ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: My Biggest Failures are knowing I never tried
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Jan 2011
ตอบ: 12143
โพสเมื่อ: Tue Feb 04, 2014 13:58
[RE: ขุดดีล Konoplyanka (ข้อมูล 2 ฝ่าย)]
ละเอียดมากครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 18 Jun 2010
ตอบ: 1476
โพสเมื่อ: Tue Feb 04, 2014 14:02
[RE: ขุดดีล Konoplyanka (ข้อมูล 2 ฝ่าย)]
ขอบคุณที่เอามาให้อ่านครับ แม้ไม่ได้ก้ไม่เป้นไร
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2006
ตอบ: 544
โพสเมื่อ: Tue Feb 04, 2014 14:50
James Pearce says it's 'highly unlikely' we will move for Konoplyanka in the summer.

เจมส์ เพียซ นักข่าว Echo บอกว่า "เป็นไปไม่ได้เลย" ที่เราจะได้เห็น Konoplyanka ย้ายในช่วงซัมเมอร์

ปล.5555555555555 +++ เอ๊ยมันยังไงของพวกมันฟร่ะ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: This is Anfined
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8255
โพสเมื่อ: Tue Feb 04, 2014 15:11
ถ้าเก่งเหมือนเชว่า แบบนี้มาเล่นอังกฤษก็ดับสิ
0
0
Status: อ่านเกิน 8 บรรทัด
เข้าร่วม: 16 Aug 2009
ตอบ: 1674
โพสเมื่อ: Tue Feb 04, 2014 15:17
กูจะไม่ขับเรือดำน้ำรัสเซีย บอยคอร์ตแม่ม

0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Feb 2007
ตอบ: 1714
โพสเมื่อ: Tue Feb 04, 2014 16:30
ถึงตรงนี้ เรื่องน่าจะจบลงลักษณะนี้ครับ
คงไม่มีข่าวอะไรออกมาเพิ่มแล้วล่ะมั้ง

Dnipro โยนความผิดให้ทางลิเวอร์พูล
ลิเวอร์พูลก็ปล่อยข่าวสวนทาง ECHO

ถ้าคิดว่าในอนาคต ยังอยากได้ Konoplyanka
ลิเวอร์พูลก็ต้องไม่ทำอะไรมากกว่านี้
ไม่งั้นคนเดือดร้อน คือตัวนักเตะ แล้วเขาจะพาลเกลียดเอา ไม่อยากย้ายมา

วิเคราะห์สิ่งที่ออกมา
- Dnipro อ้างว่าตัวแทนลิเวอร์พูลควรมาถึงเร็วกว่านี้
ข้อเท็จจริง คืออายร์ไปยูเครนตั้งแต่วันพุธ นี่ยังไม่เร็วอีกเหรอ ?
แล้วก็น่าจะมีฟาลโลว์อยู่ที่ยูเครนด้วย พร้อมทีมแพทย์
แล้วการยื่น Release Clause แปลว่าแทบไม่ต้องเจรจากับ Dnipro
เจรจาแค่เงื่อนไขการจ่าย ข้ามส่วนของค่าตัวไปเลย
ไปก่อน 2-3 วัน น่าจะพอนะ
- ลิเวอร์พูลบอกว่าโอนเงินไปแล้ว
ตรงนี้ก็แปลก
จะมีการโอนเงินทั้งที่ยังตกลงกันไม่ได้เหรอ ?

ข่าวโอนเงิน ผมว่ามันเป็นไปได้ 2 ทาง
- มีการโอนเงินจริง ซึ่งเท่ากับว่า Dnipro ผิดสัญญาจ้าง ซึ่งเป็นกฎหมาย
และน่าจะผิดกฎของยูฟ่าด้วย
อาจถูกลงโทษได้ ถ้ามีการร้องเรียน
- ไม่มีการโอนเงิน (รวมถึงมีการโอน แต่ไม่ได้จ่ายให้ Dnipro อาจจะเป็นแค่ L/C)
แบบนี้คือปล่อยข่าว โยนความผิดให้ Dnipro
ปกป้องชื่อเสียงสโมสร
ลดแรงกดดันจากแฟนบอล
ลดความผิดของอายร์

ถ้างานนี้ อายร์ไม่โดนลงโทษจากทางสโมสร
ผมค่อนข้างเชื่อว่า ลิเวอร์พูลเจอ Dnipro เล่นลูกไม้ใส่

เรื่อง Release Clause ต้องจ่ายก้อนเดียวไหมนี่
ไม่แน่ใจ
ถ้าอ้างอิงจากเกม ก็ต้องเป็นอย่างนั้น
แต่ผมไม่คิดว่าในการซื้อขายจริงๆ จะเป็นอย่างนั้นนะ
หลายๆประเทศ เช่น สเปน นักเตะมี Release Clause ทุกคน
ถ้าตีความว่าต้องเงินสดครบจำนวน ในเวลาขณะนั้น เท่านั้น
Release Clause จะมีผลทางปฏิบัติได้ยากมาก
เรื่องการผ่อนชำระค่าตัว แบบ Release Clause ผมคิดว่าน่าจะทำได้
(แค่ต้องไม่น่าเกลียดเกินไป แบบผ่อน 24 งวดอะไรแบบนั้นก็ไม่ไหว)
แต่ option ในอนาคต เช่น ลงสนาม,ติดทีมชาติ
ต้องไม่นำมารวมคิด เพราะยังไม่แน่นอนว่าจะได้ไหม
แก้ไขล่าสุดโดย NeoXeoN เมื่อ Tue Feb 04, 2014 16:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2006
ตอบ: 544
โพสเมื่อ: Tue Feb 04, 2014 17:54
NeoXeoN พิมพ์ว่า:
ถึงตรงนี้ เรื่องน่าจะจบลงลักษณะนี้ครับ
คงไม่มีข่าวอะไรออกมาเพิ่มแล้วล่ะมั้ง

Dnipro โยนความผิดให้ทางลิเวอร์พูล
ลิเวอร์พูลก็ปล่อยข่าวสวนทาง ECHO

ถ้าคิดว่าในอนาคต ยังอยากได้ Konoplyanka
ลิเวอร์พูลก็ต้องไม่ทำอะไรมากกว่านี้
ไม่งั้นคนเดือดร้อน คือตัวนักเตะ แล้วเขาจะพาลเกลียดเอา ไม่อยากย้ายมา

วิเคราะห์สิ่งที่ออกมา
- Dnipro อ้างว่าตัวแทนลิเวอร์พูลควรมาถึงเร็วกว่านี้
ข้อเท็จจริง คืออายร์ไปยูเครนตั้งแต่วันพุธ นี่ยังไม่เร็วอีกเหรอ ?
แล้วก็น่าจะมีฟาลโลว์อยู่ที่ยูเครนด้วย พร้อมทีมแพทย์
แล้วการยื่น Release Clause แปลว่าแทบไม่ต้องเจรจากับ Dnipro
เจรจาแค่เงื่อนไขการจ่าย ข้ามส่วนของค่าตัวไปเลย
ไปก่อน 2-3 วัน น่าจะพอนะ
- ลิเวอร์พูลบอกว่าโอนเงินไปแล้ว
ตรงนี้ก็แปลก
จะมีการโอนเงินทั้งที่ยังตกลงกันไม่ได้เหรอ ?

ข่าวโอนเงิน ผมว่ามันเป็นไปได้ 2 ทาง
- มีการโอนเงินจริง ซึ่งเท่ากับว่า Dnipro ผิดสัญญาจ้าง ซึ่งเป็นกฎหมาย
และน่าจะผิดกฎของยูฟ่าด้วย
อาจถูกลงโทษได้ ถ้ามีการร้องเรียน
- ไม่มีการโอนเงิน (รวมถึงมีการโอน แต่ไม่ได้จ่ายให้ Dnipro อาจจะเป็นแค่ L/C)
แบบนี้คือปล่อยข่าว โยนความผิดให้ Dnipro
ปกป้องชื่อเสียงสโมสร
ลดแรงกดดันจากแฟนบอล
ลดความผิดของอายร์

ถ้างานนี้ อายร์ไม่โดนลงโทษจากทางสโมสร
ผมค่อนข้างเชื่อว่า ลิเวอร์พูลเจอ Dnipro เล่นลูกไม้ใส่

เรื่อง Release Clause ต้องจ่ายก้อนเดียวไหมนี่
ไม่แน่ใจ
ถ้าอ้างอิงจากเกม ก็ต้องเป็นอย่างนั้น
แต่ผมไม่คิดว่าในการซื้อขายจริงๆ จะเป็นอย่างนั้นนะ
หลายๆประเทศ เช่น สเปน นักเตะมี Release Clause ทุกคน
ถ้าตีความว่าต้องเงินสดครบจำนวน ในเวลาขณะนั้น เท่านั้น
Release Clause จะมีผลทางปฏิบัติได้ยากมาก
เรื่องการผ่อนชำระค่าตัว แบบ Release Clause ผมคิดว่าน่าจะทำได้
(แค่ต้องไม่น่าเกลียดเกินไป แบบผ่อน 24 งวดอะไรแบบนั้นก็ไม่ไหว)
แต่ option ในอนาคต เช่น ลงสนาม,ติดทีมชาติ
ต้องไม่นำมารวมคิด เพราะยังไม่แน่นอนว่าจะได้ไหม  

ขอบคุณมากท่านที่แชร์ข้อมูลวิเคราะห์ช่วยให้ ยืมกอป ไปลงเพจเพิ่มนะครับ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: รักเธอเสมอ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 34188
โพสเมื่อ: Tue Feb 04, 2014 21:21
อะนะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel