ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
อุ๊งอิ๊งโกงข้อสอบตอนอยู่ ฬ จริงไหม
จริง
???
ไม่จริง
???
คะแนนทั้งหมด: 186
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ขายวิญญาณให้ยูไนเต็ด
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 11816
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 13:00
[RE: อุ๊งอิ๊งโกงข้อสอบตอนอยู่ ฬ จริงไหม]
ผมนั่งอ่านที่ตัวเองตอบทุกคน ขออนุญาตพูดดังนี้นะครับ บางทีโพสต์เเรก ผมเองที่สื่อสารผิดไป จนทุกท่านตอบโต้เหมือนว่าผมยังโกงจนทุกวันนี้อยู่ ผมควรบอกให้ชัดว่าตอนเด็กคิดเเบบนั้น เเละเลิกคิดตั้งเเต่เข้ามหาลัย เพเราะทัศนคติเรื่องนี้เปลี่ยน เเถมการตอบโพสต์ต่อๆมาก็ยังไม่ชัดเจนเหมือนเดิม ยังไงก็ขอชี้เเจงไว้ตามนี้นะครับ
ขอบคุณครับ

แต่สิ่งหนึ่งที่ผมอยากจะเน้นย้ำคือทุกคนเคยทำผิดทั้งนั้นครับ มากบ้างน้อยบ้าง
เมาเเล้วขับบ้าง ผ่าไฟเเดงตอนไม่มีรถบ้าง ขับมอไซค์ไม่สวมหวมกกันบ้าง ลอกข้อสอบกันบ้าง ลอกการบ้านกันบ้าง ผมไม่เคยเมาเเล้วขับ ไม่เคยผ่าไฟเเดงไมว่าตอนไหน ผมไม่สวมหมวกตอนขับมอไซค์ เเละเคยให้เพื่อนลอกข้อสอบ กับแอบเขียนคำตอบให้เพือ่นดูทั้งห้อง เพราะเพื่อนขอ เราก็ห่ามเราทำ มันผิด เเละผมเล่ามันออกมา เพียงเเต่สื่อสารไม่ชัด เเละทำเหมือนตัวเองไม่ได้มองว่ามันผิด ขออภัยกับการสือสารของตัวเองด้วยนะครับ

หลายทีเเล้วกับการพิมพ์สื่อสาารไม่ชัดเจน เลิกกับแฟนคนก่อนก็เพราะพิมสื่อสารไม่ชัดเจนเนี่ย ผมจะปรับปรุงครับ

ส่วนท่านที่บอกว่าตกใจว่าทำไมมานั่งคิดการโกงในมหาลัยตอนนี้ ถ้าคิดออกตอนนั้นไม่อยากนึก ก็เพราะผมไม่เคยคิดเลยไงครับ พอเจอข่าวนี้สิ่งเเรกที่เราต้องคิดคือคิดตามว่ามันทำยังไงถูกไหมครับ จิตวิทยาง่ายๆ ข่าวปล้นแบงค์ ข่าวฆาตกรรมแปลกๆ เหมือนกัน เราก็คิดตามตลอดเเหละ ว่ามันทำได้ไงยากขนาดนั้น ไม่ใช่คิดจะโกงนะครับ ขอบคุณครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2021
ตอบ: 891
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 13:03
[RE: อุ๊งอิ๊งโกงข้อสอบตอนอยู่ ฬ จริงไหม]
champzaa8 พิมพ์ว่า:
อุ๊งอิ๊ง สอบปีก่อนผม ปีนึงนะ

ไอ้เรื่องโกงข้อสอบเอ็นทรานซ์ หลายคนเข้าใจว่าโกงยังไงอ่ะ

ปีนี้นที่มีประเด็น คือ ข้อสอบรั่ว กล่าวอ้างว่าอุ๊งอิ๊งได้ข้อสอบก่อนวันสอบ วันนึง

ซึ่งปกติสอบ จะมีชุด A B สลับกัน ซึ่งหลุดจริง ต้องจำคำตอบ ในความเป็นจริงยาก

นอกจากทุจริต คำตอบโพยเข้าไป ซึ่งไม่มีหลักฐาน และยาก เป็นคนดังย่อมโดนเพ่งเล็งได้ง่ายในห้องสอบ

เรื่องข้อสอบรั่ว มีทุกปี หลุดมาที่สอนพิเศษ ทุกปี เกร็งข้อสอบเก่งเกิ๊น 5555555

เรื่องโกง ไม่ควรเฉยๆ เพราะแม่งโกงตั้งแต่ออกข้อสอบ ยัน สอบ

และพวกที่เรียนพิเศษ ก็คือ กลุ่มที่สนับสนุนการทุจริต ปัญหาโจทย์การศึกษาที่รอคนมาแก้  

เดี๋ยวๆ เรียนพิเศษเนี่ยบางทีมันก็คือการที่เราอ่านเองไม่เข้าใจแล้วไปหาคนมาช่วยอธิบายนะ

ครูสอนพิเศษหลายๆคนเค้าก็เก็งข้อสอบจากปีก่อนๆ แล้วหยิบมาอธิบาย หยิบมาให้ทำ

มันกลายเป็นเรียนพิเศษคือสนับสนุนการทุจริตเลยหรอ
1
0
the Smirnoff ตำนานแอดมิททิพย์ที่ยังมีลมหายใจ

http://www.soccersuck.com/boards/topic/2274921/1

BubbleOblue แค่โพสต์เบาๆ the Smirnoff ก็เสียทรงลงไปทรุด
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15045
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 13:05
ผมตกใจกับตรรกะคนบางคนมาก

สมัยมัธยมผมโดนแบนจากคนที่เรียนห้องเดียวกัน 3-4 คนเพราะผมไม่ให้ลอกข้อสอบ

ผมก็ไม่ได้สนใจ เมิงแบนกูก็เรื่องของเมิง

พอไปเรียนมหาลัย เรียนกันคนละที่ ได้ข่าวอีกทีมันโดนให้ F เพราะไปโกงข้อสอบ ล่าสุดได้ข่าวว่าไปเป็นพวกต้มตุ๋นโดนหมายจับไปแล้ว

ใครคิดว่าโกงข้อสอบสมัยมัธยมเรื่องเล็ก ผมไม่คิดอย่างงั้นล่ะคนนึง
1
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2021
ตอบ: 891
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 13:10
ไนซ์คุง พิมพ์ว่า:
ผมนั่งอ่านที่ตัวเองตอบทุกคน ขออนุญาตพูดดังนี้นะครับ บางทีโพสต์เเรก ผมเองที่สื่อสารผิดไป จนทุกท่านตอบโต้เหมือนว่าผมยังโกงจนทุกวันนี้อยู่ ผมควรบอกให้ชัดว่าตอนเด็กคิดเเบบนั้น เเละเลิกคิดตั้งเเต่เข้ามหาลัย เพเราะทัศนคติเรื่องนี้เปลี่ยน เเถมการตอบโพสต์ต่อๆมาก็ยังไม่ชัดเจนเหมือนเดิม ยังไงก็ขอชี้เเจงไว้ตามนี้นะครับ
ขอบคุณครับ

แต่สิ่งหนึ่งที่ผมอยากจะเน้นย้ำคือทุกคนเคยทำผิดทั้งนั้นครับ มากบ้างน้อยบ้าง
เมาเเล้วขับบ้าง ผ่าไฟเเดงตอนไม่มีรถบ้าง ขับมอไซค์ไม่สวมหวมกกันบ้าง ลอกข้อสอบกันบ้าง ลอกการบ้านกันบ้าง ผมไม่เคยเมาเเล้วขับ ไม่เคยผ่าไฟเเดงไมว่าตอนไหน ผมไม่สวมหมวกตอนขับมอไซค์ เเละเคยให้เพื่อนลอกข้อสอบ กับแอบเขียนคำตอบให้เพือ่นดูทั้งห้อง เพราะเพื่อนขอ เราก็ห่ามเราทำ มันผิด เเละผมเล่ามันออกมา เพียงเเต่สื่อสารไม่ชัด เเละทำเหมือนตัวเองไม่ได้มองว่ามันผิด ขออภัยกับการสือสารของตัวเองด้วยนะครับ

หลายทีเเล้วกับการพิมพ์สื่อสาารไม่ชัดเจน เลิกกับแฟนคนก่อนก็เพราะพิมสื่อสารไม่ชัดเจนเนี่ย ผมจะปรับปรุงครับ

ส่วนท่านที่บอกว่าตกใจว่าทำไมมานั่งคิดการโกงในมหาลัยตอนนี้ ถ้าคิดออกตอนนั้นไม่อยากนึก ก็เพราะผมไม่เคยคิดเลยไงครับ พอเจอข่าวนี้สิ่งเเรกที่เราต้องคิดคือคิดตามว่ามันทำยังไงถูกไหมครับ จิตวิทยาง่ายๆ ข่าวปล้นแบงค์ ข่าวฆาตกรรมแปลกๆ เหมือนกัน เราก็คิดตามตลอดเเหละ ว่ามันทำได้ไงยากขนาดนั้น ไม่ใช่คิดจะโกงนะครับ ขอบคุณครับ

ผมเข้าใจบางเรื่องที่คุณจะสื่อนะ แต่คุณใช้คำสื่อสารไม่โอเคหลายจุดเลย
0
0
the Smirnoff ตำนานแอดมิททิพย์ที่ยังมีลมหายใจ

http://www.soccersuck.com/boards/topic/2274921/1

BubbleOblue แค่โพสต์เบาๆ the Smirnoff ก็เสียทรงลงไปทรุด
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4436
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 13:17
ไม่รู้ แต่ส่วนตัวนะม1-6 ห้องผมจะไม่มีลอกหรือโกง เพราะเป็นห้องคิงมันแข่งกัน ทุกคนถูกสอนมาอ่ะว่าอย่าให้เพื่อนลอก
โรงเรียนผมเกรดมาจากทำรายงาน ส่งงาน75คะแนน สอบ25 ช่วงม.ปลายมีสอบสลับกับห้องอื่น ห้องอื่นแม่งมาขอดูเฉย

ตอนแรกผมก็ตกใจเพราะเกิดมาไม่เคยเจอ สุดท้ายโดนด่าขี้เหนียวมั่ง ไม่มีน้ำใจมั่ง แล้วโดนทั้งห้องอ่ะ
ผมอยากบอกคนลอกอ่ะว่าบางทีเด็กเรียนไม่ได้ขี้เหนียว แต่มันมาจากการเลี้ยงดู ถูกสอนเรื่องนี้มาแต่เด็ก

รอบข้างผมตั้งแต่ป1-ม3เป็นแบบนี้หมด เวลาทำข้อสอบจริงจัง คิดว่าการลอกแม่งเป็นเรื่องประหลาด
0
0
แข้งเจลีก
Status: ~~ ♡. (° ο°)~
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 6509
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 13:18
BubbleOblue พิมพ์ว่า:
champzaa8 พิมพ์ว่า:
อุ๊งอิ๊ง สอบปีก่อนผม ปีนึงนะ

ไอ้เรื่องโกงข้อสอบเอ็นทรานซ์ หลายคนเข้าใจว่าโกงยังไงอ่ะ

ปีนี้นที่มีประเด็น คือ ข้อสอบรั่ว กล่าวอ้างว่าอุ๊งอิ๊งได้ข้อสอบก่อนวันสอบ วันนึง

ซึ่งปกติสอบ จะมีชุด A B สลับกัน ซึ่งหลุดจริง ต้องจำคำตอบ ในความเป็นจริงยาก

นอกจากทุจริต คำตอบโพยเข้าไป ซึ่งไม่มีหลักฐาน และยาก เป็นคนดังย่อมโดนเพ่งเล็งได้ง่ายในห้องสอบ

เรื่องข้อสอบรั่ว มีทุกปี หลุดมาที่สอนพิเศษ ทุกปี เกร็งข้อสอบเก่งเกิ๊น 5555555

เรื่องโกง ไม่ควรเฉยๆ เพราะแม่งโกงตั้งแต่ออกข้อสอบ ยัน สอบ

และพวกที่เรียนพิเศษ ก็คือ กลุ่มที่สนับสนุนการทุจริต ปัญหาโจทย์การศึกษาที่รอคนมาแก้  

เดี๋ยวๆ เรียนพิเศษเนี่ยบางทีมันก็คือการที่เราอ่านเองไม่เข้าใจแล้วไปหาคนมาช่วยอธิบายนะ

ครูสอนพิเศษหลายๆคนเค้าก็เก็งข้อสอบจากปีก่อนๆ แล้วหยิบมาอธิบาย หยิบมาให้ทำ

มันกลายเป็นเรียนพิเศษคือสนับสนุนการทุจริตเลยหรอ  

ไม่ได้ว่าติวเตอร์ หรือ เด็กที่เรียนพิเศษ

ผมพิมพ์ไม่เคลียร์เอง คือ การที่เด็กเรียนพิเศษ เรียนเพื่อสอบเข้า เป็นสนับสนุนให้คลาสเรียนพิเศษ

หาข้อสอบมาสอน มาติวก่อน ซึ่งมักจะได้ยินสถาบันนี้ ติวข้อสอบแม่น ออกมาตรงเป๊ะๆกับที่เรียน

ซึ่งส่งผล ให้เกิดการทุจริตซื้อข้อสอบ เพื่อเคลมว่าฉันสอนดี ติวข้อสอบตรง มันเป็นทางอ้อมมากๆ

ขออภัยในความคิดส่วนตัวครับ

1
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2239
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 13:41
สอบหลังอุ๊งอิ๊งปีนึง มีข่าวลือมาหลายแบบมาก สมัยนั้นโซเชี่ยลยังไม่มี มีแค่ลือปากต่อปาก
ข้อสอบหลุดมาจาก อ.ปิง ดาว้อง ครูลิลลี่ ใครอีกวะเยอะแยะ
ก็แห่กันไปเรียนกันดิ สุดท้ายแม่งไม่เห็นตรงเลย
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: We are pedo and อินเซว alliances
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 12245
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 13:42
ถ้าถามเด็กจุฬารุ่นนั้น ทุกคนน่าจะตอบเหมือนกันหมด

555
2
0
google harriet robson injuries
Status:
เข้าร่วม: 19 Jul 2008
ตอบ: 9375
ที่อยู่: Sir Matt Busby Way, Old Trafford, Manchester, M16 0RA
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 13:57
เคสนี้ ผมสงสัยสุดทำไมไม่ส่งไปเรียนเมืองนอก ให้มาเรียนไทยทำไหมก็ไม่รู้ ต่อให้โกงไม่โกงแม่งก็มีแต่เสียกับเสีย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Jan 2023
ตอบ: 319
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 14:00
ถูกแบนแล้ว
Nesky พิมพ์ว่า:
shawnmitchy พิมพ์ว่า:
เฉยๆกับการโกงข้อสอบในระบบที่ผลชี้้วัดทางการศึกษาเป็นเเค่ตัวเลขหลักหน่วยเเละทศนิยมสองตำเเหน่ง
เมื่อผู้ใหญ่มองว่าเกรดสำคัญกว่าความรู้ ผมก็เคยโกง คิดว่าหลายคนก็เคย มทำหมดอะ ตอนม.ปลาย ทั้งให้ลูกอาจาราย์ที่เป็นเพื่อนแอบเอาข้อสอบมาเเจกกัน พักเที่ยงให้เพื่อนดูต้นทางเเล้วเขียนเฉลยใส่ขาโต๊ะเก้าอี้ตัวหน้าที่ผมสอบไว้ บางทีก็ปีนไปเขียนบนที่สูงๆ ไว้ให้ดูกันทั้งห้องสอบ ฯลฯ
ส่วนมหาลัย ผมว่ามันโกงกันยากนะ ยิ่งบางคณะอย่างตอนผมเรียน ผมเรียน นิติฯ ข้อสอบมนเป็นปรนัยหมด เเถมให้โอเพ่นบุ๊คได้อีก อันนี้นึกไม่ออกว่าจะโกงยังไง  

เด่วนะเฉย ๆ กับการโกงข้อสอบ  

เฉยๆกับการโกงข้อสอบ ตกใจ 1
มั่นใจว่าหลายคนก็ทำ ตกใจ 2
เลือกเรียน นิติ ตกใจ 3 << ข้อนี้ตกใจสุด โกงตั้งแต่เด็กแต่กลับเรียนนิติ  

นิติ = ทนาย = ?

รู้ๆกันอยู่
0
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2009
ตอบ: 648
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 14:05
[RE]อุ๊งอิ๊งโกงข้อสอบตอนอยู่ ฬ จริงไหม
เฉยๆกับการโกงข้อสอบในระบบที่ผลชี้้วัดทางการศึกษาเป็นเเค่ตัวเลขหลักหน่วยเเละทศนิยมสองตำเเหน่ง
เมื่อผู้ใหญ่มองว่าเกรดสำคัญกว่าความรู้ ผมก็เคยโกง คิดว่าหลายคนก็เคย มทำหมดอะ ตอนม.ปลาย ทั้งให้ลูกอาจาราย์ที่เป็นเพื่อนแอบเอาข้อสอบมาเเจกกัน พักเที่ยงให้เพื่อนดูต้นทางเเล้วเขียนเฉลยใส่ขาโต๊ะเก้าอี้ตัวหน้าที่ผมสอบไว้ บางทีก็ปีนไปเขียนบนที่สูงๆ ไว้ให้ดูกันทั้งห้องสอบ ฯลฯ
ส่วนมหาลัย ผมว่ามันโกงกันยากนะ ยิ่งบางคณะอย่างตอนผมเรียน ผมเรียน นิติฯ ข้อสอบมนเป็นปรนัยหมด เเถมให้โอเพ่นบุ๊คได้อีก อันนี้นึกไม่ออกว่าจะโกงยังไง  

ผมไม่เคยโกง และคิดว่าหลายคนก็ไม่ทำด้วย
ถ้าข้อสอบยังโกงได้ จะรักษากฎหมายได้ขนาดไหนครับแบบนี้
เปลี่ยนทัศนคติกับกลุ่มเพื่อนที่คบด่วนๆครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2008
ตอบ: 14036
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 14:08
ตอนนั้นมีการตั้งคณะกรรมการสอบ ดร.สุเมธ ตันติเวชกุล เลขาธิการมูลนิธิชัยพัฒนา เป็นประธานสอบ

ผลสรุปออกมาไม่มีข่อสอบรั่วครับ

https://mgronline.com/onlinesection/detail/9470000002304?fbclid=IwAR0OTRTxm5uL2xP0jNuiVpwOvfOOP4ejfmwQq5DLDDXNmhtr_Ie0q5Tjy-E

แก้ไขล่าสุดโดย Le Demon Rouge เมื่อ Mon Jan 30, 2023 14:08, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Nov 2014
ตอบ: 3952
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 14:10
อ.ที่เคยสอนอุ๊งอิ๊ง แกย้ายมาสอนที่ ม.ผม เคยเล่าให้ฟังว่า ไม่เข้าเรียนเลย
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3704
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 14:10
[RE]อุ๊งอิ๊งโกงข้อสอบตอนอยู่ ฬ จริงไหม
Park Yoo Hwon พิมพ์ว่า:
ถ้าถามเด็กจุฬารุ่นนั้น ทุกคนน่าจะตอบเหมือนกันหมด

555  

พอจะบอกได้ไหมครับเค้าตอบยังไงกัน ผมเองก็อยากรู้ว่าโกงจริงๆไหม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7633
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 14:20
คำถามวัดสติปัญญาและวิจารณญาณ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel