ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 9, 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 16:07
[RE: ปิดบอร์ดวาไรตี้ จากมู้หัวเรื่อง ..นี้++]
koratdevil พิมพ์ว่า:
taMoN พิมพ์ว่า:
ผมสรุปให้ เลื่อนยศโดยใช้เรป จบ

ทุกฝ่ายแฮปปี้ บอร์ดเฮฮา  

ใช่ครับ เห็นหลายคนเรียกร้องกันจัง ให้เอาแผล่บเรื้อนออก บอร์ดจะได้เฮฮา ไม่ต้องมีพวกมาลากไปรุมกดเรื้อนด้วย ถ้าเป็นแบบนั้นจริง บอร์ดบอลนอกกับข่าวประจำวันสนุกกว่าวาไรตี้แน่นอน ทุกวันนี้ตั้งมู้แหวะทีมอื่น โดนรุมเรื้อนอย่างเดียว ตอบกวนก้โดนรุมเรื่อนอีก แต่ถ้าใช่เรปเลื่อนยศก็เขาทางผมแหละ ตอบมันอย่างเดียว ไม่ต้องตั้งมู้ หารูป ทำGIF เพื่อเรียกแผล่บ ให้เลื่อนยศ เฮ้อออออ นี้ล่ะหนาสังคม SS  

ในลายเซ็นนี่นัดที่เจอเอฟล่าสุดหรอท่าน ซัวเรสมันโหดแท้เหวยยย ชักเสียวๆ

ว่าแต่ท่านเป็นคนโคราชหรอ ครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: เด็กหงส์
เข้าร่วม: 16 Oct 2013
ตอบ: 20658
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 16:07
[RE: ปิดบอร์ดวาไรตี้ จากมู้หัวเรื่อง ..นี้++]
petemaker พิมพ์ว่า:

ผมสรุปง่ายๆให้กว่านี้

ท่านจะบอกว่า อย่าไปเสือกอะไรก็เรื่องของคนอื่นหรือของเว็บเลย

เพราะมันไม่เกิดประโยชน์กับตัวเราเอง ประมาณนี้ป่ะ

มันอาจจะทำให้ชีวิตเจริญก้าวหน้าในหน้าที่การงานก็ได้นะครับท่าน

0
0

ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 16:09
ผมสรุปให้ เลื่อนยศโดยใช้เรป จบ

ใช่ครับ เห็นหลายคนเรียกร้องกันจัง ให้เอาแผล่บเรื้อนออก บอร์ดจะได้เฮฮา ไม่ต้องมีพวกมาลากไปรุมกดเรื้อนด้วย ถ้าเป็นแบบนั้นจริง บอร์ดบอลนอกกับข่าวประจำวันสนุกกว่าวาไรตี้แน่นอน ทุกวันนี้ตั้งมู้แหวะทีมอื่น โดนรุมเรื้อนอย่างเดียว ตอบกวนก้โดนรุมเรื่อนอีก แต่ถ้าใช่เรปเลื่อนยศก็เขาทางผมแหละ ตอบมันอย่างเดียว ไม่ต้องตั้งมู้ หารูป ทำGIF เพื่อเรียกแผล่บ ให้เลื่อนยศ เฮ้อออออ นี้ล่ะหนาสังคม SS  

ในลายเซ็นนี่นัดที่เจอเอฟล่าสุดหรอท่าน ซัวเรสมันโหดแท้เหวยยย ชักเสียวๆ

ซัวเรซไปฉกบอลยิงลูกที่ 4 ใส่เอฟครับ ผมเกิดที่โคราชแท้เลยครับ ถ้าไปไหว้ย่าโมเมื่อไหร่ ถามทางผมได้เลยนะครับ ท่านย่าโมศักดิ์จริงๆ
2
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: จับเธอมาปิ้ง พลิกไปพลิกมา...มาเคี้ยวพี่ที>
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 36760
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 16:10
zaradin พิมพ์ว่า:
administrator พิมพ์ว่า:
เห็นบ่นเบื่อๆกันตั้งแต่มีบอร์ดการเมือง ร้างบ้าง ไม่มีใครเล่นบ้าง ตอนที่มีกระทู้การเมืองแล้วคนมาโพสต์ก้ำกึ่ง พอ mod แบนก็จะเรียกร้องมาตรฐานกัน ทำให้เกิดข้อพิพาทเรื่องการตัดสินที่ไม่เป็นธรรม ทางพี่เบนฟรีคิกเลยเปิดบอร์ดให้ไปคุยในที่ที่จำกัดได้เต็มที่ ก็เลยไม่สมใจของคนที่ชอบดราม่า ไม่ชอบความสสงบสุข ตอนที่มันเกิดข้อพิพาทก็โจมตี แต่พอทางพี่เบนฟรีคิกต้องการให้บอร์ดสงบโดยการเปิดบอร์ดการเมือง กลับบอกว่ามันเงียบไป ร้างบ้างไม่สงบบ้าง ถามตัวเองรึยังครับว่าต้องการอะไรจากบอร์ดแห่งนี้ ถ้าชอบดราม่าแนะนำให้ไปเล่นเวป www.drama-addict.com ครับ ที่นั่นอาจจะถูกใจพวกคุณ ไม่ได้ไล่นะครับแค่แนะนำ  

บอร์ดสนุก= มีดราม่าเยอะๆ

ผมว่าคิดแบบนี้มันก็ไม่ค่อยถูกนะผมว่า  

ใช่ครับ ผมอ่านๆมาหลายวันคนบ่นว่ามันเบื่อ ตั้งแต่แยกบอร์ดการเมืองไปนี่แหละครับ เนื้อหาในกระทู้นี้อาจจะเป็นการเจาะจงแค่กระทู้เดียว แต่มันก็เกี่ยวโยงกัน เพราะบอร์ดมันไม่มีเรื่องการทะเลาะกัน ไม่มีการโจมตีผู้ดูแลบอร์ด ไม่มีการตั้งกระทู้แนวเฉี่ยวการเมืองแล้วก็เข้ามาเฮฮากัน ผมถึงถามไงครับว่าต้องการอะไรจากบอร์ดที่นี่ พอแบนทั้งหมดก็มาโจมตีมด พอจัดสรรพื้นที่ให้คุยกันในที่เหมาะสมก็บ่นว่าบอร์ดไม่สนุกเพราะไม่มีดราม่า  

มันกำลังหลงประเด็นไปว่าต้องมีดราม่าไหม

เหมือนคุณฝังหัวมาตั้งแต่สมัยพุทธกาลว่าดราม่า สร้าง SS

ผมมองที่คนอื่นกำลังพูดเรื่องบรรยากาศถึงปัญหาที่เกิด

ไม่ว่าจะปัญหาแผล่บๆ หรือ เรื้อนๆ มั่วซัว ปัญหามด ปัญหาผู้เล่น

มันหลากหลายไม่ใช่มาดราม่า

แอดมินเค้าเพิ่งมาช่วง ดราม่ามด ก็คงคิดว่า สนุกเพราะดราม่า

ต้องรอให้พี่แอดมินกลับไปศึกษาดีๆก่อนแล้วจะรู้ว่าอะไรกันแน่คือความสนุก  

ท่าได้แผลบผมไปเยอะนะ..อิอิ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: หึหึ
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 11232
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 16:11
Beck179 พิมพ์ว่า:
ถ้าไม่มีแผล่บเรื้อน ป่านนี้ผมตอบไปเกือบสามหมื่นเรปแล้วครับ !!!!

ถ้าไม่มีเรื้อน หลายๆคนเกรียนในบอลนอกสนุกอ่ะลุง แขวะ กัด จิก มันซะทีม นี้ผมผมเพิ่งสมัครนะเนี๊ย เรป 3พันล่ะ อิอิ ถ้าใช่เรปเลื่อนยศก็เขาทางเลยล่ะลุง  

ชอบแผล่บเรื้อนแค่ตรงนี้แหล่ะ เกรียนกากเกลื้อนหายไปจากบอลนอก
0
0
I am The Kop

Status: จับเธอมาปิ้ง พลิกไปพลิกมา...มาเคี้ยวพี่ที>
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 16:12
นายท่าน III พิมพ์ว่า:
นายท่าน III พิมพ์ว่า:
แบบไหนที่ต้องการ แบบมู้นี้แหละ แต่ให้มีเยอะๆ

ล้อเล่นนะ ความสนุกประกอบด้วยหลายๆอย่าง

มดไม่เป็นธรรมนี่ก็ทำให้หนุกขึ้นนะ ได้ร้องเรียน ได้โหยหามาตรฐานไรเงี๊ย  

ต้องการอะไร หรืออยากได้ นายท่าน IV

ผมไม่มีอำนาจครับ สุดแท้แต่จะเมตตา  

อ้าวเพื่อนๆ จัดให้นายท่านหน่อย ..อิอิ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: หึหึ
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 11232
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 16:12
ojama55 พิมพ์ว่า:
เห็นบ่นเบื่อๆกันตั้งแต่มีบอร์ดการเมือง ร้างบ้าง ไม่มีใครเล่นบ้าง ตอนที่มีกระทู้การเมืองแล้วคนมาโพสต์ก้ำกึ่ง พอ mod แบนก็จะเรียกร้องมาตรฐานกัน ทำให้เกิดข้อพิพาทเรื่องการตัดสินที่ไม่เป็นธรรม ทางพี่เบนฟรีคิกเลยเปิดบอร์ดให้ไปคุยในที่ที่จำกัดได้เต็มที่ ก็เลยไม่สมใจของคนที่ชอบดราม่า ไม่ชอบความสสงบสุข ตอนที่มันเกิดข้อพิพาทก็โจมตี แต่พอทางพี่เบนฟรีคิกต้องการให้บอร์ดสงบโดยการเปิดบอร์ดการเมือง กลับบอกว่ามันเงียบไป ร้างบ้างไม่สงบบ้าง ถามตัวเองรึยังครับว่าต้องการอะไรจากบอร์ดแห่งนี้ ถ้าชอบดราม่าแนะนำให้ไปเล่นเวป www.drama-addict.com ครับ ที่นั่นอาจจะถูกใจพวกคุณ ไม่ได้ไล่นะครับแค่แนะนำ  

ผมว่าคิดแบบนี้มันก็ไม่ค่อยถูกนะผมว่า  

ใช่ครับ ผมอ่านๆมาหลายวันคนบ่นว่ามันเบื่อ ตั้งแต่แยกบอร์ดการเมืองไปนี่แหละครับ เนื้อหาในกระทู้นี้อาจจะเป็นการเจาะจงแค่กระทู้เดียว แต่มันก็เกี่ยวโยงกัน เพราะบอร์ดมันไม่มีเรื่องการทะเลาะกัน ไม่มีการโจมตีผู้ดูแลบอร์ด ไม่มีการตั้งกระทู้แนวเฉี่ยวการเมืองแล้วก็เข้ามาเฮฮากัน ผมถึงถามไงครับว่าต้องการอะไรจากบอร์ดที่นี่ พอแบนทั้งหมดก็มาโจมตีมด พอจัดสรรพื้นที่ให้คุยกันในที่เหมาะสมก็บ่นว่าบอร์ดไม่สนุกเพราะไม่มีดราม่า  

มันกำลังหลงประเด็นไปว่าต้องมีดราม่าไหม

เหมือนคุณฝังหัวมาตั้งแต่สมัยพุทธกาลว่าดราม่า สร้าง SS

ผมมองที่คนอื่นกำลังพูดเรื่องบรรยากาศถึงปัญหาที่เกิด

ไม่ว่าจะปัญหาแผล่บๆ หรือ เรื้อนๆ มั่วซัว ปัญหามด ปัญหาผู้เล่น

มันหลากหลายไม่ใช่มาดราม่า

แอดมินเค้าเพิ่งมาช่วง ดราม่ามด ก็คงคิดว่า สนุกเพราะดราม่า

ต้องรอให้พี่แอดมินกลับไปศึกษาดีๆก่อนแล้วจะรู้ว่าอะไรกันแน่คือความสนุก  

ท่าได้แผลบผมไปเยอะนะ..อิอิ  

มีผัวยัง
0
0
I am The Kop

ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 16:13
Beck179 พิมพ์ว่า:
ถ้าไม่มีแผล่บเรื้อน ป่านนี้ผมตอบไปเกือบสามหมื่นเรปแล้วครับ !!!!

ถ้าไม่มีเรื้อน หลายๆคนเกรียนในบอลนอกสนุกอ่ะลุง แขวะ กัด จิก มันซะทีม นี้ผมผมเพิ่งสมัครนะเนี๊ย เรป 3พันล่ะ อิอิ ถ้าใช่เรปเลื่อนยศก็เขาทางเลยล่ะลุง  

ชอบแผล่บเรื้อนแค่ตรงนี้แหล่ะ เกรียนกากเกลื้อนหายไปจากบอลนอก  

ถ้าไม่เรื้อนก็สนุกน้้องโดม ปกณ์สิครับ
0
0

โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 16:14
ตั้งแต่เล่นเว็บมานี่ ไม่เคยเจอบอร์ดไหนที่ต้องมานั่งเอาใจยูสขนาดนี้นะ

ชักไม่เข้าใจว่าต้องการอะไรจากโลกโซเชียล  

ถ้าท่านคิดแบบนี้ ..กฎ หรือ ขอบังคับหยุมหยิม ก็ไม่น่าจะเกิดนะครับ ..
ท่านลองไตรตรองดู
..

แม่งเอ้ย!! อยากขี้เหร่  

ผมเล่นบอร์ดนี้มาก็นานอยู่นะครับ ถึงจะสมัครช้าก็เหอะ

ท่านคิดว่าปัญหามันมาจากมดอย่างเดียวหรอครับ มันก็มดครึ่งนึงยูสครึ่งนึงน่ะแหละ
ไอ้กฎหยุมหยิมที่ท่านว่ามา มันก็เกิดมาจากกรณีศึกษาต่างๆจากยูสนั่นแหละครับ
ปัญหาต่างๆมันแก้ได้ง่ายๆซะที่ไหนครับ เพราะไม่มีทางที่ทุกคนจะพอใจในสิ่งเดียวกัน
แล้วพบกันครึ่งทางไม่ได้รึไงครับ เรียกร้องกันอยู่ได้ จากปัญหาที่พยายามล้ำเส้นกันเองน่ะแหละ

เมื่อก่อนเค้าก็ร่างกฎมาคร่าวๆ พอล้ำเส้นมากๆเข้ากฎมันก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
ถ้าเอสเอสมันจะพัง มันเป็นเพราะเพราะมดส่วนเดียวหรอครับ ไม่ใช่หรอกมั้ง  

ประเด็นคือ โลกโซเซียลที่ท่านกล่าวถึงนั้นคืออะไรครับ ..
ผมไม่ได้ยกย่อนะ และก็ไม่ได้ซ๊เรียสมากมายอะไร
โลกข้างนอกผมก็มีมาก ..แต่ที่ออกความคิดเห็นนี้เพราะเห็นว่า

บอร์ดSS(วาไรตี้)มันไม่ใช่วาไรตี้อย่างที่คิด ทั้งๆที่มันเคยเป็นมา...
ถ้าท่านนิยามคำว่า โลกโซเซียล
แล้วโลกโซเซียลที่ท่านต้องการคืออะไรครับ
ของผมก็คือ บอร์ดวาไรตี้SSแห่งนี้อะครับ ที่ท่านมดแมวเคยดูแล ...
ผมว่ามันอยู่ในคำจำกัดความว่า วาไรตี้ที่ดีที่สุดแล้วครับ
ลองเปิดใจ และอย่าอคติครับ ..

ผมว่าผมพูดเคลียแล้วนะ ไม่ต้องไปจับประเด็นเล็กๆที่ไม่ต้องเกี่ยวข้องหรอกครับ
แล้วก็ไม่ได้อคติกับใคร บอกไปตามที่เห็นมาหลายปี

เอ่อ ..อันนี้ผมไม่เข้าใจท่านจิงๆครับ ..
มันเกี่ยวอะไรกับโลกโซเซียล ..

ผมอธิบายง่ายๆครั้งเดียวนะครับ

ในชีวิตจริงการที่คนเราออกมาเรียกร้องอะไรบางอย่าง ตามความเชื่อของตัวเองและพวกพ้องเนี่ย มันก็เพื่อประโยชน์ที่จะเกิดต่อสังคมและตัวของคนนั้นๆเองถูกมั้ยครับ
แต่ในโลกโซเชียลหรือในบอร์ดวาไรตี้ที่นี่เนี่ย ผมเห็นการเรียกร้อง ไฟว้กันจะเป็นจะตาย ผมถามคำ มันมีประโยชน์อะไรกับชีวิตท่านๆและคนส่วนรวมในสังคมหรอครับ

ผมสรุปง่ายๆให้กว่านี้

ท่านจะบอกว่า อย่าไปเสือกอะไรก็เรื่องของคนอื่นหรือของเว็บเลย

เพราะมันไม่เกิดประโยชน์กับตัวเราเอง ประมาณนี้ป่ะ

เห้ย ใจเย็นท่าน ไม่ขนาดนั้นหรอก

ผมแค่อยากรู้ว่าพยายามกันขนาดนี้เนี่ยเพื่อใครหรอ เกิดประโยชน์อันใด
รักเว็บกันจริงๆ รักความยุติธรรมกันจริงๆหรือแค่อยากให้สาแก่ใจตัวเอง

จริงๆผมก็พอเข้าใจแหละ ปมมันเยอะ แต่ถอยคนละก้าวได้มั้ย ละครชีวิตจริงก็มีให้เห็นอยู่ตอนนี้
นี่ยังมาไฟว้กันในเว็บ ถอดแบบโลกของความจริงกันมาทีเดียว
แถมประโยชน์คงไม่มีเท่าไรนอกจากจะกลายเป็นบทเรียนบทเรียนหนึ่ง
เหมือนหนังสือในห้องสมุดที่ถูกเอาไปเก็บไว้ในชั้น นานๆทีถึงจะมีคนมาเปิดดู

1
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 16:15

ซัวเรซไปฉกบอลยิงลูกที่ 4 ใส่เอฟครับ ผมเกิดที่โคราชแท้เลยครับ ถ้าไปไหว้ย่าโมเมื่อไหร่ ถามทางผมได้เลยนะครับ ท่านย่าโมศักดิ์จริงๆ  

ผมก็คนโคราชครับท่าน แต่ทำงานกทม.นะ

ไม่ได้ไปไหว้ย่าโมนานละ คิดถึงโคราชแท้
0
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 16:20

ผมก็คนโคราชครับท่าน แต่ทำงานกทม.นะ

ไม่ได้ไปไหว้ย่าโมนานละ คิดถึงโคราชแท้  

ผมก็มาทำงานอยู่สระบุรีครับ ทำได้ 5 ปีแล้ว สิ้นเดือนนี้ลาออกกลับไปทำไร่ทำนาแล้วครับ ขอไปสูดอาการที่สดชื้นกับห่างไกลชีวิตที่วุ่นวายสักพัก
1
0

โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 16:39
RedhotZ พิมพ์ว่า:
RedhotZ พิมพ์ว่า:
..สิ่งที่อยากจะบอกอีกอย่าง ผมไม่เคยเห็นบอร์ดไหนที่ต้องเอาใจยูซเซอร์เท่าบอร์ด ss ผมไม่ได้เลียใคร แต่ผมรู้สึกว่าที่นี่ยูซเซอร์โครตเรื่องมาก อะไรที่เค้าห้ามก็พยายามแหก พอเค้าเปิดให้ก็ไม่ชอบอีก  

ท่านอย่าโยงเลยครับ ...มู้นี้ไม่ได้ต้องการอะไรๆแบบที่ท่านอ้างเลย ..
ประเด็นคืออยากให้ปิดบอร์ดวาไรตี้ครับ เนื่องจากมู้ต้นทาง และการแผลบของ จขบ.ครับ

..ผมมองเจ้าของบอร์ดเป็นแค่ยูซเซอร์หนึ่งยูซเซอร์ และการที่ยูซเซอร์นึงจะชอบแนวความคิดแบบไหนมันก็เป็นเอกสิทธิ์ของเค้าที่ผมไม่เข้าไปก้าวก่าย เค้าจะแผล่บ จะเรื้อนอะไรยังไงมันคือสิทธิของเค้าเต็มที่ครับ  

...และต่ำต้อยอย่างผมก้าวก่ายหรอครับผม ..
..ผมก็แค่รู้ว่าแนวความคิดของ จขบ.ต้องการอะไรแค่นั้น ..
..ท่านอย่าโยงอะไรที่นอกประเด็นดีหว่าครับ...
..และมู้นั้ไม่ได้จุดประเด็นอะไรครับ ผมเสนอความคิดส่วนตัว..
0
0
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 16:45
ตั้งแต่เล่นเว็บมานี่ ไม่เคยเจอบอร์ดไหนที่ต้องมานั่งเอาใจยูสขนาดนี้นะ

ชักไม่เข้าใจว่าต้องการอะไรจากโลกโซเชียล  

ถ้าท่านคิดแบบนี้ ..กฎ หรือ ขอบังคับหยุมหยิม ก็ไม่น่าจะเกิดนะครับ ..
ท่านลองไตรตรองดู
..

ผมเล่นบอร์ดนี้มาก็นานอยู่นะครับ ถึงจะสมัครช้าก็เหอะ

ท่านคิดว่าปัญหามันมาจากมดอย่างเดียวหรอครับ มันก็มดครึ่งนึงยูสครึ่งนึงน่ะแหละ
ไอ้กฎหยุมหยิมที่ท่านว่ามา มันก็เกิดมาจากกรณีศึกษาต่างๆจากยูสนั่นแหละครับ
ปัญหาต่างๆมันแก้ได้ง่ายๆซะที่ไหนครับ เพราะไม่มีทางที่ทุกคนจะพอใจในสิ่งเดียวกัน
แล้วพบกันครึ่งทางไม่ได้รึไงครับ เรียกร้องกันอยู่ได้ จากปัญหาที่พยายามล้ำเส้นกันเองน่ะแหละ

เมื่อก่อนเค้าก็ร่างกฎมาคร่าวๆ พอล้ำเส้นมากๆเข้ากฎมันก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
ถ้าเอสเอสมันจะพัง มันเป็นเพราะเพราะมดส่วนเดียวหรอครับ ไม่ใช่หรอกมั้ง  

ประเด็นคือ โลกโซเซียลที่ท่านกล่าวถึงนั้นคืออะไรครับ ..
ผมไม่ได้ยกย่อนะ และก็ไม่ได้ซ๊เรียสมากมายอะไร
โลกข้างนอกผมก็มีมาก ..แต่ที่ออกความคิดเห็นนี้เพราะเห็นว่า

บอร์ดSS(วาไรตี้)มันไม่ใช่วาไรตี้อย่างที่คิด ทั้งๆที่มันเคยเป็นมา...
ถ้าท่านนิยามคำว่า โลกโซเซียล
แล้วโลกโซเซียลที่ท่านต้องการคืออะไรครับ
ของผมก็คือ บอร์ดวาไรตี้SSแห่งนี้อะครับ ที่ท่านมดแมวเคยดูแล ...
ผมว่ามันอยู่ในคำจำกัดความว่า วาไรตี้ที่ดีที่สุดแล้วครับ
ลองเปิดใจ และอย่าอคติครับ ..

ผมว่าผมพูดเคลียแล้วนะ ไม่ต้องไปจับประเด็นเล็กๆที่ไม่ต้องเกี่ยวข้องหรอกครับ
แล้วก็ไม่ได้อคติกับใคร บอกไปตามที่เห็นมาหลายปี

เอ่อ ..อันนี้ผมไม่เข้าใจท่านจิงๆครับ ..
มันเกี่ยวอะไรกับโลกโซเซียล ..

ผมอธิบายง่ายๆครั้งเดียวนะครับ

ในชีวิตจริงการที่คนเราออกมาเรียกร้องอะไรบางอย่าง ตามความเชื่อของตัวเองและพวกพ้องเนี่ย มันก็เพื่อประโยชน์ที่จะเกิดต่อสังคมและตัวของคนนั้นๆเองถูกมั้ยครับ
แต่ในโลกโซเชียลหรือในบอร์ดวาไรตี้ที่นี่เนี่ย ผมเห็นการเรียกร้อง ไฟว้กันจะเป็นจะตาย ผมถามคำ มันมีประโยชน์อะไรกับชีวิตท่านๆและคนส่วนรวมในสังคมหรอครับ

นั่นดิถ้าไม่มีใครรู้สึกรู้สา ไม่รู้จะออกมาแสดงทรรศนะกันทะไม
เอาจิงๆมันก็เป็นแค่โลกโซเซียลอะนะ ..
แต่ที่ท่านคิดมันไม่ถูกไปหมดอะครับ ...ไม่งั้นท่านคงไม่ออกมาแสดงเม้นแบบนี้
เพราะวาไรตี้แห่ง SSนี้ มีความรักและติดตามเยอะครับ ..
ที่ผมพูดแบบนี้ ท่านคงเข้าใจ(มั้ง)
0
0
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 16:46

มันใช่หรอที่บอกว่ามู้พวกนั้นหายไปแล้วทำให้ความสนุกลดลง

สมัยก่อนมู้เฉี่ยวๆมู้ด่าmod มันไม่ค่อยมีเลยด้วยซ้ำ

กลับไปดูบอร์ดสมัยก่อนดีกว่ามั้ยท่านแอดมิน  

ท่านครับ ผมเกิดไม่ทันครับ  

คลอดมาก็อายุ30เลยหรอครับ  

แม่งเอ้ย!! หรรม9นิ้ว
0
0
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2014 16:48
ชาว ดอย ที่หวังดี พิมพ์ว่า:

เอาน่ามันมีทั้งข้อดีและข้อเสีย

ตอนนี้พี่เบนก็ลงทุนไปแล้วรอดูตอนมันสมบูรณ์ก่อนดีกว่า

ก็เห็นพี่เบนแกบอกว่าอยากให้บอร์ดตอบแบบมีสาระมากขึ้นโดยระบบแผล่บกับเรื้อน
แต่ท่านดูดิ ที่ออกมากันเนี่ยเค้าจะไม่อยากได้สาระนะ  

ผมว่ามันไม่ใช่หรอกครับ ..
ไม่งั้นท่านหนูจิตใส..
ท่านหมูคูโรบูตะ
ยศคงไม่ได้ขนาดนั้น ..
เพราะทุกยูสมีหลายอารมณ์ จึงรวมเป็นวาไรตี้ครับผม ...
ท่านมองผิดไปแล้ว

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 9, 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel