ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: WTF !!!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 598
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2013 17:08
[RE: ค่านิยมเกลียดตำรวจ]
ผมว่าถ้าไม่ทำผิดอะไร ตำรวจมันก็ทำอะไรเราไม่ได้นะครับ ผมเลยไม่ค่อยเกลียดตำรวจเท่าไหร่

แต่พวกยัดข้อหา ยัดยานี่ ถ้าทำจริงโคตรเห้เลยคับ 555
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status: นะครัส แหม่ !
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 729
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2013 17:11
พวกแยกแยะไม่เป็น
0
0
What if your life was my life?.
Status: Set to ZERO
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 21
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2013 17:13
ถูกแบนแล้ว
..ถูกต้องครับ..
..ตำรวจ99%ของไทยเป็นคนดีหมด..
..เป็นข้าราชการที่ดีคอยรับใช้ประชาชน..
..พวกที่เกลียดตำรวจคือพวกที่โดนตำรวจขัดขวางผลประโยชน์ครับ..
..ซึ่งแน่นอน ถ้าทำกันตามกติกาตำรวจคงไม่ขัดขวาง...
...ไปคิดกันเอาเอง...

..ส่วนตำรวจที่เป็นคนดีที่สุดของประเทศไทยและผมรักมากที่สุด มีท่านเดียวคือ..

..พันตำรวจโทด็อกเตอร์อดีตนายกรัฐมนตรีทักษิณ ชินวัตร..
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Nothing
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 12861
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2013 17:14
ดีๆมันก็มี ถ้าเจอผมก็ชม ว่าไปตามเนื้อผ้า แต่ที่เจอมา มันไม่ได้เรื่อง ตำรวจบางคน ทำตัวเบ่งบารมี ฉายแสงซะเต็มที่ ไปติดต่อกับมันที ทำอย่างกับเรามาขอข้าวมันกิน

พวกตั้งด่านบางคนก็ดี บางคนก็ทำท่าทางเหมือนกุ๊ย แล้วยิ่งเจอพวกตำรวจบ้านนี่ ทำให้ภาพมันแย่หนักขึ้นไปอีก
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Play Forward
เข้าร่วม: 16 Sep 2009
ตอบ: 10763
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2013 17:15
เรื่องใต้โต็ะเจอกันบ่อยๆ จะมีพวกตำรวจมาเรียกเงิน ยิ่งที่ไหนมีไซด์ก่อสร้างนะ

มีต่างด้าวนะแหล่งเลย ต่อให้มีบัตรก็เหอะไม่จ่ายก็โดนกวนตลอด แบบส่งเป็นรายเดือนเลย

แล้วก็ไม่ใช่เจ้าเดียวด้วย

0
0

Tottenham Hotspur-Roma-New England Patriots-SC30-J.Lin7-TB12

นักเตะท้ายซอย
Status: กรูม่ายรู้ กรูมาว
เข้าร่วม: 20 Jul 2010
ตอบ: 1416
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2013 17:17
Pansoulfly พิมพ์ว่า:
ผมทำงานด้านก่อสร้างและต้องพบกับตำรวจเลวๆที่คอยจ้องแต่จะหาแดกตลอดเวลาครับ พูดได้เลยครับว่าผมค่อนข้างจะขยะแขยงกับพวกนี้มาก รวมถึงหน่วยราชการบางหน่วยด้วย จนบางทีผมก็คิดนะครับว่า คนที่ได้ชื่อว่า รับเกียรติ ได้รับกระบี่จากในหลวง เคยปฏิญาณตนทดแทนบุญคุณของชาติ พอพวกมึงออกมาแล้วก็มาหาแดกกันแบบนี้ มันเสียศักดิ์ศรีครับ ผมเห็นนายร้อยผู้หมวดใหม่ๆจบออกมาก็เรียนรู้ด้านนี้เร็วกันมากครับ ตอนนี้บอกตรงๆว่าไม่มีความศรัทธาระบบข้าราชไทยเลยครับ ทุกอย่างเป็นเงินเป็นทองจริง

ปล.ยังไงขอโทษข้าราชการดีๆด้วยครับ ผมไม่ได้เหมารวม

ใจเย็นครับท่าน ผมเข้าใจดีว่าท่านมีประสบการณ์ที่ไม่ดีกับข้าราชการไทย แต่ข้าราชการดีๆก็มี เพียงแต่ท่านโชคไม่ค่อยดีเลยไม่เจอเท่านั้นเองครับ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: ไฝว้ได้ไอ้หนู
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3772
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2013 17:18
ส่วย ขูดรีด เบ่ง ดีๆ ทั่งนั่นน
0
0
นักเตะอบต.
Status: Life Cycling
เข้าร่วม: 08 Mar 2007
ตอบ: 774
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2013 17:23
ตำรวจชั้นผู้น้อยผมว่าน่าสงสารนะ เขาสั่งอะไรมาก็ต้องทำตาม

เงินที่ต้องเข้ากรมแต่ละเดือนๆ ก็ถูกตั้งงบมาว่าต้องเข้าเท่านี้ๆ

เงินที่ได้จากการตั้งด่านหลายๆครั้งไม่ใช่ว่าเข้าตัวเค้านะครับ มันก็เข้าพวกตำรวจชั้นสัญญาบัตรทั้งนั้น

แต่ทุกที่ ก็มีคนดีและไม่ดีแหละคับ ถ้าเจอคนดีๆก้ชื่นชม เจอคนเลวๆก็ค่อยประณาม

ตำรวจดีๆมีครับ เยอะแยะ เพียงแต่อัตราส่วนมันน้อยกว่า เหมือนทุกที่ทุกสถาบันแหละครับ คนดีมีน้อยก่วาคนเลวเสมอ เพราะสังคมเรามันแบ่งแยกกันด้วยเงินและอำนาจ
แก้ไขล่าสุดโดย Cruyff เมื่อ Sat Sep 07, 2013 17:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 24 Mar 2007
ตอบ: 7093
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2013 17:25
ทำงาน 2 มาตรฐานครับ ยกตัวอย่าง รถคนทั่วไปหาย กับ รถดาราหาย

ที่เกลียดที่สุดคือยัดข้อหา รถผม พรบ ครบ ทะเบียนไม่ขาด พกใบขับขี่ มันยังพยายามยัดข้อหา ขับรถกีดขวางการจราจรให้ (รอบนั้นผมเถียงจนมันยอมปล่อย)

ทั้งๆ ที่ทุกวันนี้ผมเห็นรถบรรทุก ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียนบ้าง ควันดำบ้าง วิ่งกันเต็มท้องถนน ทำไมไม่จับ

เอาแค่ 2 เรื่องละกัน พูดถึงตำรวจละผมมีเรื่องที่เจอกับตัวอีกเพียบเลย ใครอยากฟังต่อบอกได้
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: กราบคิงไค......
เข้าร่วม: 09 Nov 2008
ตอบ: 1731
ที่อยู่: หากวันเวลาทำให้เราลืมกัน เหตุใดคืนวันยังทำให้พบกันอีก…
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2013 17:44
ลองเปิดใจให้กว้างและมองว่าเค้าก็คือคนธรรมดาเหมือนเราๆ

ดีเลวปะปนเป...

ไม่ได้โลกสวย,,, แต่เค้าก็มนุษย์เงินเดือน

ถ้าเค้าเลือกได้เค้าก็อยากจะมีชีวิตที่ดีกว่านี้

.....
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 06 Aug 2009
ตอบ: 12565
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2013 17:53
ถูกแบนแล้ว
ตำรวจเรียนจบมาทำงานไม่ค่อยตรงสายครับ หลายคน ผมเห็น

เรียนจบตำรวจมา แต่ทำงานเป็นโจรเยอะแยะ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Dec 2009
ตอบ: 8584
ที่อยู่: รังสิต//รับซื้อขายคอมพิวเตอร์สำหรับเล่นเกม// https://www.facebook.com/groups/1575482702665318/
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2013 18:21
G.Conlon พิมพ์ว่า:
มันคงมาจากประสบการณ์ของแต่ละบุคคลนั่นแหละ
แต่ผมค่อนข้างโชคดีนะ ไม่เคยเจอเรื่องแย่ๆจากตำรวจเลย
มีแต่เรื่องดีๆตลอด ถ้าให้เล่าก็หลายเรื่องอยู่

P.S. ผมไม่ได้นามสกุลใหญ่อะไรเลยนะ ธรรมดานี่แหละ

ก็ท่าไม่เคยโดนตำรวจเล่นงานมาก็คงจะไม่มีใครเกลียดหรอกครับ ผมเคยเจอมาครั้งนึงผมขี่รถมอไซร์จะไปรับเพื่อนมันขี่สวนมาเรียกผมจอดแล้วก็แกล้งถามสอบค้นไม่เจออะไร แล้วก็ขอตรวจฉี่ผมแบบให้ผมฉี่ตรงเสาไฟฟ้าเลยอ่ะ คนแถวนั้นก็มีพอควร ผมบอกไม่เคยยุ่งกะยาเลยเกลียดยาเสพติดด้วยซ้ำบุหรี่ยังไม่เคยสูปเลย แต่มันคงเชื่อหรอกก็แหมอยากได้(....นี่)
ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงแล้วก็เลยยอมฉี่ให้มันตรวจไป ผลออกมาไม่เจอ ก็แหงล่ะกรูเคยเสพที่ไหนถ้าเจอสิแปลก ผมล่ะกลัวมันยัดยาให้จริงๆถ้ามันยัดผมเองก็ไม่รู้จะทำยังไงเหมือนกัน
0
0
Status:
เข้าร่วม: 25 Mar 2010
ตอบ: 893
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2013 19:01
คนเกลียดมันก็เกลียด

คนตามน้ำมันก็มีเยอะ
0
0

Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 34
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2013 19:34
ตำรวจดี ตำรวจเลว มีปะปนกันไป ในองค์กร เพียงแต่ท่านอาจจะเจอคนเลว

แต่ต้องดูก่อนนะ ว่าท่านเกลียดตำรวจเพราะตำรวจจับท่าน ท่านทำผิดก้อต้องยอมรับ

แต่ถ้าตำรวจยัดข้อหา หาเรื่องจับท่าน อันนี้ตำรวจเลวครับ

แต่ส่วนใหญ่จะเกลียดตำรวจ 5555 (คำตอบอยู่ในใจท่านแล้ว ผมรู้นะ อิอิ)
0
0
Status: ร่างกายต้องการแชมป์
เข้าร่วม: 05 Aug 2009
ตอบ: 538
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2013 19:55
ที่โรงพักผม อยู่ จังหวัดหนึ่งทางภาคอิสาน จร.ตั้งด่านแทบทุกวัน ที่ต้องทำเพราะ นายสั่งมาทั้งนั้น คนที่โดน ชาวบ้านด่า ก็ชั้นประทวนนี่แหละ แต่ที่ผมสังเกตุมา ที่ สภ.ผมไม่มีการยัดข้อหา ผิดถูกว่าไปตามนั้น พวกพี่ๆเค้าก็ยังบ่นๆอยู่เลยว่า พูดดีๆแล้ว ขอตรวจนู่นนี่นั่นธรรมดา ยังโดนด่าซะไฟแลบ แถมเวลาจะปรับก็ต้องดูด้วยว่าเป็นชาวบ้านหาเช้ากินค่ำรึป่าว ถ้าใช่ก็แค่ว่ากล่าวตักเตือนกันไป ที่ผมเห็นมาที่นี่ไม่เคยปรับเต็มๆเลยซักครั้ง ไม่อยากให้ชาวบ้านเดือดร้อน แต่ก็ต้องทำในเมื่อเค้าทำผิดมา โชคดีที่ผมไม่ได้เป็นจราจร ก็เลยไม่เคยโดนด่าแบบพี่เค้า ตำรวจดีๆก็น่าเห็นใจจริงๆนะคับ บางทีผมยังคิดว่าทำไมถึงได้เกลียดกันขนาดนี้ เฮ้อ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel