ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: กก คือ การเดินทาง
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 39973
โพสเมื่อ: Mon Aug 21, 2023 13:07
[RE: [MUFC] - Transition ของทีม ไม่ดีจริงๆหรือมีปัญหาอย่างอื่น?]
ถ้าจะเล่น ทรานซิชัน อย่างเดียว โดยการครองบอลด๋อย

วิ่งกันน้ำบานตายเลยครับ

อย่างท่านว่า มันต้องบาลานซ

ถ้าพี่สิบบาลานซไม่ได้ ผมว่าปลิว

ภาพที่ทีมอยากเล่น ผมมั่นใจว่า แบบครึ่งแรกกับไก่นั่นแหละ

แต่ปัญหาคือ ทำไม่ได้

เหมือนท่านว่า เพิ่ง 2 นัด

ปีนี้ส่วนตัวผมตัดเกรดครั้งแรกที่ 7 นัด
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Mon Aug 21, 2023 13:09
[RE: [MUFC] - Transition ของทีม ไม่ดีจริงๆหรือมีปัญหาอย่างอื่น?]
THA88188 พิมพ์ว่า:

จริงๆ ผมว่าคำว่า บอล transitoon เร็ว มันใกล้เคียงกับบอลโต้กลับไดเรกในยุคของ โซลชามากๆนะคับ

นัดกับเสปอร์ จริงๆ เรามีโอกาสเข้าพื้นที่อันตรายเยอะ และ มีโอกาสหวังผลประตูเยอะเช่นกัน

แต่ปัญหาหลักๆคือเราไม่คมครับ ไม่มีใครคมเลย

Antony, Ganacho, บรูโน่ พวกนี้ตีนบอร์ดหมด  

ใช่ครับใกล้เคียง มันจะต่างกันแค่ติดเดียวเท่านั้น ถ้าอ้างอิงจากที่เทนฮาคพูด
Transition แกคือต่อบอลเข้าทำได้ สามารถเซ็ตบอลมาจากหลังได้
โดยอาัศยจังหวะเข้าทำที่ไว แม่น และเร็ว

ส่วนของโอเล่จะออกไปในเชิง Direct มากกว่าครับ
แต่จังหวะที่ดีๆก็เร็ว แม่น เช่นกัน ปัญหาของโอเล่มันเลยเป็นการเข้าทำ
เพราะถ้าสังเกตเวลาเจอเพรสซิ่งไวๆ บอลโอเล่จะเปลี่ยนจังหวะไม่ค่อยได้
เลยต้องถอยลงไปรับ และรอไดเร็คซะมากกว่านี่แหละครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2009
ตอบ: 8153
โพสเมื่อ: Mon Aug 21, 2023 13:09
ถูกแบนแล้ว
[RE][MUFC] - Transition ของทีม ไม่ดีจริงๆหรือมีปัญหาอย่างอื่น?
เลิกเสียบอลง่ายๆโอกาสแพ้ก็จะน้อยลง นี่เล่นเสียตลอดทุกครั้ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 21, 2023 13:11
badlovea พิมพ์ว่า:
หน้าไม่มีโอกาสยิง
ปีกยิงทิ้งยิงขว้าง
โดนสวนกลับแล้วหลุดยาว คนเดียวยังเลี้ยงผ่านตลอด นูเนส แมดดิสั้น เอาไม่อยู่เลย

แบคยืนห่างตลอดปึกคู่แข่งไม่โดนกดดันอะไรเลย

ไปเทกันแดนหน้า 5 ตัว แต่ไม่มีลูกครอสเลย พอโดนสวนก็หลุดหมด
แบคไม่มีประโยชน์กับเกมรุกเลย

จินตนาการไม่มีเมื่อโดนเค้าอุด

ต้องกล้าได้กล้าเสียมากกว่านี้ผมว่า ยังเล่นเซฟกันอยู่เลย

ข้อนี้ปัญหาเชิงแทคติค + ฟิตเนสล้วนๆเลยครับ
ถ้าเอาจริงๆเกมส์ล่าสุด ครึ่งหลังเทนฮาคแก้เกมส์ไม่ทันอังเก้
เลยโดนเค้าเปิดแผลหนักๆ + ฟิตเนสทีมเราต่ำเตี้ยเรี่ยดินด้วย

ละก็อย่างที่ท่านคิด + ที่ผมเขียนไป ทีมเรามีแต่พวก Vertical style
บ้าโยน บ้าไดเร็ค ในจังหวะเร่งๆ เก็บบอลกันไม่เป็น Balance ไม่มีเลย

1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 21, 2023 13:12
อารมณ์ดี พิมพ์ว่า:
ถ้าจะเล่น ทรานซิชัน อย่างเดียว โดยการครองบอลด๋อย

ถ้าพี่สิบบาลานซไม่ได้ ผมว่าปลิว

ภาพที่ทีมอยากเล่น ผมมั่นใจว่า แบบครึ่งแรกกับไก่นั่นแหละ

ปีนี้ส่วนตัวผมตัดเกรดครั้งแรกที่ 7 นัด  

ใช่ครับ ผมจะรอดูว่าแกจะ Balance ได้ไหม
ถ้าทำไม่ได้ ผมว่าก็ไม่รอดเหมือนกัน 55555
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 21, 2023 13:13
G-Eazy พิมพ์ว่า:
https://vt.tiktok.com/ZSLpTJx8V/
ดูแอนโทนี่มันเล่นเจอกับสเปอร์ดิ คนไรจะเล่นเสียทุกจังหวะได้ขนาดนี้
ยังให้ลงอย่างต่อเนื่องก็รับไปเต็มๆเถอะเทนฮาก เตรียมหางานใหม่  

ผมอยากให้ดร็อปแกเหมือนกัน อยากให้เอาฟาคูลงมาก่อน
แกลงมาแล้วสไตล์แกได้อะ ถ้าเทียบกัน ส่วนตัวผมอยากลองด้วย
แต่แอบกลัวเรื่องเดียวคือแรงปะทะ แอนโทนี่ข้อดีคือบางทีมันชนแล้วเอาอยู่ เก็บบอลได้
ซึ่งไม่รู้ว่าถ้าฟาคูเจอชน แกจะปลิวมั้ย

1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 4967
โพสเมื่อ: Mon Aug 21, 2023 13:15
แล้วเวลาเจอทีมเล็กมาอุดจะเคาท์เตอร์เพรซซิ่งยังไงครับในเมื่อบอลอยู่ที่ตัวเอง
0
0
Status: กก คือ การเดินทาง
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 39973
โพสเมื่อ: Mon Aug 21, 2023 13:15
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:

ใช่ครับ ผมจะรอดูว่าแกจะ Balance ได้ไหม
ถ้าทำไม่ได้ ผมว่าก็ไม่รอดเหมือนกัน 55555  

จุดอ่อนเพียบนะ เหมือนทีมอื่นดูออก

อย่างวูฟ กับ ไก่ ครึ่งหลัง

นอกจากระบบที่อยากเล่นต้อง บาลานซแล้ว

ต้องทีแทคติคปิดเกมคนอื่นด้วย

0
0
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 24900
โพสเมื่อ: Mon Aug 21, 2023 13:19
แมนยูมีปัญหาหลายจุดเลยครับ
1.จบสกอร์ไม่คม
2.ต้องแก้เรื่องโดนคู่แข่งสวนกลับ
3.ความฟิต
0
0
นักเตะอบต.
Status: ชูชัน
เข้าร่วม: 04 Nov 2009
ตอบ: 4781
โพสเมื่อ: Mon Aug 21, 2023 13:20
มีหลายปัจจัยมาก ทั้งเรื่องกลาง และที่ไม่ถูกพูดถึงเลยคือแบ็ค2ข้างที่ไม่เข้าใจการเพลส.ิ่ง
แค่นาทีแรกเลย ผมตกใจมาก เหมือนด้านบนเพลสซิ่งดีมากแต่ลุกชอว์ไม่บีบเหมือนเพื่อนๆ
จังหวะนั้นหลุดง่ายมาก และหลังจากนั้นก็แลบนั้นทั้งเกมส์ เมื่อก่อนกลางเราไม่ดันขนาดนี้ จากนี้ไปมีบ่อยแน่
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 21, 2023 13:22
Monco พิมพ์ว่า:
แล้วเวลาเจอทีมเล็กมาอุดจะเคาท์เตอร์เพรซซิ่งยังไงครับในเมื่อบอลอยู่ที่ตัวเอง  

ถ้าอิงจากที่เทนฮาคพยายามใช้คือ Bait pressing ครับ
เคาะบอลในแดนหลัง ไม่ก็ตรงกลาง เพื่อล่อให้คู่แข่งขยับไลน์
แล้วทำ Transition เอาครับ

แต่ข้อเสียมันก็จะไปวัดที่ความแม่นยำ เพราะถึงล่อ Pressing จากอีกฝั่งได้
ยังไงก็ตามทีมรับลึก มันก็มีช่องไม่เยอะอยู่ดี ถ้าไม่แม่นก็น่าจะยาก

แต่สมมติว่าเจอทีมแบบอุดไม่คิดชีวิตเลย อันนี้ผมอยากรอดูเหมือนกัน
เพราะถ้าปีที่แล้วคือ ครองบอลขึงไปเรื่อยๆ สวิตช์บอลซ้าย-ขวา จนเจอช่อง
แบบนัดที่เจอพาเลสเป็นต้นฮะ

นาทีที่ 1.35 อะครับ คิดว่าน่าจะออกทรงๆนี้เหมือนกันในปีนี้
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 21, 2023 13:23
minsik พิมพ์ว่า:
มีหลายปัจจัยมาก ทั้งเรื่องกลาง และที่ไม่ถูกพูดถึงเลยคือแบ็ค2ข้างที่ไม่เข้าใจการเพลส.ิ่ง
แค่นาทีแรกเลย ผมตกใจมาก เหมือนด้านบนเพลสซิ่งดีมากแต่ลุกชอว์ไม่บีบเหมือนเพื่อนๆ
จังหวะนั้นหลุดง่ายมาก และหลังจากนั้นก็แลบนั้นทั้งเกมส์ เมื่อก่อนกลางเราไม่ดันขนาดนี้ จากนี้ไปมีบ่อยแน่  

เอาจริงๆเกมส์นั้น ชอว์ นี่แผลเปิดมากครับ เอาคูลูแทบไม่อยู่ 5555
เกมรับริมเส้นทีมเราแย่เช่นกันครับ ปัญหาเชิงแทคติค
ไม่รู้เทนฮาคแกจะแก้ได้มั้ย แต่ถ้าไม่ได้ เวลาเจอพวกปีกโหดๆ เตรียมยุ่ยอะครับ
0
0
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17266
โพสเมื่อ: Mon Aug 21, 2023 13:24
minsik พิมพ์ว่า:

ปีนี้ผมเห็นหลายครั้งปีกตรงข้ามปักริมเส้นครับทำให้แบคไม่กล้าขึ้น (1) ส่วนหนึ่งเพราะว่าด้านหน้าอาจจะมีการกระจุก press มากไป คุมพื้นที่ไม่ทั่วถึง (2)

2 สิ่งนี้ทำให้แบคไม่กล้าเติมมาเพรซครับ ถ้ามาซิยาลนำเพรซอาจจะดีกว่านี้ เพราะรายนี้เพรซฉลาดสุดในแดนบนเรา
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Man U
เข้าร่วม: 11 Mar 2009
ตอบ: 3935
โพสเมื่อ: Mon Aug 21, 2023 13:26
G-Eazy พิมพ์ว่า:
https://vt.tiktok.com/ZSLpTJx8V/
ดูแอนโทนี่มันเล่นเจอกับสเปอร์ดิ คนไรจะเล่นเสียทุกจังหวะได้ขนาดนี้
ยังให้ลงอย่างต่อเนื่องก็รับไปเต็มๆเถอะเทนฮาก เตรียมหางานใหม่  

ละเสียบอลแบบไม่วัดวาด้วย เสียกลางสนามเลย

ถ้าไปเสียหน้ากรอบคู่ต่อสู้ยังได้วัด ผ่านก็หน้าประตู นี่เสียแบบลูกง่ายๆเลย

ลูกยากๆไม่ต้องสืบ

แมนยูเสียประตูจากการเสียบอลแบบนี้อีกหลายลูกแน่ๆ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 21, 2023 13:26
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:

จุดอ่อนเพียบนะ เหมือนทีมอื่นดูออก

อย่างวูฟ กับ ไก่ ครึ่งหลัง

นอกจากระบบที่อยากเล่นต้อง บาลานซแล้ว

ต้องทีแทคติคปิดเกมคนอื่นด้วย

ผมคิดอยู่ 2 อย่าง แต่ไม่มีอะไรมาซัพพอร์ทความคิดตัวเอง

1. ฟิตเนส ไม่รู้ว่าร่างกายนักเตะเราเป็นยังไง แต่ดูไม่เข้าที่จัดๆเลย
ไม่รู้ว่าเพราะปีที่แล้วโหมหนักด้วยรึเปล่า แล้วปกติมันต้องฟื้นฟูหรือฝึกกันยังไง

เหมือนผมเคยอ่านผ่านๆมา มันมีวิธีฝึกอยู่ เช่นพวกกล้ามเนื้อ ฝึกความอดทน เป็นต้น
แต่ผมไม่ใช่นักกายภาพ เลยไม่รู้จะลงดีเทลอะไรเท่าไหร่
คิดว่าถ้าแก้เรื่องนี้ได้ เกมรับในหลายๆจังหวะน่าจะดีขึ้น

2. กรณีที่เทนฮาคไม่คิดจะเปลี่ยนแผน แล้วยึดวิธีแบบนี้เป็นหลัก
สมมติว่าได้อัมราบัตเข้าทีม ผมว่าคาเซมิโร่ต้องถูกดร็อปก่อน

ปัญหาแกจริงๆไม่ใช่แค่ยืนคนเดียวไม่ได้ แต่บางทีแกหลุดตำแหน่งเติมสูง
อีกทั้งจังหวะปะทะยังดูไม่ค่อยใส่แรงเต็ม 100 ไม่รู้ว่าเพราะปัญหาด้านบนรึเปล่า

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel