ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Oct 2008
ตอบ: 1535
โพสเมื่อ: Tue Sep 27, 2022 09:17
[RE: เรื่องโรนัลโด้กับแฟนเอฟ??]
rooney8 พิมพ์ว่า:
kingnobody39 พิมพ์ว่า:
Teddybrownbag พิมพ์ว่า:
Number10 พิมพ์ว่า:

เด็ก(ออทิสติก) โดนตบจนมือถือร่วง

มาบอกแม่ไม่ดูแลลูกให้ดี ตรรกะโคตรป่วย

ผมว่ามันก็ไม่เห็นจะตรรกะป่วยเลย

เด็ก(ออทิสติก) มีโอกาสไปแสดงพฤติกรรมก้าวร้าว ที่มีอารมณ์รุนแรง ในสิ่งที่ไม่ถูกใจเค้าได้แบบที่คนปกติทั่วไปอาจจะควบคุมตรงนั้นได้

อาจจะเจอคนที่เค้ารับไม่ได้ แสดงออกในทางที่มันก้าวร้าวเช่นกัน

แล้วเป็นเรื่องปกติ ที่เด็กออทิสติก ควรมีพ่อแม่ประกบดูแลเด็กอย่างใกล้ชิด

การแพทย์ก็มีให้อ่านออกจะบ่อย

เด็ก(ออทิสติก) มีหลายระดับครับ บางคนสมาธิสั้น บางคนสมองช้า บางคนสารมารถไปเรียนหนังสือได้

บางคนก็ทำกิจกรรมร่วมกับผู้อื่นได้ปกติ บางคนไปเป็นทนายอัจฉริยะ ยังได้เลย

อันนี้แค่เฮโลตามเพื่อนไปเชียรบอล ไม่ได้ไปถูกเนื้อต้องตัว เชียร ล้อ ในส่วนที่เค้าจัดไว้ให้

คิดว่าเดกมันล้อมันด่าคนเดียวหลอครับ ผู้ใหญ่เปนร้อยในสนาม ก้อล้อ ก้อด่าทั้งนั้น

โด้หรือนักบอลคนอื่นโดนกันมาแทบทุกคนเวลาทีมแพ้ แต่นักบอลส่วนใหญ่ต้องควบคุมอารมตัวเองให้ได้ไง

ขนาดเราเชียรในบอร์ดยังล้อกันจะเป็นจะตายเลย นับประสาอะไรกับที่เค้าไปเชียรข้างสนมเหนตัวเป็นๆ

เรื่องนี้เดกไม่น่าจะผิด หรือก้าวร้าว เกินเหตุนะครับ

ถ้ามันวิ่งเข้าสนามไปล้อไปโดนเนื้อโดนตัวอันนี้ว่าไปอย่าง  

ถ้าล้อเฉยๆโด้มันคงไม่สนใจหรอกครับ แต่นี่ยื่นมือถือมาจะถ่ายอะไรก็ไม่รู้ ไอ้โด้มันก็มีสิทธิ์ปกป้องความ privacy ของตัวเองนะครับ
มีเยอะแยะครับ พวกคนดังๆ เซเลป ปัดมือถือ ปัดไมค์ ปัดกล้อง ที่พยายามมาถ่ายรูปเขาโดยพลการ
ถ้าจะอ้างเรื่องออติสทิก งั้นถามหน่อยครับว่าไอ้โด้มันเป็นเทวดาเหรอถึงสามารถรู้ได้ว่าใครออทิสติก โดยที่เห็นจากแค่นั้น

ส่วนตัวอะไรกันคนับ เค้าถ่ายกันทั้งสนามป่าว

มีข้อห้ามอะไรในการถ่ายป่าว เดกก้ออยุ่ในพื้นที่ของเค้านะ

ไม่ใช่แอบถ่ายอะไรซะหน่อย ในสนามบอล ไม่ได้ไปเจอข้างทางแล้วแอบถ่าย

3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 27, 2022 09:28
[RE: เรื่องโรนัลโด้กับแฟนเอฟ??]
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
MooHiMs พิมพ์ว่า:
PSyCHOPATH. พิมพ์ว่า:
แล้วโด้มันจะไปรู้มั้ยว่าเด็กมันเป็นออทิสติก

ต้องให้ทำไงเหรอ ต้องให้โด้มันรับไปเลี้ยงเป็นลูกบุญธรรมมั้ยถึงจะพอใจกัน

ก็ให้มันชดใช้ไปตามที่เสียหาย หรือจะให้ออกเงินให้ไปหาหมอเฉพาะทางก็ได้  

คือเข้าใจไหม

มีโอกาสเยียวยาเกือบปี
แต่ปล่อยให้เรื่องเงียบ ไม่ส่งคนไปดูแล
ทั้งๆที่ทำได้ง่ายๆ
เกือบปี!!!!  

อันนี้ออกตัวก่อนไม่ได้เข้าข้างโด้นะ

แต่โด้ติดต่อขอชดใช้ไปแล้วนะครับ ไม่ใช่ปล่อยเรื่องเงียบ

เพียงแต่มันอาจจะไม่เป็นที่พอใจของแม่เด็ก แต่โด้ไม่ได้ไม่ติดต่ออะไรเลยแล้วปล่อยเรื่องเงียบนะครับ  

โด้ได้ขอโทดแล้ว มันก้แเปนสิ่งเดียวพอจะทำได้แล้วอันนี้เข้าใจครับ

แต่การที่แม่เดกอยากให้FAลงโทษโด้อย่างเปนรูปธรรม จะแบนสักนัดสองนัดจะปรับเงินก็เปนสิ้งที่ทำได้ไม่ผิดไม่ใช่หลอกครับ แถมไม่สงผลกีะทบอะไรกะแมนยูเลย

แต่ติ่งดันไปว่าเหยือว้าเป็นบ้า แม่เหยื่อหิวเงิน มันก็ไม่ถูกนะครับ

ที่เค้าหัวร้อนกันไม่ใช่เพราะโด้หลอก แต่ติ่งที่ไปด่าเดกด่าเเม่เดกในมู้นั้นมากกว่า
2
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27375
โพสเมื่อ: Tue Sep 27, 2022 09:52
แล้วโด้มันจะไปรู้มั้ยว่าเด็กมันเป็นออทิสติก

ต้องให้ทำไงเหรอ ต้องให้โด้มันรับไปเลี้ยงเป็นลูกบุญธรรมมั้ยถึงจะพอใจกัน

ก็ให้มันชดใช้ไปตามที่เสียหาย หรือจะให้ออกเงินให้ไปหาหมอเฉพาะทางก็ได้  

แต่ปล่อยให้เรื่องเงียบ ไม่ส่งคนไปดูแล
เกือบปี!!!!  

อันนี้ออกตัวก่อนไม่ได้เข้าข้างโด้นะ

แต่โด้ติดต่อขอชดใช้ไปแล้วนะครับ ไม่ใช่ปล่อยเรื่องเงียบ

เพียงแต่มันอาจจะไม่เป็นที่พอใจของแม่เด็ก แต่โด้ไม่ได้ไม่ติดต่ออะไรเลยแล้วปล่อยเรื่องเงียบนะครับ  

โด้ได้ขอโทดแล้ว มันก้แเปนสิ่งเดียวพอจะทำได้แล้วอันนี้เข้าใจครับ

แต่การที่แม่เดกอยากให้FAลงโทษโด้อย่างเปนรูปธรรม จะแบนสักนัดสองนัดจะปรับเงินก็เปนสิ้งที่ทำได้ไม่ผิดไม่ใช่หลอกครับ แถมไม่สงผลกีะทบอะไรกะแมนยูเลย

แต่ติ่งดันไปว่าเหยือว้าเป็นบ้า แม่เหยื่อหิวเงิน มันก็ไม่ถูกนะครับ

ที่เค้าหัวร้อนกันไม่ใช่เพราะโด้หลอก แต่ติ่งที่ไปด่าเดกด่าเเม่เดกในมู้นั้นมากกว่า

แล้วยังไงครับ

ผมตอบประเด็นเรื่องที่มีคนบอกว่าโด้ปล่อยเงียบ ผมเลยบอกว่าโด้ไม่ได้ปล่อย มีการขอโทษไปแล้ว

บรรทัดล่างๆนี่คือยังไงนะครับ ผมว่าผมพูดแค่ประเด็นนี้และไม่ได้พูดเรื่องประเด็นอื่นนะครับ

แล้วถ้าจะบอกว่าแม่เด็กอยากให้FAลงโทษอย่างเป็นรูปธรรม ถ้าผมเป็นแม่เด็ก ผมจะพูดประเด็นนี้และต่อว่าFAด้วยว่าทำไมเพิ่งมาคิดได้ตอนนี้

เพิ่มเติมหน่อยเพิ่งเห็นเม้นท์ข้างบน

คุณบอกเด็กถ่ายในพื้นที่ของเค้า ใช่ครับ แต่เด็กยื่นมือข้ามรั้วเข้ามาถ่ายขาโด้นะครับ จะบอกว่าเด็กถ่ายในพื้นที่ตัวเองก็ไม่ถูกซะทีเดียว

แต่!!! ย้ำนะครับว่ามีแต่ โด้ก็ไม่ควรไปทำร้ายเด็กแบบนั้นจริงๆ ไม่ว่าจะตั้งใจหรือไม่ตั้งใจ เคสนี้ยังไงโด้ก็ผิดแน่ๆครับ
แก้ไขล่าสุดโดย FI2eecIOM_BLuE เมื่อ Tue Sep 27, 2022 09:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
<___คนธรรมดา___>
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 8999
โพสเมื่อ: Tue Sep 27, 2022 09:56

เด็ก(ออทิสติก) โดนตบจนมือถือร่วง

มาบอกแม่ไม่ดูแลลูกให้ดี ตรรกะโคตรป่วย

ผมว่ามันก็ไม่เห็นจะตรรกะป่วยเลย

เด็ก(ออทิสติก) มีโอกาสไปแสดงพฤติกรรมก้าวร้าว ที่มีอารมณ์รุนแรง ในสิ่งที่ไม่ถูกใจเค้าได้แบบที่คนปกติทั่วไปอาจจะควบคุมตรงนั้นได้

อาจจะเจอคนที่เค้ารับไม่ได้ แสดงออกในทางที่มันก้าวร้าวเช่นกัน

แล้วเป็นเรื่องปกติ ที่เด็กออทิสติก ควรมีพ่อแม่ประกบดูแลเด็กอย่างใกล้ชิด

เด็ก(ออทิสติก) มีหลายระดับครับ บางคนสมาธิสั้น บางคนสมองช้า บางคนสารมารถไปเรียนหนังสือได้

บางคนก็ทำกิจกรรมร่วมกับผู้อื่นได้ปกติ บางคนไปเป็นทนายอัจฉริยะ ยังได้เลย

อันนี้แค่เฮโลตามเพื่อนไปเชียรบอล ไม่ได้ไปถูกเนื้อต้องตัว เชียร ล้อ ในส่วนที่เค้าจัดไว้ให้

คิดว่าเดกมันล้อมันด่าคนเดียวหลอครับ ผู้ใหญ่เปนร้อยในสนาม ก้อล้อ ก้อด่าทั้งนั้น

โด้หรือนักบอลคนอื่นโดนกันมาแทบทุกคนเวลาทีมแพ้ แต่นักบอลส่วนใหญ่ต้องควบคุมอารมตัวเองให้ได้ไง

ขนาดเราเชียรในบอร์ดยังล้อกันจะเป็นจะตายเลย นับประสาอะไรกับที่เค้าไปเชียรข้างสนมเหนตัวเป็นๆ

เรื่องนี้เดกไม่น่าจะผิด หรือก้าวร้าว เกินเหตุนะครับ

ถ้ามันวิ่งเข้าสนามไปล้อไปโดนเนื้อโดนตัวอันนี้ว่าไปอย่าง  

มันก็พูดง่ายครับ คนเรามันก็ไม่มีใครต้องโอเคทุกคนที่บางคนมาทำตัวไม่ควบคุมสติตัวเองใส่

เพราะงั้น ถ้าใช้เหตุและผล มันก็จะเข้าใจได้ ว่าคงไม่มีใครชอบให้ใครทำอะไรรุนแรงใส่ทั้งนั้น

0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 27, 2022 10:03

มันก็พูดง่ายครับ คนเรามันก็ไม่มีใครต้องโอเคทุกคนที่บางคนมาทำตัวไม่ควบคุมสติตัวเองใส่

เพราะงั้น ถ้าใช้เหตุและผล มันก็จะเข้าใจได้ ว่าคงไม่มีใครชอบให้ใครทำอะไรรุนแรงใส่ทั้งนั้น

โด้เปนคนทำนะครับ ไม่ใช้เดกเป็นคนทำ ไอ้ความรุนแรงที่คุนว่าอะ

เดกแค่ยกมือถือถ่าย ไอ้ผุใหญ่ข้างๆทั้งล้อทั้งด่ารุนแรงกว่าอีกนะ

ถ้าจะมาโยนความผิดให้เดกนี้ไม่ใช่แลัว

มันเปนแบบนี้ทุกสนามแหละครับ ไม่งั้นต่อยกันวายป่วงหมดแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย kingnobody39 เมื่อ Tue Sep 27, 2022 10:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ผู้จัดการทีม
Status: c h i c h o o ♥
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 28011
โพสเมื่อ: Tue Sep 27, 2022 10:06
เฉยๆกะโด้เคสนี้ละ เพราะมันรู้ว่าตัวเองผิดละก็รับผิดชอบในส่วนที่มันทำได้ละ ถ้าตามแหล่งที่แปะกันมา แต่ตรรกะบางคนในนี้มันน่าปวดหัวยิ่งกว่าอีก
0
0

นักเตะอบต.
Status: ชีวิตไม่สิ้น ก็ต้องดิ้นต่อไป
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 4302
โพสเมื่อ: Tue Sep 27, 2022 10:15
นึกว่าเรื่องนี้จะจบโดยการขอโทษแล้วเยียวยาเด็กไปตามสมควร แต่นักข่าวหยิบมาเล่นคงเป็นกระเเสได้อีกแหละ แต่รู้สึกเหมือนแม่เด็กจะเยอะเหลือเกิ้น ทั้งขอโทษและชดใช้ออกสื่อคืออะไรที่จะทำได้มันทำได้หมดแล้ว คืออยากรู้ว่าจะต้องการอะไรอีก บางที่่เด็กก็ไม่ใช้น้อยๆ แต่อาจจะเพราะเป็นเด็กเลยมีเกราะป้องกันเยอะหน่อย
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19908
โพสเมื่อ: Tue Sep 27, 2022 10:49
เอาเฉพาะที่การกระทำ ที่ว่าแค่นี้ สำหรับเด็กมันเป็นปมได้นะ

สิ่งที่ต้องทำก็แก้ไขเยียวยา

ส่วนเรื่องความเยอะของแม๊ก็แย่งเป็นอีกเรื่องนึง
0
0
AFC Wimbledon "The Real Dons"
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8087
โพสเมื่อ: Tue Sep 27, 2022 11:04
Spoil

เกือบปี!!!!  

ผมตอบประเด็นเรื่องที่มีคนบอกว่าโด้ปล่อยเงียบ ผมเลยบอกว่าโด้ไม่ได้ปล่อย มีการขอโทษไปแล้ว

บรรทัดล่างๆนี่คือยังไงนะครับ ผมว่าผมพูดแค่ประเด็นนี้และไม่ได้พูดเรื่องประเด็นอื่นนะครับ

แล้วถ้าจะบอกว่าแม่เด็กอยากให้FAลงโทษอย่างเป็นรูปธรรม ถ้าผมเป็นแม่เด็ก ผมจะพูดประเด็นนี้และต่อว่าFAด้วยว่าทำไมเพิ่งมาคิดได้ตอนนี้

เพิ่มเติมหน่อยเพิ่งเห็นเม้นท์ข้างบน

คุณบอกเด็กถ่ายในพื้นที่ของเค้า ใช่ครับ แต่เด็กยื่นมือข้ามรั้วเข้ามาถ่ายขาโด้นะครับ จะบอกว่าเด็กถ่ายในพื้นที่ตัวเองก็ไม่ถูกซะทีเดียว

แต่!!! ย้ำนะครับว่ามีแต่ โด้ก็ไม่ควรไปทำร้ายเด็กแบบนั้นจริงๆ ไม่ว่าจะตั้งใจหรือไม่ตั้งใจ เคสนี้ยังไงโด้ก็ผิดแน่ๆครับ  

เด็กยื่นมือมาถ่ายก็ยังเป็นสิทธิในการใช้พื้นที่ของเด็กอยู่ครับถ้าไม่มีกฏห้าม และถ้าการยื่นมือมาถ่ายของเด็กไม่ได้เป็นการกระทำที่คุกคามโด้หรือผิดกฏ ก็ต้องถือว่าเด็กเค้ายังอยู่ในพื้นที่ของเค้าและไม่ได้มีการกระทำอะไรที่ละเมิดกฏการมาใช้สนามฟุตบอลครับ ยกเว้นจะมีกฏห้ามผู้ชมยื่นมืออกมา
0
0
GB4
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 19 Nov 2013
ตอบ: 3918
โพสเมื่อ: Tue Sep 27, 2022 11:05
เคสนี้บ่งบอกได้เป็นอย่างดีว่า หากคุณโดนยั่วยุ (ซึ่งเด็กไม่ได้ยั่วยุ) คุณสามารถตอบโต้ด้วยความรุนแรง และคุณจะเต็มไปด้วยคนพร้อมที่จะเห้นใจ

และแค่คุณปรอบใจด้วยของกำนัลหรือความ VIP คุณก็ไม่ควรต้องรับโทษใดๆ คนเรียกร้องโทษ คือคนเรียกร้องความสนใจ อยากได้เงิน ไม่รู้จักพอ

โด้มันสามารถเดินตรงเข้าห้องได้เลย เด็กอยู่ในพื้นที่ของเด็ก ถ้ามาเถียงกันว่าเด็กมันยื่นแขนออกมา ทำยังก่ะจับผิดเส้นล้ำหน้า ผมก็หมดคนจะพูด ถ้ายั่วยุได้ และตอบโต้ด้วยความรุนแรงได้แบบนี้ นักบอลไม่เดินขึ้นอัฒจรรไปตบทุกคนที่มันด่าเหรอ

เคสนี้ไม่ได้เกลียดโด้ มันแสดงออกหลังกจากเหตุการได้ดี พยายามรับผิดชอบ แต่ไม่ใช่ทุกคนที่ถูกรถชนแล้วจะบอกว่าพาไปดูหนังนะ เดียวเลี้ยงข้าวแล้วเค้าจะยอม เค้าก็ยังต้องการแจ้งความให้ได้รับโทษอยู่ดี เคสนี้ที่แถๆอยู่สำหรับผม คนที่ด่ากลับครอบครัวเด็กคือ คุณแย่มาก

FA มันไม่จับโด้มาประหารหรอก ที่เค้าต้องการคือบทลงโทษให้เห็นว่าชื่อเสียงคุณไม่ได้อยู่เหนือความผิดที่ก่อ ซึ่งคนผิดหลังจากเหตุการณ์เกิดขึ้นแล้ว คือ FA แบนสักนัด ก็จบ และถ้าแม่เรื่องเยอะ ก็ต้องแยกเป็นอีกเคส แบบนี้อ่ะถึงเรียกว่าไม่ยอมจบ

ผมถามคนที่สนับสนุนโด้จากความผิดนี้และโยนให้เป็นความผิดเด็กจากใจจริง คุณกับลังขีดเส้้นให้ตอบโต้ด่วยความรุนแรงเป็นสิ่งที่ยอมรับได้ เอางั้น จริงๆเหรอ

แก้ไขล่าสุดโดย GB4 เมื่อ Tue Sep 27, 2022 11:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 10 Apr 2010
ตอบ: 1262
โพสเมื่อ: Tue Sep 27, 2022 11:28
ขำสมอง ติ่งไอ้โด้

พอๆแค่นี้ อยากเม้นมากกว่านี้ แต่เด๋วโดนแบน ไปดีกว่า
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 4549
โพสเมื่อ: Tue Sep 27, 2022 11:56
potdemo พิมพ์ว่า:
ไปเจอเม้นนึงบอกว่าแม่คุมลูกตัวเองที่เป็นบ้าไม่ได้ เราถึงกับโอโห้
คือทัศนคติที่คนเม้นมันบ่งบอกการเหยียดผู้เป็นออทิสติกเห็นๆ เลย
พูดถึงแล้วยังหัวร้อนไม่หาย  

อันนี้ขอถามนะครับผู้เป็นออทิสติกต้องการอะไรจากสังคม อยากได้ความปกติในชีวิตหรืออยากได้ความพิเศษได้อะไรเหนือคนอื่น แล้วคนเป็นออทิสติกแปะป้ายบนหัวไหมครับว่าเป็นออทิสติก อยากจะใช้ชีวิตปกติไปยืนด่าเขาเจอคนหัวร้อนเล่นกลับจะมาบอกเป็นออทิสติกไม่ได้นะ ถ้าอยู่ในสังคมปกติไม่ได้ผู้ปกครองก็ต้องดูแลป่ะครับไม่ใช่ว่าเป็นแล้วจะก่อคง่มเดือดร้อนขนาดไหนก็ได้ แล้วออทิสติกมีหลายประเภท ผมไม่ได้สนับสนุนให้ใช้คำหยาบคายหรือเหยียดนะ ผมแค่อยากได้เหตผลดีๆหน่อยว่าสรุปคนเป็นออทิสติกต้องการอะไร
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 4549
โพสเมื่อ: Tue Sep 27, 2022 11:58
GB4 พิมพ์ว่า:
เคสนี้บ่งบอกได้เป็นอย่างดีว่า หากคุณโดนยั่วยุ (ซึ่งเด็กไม่ได้ยั่วยุ) คุณสามารถตอบโต้ด้วยความรุนแรง และคุณจะเต็มไปด้วยคนพร้อมที่จะเห้นใจ

และแค่คุณปรอบใจด้วยของกำนัลหรือความ VIP คุณก็ไม่ควรต้องรับโทษใดๆ คนเรียกร้องโทษ คือคนเรียกร้องความสนใจ อยากได้เงิน ไม่รู้จักพอ

โด้มันสามารถเดินตรงเข้าห้องได้เลย เด็กอยู่ในพื้นที่ของเด็ก ถ้ามาเถียงกันว่าเด็กมันยื่นแขนออกมา ทำยังก่ะจับผิดเส้นล้ำหน้า ผมก็หมดคนจะพูด ถ้ายั่วยุได้ และตอบโต้ด้วยความรุนแรงได้แบบนี้ นักบอลไม่เดินขึ้นอัฒจรรไปตบทุกคนที่มันด่าเหรอ

เคสนี้ไม่ได้เกลียดโด้ มันแสดงออกหลังกจากเหตุการได้ดี พยายามรับผิดชอบ แต่ไม่ใช่ทุกคนที่ถูกรถชนแล้วจะบอกว่าพาไปดูหนังนะ เดียวเลี้ยงข้าวแล้วเค้าจะยอม เค้าก็ยังต้องการแจ้งความให้ได้รับโทษอยู่ดี เคสนี้ที่แถๆอยู่สำหรับผม คนที่ด่ากลับครอบครัวเด็กคือ คุณแย่มาก

FA มันไม่จับโด้มาประหารหรอก ที่เค้าต้องการคือบทลงโทษให้เห็นว่าชื่อเสียงคุณไม่ได้อยู่เหนือความผิดที่ก่อ ซึ่งคนผิดหลังจากเหตุการณ์เกิดขึ้นแล้ว คือ FA แบนสักนัด ก็จบ และถ้าแม่เรื่องเยอะ ก็ต้องแยกเป็นอีกเคส แบบนี้อ่ะถึงเรียกว่าไม่ยอมจบ

ผมถามคนที่สนับสนุนโด้จากความผิดนี้และโยนให้เป็นความผิดเด็กจากใจจริง คุณกับลังขีดเส้้นให้ตอบโต้ด่วยความรุนแรงเป็นสิ่งที่ยอมรับได้ เอางั้น จริงๆเหรอ

ปีดมือถือเทียบเท่าขับรถชนเลยเหรอครับ?
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27375
โพสเมื่อ: Tue Sep 27, 2022 13:21
juhookkruboyz พิมพ์ว่า:
Spoil

เกือบปี!!!!  

เด็กยื่นมือมาถ่ายก็ยังเป็นสิทธิในการใช้พื้นที่ของเด็กอยู่ครับถ้าไม่มีกฏห้าม และถ้าการยื่นมือมาถ่ายของเด็กไม่ได้เป็นการกระทำที่คุกคามโด้หรือผิดกฏ ก็ต้องถือว่าเด็กเค้ายังอยู่ในพื้นที่ของเค้าและไม่ได้มีการกระทำอะไรที่ละเมิดกฏการมาใช้สนามฟุตบอลครับ ยกเว้นจะมีกฏห้ามผู้ชมยื่นมืออกมา  

โอเคครับ ถ้าอธิบายมาแบบนี้ผมเข้าใจแล้วครับ

ขอบคุณที่ชี้แจงครับ
1
0
<___คนธรรมดา___>
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 8305
โพสเมื่อ: Tue Sep 27, 2022 13:33
rooney8 พิมพ์ว่า:

ถ้าล้อเฉยๆโด้มันคงไม่สนใจหรอกครับ แต่นี่ยื่นมือถือมาจะถ่ายอะไรก็ไม่รู้ ไอ้โด้มันก็มีสิทธิ์ปกป้องความ privacy ของตัวเองนะครับ
มีเยอะแยะครับ พวกคนดังๆ เซเลป ปัดมือถือ ปัดไมค์ ปัดกล้อง ที่พยายามมาถ่ายรูปเขาโดยพลการ
ถ้าจะอ้างเรื่องออติสทิก งั้นถามหน่อยครับว่าไอ้โด้มันเป็นเทวดาเหรอถึงสามารถรู้ได้ว่าใครออทิสติก โดยที่เห็นจากแค่นั้น

ส่วนตัวอะไรกันคนับ เค้าถ่ายกันทั้งสนามป่าว

มีข้อห้ามอะไรในการถ่ายป่าว เดกก้ออยุ่ในพื้นที่ของเค้านะ

ไม่ใช่แอบถ่ายอะไรซะหน่อย ในสนามบอล ไม่ได้ไปเจอข้างทางแล้วแอบถ่าย

แหม่ ยื่นแขนออกมาถ่ายดักขนาดนั้น ถถถ
คุณลองไปทำแบบนั้นกับผู้หญิงที่ไม่รู้จักในที่สาธารณะนะครับ ไม่โดนเขาด่าก็โดนผัวเขากระทืบได้ง่ายๆเลยน่ะ
เออถ้าเด็กมันถ่ายปกติอยู่ในเขต เก็บมืออย่างสุภาพเรียบร้อย แล้วโด้มันปรี่เดินเข้าไปตบทิ้ง ผมจะไม่เถียงซักคำ
ไอ้โด้มันไม่ได้มองด้วยซ้ำว่าใครถ่าย มันเดินของมันดีๆแล้วจู่ๆมีกล้องยื่นมาถ่ายช่วงล่างระยะใกล้ขนาดนั้นมันก็ตบทิ้งสิครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel