความจริงกันมาทีเดียว
แถมประโยชน์คงไม่มีเท่าไรนอกจากจะกลายเป็นบทเรียนบทเรียนหนึ่ง
เหมือนหนังสือในห้องสมุดที่ถูกเอาไปเก็บไว้ในชั้น นานๆทีถึงจะมีคนมาเปิดดู

แม้ผมก็ไม่ได้อะไรมากหรอกครับ ..
ผมออกจะเด็กรุ่นใหม่ของ SSด้วยซ้ำ
แต่ก็ยังท่าน ประวัติอันยาวนาน ..แหล่งรวมวาไรตี้แห่ง SSแห่งนี้ ..
มันไม่ได้แคบอย่างที่เป็นๆเฉยๆอะครับผม ..
เครียดกะงานมาและ มาเฮฮากะเพื่อนประสาคนคอเดียวกัน
แต่เด๋วนี้ หยุมหยิม...หลายมาตราฐานเท่านั้นแหละครับผม

แม่งเอ้ย!! มีน้องสาวเปล่า
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Chelsea & Madrid
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 5490
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 16:58
รู้แต่กฎ แต่ไม่เคยรู้ความเป็นมา...
แก้ไขล่าสุดโดย Lee Kwang Soo เมื่อ Thu Feb 06, 2014 17:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 09 Jun 2010
ตอบ: 814
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 17:00
นายท่าน III พิมพ์ว่า:
บ่นเบื่อ เดี๋ยวแม่มก็มีคนไล่ไปเล่นที่อื่นอีก

เข้ามาเพราะเคยชิน รีเฟรซแล้ว รีเฟรชอีก คนตอบเท่าเดิม กระทู้เท่าเดิม

พอจะคุยเรื่องไรที่ให้แบบถกกันบ้าง อะไรบ้าง ก็หาว่าสร้างกระแสอยากดัง ไหนจะสายตาที่คอยมองเพื่อจ้องจะแบนอีกอ่ะ

อย่างที่ในกระทู้นั้นบอก การที่คนน้อยลงมันไม่ได้น้อยลงไปทีเดียวหรอก แต่น้อยลงเรื่อยๆแน่ผมว่านะ ..

บอร์ดที่สวยงามในอุดมคติของคน คนนึง อาจไม่สวยงามสำหรับใครอีกหลายๆคนก็ได้ครับ  
ไม่คิดเลยว่าผมจะได้กดแผล่บ User นายท่าน
1
0
Status: ร่องรอยที่ล่องลอย
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8965
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 17:01
ที่นี่อยู่ยากนะ ผมเจ็บมาเยอะ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: CM แชมป์โลก
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 27982
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 17:10

หลากหลาย ทรรศนะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2009
ตอบ: 45
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 17:38
ผมกลับมองต่างมุมนะครับ

ผมมองว่าคนส่วนใหญ่ ผมกล้าพูดเลยว่าคนส่วนใหญ่ที่ต้องการจากบอร์ด นอกจากความสนุกแล้วก็คือ "การเลื่อนยศ" แทบจะทั้งหมด

ลองมองต่างมุมนะครับ ถ้าบอร์ดวาไรตี้ user ที่จะได้แผล่บจากเพื่อนๆ จริงๆ ต้องตอบเอาฮาแบบสุดๆ เท่านั้นถึงจะได้แผล่บ ถามว่าบอร์ดวาไรตี้จะน่าเบื่อไหมครับ? ผมว่าไม่มีทางนะ

แต่กลายเป็นแผล่บที่จะคอยให้กัน กลายเป็นว่าให้กันแค่แบบพวกกระทู้สาระ กระทู้รูปภาพ กระทู้ Gif

เอาจริงๆ comment ของ user บางท่านฮาๆ ท่านเคยให้แผล่บเค้าไหม? หรือท่านก็ให้แผล่บแค่คนที่ตอบดีจริงๆ เท่านั้น เอาง่ายๆ อ่านจนคอมเม้นต์สุดท้ายหรือเปล่าในแต่ละทู้เพื่อหาความฮาของการตอบ??

ผมว่าสังคมที่เราต้องการมันต้องเริ่มจากตัวเราเสมอ การจะทำให้วาไรตี้มันฮาได้ ก็ต้องเน้นการให้แผล่บกับคนฮาๆ

ลองมองดูตัวเอง มองดูค่านิยมคนเล่นบอร์ดวาไรตี้ก่อนดีไหม? ว่าตนเองทำให้บอร์ดมันสนุกบ้างหรือยังครับ

ถ้าทุกคนแค่เปลี่ยนจากการให้แผล่บจากพวกที่เอาสาระมาลง ไปเป็นใครเม้นต์ฮาๆ รุมแผล่บ สังคมแม่งก็น่าอยู่แล้วครับ

แต่!! ทุกปลายเดือนผมเห็นมีแต่มาแจกแผลบกันเต็มไปหมด เพื่ออะไร?? สังคมแห่งการแบ่งปัน?? หรือ "สังคมแห่งการเลื่อนยศ" กันแน่?

พวกที่ไม่ไปแจมด้วยผมก็เชื่อว่า แค่ไม่อยากเสียศักดิ์ศรี เพราะอยากได้แผล่บจากการตอบเท่านั้น ส่วนมากก็ยัง "อยากได้แผล่บเพื่อเลื่อนยศ" อยู่ดี

ผมกล้ารับประกันเลยบอร์ดเก่าถ้าไม่มีการนับจำนวนการตอบเพื่อเลื่อนยศ กระทู้ก็เงียบเหงาแบบนี้แหละครับ

เพราะฉะนั้นลองตรองดูดีกว่า ที่มันเปลี่ยนไปน่าเบื่อขึ้นอย่างที่ทุกท่านว่า มันมาจากการเปลี่ยนรูปแบบเว็บเป็นสำคัญ หรือคุณภาพของ User ในวาไรตี้กันแน่

ถ้าทุกคนมองแต่การเลื่อนยศอยู่ ก็อย่าหวังเลยครับว่าบอร์ดมันจะมาสนุกได้ (ยกเว้น ทุกคนอ่านทุกคอมเม้นต์ บวกกับให้แผล่บตอบฮา ซึ่งให้อ่านทุกคอมเม้นต์มันยาก ส่วนใหญ่แอบอ่านเพราะอู้งาน )

ปล. แต่ผมก็ไม่ค่อยชอบใจเรื่องเรื้อนครบเท่านั้นเท่านี้แบนเหมือนกัน เพราะขึ้นชื่อว่าสังคม มันก็ต้องมีการแบ่งฝักแบ่งฝ่ายอยู่แล้ว

ผมเข้าใจว่าเจ้าของบอร์ดว่า อยากให้ระบบเรื้อนเกิดขึ้นแล้วแบนอัตโนมัติ เพื่อลดภาระการทำงานของ mod ของ board

แต่ผมว่า ผลลัพธ์ที่ได้มันได้ไม่คุ้มเสีย ถ้าเปลี่ยนจากระบบเรื้อนจากครบเท่านั้นเท่านี้ เป็นส่งเมลล์ หรือส่งข้อความไปเตือนมด พร้อม url ให้มด ตรวจสอบจะดีกว่าซะอีก

ถ้าแค่เพื่อลดงาน mod แต่เพิ่มข้อด้อยของการเล่นพรรคเล่นพวกเพื่อแบน user ได้ ผมก็มองว่าไม่คุ้ม

ถึงแม้จะมีระบบ item เข้ามาก็ตาม ผมว่า มันไม่คุ้มที่จะต้องเอาแผล่บไปแลกเพื่อซื้อ ไอเทมอยู่ดี ก็เพราะว่า แผล่บมันสำคัญกับคนแทบทุกคนยังไงหล่ะครับ (ก็ถ้าผมเข้าใจระบบ Item ไม่ผิดนะ)

สรุปคือ ผมรู้สึกว่าไปโทษการเปลี่ยนแปลงของเจ้าของบอร์ดก็ไม่ถูก ถ้า User ของ วาไรตี้ยังเป็นแบบนี้ ยังอยากได้แผล่บเพื่อเอายศเป็นสำคัญ บอร์ด วาไรตี้ก็ไม่มีทางฮาหรอกครับ
4
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: =)
เข้าร่วม: 13 Sep 2013
ตอบ: 6818
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 17:58
ออกแนวโชว์พาวมากกว่าอะครับ แค่การที่เห็นWMแผล่บเม้นที่ถูกใจ แล้วมีตีโพยตีพายทิศทางการทำเว็บของเค้าแล้วมาเสนอปิดบอร์ดวาไรตี้?คิดไปเองทั้งนั้น อยากรู้แค่ว่าจะปิดไปทำไม คนอื่นๆอีกหลายคนเค้าอยากเข้ามาดูดราม่าหรือสาระ เรื่องราวต่างๆก็มีเยอะแยะ ผมเป็นยูซใหม่ไม่รู้หรอกว่าบอร์ดเก่าสนุกแค่ไหน แต่ผมเข้ามาอ่านของผมทุกวัน ตอบบ้างไม่ตอบบ้างแต่ก็ได้เฮฮาแล้ว
0
0
Dec 18, 2022.. Leo has completed football and fans' lifetime achievement!
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel