ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status: เดี๋ยวมันก็ผ่านไป
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Sep 2009
ตอบ: 4207
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2013 16:41
[RE: ค่านิยมเกลียดตำรวจ]
Beck179 พิมพ์ว่า:
...เป็นอาชีพที่คนเกลียดเยอะที่สุดรองจากนักการเมือง !!!  

บวกล้าน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไม่ว่างกำลังว้าว
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ชอบสินค้าก็อุดหนุนกันหน่อย เอาแต่โหลดกัน
เข้าร่วม: 20 Dec 2009
ตอบ: 745
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2013 16:43
อคติล้วนๆ

ผมไม่เคยโดนเรียกนะตั้งแต่เริ่มขับรถมา 2 ปี

คนที่ไปด่าๆนั่นล่ะ ผมว่าส่วนมากทำผิดเองแล้วก็ยัดเงินแล้วก็เอามาด่าลับหลัง
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2009
ตอบ: 14081
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2013 16:43
ถูกแบนแล้ว
ผมว่าสังคมไทยเริ่มยากเกินเยียวยาแล้วนะ
เวลาคนทำดีก็ว่าเค้าว่าสร้างภาพบางแหละ

อคติไปมั่วหมด อย่างเรื่องตำรวจเนี้ย
ไอ่พวกที่โดนมากับตัวเนี้ย ไม่ทำไรผิดพอเข้าใจ

แต่ไอ่พวกที่แบบทำผิดเอง แต่ก็ไปโทษตำรวจว่าหาแดกกับมัน
คือถ้าไม่ทำผิดเค้าคงไม่จับปรับหรอก

อีกอย่างเวลาทำผิดก็ชอบอ้างว่าใครๆ เค้าก็ทำกัน
ไม่เห็นจะแปลก เพลียกับตรรกะบางคน
4
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 129
madudi พิมพ์ว่า:
ผมไม่ได้อยากเข้าข้างตำรวจนะ มันก็มีทั้งดีและเลว แต่บางคนมันเริ่มกลายเป็นเกลียดเพราะมึงเป็นตำรวจ อย่างคลิปในปั้มน้ำมันอ่ะ โดนยิงตายยังมีคนด่า เค้าก็ทำหน้าที่ป่ะคับ  

คลิปนั้นผมดูแล้วสะเทือนขวัญและอารมณ์ผมมาก

ให้ตายเถอะเคยเจอแค่ในหนัง ของจริงโครตน่ากลัว
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: ทาสนม
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 15040
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2013 16:45
ดูวีรกรรมตำรวจแต่ละคนสิครับ คงชอบลงหรอก
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
ตอบ: 1223
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2013 16:49
มือถือผมหายมีภาพวงจรปิดชัดเจน คนร้ายเรียนอยู่ห่างจากโรงพักไม่ถึง 200m

ผ่านมาอาทิตย์นึงละเรื่องยังเงียบกริบ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 29 May 2009
ตอบ: 479
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2013 16:50
พ่อผมเป็นตร.บอกแค่ว่าอยู่ในชั้นนายพล ตอนนี้เกษียณแล้ว ตำรวจดีๆมีเยอะครับ ส่วนใหญ่จะอยู่ตามต่างจังหวัด ตร.เป็นอาชีพที่อยากขึ้นสูง ต้องมีเส้นกับเงินครับ บางคนไม่มีเส้นแต่มีเงินเอามาซื้อตำแหน่งให้มาอยู่ในพื้นที่เช่น กรุงเทพ ชลบุรี พัทยา ถามว่าทำไมต้องย้ายมาในตัวเมืองแบบนี้ จังหวัดพวกนี้ มันจะมีเงินใต้โต๊ะครับ ตามบ่อนพนัน ถ้าเป็นผู้กำกับพัทยา ได้เดือนละล้านกว่าๆเลย ก็คือ ไหนๆก็ใช้เงินซื้อตำแหน่งมา ขอกอบโกยเงิน จนกว่าจะโดนย้ายละกัน

เรื่องการย้ายของตร.เป็นหน้าที่ของ นักการเมืองครับ ผมก็ไม่รู้ว่ามันมา"เสือก"ได้ยังไง อ่อลืมไป นี่มันไทยนี่หว่า

ส่วนเรื่อง พวกตร.ชั้นล่างๆตามจราจร ผมไม่ค่อยรู้การโกงของพวกนี้ แต่ไม่น่าจะเกี่ยวกับระดับสูงๆครับ เพราะระดับสูงๆเขารับแค่ใต้โต๊ะ ถ้าเอาเงินหลวงไปใช้ จะโดนตั้งกรรมการสอบทันที มีสิทธิ์โดนถึงออกจาก ตร. ถ้าจะหาตร.ดีๆ มีครับ จะอยู่ตามจังหวัดไกลๆจากภาคกลาง

ปล. ใครคิดจะเป็นตร. เส้นกับเงิน ไม่ถึงอย่าเป็นเลยครับ อยากใหญ่โตเป็นทหารดีกว่า ขึ้นยศตามอาวุโส ถ้าจบ ร.ร.นายร้อย มีสิทธิ์ขึ้นนายพลเกือบทุกคน
แก้ไขล่าสุดโดย Vito Corleone เมื่อ Sat Sep 07, 2013 16:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2010
ตอบ: 4725
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2013 16:50
ถ้าเคยจะรู้ล่ะครับ นอกจากเบ่งแล้ว ยังเถียงหาว่าเราหัวหมอ ไม่พุดกันดีๆ อยู่ดีๆมายึดกุญแจ โคยยย
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 43483
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2013 16:51
ดีๆก็เคยเจอครับ แต่ส่วนใหญ่ที่เจอไม่ประทับใจเลยทั้งการพูดจาการทำหน้าที่ แต่ก็ไม่ได้เกลียดทุกคนหรอกนะครับสำหรับผม อยู่ที่ทำตัวจริงๆ
0
0
Status:
ตอบ: 197
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2013 16:52
ตร. ส่วนมากที่ประชาชนเกลียดคือ ตร. จราจร ชอบรีดไถ ยัดข้อหา

ตร. ก็เลยโดนเกลียดเหมารวมไปหมด และพวกนี้มันเลวจากข้างบนลงล่างด้วย นายเลวลูกน้องไม่เลวก็อยู่ไม่ได้

0
0
ทุกอย่างเกิดขึ้นจากการกระทำของเรา อย่าโทษสิ่งรอบตัว!!

Liverpool in MY Heart !!
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2010
ตอบ: 14855
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2013 16:52
ประสบการณ์ของผมกับตำรวจคือ

1 สมัยเรียนอยู่เชียงใหม่ผมใช้จักรยาน ตอนไปใหม่ๆก็ไม่รู้ทาง หลง
ยืนอ่านแผนที่อยู่ริมคูเมืองตอน 5 ทุ่ม(แบบว่าพึ่งดูหนังจบ)
มีตำรวจเห็นลงมาถาม ว่ามาทำอะไรดึกๆดื่นๆ ก็บอกไปว่าดูหนังจบ
กำลังหาทางกลับหอ ตำรวจคนนั้นก็อธิบายทางให้
แต่ก็บอกว่าดึกแล้วนะน้อง อย่าปั่นไปเลย อันตราย แล้วก็ไปเรียกรถสองแถวมาให้
แถมช่วยผมยกจักรยานขึ้นรถสองแถวอีก

2 ทำบัตรประชาชนหาย ไปแจ้งความที่สถานีตำรวจ
พี่ตำรวจก็บอกว่า น้องครับ เดี๋ยวนี้ไม่ต้องแจ้งความแล้วครับ
ไปทำใหม่ได้เลยที่อำเภอ แล้วก็ถามว่าผมมายังไง
พอบอกว่านั่งแทกซี่มา คุณตำรวจเลยขี่มอเตอร์ไซค์ไปส่งที่อำเภอเลย

3 ปั่นจักรยานย้อนศร จริงๆก็รู้แหละ แต่ขี้เกียจอ้อม เพราะมันแค่สั้นๆ
ตำรวจเห็นมาพยายามพูดภาษาอังกฤษกับผมว่า คุณมาผิดทางนะ
แบบกระท่อนกระแท่น แต่พยายามพูด ผมก็บอกว่า คนไทยครับ
ตำรวจเขาก็อ้าว ทำไมไม่อ่านป้าย มันอันตรายรู้ไหม
ก็บ่นๆ เตือนๆ แต่ไม่ได้ด่า แล้วก็ปล่อยไป

4 ขับรถเจอด่าน คือมาจากแม่สายซึ่งเป็นชายแดน
ก็โดนขอตรวจรถ ตรวจตรงไหนก็เรียกไปดู
เขาบอกว่า ป้องกันการยัดยา และมีหางเสียงทุกคำ
งพอค้นเสร็จก็ขอบคุณ และขอโทษอย่างสุภาพเรียบร้อย

ผมเลยไม่รู้จะไปเกลียดตำรวจตอนไหนและเพื่ออะไร
แต่ก็นั่นแหละ ประสบการณ์ของคนเราที่เจอมามันไม่เหมือนกัน
4
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: เรื่องมันเศร้า อย่าให้เล่าเลย
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 397
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2013 16:58
ปลาตายตัวเดียวเหม็นไปทั้งข้อง ไงครับ
0
0
#THANKYOUSIRALEX

นักเตะหมู่บ้าน
Status: ก็แค่จ่า
ตอบ: 1532
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2013 17:01
ที่น่าเจ็บใจนี่คือ ตำรวจเลวๆ มีมากกว่า
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: สัญญาจะนอนแก้ผ้าแล้วจับมือกัน.....เฉยๆ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1248
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2013 17:02
ถูกแบนแล้ว
G.Conlon พิมพ์ว่า:
ประสบการณ์ของผมกับตำรวจคือ

1 สมัยเรียนอยู่เชียงใหม่ผมใช้จักรยาน ตอนไปใหม่ๆก็ไม่รู้ทาง หลง
ยืนอ่านแผนที่อยู่ริมคูเมืองตอน 5 ทุ่ม(แบบว่าพึ่งดูหนังจบ)
มีตำรวจเห็นลงมาถาม ว่ามาทำอะไรดึกๆดื่นๆ ก็บอกไปว่าดูหนังจบ
กำลังหาทางกลับหอ ตำรวจคนนั้นก็อธิบายทางให้
แต่ก็บอกว่าดึกแล้วนะน้อง อย่าปั่นไปเลย อันตราย แล้วก็ไปเรียกรถสองแถวมาให้
แถมช่วยผมยกจักรยานขึ้นรถสองแถวอีก

2 ทำบัตรประชาชนหาย ไปแจ้งความที่สถานีตำรวจ
พี่ตำรวจก็บอกว่า น้องครับ เดี๋ยวนี้ไม่ต้องแจ้งความแล้วครับ
ไปทำใหม่ได้เลยที่อำเภอ แล้วก็ถามว่าผมมายังไง
พอบอกว่านั่งแทกซี่มา คุณตำรวจเลยขี่มอเตอร์ไซค์ไปส่งที่อำเภอเลย

3 ปั่นจักรยานย้อนศร จริงๆก็รู้แหละ แต่ขี้เกียจอ้อม เพราะมันแค่สั้นๆ
ตำรวจเห็นมาพยายามพูดภาษาอังกฤษกับผมว่า คุณมาผิดทางนะ
แบบกระท่อนกระแท่น แต่พยายามพูด ผมก็บอกว่า คนไทยครับ
ตำรวจเขาก็อ้าว ทำไมไม่อ่านป้าย มันอันตรายรู้ไหม
ก็บ่นๆ เตือนๆ แต่ไม่ได้ด่า แล้วก็ปล่อยไป

4 ขับรถเจอด่าน คือมาจากแม่สายซึ่งเป็นชายแดน
ก็โดนขอตรวจรถ ตรวจตรงไหนก็เรียกไปดู
เขาบอกว่า ป้องกันการยัดยา และมีหางเสียงทุกคำ
งพอค้นเสร็จก็ขอบคุณ และขอโทษอย่างสุภาพเรียบร้อย

ผมเลยไม่รู้จะไปเกลียดตำรวจตอนไหนและเพื่ออะไร
แต่ก็นั่นแหละ ประสบการณ์ของคนเราที่เจอมามันไม่เหมือนกัน

0
0
WE ARSENAL ARSENAL ARSENAL
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Aug 2009
ตอบ: 5536
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2013 17:03
เรื่องปกติของมนุษย์ครับ
มนุษย์ไม่เคยชอบการปกครอง คนที่จะมาตีกรอบเรา
เจอตำรวจไม่เถรตรงคนก็ไม่ชอบ มันเลวหาประโยชน์ ทำไรมันไม่ได้
ตำรวจให้ทำหน้าที่เถรตรงคนก็ไม่ชอบ อำนาจเยอะ (และบางทีเราก็ทำผิดให้เขาจับ)

เด็กไม่ชอบครูฝ่ายปกครอง รถบรรทุกไม่ชอบนายด่าน รด.ไม่ชอบครูฝึก เรื่องธรรมดา
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel