ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 1810
โพสเมื่อ: Mon Aug 21, 2023 19:12
[RE: [MUFC] - Transition ของทีม ไม่ดีจริงๆหรือมีปัญหาอย่างอื่น?]
มุมมองผมคือปีนี้แกจะเล่น ทรานซิชั่น แบบชัดเจนมาก

เปลี่ยนรับเป็นรุก/เปลี่ยนจังหวะเข้าทำ/เปลี่ยนแกนการบุก บลาๆๆ

จุดเปลี่ยนที่ผมคิดคือ ไมนู เจ็บครับ แผนแรกที่่แกตั้งใจเล่นคือแผนในเกมกับ ลีดส์

ไมนู เล่นเหมือนเป็น ควอเตอร์แบค ถอยต่ำไปสเปรย์บอลแล้วดันไลน์แนวรับสูงๆบีบพื้นที่

พอเจ็บมากลายเป็นออกงิ้วจะกลับมาเล่นอินเวิตฟูลแบคก็ไม่ใช่ จะเค้าเตอร์เพรสก็ไม่สุด

แดนบนเพรส แดนหลังถอยคุมโซน กลายเป็นทิ้งแดนกลางโบ๋ เพราะแบคไม่เข้ามาช่วยปิดพื้นที่

อย่างเกมกับสเปอร์สนี่ชัดมากๆคือ ชอว์ โดน คูลูเปิดแผล ส่วนเกมวูล์ฟ โดน เนโต้ กับ ซาราเบีย ดึงแบ็คออก

บางคนบอกรอ ฮอยลุน ลงน่าจะดีขึ้น ส่วนตัวผมน่าจะต้องรอ ไมนู เลยครับแผนนี้จะน่ากลัวขึ้นเยอะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2008
ตอบ: 4995
โพสเมื่อ: Mon Aug 21, 2023 20:05
[RE: [MUFC] - Transition ของทีม ไม่ดีจริงๆหรือมีปัญหาอย่างอื่น?]
dfbeck พิมพ์ว่า:
มุมมองผมคือปีนี้แกจะเล่น ทรานซิชั่น แบบชัดเจนมาก

เปลี่ยนรับเป็นรุก/เปลี่ยนจังหวะเข้าทำ/เปลี่ยนแกนการบุก บลาๆๆ

จุดเปลี่ยนที่ผมคิดคือ ไมนู เจ็บครับ แผนแรกที่่แกตั้งใจเล่นคือแผนในเกมกับ ลีดส์

ไมนู เล่นเหมือนเป็น ควอเตอร์แบค ถอยต่ำไปสเปรย์บอลแล้วดันไลน์แนวรับสูงๆบีบพื้นที่

พอเจ็บมากลายเป็นออกงิ้วจะกลับมาเล่นอินเวิตฟูลแบคก็ไม่ใช่ จะเค้าเตอร์เพรสก็ไม่สุด

แดนบนเพรส แดนหลังถอยคุมโซน กลายเป็นทิ้งแดนกลางโบ๋ เพราะแบคไม่เข้ามาช่วยปิดพื้นที่

อย่างเกมกับสเปอร์สนี่ชัดมากๆคือ ชอว์ โดน คูลูเปิดแผล ส่วนเกมวูล์ฟ โดน เนโต้ กับ ซาราเบีย ดึงแบ็คออก

บางคนบอกรอ ฮอยลุน ลงน่าจะดีขึ้น ส่วนตัวผมน่าจะต้องรอ ไมนู เลยครับแผนนี้จะน่ากลัวขึ้นเยอะ  

+1 คิดเหมือนกันเลยครับ แล้วคำถามอีกคำถามก็ตามมา ว่าซื้อเมาท์ทำไม ผมว่าไมนูปรีซีซั่นทำได้ดีเลยแระ แต่เจ็บไปก่อนเลย ไม่รู้ว่าถ้าเล่นจริงจะไหวแค่ไหน
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27431
โพสเมื่อ: Mon Aug 21, 2023 20:18
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
romeo2011 พิมพ์ว่า:
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
ลองอ่านคร่าวๆแล้วก็จริงนะ

อย่างบรูโน่หลุดไปโหม่งลูกนั้น ถ้าไม่เข้าอย่างน้อยให้โกลสเปอร์สโชว์ซุปเปอร์เซฟก็ยังดี นี่พ่อล่อโหม่งกลับดวงจันทร์ หรือจังหวะที่แรซพยายามแหวกไปยิงอีก ถ้านำก่อนเราอาจเล่นได้สบายขึ้น แต่พอไม่ได้กลายเป็นกดดันตัวเองจนสเปอร์สแก้ทางได้  
ผมว่าครึีงหลังถ้ามีแรงแบบครึ่งแรกยังไงก็ไม่แพ้  

แบบนั้นไม่รู้จะให้บอสปรับยังไงเลยครับ

คือนักเตะจะไหวกับการมีแรงเล่นตลอดทั้งเกมส์รึเปล่า และถ้าไหวจะยืนระยะกับทั้งฤดูกาลหรือเปล่า

ผมว่าแผนนี้ยากเกินไปอ่ะ ทำได้มันก็โหดแหละ แต่ปัจจัยเรื่องความฟิตเนี่ยน่าห่วง  

สำคัญสุดคือการ Balance นี่แหละครับ ผมว่าแกต้องเช็คก่อนว่าไหวแค่ไหน
สมมติว่า Fitness ไม่เต็มร้อย อาจจะต้องวางแผน Press ดีๆ
เช่น 20 นาที ถ้ายิงไม่ได้ก็พอก่อนเลย ถอยไลน์มาคอมแพ็ค ยืนโซนก็ว่าไป หรืออื่นๆ
ตอนนี้ผมว่าเหมือนหาตรงกลางยังไม่เจอมากกว่า 555555  

ได้แต่หวังให้บอสหาเจอสักที แต่บอสคงไม่ดื้อหรอกมั้ง น่าจะค่อยๆปรับอยู่ คงไม่ดื้อดึงละมั้ง 555
0
0
<___คนธรรมดา___>
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 1810
โพสเมื่อ: Mon Aug 21, 2023 20:41
darkofmurder พิมพ์ว่า:
dfbeck พิมพ์ว่า:

+1 คิดเหมือนกันเลยครับ แล้วคำถามอีกคำถามก็ตามมา ว่าซื้อเมาท์ทำไม ผมว่าไมนูปรีซีซั่นทำได้ดีเลยแระ แต่เจ็บไปก่อนเลย ไม่รู้ว่าถ้าเล่นจริงจะไหวแค่ไหน  

เมาท์ คือคนที่ ฮาก แกมองว่าตรงสเปคการเล่นครับ พลังงานในแดนกลางมันเข้มขึ้นในการเล่นเคาเตอร์เพรสแบบนี้ ตัดบอลแล้ว เทิร์นโอเวอร์ไวๆ ทรานซิชั่นไวๆ โจมตีในจังหวะที่อีกฝ่ายดันไลน์มาเล่นเกมบุก ปัญหาตอนนี้คือทรานซิชั่นไวจริงแต่ไปช้าบอลสุดท้ายครับ พอช้าเกมรับอีกฝ่ายก็ลงมาทัน ในขณะที่เพื่อนวิ่งเข้าช่องไปหมดแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย dfbeck เมื่อ Mon Aug 21, 2023 20:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel