ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
อุ๊งอิ๊งโกงข้อสอบตอนอยู่ ฬ จริงไหม
จริง
???
ไม่จริง
???
คะแนนทั้งหมด: 186
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status: Estadio Santiago Bernabéu
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 1880
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 14:20
[RE: อุ๊งอิ๊งโกงข้อสอบตอนอยู่ ฬ จริงไหม]
ไนซ์คุง พิมพ์ว่า:
BubbleOblue พิมพ์ว่า:
เฉยๆกับการโกงข้อสอบในระบบที่ผลชี้้วัดทางการศึกษาเป็นเเค่ตัวเลขหลักหน่วยเเละทศนิยมสองตำเเหน่ง
เมื่อผู้ใหญ่มองว่าเกรดสำคัญกว่าความรู้ ผมก็เคยโกง คิดว่าหลายคนก็เคย มทำหมดอะ ตอนม.ปลาย ทั้งให้ลูกอาจาราย์ที่เป็นเพื่อนแอบเอาข้อสอบมาเเจกกัน พักเที่ยงให้เพื่อนดูต้นทางเเล้วเขียนเฉลยใส่ขาโต๊ะเก้าอี้ตัวหน้าที่ผมสอบไว้ บางทีก็ปีนไปเขียนบนที่สูงๆ ไว้ให้ดูกันทั้งห้องสอบ ฯลฯ
ส่วนมหาลัย ผมว่ามันโกงกันยากนะ ยิ่งบางคณะอย่างตอนผมเรียน ผมเรียน นิติฯ ข้อสอบมนเป็นปรนัยหมด เเถมให้โอเพ่นบุ๊คได้อีก อันนี้นึกไม่ออกว่าจะโกงยังไง  

เกรดสำคัญกว่าความรู้ เลยต้องโกงข้อสอบเพื่อให้เกรดดีมันคนเรื่องกันเลยนะ  

555 นั่นน่ะสิ แต่ตอนเรียนผมก็คิดจริงๆว่าจะตั้งใจไปทำไมก็ไมรุ้ ผมตั้งใจเเทบตาย
สุดท้ายก็เเพ้คนไปเรียนพิเศษกับอ.วิชานั้นๆ อยู่ดี เลยแอนตี้กับอะไรเเบบนี้ไปเลย  

เหมือนเพื่อนผมคนนึงเลย มันเก่งคณิตมาก(เอาจริงๆมันเก่งเกือบทุกวิชาแหละ)แต่ตอน ม.ปลายมันไปเรียนพิเศษกับอาจารย์คนนึงซึ่งในโรงเรียนเด็ก ม.ปลายเกือบทุกห้องต้องเรียนกับอาจารย์คนนี้ประมาณ 70-80%ได้เลย ผมเลยถามมันว่าเก่งขนาดนี้ทำไมต้องไปเรียนด้วย มันตอบผมว่าต้องเอาเกรดอ่ะผมได้ยินมันตอบนี้แบบ ได้แต่คิดว่าอะไรวะ
แก้ไขล่าสุดโดย Angelicsocx เมื่อ Mon Jan 30, 2023 14:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3025
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 14:20
[RE: อุ๊งอิ๊งโกงข้อสอบตอนอยู่ ฬ จริงไหม]
เอาตามตรง คือจะมาถามกมันแบบนี้ได้ด้วยหรอครับ

มีหลักฐานตัดพสินอะไรชัดเจน หรือร้องเรียนกันไหม ให้คนมากดโหวตว่าโกงจริงไม่จริง เป็นศาลเตี้ยตัดสิน

คนกดจริงคือมีหลักฐาน หรือคนกดไม่จริงมีหลักฐานไหม หรือความรู้สึกล้วนๆ

เป็นธรรมกันหน่อย เสียงลือเสียงเล่าอ้าง ดิสเครดิดคนอื่นผมว่ามันไม่แฟร์

ไม่ใช่เพราะว่าเป็นอุ้งอิ๊งนะ คือจะใครก็ตามไม่ควรโดนมากดโหวตงี้ไหม

1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 27 Jan 2015
ตอบ: 4899
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 14:24
ใกล้เลือกตั้งมันมันอย่างนี้นี่แหละ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 10643
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 14:38
แต่อีกคนไม่ได้เรียนเองมีพี่เลี้ยงค่อยทำงานให้ก็เรียนจบนะที่ ฬ เหมือนกัน
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 15 Dec 2005
ตอบ: 2363
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 14:54
เรื่องนี้มันไม่มีที่มาที่ไปที่ชัดเจน มันเป็นเรื่องสาดโคลนในเวทีการเมืองมากกว่า
0
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1840
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 15:23
เฉยๆกับการโกงข้อสอบในระบบที่ผลชี้้วัดทางการศึกษาเป็นเเค่ตัวเลขหลักหน่วยเเละทศนิยมสองตำเเหน่ง
เมื่อผู้ใหญ่มองว่าเกรดสำคัญกว่าความรู้ ผมก็เคยโกง คิดว่าหลายคนก็เคย มทำหมดอะ ตอนม.ปลาย ทั้งให้ลูกอาจาราย์ที่เป็นเพื่อนแอบเอาข้อสอบมาเเจกกัน พักเที่ยงให้เพื่อนดูต้นทางเเล้วเขียนเฉลยใส่ขาโต๊ะเก้าอี้ตัวหน้าที่ผมสอบไว้ บางทีก็ปีนไปเขียนบนที่สูงๆ ไว้ให้ดูกันทั้งห้องสอบ ฯลฯ
ส่วนมหาลัย ผมว่ามันโกงกันยากนะ ยิ่งบางคณะอย่างตอนผมเรียน ผมเรียน นิติฯ ข้อสอบมนเป็นปรนัยหมด เเถมให้โอเพ่นบุ๊คได้อีก อันนี้นึกไม่ออกว่าจะโกงยังไง  

เดี๋ยวๆ ปรนัย คือ ข้อกา อัตนัย คือ ข้อเขียน นิติ ต้องสอบเป็นอัตนัยอยู่แล้ว
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: เชียร์แมนยูทีมเดียว
เข้าร่วม: 08 Jun 2022
ตอบ: 2465
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 15:26

คงภูมิใจมากนะ เก่งจัง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1840
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 15:36
Park Yoo Hwon พิมพ์ว่า:
ถ้าถามเด็กจุฬารุ่นนั้น ทุกคนน่าจะตอบเหมือนกันหมด

555  

ไม่ต้องเถียงกันให้วุ่นวาย ถามเด็กจุฬารุ่นนั้นดีกว่า
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Don't give a f
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 4850
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 15:52
หลายๆเรื่องแม่งก็แพร่มทั้งนั้นแหละสมัยนั้นไม่มีหลักฐานอะไรเลยเหมือนเรื่องคอนกรีตอะ
แล้วมีอยู่อันนึงแต่เกิดสมัยผมเด็กๆนะไม่รู้ว่าตอนนั้นเป็นไงคือปีใหม่แต่ไปทำงานเพราะเลื่อนวันหยุดเพื่อให้เมียตัวได้ซื้อขายหุ้นหรืออะไรประมาณนี้แหละเห็นเพจอีกฝ่ายนึงยังพูดถึงกันเรื่อยๆเลยว่าปีใหม่แล้วยังต้องไปทำงานครั้งแรกในชีวิต
ด้วยความที่สงสัยเลยไปเปิดหาดูปรากฏปีนั้นปี46วันที่31เป็นวันพุธแล้วมันจะไม่ลงล๊อคหยุดยาวต่อเนื่องเพราะวันที่1คือพฤหัสกลายเป็นต้องมาทำงานวันที่2แล้วค่อยหยุดเสาร์อาทิตย์ คือแต่ละอย่างนี่แทบจะปั้นน้ำเป็นตัวเลยเอาซะสำนึกกับคุณทักษิณแทบจะไม่ทันอยู่ละด้วยความที่อยู่ใต้แล้ว ปชป. แม่งเป่าหูมาแต่เด็กเลยกะขอโทษด้วยใส่คะแนนให้หน่อย

เพิ่มเติมด้วยบทความอย่างเป็นทางการ
https://www.area.co.th/thai/area_announce/area_press.php?strquey=press_announcement5804.htm
แก้ไขล่าสุดโดย Tommy Charlotte Jax Shelb เมื่อ Mon Jan 30, 2023 15:53, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 515
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 15:54
ตอนเข้าผมไม่รู้ แต่ถ้าเป็นตอนเรียนนี่ไม่น่าจะโกงได้เเล้วครับ คณะรัฐศาสตร์ข้อสอบอัตนัยแทบทุกวิชาตั้งแต่ปี 1 เทอม 1 เลย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 567
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 15:59
ถ้าถามว่าเป็นโพยมาเป็นข้อเลยรึเปล่า ไม่มีครับ

แต่แค่มีอาจารย์มาช่วยติวให้แค่นั้นเองครับ

ถ้าแบบนี้ผมถือว่าไม่โกงถูกต้องใช่มั้ยครับ?
0
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 605
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 16:38
เรื่องการโกง ต่อให้ข้อสอบเป็นแบบช้อย เขียน หรืออะไรก็ตามมันโกงได้หมดแหละ

อย่างถ้าเป็นข้อเขียน
ขอยกตัวอย่างคณิตศาสตร์ที่ชัดสุด มันอาจจะยากมากๆที่จะลอกแบบทั้งหน้าได้ แต่หลายๆข้อแค่แอบดูเพื่อนว่าใช้สูตรไหนในการทำข้อนั้นๆก็ช่วยได้เยอะแล้วครับ หรือจำสูตรไม่ได้แล้วพกโพยอะไรแบบนั้น

ผมว่าหลายๆคนก็น่าจะเคยเจอเหตุการณ์ที่ ตอนสอบลืมอะไรบางอย่างที่สำคัญมากๆสำหรับการสอบนะ นั่งนึกสูตรอยู้ว่ามันคือมันคือยกกำลัง 2 หรือ 3 กันแน่ หรือลืมอะไรบางอย่างที่อาจจะเป็นแค่คำๆเดียวหรือประโยคๆเดียว แต่มันสามารถต่อยอดเขียนข้อสอบได้อีกครึ่งหน้า แต่จำไม่ได้เลยต้องจำใจตอบแบบอื่นแทนอะไรแบบนั้น
จะเห็นว่าแค่เรารู้เพิ่มอีกนิดเดียวเราก็ต่อยอดทำข้อสอบได้เยอะแล้วครับ ดังนั้นข้อเขียนก็ถือว่าลอกกันได้ครับ

ส่วนเรื่องถามว่าเค้าคนนั้นโกงไหม ผมไม่รู้ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย neokurotama เมื่อ Mon Jan 30, 2023 16:41, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2006
ตอบ: 21559
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 16:47
รอ ประกาศยุบสภา เดินหน้าหาเสียงกันเมื่อไหร่ เด่วมีขาประจำมาชำระประวัติศาสตร์ให้เอง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Jun 2022
ตอบ: 504
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 17:17
เค้าไม่ได้โกงข้อสอบ แค่อาจจะได้มาก่อน
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 21869
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 17:35
อุ๊งอิ๊งโกงข้อสอบตอนอยู่ ฬ จริงไหม
เห้ย โลกสวยเกิน ผมว่าหลายๆคนก็เคยทำปะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel