ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Nov 2022
ตอบ: 277
โพสเมื่อ: Sun Jan 22, 2023 13:17
ถูกแบนแล้ว
หลังเกมUFC10ดาว Hill -Teixiera
โคตรมัน มันไม่ใช่การต่อสู้ มันคือสงคราม

กราบหัวใจGlove

ปล.นักมวยไทยที่เพิ่งชกชนะในONEแล้วคิดว่าตัวเองเก่ง ที่ทำท่ายิงปืนกล

มาชกรายการนี้ก็ดีนะครับ จะได้รู้ว่าของจริง เวลาโดนลากลงพื้นเป็นยังไง

ทดสอบช่วงล่างคุณหน่อยว่า แน่นพอ ที่จะ Defend Take Downไหม หรือจะตีเข่าเสยคางก็ได้นะครับ

เวลาที่เขาพุ่งมาเทค

แก้ไขล่าสุดโดย Petch69 เมื่อ Sun Jan 22, 2023 13:28, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1973
โพสเมื่อ: Sun Jan 22, 2023 18:33
Top Comment [RE]หลังเกมUFC10ดาว Hill -Teixiera
Petch69 พิมพ์ว่า:
ลูกาเก้อ พิมพ์ว่า:
ถ้าพาดพิงน้องโอ๋ คนนี้เค้าเก่งมวยไทยของจริง

ให้พวก UFC มาต่อยกติกามวยไทยผมว่าก็โดนเหมือนกันแหละ

คนถนัดคนละแขนง

จะยกย่องอะไรไม่จำเป็นต้องกดอย่างอื่นลงมาครับ  

ถ้าแน่จริง ก็ไปUFCสิครับ

ในเมื่อ UFCให้ใช้มวยไทยได้เต็มรูปแบบ ใช้ได้ทุกอย่างหมัดเท้าเข่าศอก

วัดกันไปเลย ใครเป็น "นักสู้" ที่เก่งกว่ากัน

แต่คุณกลับบอกจะให้เอาพวกUFCมาต่อยมวยไทย

แต่มวยไทยให้ใช้ได้แค่ ท่ายืน ไม่ให้ปล้ำ ไม่ให้ทุ่ม ไม่ให้จับล๊อค ไม่ให้รวบขา เวลาล้มห้ามซ้ำ UFCล้มซ้ำได้นะครับ

ตลกครับ ถ้าคนที่คุณอ้างถึงเก่งจริง ไปชก UFC ก็วางแข้งเข้าชายโครงไปสิครับ พวกนักสู้UFCก็คงจุก

ภาษามวยเรียกว่ายุบ ก็คงจะเข้ามา เทคดาวน์ไม่ได้

เหมือนการต่อสู้ข้างถนน คุณจะยืนสู้หรือนอนสู้ก็ได้ ขอให้ชนะคู่ต่อสู้พอ ซึ่งเป็นนิยามของUFC

#ไม่ได้กด แต่แค่พูดความจริง อย่าชาตินิยมกันเกินไป  

เห็นพิมพ์ซะยาวนึกว่าอะไร ที่แท้พวกเบียว MMA นี้เอง

ผมไม่ได้ชาตินิยมมวยไทยอะไรขนาดนั้น แต่คำพูดคุณมันดูถูกคนอื่น

แล้วจะให้แน่จริงไปต่อยนี้มาบอกผมทำไม ไปบอกนักมวยโน้นอย่ามาเอ๋อใส่ขอร้อง55555

ผมแค่บอกว่าคุณสามารถอวย mma โดยไม่มากดคนอื่น เลิกเบียวซะนะ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6609
โพสเมื่อ: Sun Jan 22, 2023 19:17
Top Comment [RE: หลังเกมUFC10ดาว Hill -Teixiera]
ผมไม่เข้าใจตรงไปแขวะน้องโอ๋เพื่ออะไรอ่ะครับ เค้าทำท่ายิงเพราะตอนชั่งน้ำหนัก รามาซานอฟมันทำท่ายิงปืนก่อน

จะอวย UFC ก็อวยไปครับ ไม่ต้องมาแขวะ ไม่สร้างสรรค์ เลอะเทอะ ถ้า UFC มีมวยไทยหรือคิกบ็อกซิ่งผมว่าได้เห็นคนไทยแน่ๆครับ

ให้นักมวยไทยไปต่อย MMA กับมืออาชีพมันก็ต้องเสียเปรียบอยู่แล้ว เพราะเค้าไม่ได้ฝึกท่านอน
ให้นักมวย MMA มาต่อยมวยไทย ผมว่าก็สู้มวยไทยยากเหมือนกัน
ดูเคสรถถัง กับDJ ก็ได้ ตอนยกมวยไทยก็เห็นอยู่ว่า ถ้ายืนสู้รถถังเอาอยู่ แต่พอเปลี่ยนเป็น MMA แล้วก็ตามที่เห็น

ตรรกกะคุณแม่งโคตรพังอ่ะบอกเลย เลอะเทอะ

ผมดูทั้ง มวยไทย UFC ผมดูหมด ไม่ต้องมาแขวะว่าผมไม่เคยดูไอ้นั่นไอ้นี่ แต่ไม่เคยคิดจะไปดูถูกอะไรเลย พิ้นฐานมันคือการต่อสู้เหมือนกันก็จริง แต่การเข้าทำ การจบมันไม่เหมือนกัน ฝึกมาก็ต่างกัน ผม respect ทั้งสอง และผมแยกแยะเป็น
แก้ไขล่าสุดโดย Mcgerret เมื่อ Sun Jan 22, 2023 19:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26192
โพสเมื่อ: Sun Jan 22, 2023 13:25
[RE: หลังเกมUFC10ดาว Hill -Teixiera]
ลุงไม่โหดเหมือนตอนเจอจิริเลย พอลงพื้นไม่ได้ก็ยับหมาเลยวันนี้
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2009
ตอบ: 1142
โพสเมื่อ: Sun Jan 22, 2023 14:33
[RE: หลังเกมUFC10ดาว Hill -Teixiera]
แหมก็พูดดูถูกมวยไทยเกินไป

UFC ห้ามเตะท้ายทอย หรือ แถวกระดูกสันหลัง อยู่ๆจะไปจระเข้ฟาดหาง หรือ ศอกลงท้ายทอย แบบพวกฤาษีบดยา หรือ พระรามน้าวศร เหมือนมวยไทยไม่ได้

ลองไม่ห้ามดิ หึๆ

กติกามวยไทย มันห้ามท่าอันตราย แบบพวก หลักเพชร แต่ UFC ความเห็นผม ท่านี้ น่าจะทำได้
แต่ หนุมานฟาดกุมภกัณฑ์ ทำไม่ได้ เพราะติดเรื่องโจมตีท้ายทอย

มวยไทยไม่ได้ห้ามโจมตีท้ายทอย กระดูกสันหลัง ลูกกระเดือก เหมือน UFC

ถ้าเจอกันจริงๆ แล้วไม่ห้าม

ผมว่า UFC น่าจะไม่รอด

ส่วนกติกาอื่นๆ พวก จิกผม ถือว่า หยวนๆ มวยไทยไม่ได้ห้ามชัดๆ แต่ปกติใส่นวม จิกไม่ได้ หรือถ้าเป็นมวยคาดเชือก ก็ไปบังคับจากแม่ไม้มวยไทย แทน (หมัด เข่า ศอก)

กับอีกปัจจัยคือ มวยไทย ต้องไปหัดแก้ทาง มวยล็อคอีก 2-3 ปี กว่าจะเก่ง
มวยไทยกว่าจะมีชื่อ ยืนแถวหน้าก็ 25 แล้ว ไปหัดแก้มวยล็อคอีก 2-3 ปี ไปชกหากินได้ก็ 28 ก็ถือว่าอายุไม่น้อยแล้ว

ถ้าผลตอบแทนมันคุ้มค่า ก็อาจจะมีนักมวยไทย ที่อายุไม่มากไปชก UFC ไม่ใช่ไปชกตอนแก่ หาเงินเกษียณ

ตัวอย่างคือ แรมบ้า สมเดช ตอนแรก ก็แพ้มวยล็อค แต่พอเรียนแก้ทางแล้ว แกไม่แพ้ยาวๆเลยนะ

1
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jan 22, 2023 16:23
[RE]หลังเกมUFC10ดาว Hill -Teixiera
ถ้าพาดพิงน้องโอ๋ คนนี้เค้าเก่งมวยไทยของจริง

ให้พวก UFC มาต่อยกติกามวยไทยผมว่าก็โดนเหมือนกันแหละ

จะยกย่องอะไรไม่จำเป็นต้องกดอย่างอื่นลงมาครับ
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jan 22, 2023 17:48
ถูกแบนแล้ว

พูดแบบนี้แปลว่า ไม่เคยดู UFC UFCคือสถาบันMMAที่ดีที่สุดในโลก เปรียบเป็นฟุตบอลก็คือพรีเมียร์ลีก

MMAคืออะไร คือการต่อสู้ที่จำลองมาให้ใกล้เคียงการต่อสู้ข้างถนนมากที่สุด วัดกันว่า ใครเป็น"นักสู้"ที่เก่งที่สุด

ถ้าคิดว่ามวยไทยแน่พอ ก็ไปลองของจริงที่UFCดู เพราะ UFC ให้ใช้มวยไทยเต็มรูปแบบ หมัดเท้าเข่าศอกได้หมด

แต่มวยไทย ไม่ให้ TAKE-DOWN ไม่ให้ ปล้ำ ไม่ให้ขัดขา ไม่ให้หักล๊อค ไม่ให้ Submission

ถ้าเหลี่ยมตัวคุณดีพอ ฐานล่างแน่นพอ แข้งหนักพอ

ก็หวดเข้าไปสิ พวก Khabib , Makhachev ก็คงอิ่มแข้ง จุก ไม่สามารถTake Downได้

รถถัง เป็นตัวอย่างที่ดีที่สุด ลองไปหาไฟต์ที่เจอกับ D.J.ดู

ไม่ได้กดและไม่ได้ยกย่อง แค่พูดความจริง อย่าชาตินิยมเกินไปครับ

2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jan 22, 2023 18:07
ถูกแบนแล้ว
bbbank พิมพ์ว่า:
แหมก็พูดดูถูกมวยไทยเกินไป

UFC ห้ามเตะท้ายทอย หรือ แถวกระดูกสันหลัง อยู่ๆจะไปจระเข้ฟาดหาง หรือ ศอกลงท้ายทอย แบบพวกฤาษีบดยา หรือ พระรามน้าวศร เหมือนมวยไทยไม่ได้

ลองไม่ห้ามดิ หึๆ

กติกามวยไทย มันห้ามท่าอันตราย แบบพวก หลักเพชร แต่ UFC ความเห็นผม ท่านี้ น่าจะทำได้
แต่ หนุมานฟาดกุมภกัณฑ์ ทำไม่ได้ เพราะติดเรื่องโจมตีท้ายทอย

มวยไทยไม่ได้ห้ามโจมตีท้ายทอย กระดูกสันหลัง ลูกกระเดือก เหมือน UFC

ส่วนกติกาอื่นๆ พวก จิกผม ถือว่า หยวนๆ มวยไทยไม่ได้ห้ามชัดๆ แต่ปกติใส่นวม จิกไม่ได้ หรือถ้าเป็นมวยคาดเชือก ก็ไปบังคับจากแม่ไม้มวยไทย แทน (หมัด เข่า ศอก)

กับอีกปัจจัยคือ มวยไทย ต้องไปหัดแก้ทาง มวยล็อคอีก 2-3 ปี กว่าจะเก่ง
มวยไทยกว่าจะมีชื่อ ยืนแถวหน้าก็ 25 แล้ว ไปหัดแก้มวยล็อคอีก 2-3 ปี ไปชกหากินได้ก็ 28 ก็ถือว่าอายุไม่น้อยแล้ว

ถ้าผลตอบแทนมันคุ้มค่า ก็อาจจะมีนักมวยไทย ที่อายุไม่มากไปชก UFC ไม่ใช่ไปชกตอนแก่ หาเงินเกษียณ

ตัวอย่างคือ แรมบ้า สมเดช ตอนแรก ก็แพ้มวยล็อค แต่พอเรียนแก้ทางแล้ว แกไม่แพ้ยาวๆเลยนะ

คุณพูดได้เพ้อเจ้อมาก คุณพูดแบบนี้ แปลว่าคุณไม่เคยดู UFCด้วยซ้ำ

1 UFC ห้ามเตะท้ายทอย หรือ แถวกระดูกสันหลัง อยู่ๆจะไปจระเข้ฟาดหาง หรือ ศอกลงท้ายทอย แบบพวกฤาษีบดยา หรือ พระรามน้าวศร เหมือนมวยไทยไม่ได้

ตอบ :สงสัยคุณคงดูองค์บากมากเกินไป ไอจระเข้ฟาดหาง ฤาษีบดยาที่คุณว่า
"ทุกวันนี้" มวยไทยที่ชกกันจริงๆ ไม่เอาแบบมวยโชว์หรือมวยละคร เอาเวทีมาตรฐานเช่น ราชดำเนินหรือลุมพินี มีนักมวยไทยคนไหนใช้บ้างไหม ถ้ามีผมขอคลิปหน่อย แล้วกรุณาใช้สมองในการพิมพ์นิดนึงครับ
ไอจระเข้ฟาดหางเนี่ย โอกาสได้ผลถึงน๊อค %มันมีน้อยมากๆๆ เค้าถึงไม่มีใครใช้กัน ถ้าใช้แล้วคู่ต่อสู้หลบได้ เจอคู่ต่อสู้สวน ก็จบ ภาษามวยไทยเรียกว่าเสียรูปเสียทรง ,

ส่วนไอฤาษีบดยา หรือวิ่งเข้ามากระโดดศอกปักกลางหัว คุณดูหนังมากไปรึเปล่าครับ คิดว่านักสู้ MMAเค้าไม่มีขาหลบหลีก หรือตั้งการ์ดบังหรือไง แหมทำอย่างกับเป็น The Rock WWE ไปได้

UFCสมัยแรกๆ เวลาเทคดาวน์คู่ต่อสู้ลงไปแล้ว อนุญาตให้เอาหัวโขก ได้ด้วยซ้ำไป ห้ามแค่2อย่าง คือลูกกระเดือกกับจิ้มตา สมัย Royce Gracie , Dan Severn สมัยนั้นยังเป็น UBCอยู่เลย ยังไม่เป็นTRUEด้วยซ้ำ

2 มวยไทยไม่ได้ห้ามโจมตีท้ายทอย กระดูกสันหลัง ลูกกระเดือก เหมือน UFC

ตอบ : โคตรมั่ว มวยไทย5ยกเต็มรูปแบบ เอาเวทีมาตรฐานอย่างราชดำเนิน ลุมพินี ห้ามโจมตีท้ายทอย ห้ามโจมตีลูกกระเดือก ถ้ามี ผมขอคลิปหน่อย ไม่เอาแบบเด็กแว้นซ์จัดชกกันเองนะ

แล้วกระดูกสันหลังที่อ้าง คุณรู้จักคำว่า Ground-and-poundไหม คืออะไร ก็คือการจับคู่ต่อสู้ยกขึ้นมา

แล้วทุ่มอัดลงไปกับพื้น โดยทิ้งน้ำหนักตัวอัดลงไปตาม ดังนั้น อย่ามาอ้างเรื่องกระดูกสันหลัง มันฟังดูเด็กน้อย

อ่อ ที่พูดมา เหมือนพยายามจะสื่อว่ามวยไทยโหดกว่า แต่รู้อะไรไหม มวยไทยล้มห้ามซ้ำ UFCล้มซ้ำได้ เอาเท้ากระทืบหน้า ตอนล้มอยู่ก็ได้นะ

3 แรมบ้า สมเดช สถาบันMMA ที่เจ้าตัวชก คือสถาบันไหนครับ เกรดอะไร มีถ่ายทอดสดไหมยังไม่รู้เลยว่ามีรึเปล่า

ถ้าเปรียบเป็นฟุตบอลก็ประมาณ

ลีกเวียดนาม จะเอาไปเทียบUFC ซึ่งเป็นพรีเมียร์ลีกแห่งMMAได้ยังไง ฟังดูแล้วตลกครับ

4 ลองดูรถถังเป็นตัวอย่างครับ ที่ชกกับ Demetrious Johnson

ที่ยกแรกใช้กติกามวยไทย ยกสองใช้กติกา MMA

คุณจะเข้าใจที่ผมพูดทั้งหมด ไปหาดูใน Youtubeมี

ไม่ได้ดูถูก แค่พูดความจริง เปิดกะลากันหน่อยครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Petch69 เมื่อ Sun Jan 22, 2023 23:13, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jan 22, 2023 18:16
ถูกแบนแล้ว

ในเมื่อ UFCให้ใช้มวยไทยได้เต็มรูปแบบ ใช้ได้ทุกอย่างหมัดเท้าเข่าศอก

วัดกันไปเลย ใครเป็น "นักสู้" ที่เก่งกว่ากัน

แต่คุณกลับบอกจะให้เอาพวกUFCมาต่อยมวยไทย

แต่มวยไทยให้ใช้ได้แค่ ท่ายืน ไม่ให้ปล้ำ ไม่ให้ทุ่ม ไม่ให้จับล๊อค ไม่ให้รวบขา เวลาล้มห้ามซ้ำ UFCล้มซ้ำได้นะครับ

ตลกครับ ถ้าคนที่คุณอ้างถึงเก่งจริง ไปชก UFC ก็วางแข้งเข้าชายโครงไปสิครับ พวกนักสู้UFCก็คงจุก

ภาษามวยเรียกว่ายุบ ก็คงจะเข้ามา เทคดาวน์ไม่ได้

เหมือนการต่อสู้ข้างถนน คุณจะยืนสู้หรือนอนสู้ก็ได้ ขอให้ชนะคู่ต่อสู้พอ ซึ่งเป็นนิยามของUFC

#ไม่ได้กด แต่แค่พูดความจริง อย่าชาตินิยมกันเกินไป
1
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jan 22, 2023 18:33
[RE]หลังเกมUFC10ดาว Hill -Teixiera
Petch69 พิมพ์ว่า:

เห็นพิมพ์ซะยาวนึกว่าอะไร ที่แท้พวกเบียว MMA นี้เอง

ผมไม่ได้ชาตินิยมมวยไทยอะไรขนาดนั้น แต่คำพูดคุณมันดูถูกคนอื่น

แล้วจะให้แน่จริงไปต่อยนี้มาบอกผมทำไม ไปบอกนักมวยโน้นอย่ามาเอ๋อใส่ขอร้อง55555

ผมแค่บอกว่าคุณสามารถอวย mma โดยไม่มากดคนอื่น เลิกเบียวซะนะ

แข้งเจลีก
Status:
ตอบ: 6609
โพสเมื่อ: Sun Jan 22, 2023 19:17
ผมไม่เข้าใจตรงไปแขวะน้องโอ๋เพื่ออะไรอ่ะครับ เค้าทำท่ายิงเพราะตอนชั่งน้ำหนัก รามาซานอฟมันทำท่ายิงปืนก่อน

จะอวย UFC ก็อวยไปครับ ไม่ต้องมาแขวะ ไม่สร้างสรรค์ เลอะเทอะ ถ้า UFC มีมวยไทยหรือคิกบ็อกซิ่งผมว่าได้เห็นคนไทยแน่ๆครับ

ให้นักมวยไทยไปต่อย MMA กับมืออาชีพมันก็ต้องเสียเปรียบอยู่แล้ว เพราะเค้าไม่ได้ฝึกท่านอน
ให้นักมวย MMA มาต่อยมวยไทย ผมว่าก็สู้มวยไทยยากเหมือนกัน
ดูเคสรถถัง กับDJ ก็ได้ ตอนยกมวยไทยก็เห็นอยู่ว่า ถ้ายืนสู้รถถังเอาอยู่ แต่พอเปลี่ยนเป็น MMA แล้วก็ตามที่เห็น

ตรรกกะคุณแม่งโคตรพังอ่ะบอกเลย เลอะเทอะ

ผมดูทั้ง มวยไทย UFC ผมดูหมด ไม่ต้องมาแขวะว่าผมไม่เคยดูไอ้นั่นไอ้นี่ แต่ไม่เคยคิดจะไปดูถูกอะไรเลย พิ้นฐานมันคือการต่อสู้เหมือนกันก็จริง แต่การเข้าทำ การจบมันไม่เหมือนกัน ฝึกมาก็ต่างกัน ผม respect ทั้งสอง และผมแยกแยะเป็น
แก้ไขล่าสุดโดย Mcgerret เมื่อ Sun Jan 22, 2023 19:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
ตอบ: 3237
โพสเมื่อ: Sun Jan 22, 2023 19:34
อ่านกระทู้นี้แล้ว ได้แต่พูดว่า “อีหยังวะ”

อยากตอบทั้งคนที่อวยmma และ อวยมวยไทย นะครับ แต่ผมขอไม่โควทใครละกัน “คุณสามารถ อวยกีฬาที่ตัวเองชื่นชอบได้ แต่ไม่เห็นต้องไปกดอย่างอื่นให้มันต่ำลงเลย”

1.น้องโอ๋ไปโม้ไปคุยตอนไหนว่าตัวเองเก่ง ที่เขาทำท่ายิงปืนเพราะว่า ตอนชั่งน้ำหนัก weight in รอบแถลงข่าว คู่ชก รามาซานอฟ ทำท่ายิงปืนใส่ก่อน พอชนะก็แค่ทำคืน สุดท้ายทั้งคู่ก็จบในเกมส์ บลัฟกันนิดหน่อย แต่ก็จับมือให้เกียรติ์กัน
แล้วทำไมต้องพูดกดน้องโอ๋ ว่าของจริง ต้องไปลองmma ต้องไปลองกันเทคดาวน์? ก็ในเมื่อน้องโอ๋ เป็นนักมวยไทย ต่อยมวยไทยมาตั้งแต่เด็ก จะไปสู้คนที่มีสกิล มวยปล้ำ gnp ได้ยังไง ก็โดนลากลงไปทุบแล้วรัดคอสิ

2.ถ้าเอานักมวยไทยตัวท็อป เจอกับ นักสู้mma ตัวท็อป นักสู้mmaชนะอยู่แล้วครับ ก็อย่างที่ท่านพูดว่า mmaถูกจำลองให้เหมือนต่อสู้จริงๆมากที่สุด อันนี้ผมเห็นด้วย ต่อให้ศอกตรงนั้นได้ ตรงนี้ได้ แต่นักสู้mmaที่มีสกิลทุกอย่างก็ได้เปรียบมากๆอยู่ดีครับ
แต่กลับกัน ถ้าเอานักชกmmaมาต่อย muaythai เพียวๆ ก็เสียเปรียบนักมวยไทยแน่นอน แล้วแต่กติกาใคร กติกามัน

สุดท้าย ผมว่าคุณเบียว mma มากๆเลยนะ ถึงกับต้องเอามากดกีฬาอื่น เท่าที่ผมอ่านอะนะ

ปล.ผมติ่ง mma นะครับ ดูufcทุกศึก ถ้าไม่ว่างดูสดก็กลับมาดูย้อนหลังคู่ที่น่าสนใจตลอด อย่ามาหาว่าผมขาตินิยมนะครับ
5
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Feb 2010
ตอบ: 4304
โพสเมื่อ: Sun Jan 22, 2023 19:42
อย่าขี้โม้ พิมพ์ว่า:
อ่านกระทู้นี้แล้ว ได้แต่พูดว่า “อีหยังวะ”

อยากตอบทั้งคนที่อวยmma และ อวยมวยไทย นะครับ แต่ผมขอไม่โควทใครละกัน “คุณสามารถ อวยกีฬาที่ตัวเองชื่นชอบได้ แต่ไม่เห็นต้องไปกดอย่างอื่นให้มันต่ำลงเลย”

1.น้องโอ๋ไปโม้ไปคุยตอนไหนว่าตัวเองเก่ง ที่เขาทำท่ายิงปืนเพราะว่า ตอนชั่งน้ำหนัก weight in รอบแถลงข่าว คู่ชก รามาซานอฟ ทำท่ายิงปืนใส่ก่อน พอชนะก็แค่ทำคืน สุดท้ายทั้งคู่ก็จบในเกมส์ บลัฟกันนิดหน่อย แต่ก็จับมือให้เกียรติ์กัน
แล้วทำไมต้องพูดกดน้องโอ๋ ว่าของจริง ต้องไปลองmma ต้องไปลองกันเทคดาวน์? ก็ในเมื่อน้องโอ๋ เป็นนักมวยไทย ต่อยมวยไทยมาตั้งแต่เด็ก จะไปสู้คนที่มีสกิล มวยปล้ำ gnp ได้ยังไง ก็โดนลากลงไปทุบแล้วรัดคอสิ

2.ถ้าเอานักมวยไทยตัวท็อป เจอกับ นักสู้mma ตัวท็อป นักสู้mmaชนะอยู่แล้วครับ ก็อย่างที่ท่านพูดว่า mmaถูกจำลองให้เหมือนต่อสู้จริงๆมากที่สุด อันนี้ผมเห็นด้วย ต่อให้ศอกตรงนั้นได้ ตรงนี้ได้ แต่นักสู้mmaที่มีสกิลทุกอย่างก็ได้เปรียบมากๆอยู่ดีครับ
แต่กลับกัน ถ้าเอานักชกmmaมาต่อย muaythai เพียวๆ ก็เสียเปรียบนักมวยไทยแน่นอน แล้วแต่กติกาใคร กติกามัน

สุดท้าย ผมว่าคุณเบียว mma มากๆเลยนะ ถึงกับต้องเอามากดกีฬาอื่น เท่าที่ผมอ่านอะนะ

ปล.ผมติ่ง mma นะครับ ดูufcทุกศึก ถ้าไม่ว่างดูสดก็กลับมาดูย้อนหลังคู่ที่น่าสนใจตลอด อย่ามาหาว่าผมขาตินิยมนะครับ

อย่าไปเถียงมันเลยครับ มันไม่ฟังหรอก ตั้งแต่ กระทู้ วัน ที่ บอนโดนน๊อกละ บอกบอนมวยไม่เก่ง มีคนไปเถียง มันก็ไล่โคว้ทคนนั้นคนนี้ มันเก่งสุดในโลกแล้วครับ กูรูเรื่องมวยทุกชนิดของโลก อัจฉริยะ รุ้ทุกอย่าง ถ้ามาพิมพ์ไม่เข้าหูมัน คุณจะกลายเป็นกบในกะลาทันที แทนที่จะถกเถียงกันสนุกๆ คุยแลกเปลี่ยนความรู้ จากจะได้เพื่อนคุย มีแต่หาคนเกลียดเพิ่ม ผมก็ชอบทั้งufc ทั้งมวยไทย 3ยก กีฬามันคนละกีฬา แต่ละฝั่งก็เป็นสุดยอดของแต่ละกีฬา อยุ่ๆก็ไปดึงน้องโอ๋มาด่า มันบ้าหรือป่าว
5
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1993
โพสเมื่อ: Sun Jan 22, 2023 19:49
จะแขวะทำไม แชมป์แต่ละแบบเค้าก็ความถนัดของเค้า ถ้างั้นต้องถามว่ากล้ามาต่อยแบบมวยไทย ฟูลออพชั่นมั๊ย
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jan 22, 2023 23:21
ถูกแบนแล้ว
Mcgerret พิมพ์ว่า:

1 ตลกนะครับ ที่บอกว่าคุณแยกแยะเป็น และคุณดูหมด

UFCจะมี มวยไทยหรือ ว่า Kick Boxingไปทำแมวอะไรครับ ในเมื่อทุกวันนี้

UFCเค้าก็ให้ใช้มวยไทย หรือคิ๊ก บ๊อกซิ่งได้เต็มรูปแบบอยู่แล้ว

2 พิ้นฐานมันคือการต่อสู้เหมือนกันก็จริง แต่การเข้าทำ การจบมันไม่เหมือนกัน

ตอบ : การจบคล้ายๆกันครับ นักกีฬาUFC ใช้สไตล์มวยไทยหรือคิ๊กบ๊อกซิ่ง ชนะน๊อคคู่ต่อสู้มาเยอะแยะ

ทั้ง แทงเข่า คีบคอลงมาแล้วแทง ,ฟันศอก , เตะก้านคอ น๊อคคู่ต่อสู้เยอะแยะไป

เดี๋ยวจะหาว่า ผมตรรกะพัง ลองไปหาความรู้เพิ่ม เข้า Youtube ดูคนที่ชื่อว่า Jon Jones ดูครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Petch69 เมื่อ Mon Jan 23, 2023 02:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jan 22, 2023 23:22
ถูกแบนแล้ว
ขนมต้ม พิมพ์ว่า:
จะแขวะทำไม แชมป์แต่ละแบบเค้าก็ความถนัดของเค้า ถ้างั้นต้องถามว่ากล้ามาต่อยแบบมวยไทย ฟูลออพชั่นมั๊ย  

จะมาต่อยมวยไทยทำแมวอะไรครับ ในเมื่อ UFC ให้ใช้มวยไทยแบบฟูลออปชั่นอยู่แล้ว
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2007
ตอบ: 6914
โพสเมื่อ: Mon Jan 23, 2023 05:29
กีฬามันคนละกติกา เก่งกันคนละแบบ ชกข้ามฝั่งมันก็เสียเปรียบอยู่แล้ว

จะมาเถียงกันทำ~อะไรครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel