ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 18832
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2013 00:28
ถูกแบนแล้ว
[RE: แชร์ประสบการณ์เป็นครูเอกชนครับ]
litz_thekop พิมพ์ว่า:
สวัสดีครับ จขกท ผมก็เป็นครูเหมือนกันครับ แต่เป็นครูอัตราจ้างรัฐบาลครับ  

สวัสดิ์ดีคร๊าบบ ในอนาคตถ้าสอบได้ใบแล้วผมก็กะจะไปสอบครูรัฐเหมือนกันนะครับ แต่กลัวรับระบบราชการไม่ได้ ยินดีที่ได้เจอครูอีกคนครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Dec 2009
ตอบ: 286
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2013 00:43
[RE: แชร์ประสบการณ์เป็นครูเอกชนครับ]
แนะนำครับ ณ เวลานี้ถ้าหาสอบใบประกอบวิชาชีพครูโดยตรงได้ก็จะดีครับ หรือเรียนป.บัณฑิตเอาก็ดี เผื่อมีโอกาสสอบบรรจุแบบผม ส่วนตัวผมเรียนสายครูโดยตรงจบแล้วสอนนานาชาติได้1ปี ลาออกครับภาระงานเกินเหตุ และสุดท้ายเลือกสอบบรรจุตอนนี้เป็นข้าราชการครูมาแล้วจะ2ปี อยากบอกแสนจะมีความสุข ระบบราชการถ้าเราชินจะทำให้เราชิวโคตรๆ ค่ารักษาพยาบาล พ่อแม่ เมีย ลูก นู่นนี่นั่นรัฐจ่ายให้เกือบหมด ตอนนี้ใจก็อยากสอนมหาลัยครับเพราะกำลังจะจบโท แต่คนรอบข้างไม่มีใครอยากให้ออกจากราชการ เพราะมหาลัย ณ ตอนนี้ก็เป็นได้แค่พนักงานมหาลัย แต่ไม่เป็นไรครับ อยู่แบบนี้ก็ชิวเพราะอยู่ตัว เด็กโรงเรียนผมเป็นลักษณะเด็กชุมชนโซนชานเมือง กทม. เด็กจะไม่ค่อยมีฐานะเท่าไหร่ สอนไปเลี้ยงขนม เลี้ยงน้ำบ้างก็ถือเอาบุญ ผมสอนระดับป.1 วิชาดนตรี สังคม ประวัติศาสตร์ แต่เซงสุด แผนการสอน วิจัยชั้นเรียน โครงการ เห้อนึกละเหนื่อยนิดๆ ดีใจที่เห็นเพื่อนๆสนุกกับการเป็นครูครับ
2
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1331
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2013 01:13
ยินดีด้วยนะครัช คุณครู
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 11
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2013 02:07
Glamorous_Sky~* พิมพ์ว่า:
litz_thekop พิมพ์ว่า:
สวัสดีครับ จขกท ผมก็เป็นครูเหมือนกันครับ แต่เป็นครูอัตราจ้างรัฐบาลครับ  

สวัสดิ์ดีคร๊าบบ ในอนาคตถ้าสอบได้ใบแล้วผมก็กะจะไปสอบครูรัฐเหมือนกันนะครับ แต่กลัวรับระบบราชการไม่ได้ ยินดีที่ได้เจอครูอีกคนครับ  

ยินดีเช่นกันครับ ผมเป็นแค่อัตราจ้างยังโดนระบบราชการครอบงำไม่มากไม่น้อยเลยครับ ยังไงก็สู้ๆนะครับ ขอให้ได้ใบประกอบวิชาชีพไวๆนะครับ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Let's get crazy!
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 122162
โพสเมื่อ: Wed Feb 05, 2014 12:29
โคตรเจ๋งเลยครับ ครูอุดม.
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel