ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
อุ๊งอิ๊งโกงข้อสอบตอนอยู่ ฬ จริงไหม
จริง
???
ไม่จริง
???
คะแนนทั้งหมด: 186
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 May 2021
ตอบ: 891
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 12:36
[RE: อุ๊งอิ๊งโกงข้อสอบตอนอยู่ ฬ จริงไหม]
artbar พิมพ์ว่า:
ผมน่าจะเรียนคนละคณะกับเค้านะ แต่ถามว่ามหาลัยมันโกงมันลอกกันได้ด้วยหรอ

ข้อเขียนทั้งนั้น นั่งก็โคตรไกล อาจารย์ก็มีหลายคน ไหนจะจิตสำนึก คือมัธยมลอกดันแม่งปกติ แต่มหาลัยไม่น่ามีนะ

ยืนยันว่ามหาลัยมีเยอะครับ หลายๆอย่างทำได้อิสระกว่าตอนมัธยมด้วยซ้ำ

คนที่ลอกมาตลอดตอนมัธยมใช่ว่าพอขึ้นมามหาลัยปุ๊ปจะเปลี่ยนตัวเองทันทีนะครับ

แต่ต่างกันตรงที่โทษของมหาลัยหนักกว่าระดับโรงเรียนเยอะครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
the Smirnoff ตำนานแอดมิททิพย์ที่ยังมีลมหายใจ

http://www.soccersuck.com/boards/topic/2274921/1

BubbleOblue แค่โพสต์เบาๆ the Smirnoff ก็เสียทรงลงไปทรุด
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4337
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 12:38
[RE]อุ๊งอิ๊งโกงข้อสอบตอนอยู่ ฬ จริงไหม
ไนซ์คุง พิมพ์ว่า:
เฉยๆกับการโกงข้อสอบในระบบที่ผลชี้้วัดทางการศึกษาเป็นเเค่ตัวเลขหลักหน่วยเเละทศนิยมสองตำเเหน่ง
เมื่อผู้ใหญ่มองว่าเกรดสำคัญกว่าความรู้ ผมก็เคยโกง คิดว่าหลายคนก็เคย มทำหมดอะ ตอนม.ปลาย ทั้งให้ลูกอาจาราย์ที่เป็นเพื่อนแอบเอาข้อสอบมาเเจกกัน พักเที่ยงให้เพื่อนดูต้นทางเเล้วเขียนเฉลยใส่ขาโต๊ะเก้าอี้ตัวหน้าที่ผมสอบไว้ บางทีก็ปีนไปเขียนบนที่สูงๆ ไว้ให้ดูกันทั้งห้องสอบ ฯลฯ
ส่วนมหาลัย ผมว่ามันโกงกันยากนะ ยิ่งบางคณะอย่างตอนผมเรียน ผมเรียน นิติฯ ข้อสอบมนเป็นปรนัยหมด เเถมให้โอเพ่นบุ๊คได้อีก อันนี้นึกไม่ออกว่าจะโกงยังไง  

ช่วยลบความคิดว่าการทำสิ่งแย่ๆ แล้วจะไม่รู้สึกผิด
ช่วยลบความคิดว่าคนหลายๆ คนทำสิ่งแย่ๆ แล้วไม่ผิด

แล้วอย่าสอนหรือเผยแพร่แนวคิดสองข้อข้างบนให้คนอื่นๆ หรือกระทั่งคนในครอบครัวด้วย มันไม่มีอะไรถูกต้อง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6060
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 12:38
[RE: อุ๊งอิ๊งโกงข้อสอบตอนอยู่ ฬ จริงไหม]
Nesky พิมพ์ว่า:
shawnmitchy พิมพ์ว่า:
เฉยๆกับการโกงข้อสอบในระบบที่ผลชี้้วัดทางการศึกษาเป็นเเค่ตัวเลขหลักหน่วยเเละทศนิยมสองตำเเหน่ง
เมื่อผู้ใหญ่มองว่าเกรดสำคัญกว่าความรู้ ผมก็เคยโกง คิดว่าหลายคนก็เคย มทำหมดอะ ตอนม.ปลาย ทั้งให้ลูกอาจาราย์ที่เป็นเพื่อนแอบเอาข้อสอบมาเเจกกัน พักเที่ยงให้เพื่อนดูต้นทางเเล้วเขียนเฉลยใส่ขาโต๊ะเก้าอี้ตัวหน้าที่ผมสอบไว้ บางทีก็ปีนไปเขียนบนที่สูงๆ ไว้ให้ดูกันทั้งห้องสอบ ฯลฯ
ส่วนมหาลัย ผมว่ามันโกงกันยากนะ ยิ่งบางคณะอย่างตอนผมเรียน ผมเรียน นิติฯ ข้อสอบมนเป็นปรนัยหมด เเถมให้โอเพ่นบุ๊คได้อีก อันนี้นึกไม่ออกว่าจะโกงยังไง  

เด่วนะเฉย ๆ กับการโกงข้อสอบ  

เฉยๆกับการโกงข้อสอบ ตกใจ 1
มั่นใจว่าหลายคนก็ทำ ตกใจ 2
เลือกเรียน นิติ ตกใจ 3 << ข้อนี้ตกใจสุด โกงตั้งแต่เด็กแต่กลับเรียนนิติ  

ตกใจ 4 นึกไม่ออกว่าจะโกงยังไง ถ้านึกออกนะไม่อยากจะคิด
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ขายวิญญาณให้ยูไนเต็ด
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 11816
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 12:39

เลือกเรียน นิติ ตกใจ 3 << ข้อนี้ตกใจสุด โกงตั้งแต่เด็กแต่กลับเรียนนิติ  

ผมว่าถ้าไม่โลกสวยเกินไป สมัยมัธยมมีทุกโรงเรียนเเหละมั้งครับ ต่ำๆก็ต้องมีลอกเพื่อนมั่ง ลอกก็โกงเเล้วละ ถามเพื่อนก็โกง
เเต่สมัยมหาลัยผมไม่ได้ทำนะครับ เพราะไม่เจออะไรเเบบที่มัธยมเจอ เช่นพวกไปเรียนพิเศษกับอ.วิชานั้นๆ ได้เกรดดีกว่าคนอื่น ได้เห็นข้อสอบก่อน มหาลัยผมค่อนข้างแฟร์ แฟร์มาแฟร์กลับ ไม่แฟร์มาผมก็ไม่แฟร์กลับอะครับ ง่ายๆ
อีกอย่าง มหาลัยไม่น่ามีวิธีโกงมั้งครับ นั่งนึกมาตั้งเเต่อ่านกระทู้นี้ยังนึกไม่ออก ว่าจะทำยังไง
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
ChZ
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 26 Apr 2009
ตอบ: 4901
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 12:39
[RE]อุ๊งอิ๊งโกงข้อสอบตอนอยู่ ฬ จริงไหม
ผมว่าน่าจะเข้าใจกันผิดนะ ลูกสาวเค้าไม่ได้โดนนินทาเรื่องโกงตอนเข้าไป ฬ แล้ว เค้าโดนเรื่องได้รับข้อสอบเอ็นทรานซ์ก่อนวันสอบจริง ตอนนั้นรู้สึกเหมือนพ่อควบ รมต.ศึกษาด้วย
ส่วนคนที่โดนจับได้ว่าแอบพกโพยเข้าไปอ่ะคือลูกชาย โดนจับได้เลย มหาลัยก็ลงโทษตามกฎระเบียบไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
Status: ขายวิญญาณให้ยูไนเต็ด
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 11816
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 12:40

ตกใจ 4 นึกไม่ออกว่าจะโกงยังไง ถ้านึกออกนะไม่อยากจะคิด  

ตกใจ4 นี่เก็บไปเถอะครับ ไม่เคยคิดจะโกง เพราะไม่เคยคิดตอนเรียน(มหาลัย)
พอมีกระทู้นี้ ผมถึงต้องมานั่งคิด ว่ามันทำได้ด้วยเหรอไงครับ ก่อนที่จะเชื่อต้นทาง ก็ต้องคิดก่อนว่าต้นทางจริงไหม
ส่วนตอนเด็กก็ตามที่ทุกท่านว่านั่นเเหละ มันไม่มีอะไรถูก ผมไม่ชอบคณิต เปิดเทอมมาผมก็เดินไปหาอาจารย์ ขอไม่เรียนเฉยๆ ติด0เลยได้ไหมครับ อยากเอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่า

แก้ไขล่าสุดโดย ไนซ์คุง เมื่อ Mon Jan 30, 2023 12:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 06 Feb 2010
ตอบ: 5777
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 12:42
5555555 อาการหนักนะ เฉยๆกับการโกงสอบ

0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 2790
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 12:43
ตรรกะเพี้ยนจัดเฉยๆกับการโกงข้อสอบ ถ้ามีลูก แล้วลูกโดนโกงข้อสอบบ้างเพื่อที่จะเข้่าเรียนต่อสักที่นึง คงรู้สึกเฉยๆได้แหละ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Mar 2022
ตอบ: 5228
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 12:45
ถูกแบนแล้ว
ถ้าให้โกงในห้องสอบหลายๆคนเป็นไปไม่ได้หรอกครับ

แต่ถ้าโกงนอกรอบ อาจารย์รู้เห็นอันนี้ไม่รู้
0
0
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27654
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 12:45
ต้องบอกว่า ไม่แปลกใจ กับที่มีการโกงข้อสอบจะถูกกว่ามั้ง
0
0
Manchester UTD - Chiangrai UTD
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3671
โกงข้อสอบยังไงให้ได้เกียรตินิยม
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 17 Apr 2009
ตอบ: 8000
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 12:46
เพราะแม้วแน่เลยยย
0
0
แข้งเจลีก
Status: ~~ ♡. (° ο°)~
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 6509
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 12:52
อุ๊งอิ๊ง สอบปีก่อนผม ปีนึงนะ

ไอ้เรื่องโกงข้อสอบเอ็นทรานซ์ หลายคนเข้าใจว่าโกงยังไงอ่ะ

ปีนี้นที่มีประเด็น คือ ข้อสอบรั่ว กล่าวอ้างว่าอุ๊งอิ๊งได้ข้อสอบก่อนวันสอบ วันนึง

ซึ่งปกติสอบ จะมีชุด A B สลับกัน ซึ่งหลุดจริง ต้องจำคำตอบ ในความเป็นจริงยาก

นอกจากทุจริต คำตอบโพยเข้าไป ซึ่งไม่มีหลักฐาน และยาก เป็นคนดังย่อมโดนเพ่งเล็งได้ง่ายในห้องสอบ

เรื่องข้อสอบรั่ว มีทุกปี หลุดมาที่สอนพิเศษ ทุกปี เกร็งข้อสอบเก่งเกิ๊น 5555555

เรื่องโกง ไม่ควรเฉยๆ เพราะแม่งโกงตั้งแต่ออกข้อสอบ ยัน สอบ

และพวกที่เรียนพิเศษ ก็คือ กลุ่มที่สนับสนุนการทุจริต ปัญหาโจทย์การศึกษาที่รอคนมาแก้
1
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2009
ตอบ: 7887
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 12:58

ผมว่าถ้าไม่โลกสวยเกินไป สมัยมัธยมมีทุกโรงเรียนเเหละมั้งครับ ต่ำๆก็ต้องมีลอกเพื่อนมั่ง ลอกก็โกงเเล้วละ ถามเพื่อนก็โกง
เเต่สมัยมหาลัยผมไม่ได้ทำนะครับ เพราะไม่เจออะไรเเบบที่มัธยมเจอ เช่นพวกไปเรียนพิเศษกับอ.วิชานั้นๆ ได้เกรดดีกว่าคนอื่น ได้เห็นข้อสอบก่อน มหาลัยผมค่อนข้างแฟร์ แฟร์มาแฟร์กลับ ไม่แฟร์มาผมก็ไม่แฟร์กลับอะครับ ง่ายๆ
อีกอย่าง มหาลัยไม่น่ามีวิธีโกงมั้งครับ นั่งนึกมาตั้งเเต่อ่านกระทู้นี้ยังนึกไม่ออก ว่าจะทำยังไง  

ผมเข้าใจท่านนะ ผมจะไม่อะไรเลยถ้าท่านเลือกเรียนอย่างอื่นถ้าไม่ใช่นิติ

ส่วนเรื่องเรียนพิเศษแล้วได้คะแนนดี มันก็เป็นปัญหาเชิงโครงสร้าง+ทุนนิยม อะนะ ผมมั่นใจว่าถ้าเก่งจริงก็ไม่จำเป็นต้องโกง หรือ ติวอะ ในชีวิตผมเห็นเยอะแยะ (ผมเรียนในกทม.)

ส่วนการโกง มันโกงได้ตั้งแต่เด็กยันแก่หละครับ มหาลัยก็โกงได้ครับถ้าคุณมีเงิน แต่ปัญหาคือถ้าโดนจับได้แล้วกฏหมายต้องลงโทษคนจะได้ไม่กล้าทำ ถ้าคนใช้กฏหมายโกงซะเองสังคมมันจะไปยังไงต่อละครับนี่

ผมอาจจะโลกสวยไปมั้งในมุมมองท่าน
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2008
ตอบ: 4997
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 13:00
อุ๊งอิ๊งโกงข้อสอบตอนอยู่ ฬ จริงไหม
อยู่ที่จิตสำนึกแหละมั้งเรื่องทุจริต
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel