ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1061
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 22:10
[RE: วันสิ้นเดือน มาเล่าเรื่องผีกันดีกว่า]
พอดีแผล่บเหลือเยอะใครมาตอบผมแจกแผล่บให้หมดเลย อย่าบอกใครนะครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 8036
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 22:11
[RE: วันสิ้นเดือน มาเล่าเรื่องผีกันดีกว่า]
ดึกแล้วนะครับ
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: You'll never Walk Alone
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 26961
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 22:12
เคยแต่เดินไปขึ้นลิฟท์ เจอคนขึ้นลิฟท์ไอ้เราเรียก พี่ๆรอผมด้วย พี่แกก็ไม่หันหลังเดินเข้าไปลิฟท์ปิดไป แล้วก็ไปยืนอยู่หน้าลิฟท์ รอตั้งนานกว่าจะเปิด แล้วไอ้น้องที่เดินไปด้วยก็ถาม พี่ๆเมื่อกี้คุยกับใครอะ ผมยังไม่เห็นใครเลย สรุปผมตาฝาด หรืออะไรก็ไม่รู้ ตะโกนเรียกตั้งหลายรอบ ก่อนจะเดินไปถึงลิฟท์ แล้วก็ไปเราให้พวกพี่ที่ทำงานฟัง เค้าก็บอกเจอแล้วละ
1
0

plu
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2007
ตอบ: 17177
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 22:12
ถูกแบนแล้ว

ผะ ผะ ผะ ผี

1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2013
ตอบ: 659
ถูกแบนแล้ว
ไม่รู้จะเล่าไปทำไมของอย่างนี้ ไม่ดี
1
0
ได้รู้ความจริง ได้ยิ่งกว่าหื่น อ่าน SS!!!
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 180
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 22:13
อ่านไป อ่านมา หลอนเบยยยย
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2009
ตอบ: 13756
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 22:13
A : วันก่อนครับ
B : ทำไมครับ?
A : พวกผมตั้งวงกินเหล้าอยู่แถว ๆ วัด อยู่ๆเพื่อนคนนึงมันลุกไปฉี่
B : แล้วไงต่อครับ?
A : มันเดินไปฉี่ตรงป้ายหลุมศพน่ะสิครับ
B : เฮ้ย ลบหลู่คนตายเลยนะครับ
A : พอฉี่เสร็จเท่านั้นแหละ มันเอามือกุมเป้าร้องโอ๊ยเลยครับ
B : เฮ้ย โดนผีเล่นแล้ว
A : ป่าวครับ ซิบหนีบ
B : ถุยยส์

1
0
Status: man utd never die 1995
เข้าร่วม: 18 Apr 2011
ตอบ: 2339
ผี กุ๊กๆ กู๋
1
0

David De Gea 2011-2023
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 155
เรื่องนี้ต้องพูดคำท้ายแต่ละประโยคด้วยนะครับ ถึงจะสยอง
อยู่มาวันหนึ่ง เข้าไปในป่า ฤาษีถามว่า ใครกินขี้ฉัน

ไปละ ฟิ้ววว
1
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2010
ตอบ: 1033
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 22:17
ตอนเด็กๆผมชอบไปอยู่บ้านยายในช่วงปิดเทอม ซึ่งบ้านยายของผมเนี่ยก็ออกแนวชนบทหน่อยนึง คือ จะมีต้นไม้สูงใหญ่อยู่เต็มสองข้างทางของถนน . . .

เหตุมันเกิดตอนจะกลับจากบ้านเพื่อนไปบ้านยายนี่ล่ะครับ ตอนนั้นเวลาก็ช่วงค่ำๆประมาณทุ่มกว่าๆ ระหว่างเดินกลับก็มองนู่นนี่ตามข้างทางไปเรื่อยเห็นต้นไม้มันไหวๆก็กลัวๆเหมือนกัน . . .

แต่ก็กลั้นใจรีบเดินอยากให้ถึงบ้านยายไวๆ แต่สิ่งที่ทำให้ผมช็อคก็คือว่า ตอนเดินผ่านต้นมะขามเทศที่สูงๆนี่ล่ะ มันมีเสียงแว่วๆเข้าหูผม "ช่วยด้วย ๆ ๆ" ตอนแรกก็คิดว่าเออคงคิดไปเองมั๊ง . . .

พอผมกำลังจะเดินผ่านต้นมะขามเทศเนี่ยเสียงมันก็ดังเรื่อยๆ "ช่วยด้วย ๆ ๆ"(คือ แบบได้ยินเสียงนี้ไม่หยุดเลย) ซวยแล้วไงกู ใจนึงก็อยากเดินหนีไปให้พ้นๆ ใจนึงก็อยากย้อนกลับไปดูที่มาของเสียง . . .

เอาวะวิ่งหนีก็คงไม่พ้นแล้วล่ะ วัดใจดูเลยแล้วกัน เงยหน้าขึ้นไปดูเท่านั้นล่ะแทบช็อค . . .

.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.

เจอคนมันปีนไปเก็บมะขามเทศแล้วมันลงไม่ได้มันเลยตะโกน"ช่วยด้วย ๆ ๆ"

เรื่องผีต้นมะขามของผมจบบริบูรณ์!!

2
0
ม่อเค้าได้นะ . . .
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1061
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 22:21
0
0

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 20 Jun 2009
ตอบ: 4283
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 22:21
เป๋ฮ่าว พิมพ์ว่า:
ตอนเด็กๆผมชอบไปอยู่บ้านยายในช่วงปิดเทอม ซึ่งบ้านยายของผมเนี่ยก็ออกแนวชนบทหน่อยนึง คือ จะมีต้นไม้สูงใหญ่อยู่เต็มสองข้างทางของถนน . . .

เหตุมันเกิดตอนจะกลับจากบ้านเพื่อนไปบ้านยายนี่ล่ะครับ ตอนนั้นเวลาก็ช่วงค่ำๆประมาณทุ่มกว่าๆ ระหว่างเดินกลับก็มองนู่นนี่ตามข้างทางไปเรื่อยเห็นต้นไม้มันไหวๆก็กลัวๆเหมือนกัน . . .

แต่ก็กลั้นใจรีบเดินอยากให้ถึงบ้านยายไวๆ แต่สิ่งที่ทำให้ผมช็อคก็คือว่า ตอนเดินผ่านต้นมะขามเทศที่สูงๆนี่ล่ะ มันมีเสียงแว่วๆเข้าหูผม "ช่วยด้วย ๆ ๆ" ตอนแรกก็คิดว่าเออคงคิดไปเองมั๊ง . . .

พอผมกำลังจะเดินผ่านต้นมะขามเทศเนี่ยเสียงมันก็ดังเรื่อยๆ "ช่วยด้วย ๆ ๆ"(คือ แบบได้ยินเสียงนี้ไม่หยุดเลย) ซวยแล้วไงกู ใจนึงก็อยากเดินหนีไปให้พ้นๆ ใจนึงก็อยากย้อนกลับไปดูที่มาของเสียง . . .

เอาวะวิ่งหนีก็คงไม่พ้นแล้วล่ะ วัดใจดูเลยแล้วกัน เงยหน้าขึ้นไปดูเท่านั้นล่ะแทบช็อค . . .
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.

เจอคนมันปีนไปเก็บมะขามเทศแล้วมันลงไม่ได้มันเลยตะโกน"ช่วยด้วย ๆ ๆ"

เรื่องผีต้นมะขามของผมจบบริบูรณ์!!

ให้เพราะเสียงจิ้งหรีดล้วนๆ
1
0
ถ้าเราเดินตามรอยเท้าของผู้อื่น ก็จะไม่มีรอยเท้าเป็นของตัวเอง
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 6026
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 22:27
ผมมีประสบการณ์มาแชร์ครับ (ยาวนิดนึงนะครับ)

เกิดขึ้นกับผมราวๆ8ปีที่แล้วครับ ตอนนั้นผมเรียนมหาวิทยาลัยแห่งหนึ่งย่านสามย่าน
ผมกับเพื่อนได้พักอยู่หอนอกแถวราชเทวี แต่วันนั้นผมกับเพื่อนได้ไปนั่งเล่นเกมคอม
แถวๆมหาวิทยาลัยจนดึกมาก ราวๆตี3 ก็เลยชวนกันกลับ ซึ่งตอนนั้นดึกแล้วไม่ค่อยมีรถ
ผมกับเพื่อนจึงตัดสินใจที่จะค่อยๆเดินกลับ
พอออกเดิน เดินมาได้สักระยะ
ผ่านหน้ามหาวิทยาลัยไปตามทาง โทรศัพท์ผมก็ดัง เป็นแฟนผมโทรมาตอนนั้น
ผมก็คุยกับแฟนไป เพื่อนผมมันก็เดินดูดบุหรี่ไปไม่ได้คิดอะไร แต่ผมก็สังเกตว่า
เพื่อนผมนั้นอยู่ดีๆก้เดินเร็วมากๆ จนผมเดินตามไม่ทัน ผมก็เลยบอกแฟนว่าวางก่อน
แล้วก็รีบเดินตามมันไป ซึ่งพอผมถามมัน มันก็บอกว่าไม่มีอะไร
ผมก็ไม่ได้คิดอะไรมาก เลยเดินกันต่อไปมาจนถึงห้างหนึ่งซึ่งเป็นทางผ่าน
อยู่ดีๆก็มีเสียงไซเรนดังขึ้น(เป็นสีเหลืองๆเหมือนเตือนภัย) ซึ่งเป็นของร้านแมคโดนัลด์
เสียงมันดังมาก จนเราปรึกษากันว่าเอาไงดีวะ ปล่อยไว้คนไม่ได้นอนพอดี
ก็เลยเดินพยายามส่องไปดูในร้านก่อนว่ามีคนหรือโจรหรือป่าว แต่ก็ไม่เจออะไร
ก็เลยตัดสินใจว่าจะเดินย้อนกลับไปเรียกยามหน้าห้าง แต่ก็ไม่เจอใครสักคน
ก็เลยเดินย้อนกลับมากะจะไปเรียกยามอีกฝั่งหนึ่งของห้าง
แต่ปรากฏว่าพอมาถึงหน้าร้านเดิม สัญญาณไฟมันก็ดับลงเอง
ทั้งที่ก่อนหน้านี้มันไม่มีทีท่าว่าจะดับเลย ผมกับเพื่อนเริ่มใจไม่ดี
ก็เลยบอกว่ารีบกลับเถอะ อย่าสนใจอะไรเลย
พอมาถึงหอ ผมขี้เกียจกับหอตัวเอง ก็เลยบอกว่าขอนอนหอมันด้วย
เพราะดึกแล้ว กลับคนเดียวอันตราย มันก็โอเค
แต่มันบอกว่า จะขึ้นไปกินเหล้ากับรุ่นพี่ที่อยู่บนดาดฟ้าของหอ
ผมก็บอกว่าขอตัวเพราะง่วงมาก เลยขอเข้าไปนอนในห้องมันก่อน
ซึ่งผมนอนพื้น ผมนอนไปได้สักระยะ ผมได้ยินเสียงเปิดประตู
แล้วเหมือนมีเงาเดินข้ามตัวผมไป ผมก็สงสัยว่าคงเป็นเพื่อนผมกลับลงมาแล้ว
ผมก็ไม่ได้สนใจ แต่ก็มีอยู่จังหวะที่ผมชะโงกคอไปดูที่เตียงก็เห็นมันกลับมานอน
ที่เตียงจริงๆ แต่พอจะล้มตัวลงนอนอีกครั้ง ผมก็ดันมองเห็นเหมือนมีใครสักคนมารอ
อยู่ที่หน้าห้อง เพราะห้องผมปิดไฟ ก็เลยทำให้มองเห็นข้างนอกได้ค่อนข้างชัด
ผมมองรอดช่องใต้ประตูไป ผมเห็นเท้าคนครับ หันหน้าเข้าประตูเหมือนรอเข้าห้อง
แต่ผมสงสัยว่าทำไมไม่เข้าหรือเคาะประตูเลย ทำไมเหมือนยืนเฉยๆ
ผมสงสัย แต่ไม่กล้าเปิดประตู ก็เลยสะกิดเพื่อนเบาๆ แล้วชี้ให้มันมองไปที่ผมเห็น
แต่มันทำท่าจุ๊ปาก แล้วบอกว่าไม่ต้องสนใจแล้วก็ไปนอน
ผมใจไม่ดีละ แต่ยังไงก็ต้องนอนก่อนจะได้ไม่คิดมาก

พอเช้าเรามาคุยกัน ถึงเหตุการณ์แปลกๆที่เกิดขึ้น
มันบอกผมว่า ตอนที่มันเดินเร็วๆหน้ามหาวิทยาลัยอะ มันมีความรู้สึกว่า
มันเห็นเงาอะไรสักอย่าง นั่งอยู่บนป้ายรถเมล์ ที่เราเดินผ่าน
แต่มันคิดในใจว่าทำไมผมไม่เห็น(ซึ่งผมก็ไม่เห็นจริงๆ)
มันเลยรีบเดินผ่านไป แล้วมันโทรไปเล่าให้แม่มันฟัง
แม่มันรีบเอาดวงไปดูให้มัน ปรากฏว่า หมอดูบอกว่า
มีผู้หญิงซึ่งเป็นเจ้ากรรมนายเวรของมันกำลังตามมันอยู่
ให้รีบไปสะเดาะเคราะห์ให้เร็วที่สุด ถึงขั้นต้องไปบังสกุลเป็นบังสกุลตายเลย
เพราะเค้าบอกว่าคนๆนั้นจะมาเอาชีวิตมันไป

(โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านนะครับ เป็นความเชื่อส่วนบุคคล)
ขอโทษนะครับอาจจะยาวไปนิด
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 1259
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 22:43
ครั้งที่ 1 แม่

ตอนนั้นเรียนมหาลัย ผมเป็นเด็กกิจกรรมกลับถึงบ้าน 3-4ทุ่มประจำ แม่ผมก็ชอบปิดไฟนอนรออยู่ข้างล่าง วันนั้นก็เหมือนเคยแต่ที่ต่างกันออกไปคือ พอผมเข้าบ้านเสร็จ
ผม "ม๊าไปนอนได้แล้ว"
แม่ตื่นขึ้นมาทำหน้างงๆ แล้วเปิดไฟพร้อมถามผมว่า
แม่ "ลื้อไปไหนมา"
ผมตอบไปว่า "ก็เพิ่งเข้ามาไง"
แม่ "เห้ย ล้อเล่นน่า ลื้อเข้าบ้านมาแล้ว 2 ครั้งนี่นา"
ผม "เอ๊าก็เพิ่งเข้ามาจริงๆเนี่ย"
แม่ "ก็ม๊าเห็นลื้อเข้าบ้านมา ครั้งแรกยังให้ม๊าไปนอน ม๊าก็นอนต่อ พอครั้งที่สองลื้อก็เข้ามาแล้วบอกให้ม๊านอนต่อนี่นา ชุดก็ชุดเดิมเลยเนี่ย"

เรื่องนี้เกิดขึ้นกับแม่ 2 ครั้งครับ

ครั้งที่ 2 รูมเมทที่รัก

ตอนทำงานผมอยู่ผมพักอยู่กับรูมเมท ตอนนั้นผมยังกินเหล้าเบียร์อยู่ เลยกับดึก ก็เป็นประจำอีกนั้นแหละ ผมเข้าห้องตอนตี 1 เปิดประตูเข้าห้องไปเสร็จ รูมเมทนั่งตัวตรง
เมท "น้องเปิดไฟทีดิ" พร้อมทำหน้างงๆ
ผมก็เปิดไฟ
เมท "เมื่อกี้นายเพิ่งเข้ามาเหรอ"
ผม "ใช่ครับ ทำไมเหรอ"
เมท "ไม่มีอะไรไปอาบน้ำเหอะ"
พอผมอาบน้ำเสร็จ เหมือนเมทยังไม่นอนเลยถามต่อ
ผม "มีอะไรเปล่า"
เมท "เมื่อกี้เราเห็นนายเข้ามาในห้อง 2 ครั้งแล้วนะ" เท่านั้นแหละไอ้เรานั่งขำเลย
ผม "ปกติผมครับพี่ แม่ผมเจอมา 2 ครั้งแล้ว๐

ครั้งที่ 3 เพื่อนร่วมงาน

เมื่อผมย้ายที่ทำงานก็เจอเพื่อนร่วมห้องคนใหม่ เจอกันแรกๆ ผมก็บอกเขาก่อนว่าระวังนะ มีคนเจอเหตุการณ์ข้างต้นเนี่ยมา 2 คนแล้ว ตอนนี้ผมเลิกดื่มแล้วครับ แต่ช่วงนั้นผมเดินจงกรม 5 ทุ่ม เที่ยงคืนมานั่งสมาธิต่อแล้วค่อยนอน และแล้ววันนั้นก็มาถึง เมื่อผมเปิดประตูห้องเข้าไป

เพื่อนตื่นขึ้นมานั่งตัวตรงสักพักบอก "นายเปิดไฟหน่อยสิ"
ผมเปิดไฟ "ทำไมเหรอ"
เพื่อน "นายเพิ่งเข้าห้องเหรอ"
ไอ้เราขำก๊ากเลย "ทำไมเจอเราเข้าห้อง 2 ครั้งก่อนหน้าแล้วเหรอ"
เพื่อน "ใช่ แถมบางช่วงนอนๆ อยู่มีกลิ่นเหม็นด้วย"
ผม "คิดมากไปมั้ง"

ครั้งที่ 4 คู่หมั้น

ตอนผมคบกับคนนี้อยู่ระหว่างครั้งที่ 2 กับ 3 ผมเลยบอกเขาว่าคบกับผมเนี่ยให้ระวังเรื่องนี้นะ มีคนเจอมาแล้ว 2 คน และคนที่ 3 ก็เจอมาแล้ว
เมื่อไม่นานมานี้ประมาณเดือน กรกฏาคมที่ผ่านมา

โดยปกติบ้านผมตื่นกันไว ผมเลยต้องตื่นแต่เช้าช่วยแม่นิดๆหน่อยๆ ผมตื่นตี 5 แล้วจะเข้าห้องตอนประมาณ 6 โมงเช้า ผมเปิดประตูเข้าห้องนอนเสร็จแฟนผมตื่นมาทำหน้างงๆ ไอ้เราเริ่มเอะใจ แฟนก็เลยถามว่า "เพิ่งเข้าห้องมาเหรอ"
ผม "ปล่อยฮาเลย เจอเข้าห้องกี่ครั้งหล่ะ"
แฟน "ครั้งเดียว แต่คุณเข้ามาจริงๆ มันเหมือนจริงมากเลยล่ะ แต่มันแปลกตรงเมื่อคุณเข้าห้องมาแล้วมีผู้ชายตัวใหญ่ๆ ดำๆ ยื่นมองเข้าอยู่หน้าห้องด้วย"
ผมแปลกใจ ทำไมมีผู้ชายมาเพิ่มด้วยเนี่ย ปกติมีแต่เจอ 3 ครั้งก็จบแล้วนี่หว่า ผมก็เลยบอก"คิดมากน่า อย่าใส่ใจเลย อาบน้ำได้แล้วเดี๋ยวลงไปกินข้าว"

สรุป ใครนอนกับผมต้องระวังไว้เลย
จนตอนนี้ผู้ชายคนนั้นเป็นใครผมไม่ทราบนะ
ตอนนี้นั่งพิมพ์ขนยังลุกเลย 5555
เรื่องนี้เรื่องจริงครับ เดี๋ยวจะมีอีก 2 เรื่องที่ผมอยู่ในเหตุการณ์แต่ไม่เคยเจอครับ
3
0
ถูกต้องดีกว่าถูกใจ
นักเตะท้ายซอย
Status: ชิง 4 ได้ 2 สมดุล
เข้าร่วม: 01 Sep 2009
ตอบ: 2338
โพสเมื่อ: Thu Jun 05, 2014 10:45
2GeTheR พิมพ์ว่า:
ตอนสมัยกีฬาสีช่วง ม 6 ต้องกลับบ้าน เที่ยงคืนตีหนึ่งบ่อย
เพราะต้องทำสแตน+ซ้อมเชียร บ้านผมอยู่ห่างจากโรงเรียน ประมาณ 30 กม.
มันจะผ่านโค้งน่ากลัว สอง สาม โค้ง
ผมขี่มากับเพื่อนก็ขี่มอไซตีคู่กันมาเรื่อย ๆ จนมาถึงโค้งสุดท้ายก่อนถึงบ้าน
ประมาณ 10 กม ผมเห็นผู้หญิงใส่ชุดไทยนั่งอยู่บนต้นไม้ผมยาว ลากลงมาจนถึงถนน
ผมก็ไม่พูดอะไร ตอนนั้นพยายาม ขี่ออกมาให้เร็วที่สุด พอถึงบ้าน ก็จอดถามเพื่อน
ว่าเห็นเหมือนกันมั้ย มันก็พยักหน้า พอเสร็จแค่นั้นแหละครับ รีบล็อกบ้านปิดประตูนอน
หลังจากวันนั้น ถ้า เลย สองทุ่มไป ผมนอน บ้านเพื่อน ที่อยู่แถวโรงเรียนเลยครับ
ไม่กล้าขับกลับ แต่หลังจากมาอยู่มหาลัย กลับบ้านไป ขี่ผ่านบ่อย ๆ ก็ไม่เจอแล้ว

เธอคงโตตามวัยแล้วไปทำงานที่อื่นแล้วมั๊งครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel