ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Aug 2008
ตอบ: 1365
โพสเมื่อ: Wed Mar 27, 2024 15:52
[RE: ไมนู ควรให้เครดิต เทนฮาก ไหม??]
หนูจิตใส พิมพ์ว่า:
--WuTTy-- พิมพ์ว่า:
กรานาโซ่ ฮากได้เครดิต ไหม ?  

ก็ควรได้นะครับ แต่ กรานาโช่ มันแทบจะเป็นเคสบังคับ ที่ต้องดันแล้วปะ

เพราะน้องแม่งโคตรเด่นเลย จาก u21 เด่นสุดในรุ่นแล้ว แทบได้นักเตะยอดเยี่ยมประจำปีอีก

ถ้าไม่ใช่เทนฮาก เป็น โค้ชคนไหน ก็คงต้องดันอยู่แล้วแระครับ

แต่ต้องชม ฮาก อย่างนึง คือ แกจัดการกับการส่งดาวรุ่ง ลงสนามได้ดีมากๆ

กานาโช่ ตอนมาลงแรกๆ ก็ลงแค่แปปๆ ท้ายเกม จับลงคู่ใหญ่บ้างเก็บบรรยากาศ ประสบการ์ณ

ค่อยๆส่งลง จนเป็น ซุปเปอร์ซัพ ตัวทีเด็ดเลย เปลี่ยนตัวมายิงได้บ่อยๆ

จนน้องมันทำดีขึ้นเรื่อยๆ จนแย่งตำแหน่งเดอะหมุนได้ในที่สุด  

ยังไงก็ต้องให้เครดิตครับ จะว่าเป็นโค้ชคนไหนก็ส่งลง มันก็ด้อยค่าเทนฮากเกินไปครับ เชื่อว่าเค้าดูจังหวะดีแล้วถึงดันขึ้นชุดใหญ่ ฮอยลุยด์ก็รอจังหวะได้ดี คอยดู คัมวาล่า อีกคน

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4020
โพสเมื่อ: Wed Mar 27, 2024 16:19
[RE: ไมนู ควรให้เครดิต เทนฮาก ไหม??]
อันนี้ควรให้แหละครับ เห็นวางไว้จะเป็นแกนของแดนกลางเลยด้วยตั้งแต่พรีซีซั่นแต่ดันเจ็บหายไปหลายเดือนพี่ฮากเลยธาตุไฟเข้าแทรกเลย
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 13 Nov 2008
ตอบ: 2001
โพสเมื่อ: Wed Mar 27, 2024 16:59
การดัน เยาวชนขึ้น ชุดใหญ่ ก็ต้องให้เครดิตเทนฮาก ในการให้โอกาสอยู่แล้ว ถึงบางเรือง ตัดสินใจน่าหงุดหงิด แต่เรืองที่มีเยาวชนขึ้นมาชุดใหญ่เรื่อยๆ เป็นเรืองที่ดีต่อสโมสรอยู่แล้ว แต่สิ่งที่ควรเปลี่ยนคือ ทีมแพทย์ ทั้งชุดวินิจฉัยได้ห่วยแตกมาก ถ้าเคสคาเซมิโร่คือเรื่องจริงที่ต้องบินไปตรวจกับแพทย์ที่ตัวเองไว้ใจเอง ก็ควรเปลี่ยน!!!
0
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17654
โพสเมื่อ: Wed Mar 27, 2024 17:18
[RE]ไมนู ควรให้เครดิต เทนฮาก ไหม??
จริงๆควรให้เครดิตฝ่ายอะคาเดมี่มากกว่าครับ ปั้นขึ้นมาตั้งแต่รุ่นก่อน u12s อีกมั้ง แล้วสายเยาวชนหรือใครก็ตามที่ได้ดูตั้งแต่ไมนูตั้งแต่ขึ้นมา u18s ก็น่าจะมั่นใจว่าขึ้นชุดใหญ่ได้แน่ไม่ว่าโค้ชชุดใหญ่จะเป็นใครครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Feb 2015
ตอบ: 69
โพสเมื่อ: Wed Mar 27, 2024 18:11
ไมนู ควรให้เครดิต เทนฮาก ไหม??
ไม่ให้ เพราะฐานเงินเดือนไม่ถึง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4166
โพสเมื่อ: Wed Mar 27, 2024 20:45
ไม่ให้ก็ใจร้ายไปแล้ว
0
0
Burirum United
Manchester United
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ★ BE THE REASONSOMEONE SMILES TODAY ★ ❤ ʕ・ᴥ・ʔ
เข้าร่วม: 26 Dec 2009
ตอบ: 23602
ที่อยู่: ʕ•̫͡•ʔ ʕ•̫͡•ʔ Satisfied City ♥ Blissful Land ʕ•͓͡•ʔ•̫͡•ʔ
โพสเมื่อ: Wed Mar 27, 2024 21:30
[RE]ไมนู ควรให้เครดิต เทนฮาก ไหม??
chonbodee พิมพ์ว่า:
ควร แต่ผมเห็นต่าง

ตอนฮากค่อยๆให้ลงสำรองปีแรก บอกตรงๆ ผมไม่เห็นแวว ลงมาก็เล่นธรรมดามาก

แต่ปีนี้อยู่ๆมันก็เก่งขึ้น  

ที่เจ้าคิดแบบนี้เพราะเจ้าไม่เคยเห็นว่ามันทำอะไรได้มาก่อนน่ะสิ หึหึ

มันไม่ใช่จะอยู่ๆก็เก่งขึ้นนะครับ มันมีอยู่ในตัวอยู่แล้ว แต่มันเพิ่งจะค่อยๆแสดงออกมาให้เห็นมากขึ้นต่างหาก กล้ามากขึ้น สิ่งที่มันทำตอนนี้มันทำมาแล้วในชุดเยาวชน ค็อบบี้ ไม้หนู ตอนเห็นในชุดเด็กผมยังคิดว่าแม่งครองบอลเหนียวอย่างกะป้อกบาเลย ที่มีคนเคยเรียกว่าไอ้ปลาหมึก แบบโดนรุมก็แย่งไม่ได้ ศิลปะการใช้ร่างกายรักษาลูกบอลมันเทพมาก การบัง การพลิก เหลี่ยมบอลต่างๆ
(มีแฟนๆเคยตั้งข้อสังเกตุว่า ที่มันเก่งกว่าเด็กคนอื่นเพราะความสามารถทางกายที่ดีกว่ารึเปล่า เร็วกว่า คล่องกว่า แข็งกว่า พอวันนึงถ้าไปเล่นชุดใหญ่ที่ความสามารถทางกายไม่ได้เหนือกว่าคนอื่นอีกต่อไป จะยังเทพได้แบบนี้อยู่รึเปล่า? ซึ่งวันนี้พิสูจน์แล้วว่า กับคู่แข่งที่เป็นผู้ใหญ่ มันก็ยังทำได้แบบที่ทำในชุดเยาวชน)

คือแฟนแมนยูอวยมันมานานแล้วครับ (แบบที่อวย Shea Lacey, Harry Amass กันตอนนี้แหละ) คือเห็นเลยว่ามีแวว อนาคตสโมสรและทีมชาติอังกฤษแน่ๆ แต่จะรุ่งมั้ยก็อยู่ที่ตัวเองแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 22094
โพสเมื่อ: Thu Mar 28, 2024 01:48
Puet_TaeYeon พิมพ์ว่า:
chonbodee พิมพ์ว่า:
ควร แต่ผมเห็นต่าง

ตอนฮากค่อยๆให้ลงสำรองปีแรก บอกตรงๆ ผมไม่เห็นแวว ลงมาก็เล่นธรรมดามาก

แต่ปีนี้อยู่ๆมันก็เก่งขึ้น  

ที่เจ้าคิดแบบนี้เพราะเจ้าไม่เคยเห็นว่ามันทำอะไรได้มาก่อนน่ะสิ หึหึ

มันไม่ใช่จะอยู่ๆก็เก่งขึ้นนะครับ มันมีอยู่ในตัวอยู่แล้ว แต่มันเพิ่งจะค่อยๆแสดงออกมาให้เห็นมากขึ้นต่างหาก กล้ามากขึ้น สิ่งที่มันทำตอนนี้มันทำมาแล้วในชุดเยาวชน ค็อบบี้ ไม้หนู ตอนเห็นในชุดเด็กผมยังคิดว่าแม่งครองบอลเหนียวอย่างกะป้อกบาเลย ที่มีคนเคยเรียกว่าไอ้ปลาหมึก แบบโดนรุมก็แย่งไม่ได้ ศิลปะการใช้ร่างกายรักษาลูกบอลมันเทพมาก การบัง การพลิก เหลี่ยมบอลต่างๆ
(มีแฟนๆเคยตั้งข้อสังเกตุว่า ที่มันเก่งกว่าเด็กคนอื่นเพราะความสามารถทางกายที่ดีกว่ารึเปล่า เร็วกว่า คล่องกว่า แข็งกว่า พอวันนึงถ้าไปเล่นชุดใหญ่ที่ความสามารถทางกายไม่ได้เหนือกว่าคนอื่นอีกต่อไป จะยังเทพได้แบบนี้อยู่รึเปล่า? ซึ่งวันนี้พิสูจน์แล้วว่า กับคู่แข่งที่เป็นผู้ใหญ่ มันก็ยังทำได้แบบที่ทำในชุดเยาวชน)

คือแฟนแมนยูอวยมันมานานแล้วครับ (แบบที่อวย Shea Lacey, Harry Amass กันตอนนี้แหละ) คือเห็นเลยว่ามีแวว อนาคตสโมสรและทีมชาติอังกฤษแน่ๆ แต่จะรุ่งมั้ยก็อยู่ที่ตัวเองแล้ว  

ผมยอมรับว่าไม่ได้ตามบอลชุดเยาวชนครับ ไม่ค่อยได้สนใจเท่าไหร่ว่าใครเก่ง

เลยวัดจากทีมชุดใหญ่เป็นหลัก เพราะรู้สึกว่า คลาสบอลของเยาวชนกับ ชุดใหญ่มันห่างพอสมควร

เด็กที่เก่งในชุดเยาวชนแล้วเล่นไม่ได้เลยในชุดใหญ่ก็มีให้เห็นเยอะ (เด็กแมนยูเองนี่แหละที่ปล่อยๆไป) ล้มหายตายจากเวลาจะขึ้นทีมชุดใหญ่แล้วเล่นไม่ได้กันซะเยอะ อย่างพวกเจนก่อนหน้า แบบ ชอง เจมส์กาเนอร์ โกเมส ไรงี้ที่เป็นระดับเยาวชนหัวแถว ขึ้นชุดใหญ่ก็เล่นไม่ไหว

ผมเลยไม่ค่อยได้ตามครับ เน้นดูจากชุดใหญ่เอา
อย่าง พรีซีซั่นปีที่แล้ว ซ๊ดานอิกบัล ที่เล่นดี กับไม่ค่อยได้โอกาสในทีม แต่เทนฮากดันเลือกดันไมนูที่สุดรองลงมาจากกานาโช่

แล้วผลงานกานาโช่มันดูจับต้องได้มากกว่าถ้าเทียบกับไมนู (ปีที่แล้ว) ส่วนใหญ่อาจเพราะลงสำรองแล้วเป็นตำแหน่งกองกลางด้วยแหละ

ผมเลยรู้สึกว่า ผลงานปีที่แล้ว ไมนู ธรรมดามาก กับทีมชุดใหญ่ แต่เทนฮากอะ ค่อยๆส่งลงสำรองเรื่อยๆอยู่ตลอด

แต่ปีนี้ เก่งตั้งแต่พรีซีซั่นเลย จนเจ็บ แล้วกลับมาก็ยังเก่งขึ้นอีก
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11955
โพสเมื่อ: Thu Mar 28, 2024 15:56
สำหรับผมคือต้องให้ครับ
ดาวรุ่งจะเก่งอาจารย์ต้องดี มีเวลาลงเหมาะสม
ยกตัวอย่างเมาท์ยุคแลมป์ก็ได้ อาจารย์ดีเล่นกลางเหมือนกัน
แต่ป๋าแม่งดันสุดซอย เข็นทุกนัดแบบนี้ก็ไม่ดี
แต่ของไมนูผมว่าพอดีๆ ต้องให้เครดิตเทนฮากเลย
หลายๆตัวเก่งขึ้นมาในยุคของแกนะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel