ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Apr 2021
ตอบ: 1553
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 16:08
ถูกแบนแล้ว
คุณว่า ตรรกะ ธุรกิจพ่อผมแปลกป่ะ ?
U'fa 24 พิมพ์ว่า:
ขอนอกเรื่องหน่อยครับ สรุปเรื่องแมวจบยังไงหรือยังไม่จบ  

ผมโกหกบอกว่าไล่ไปแล้ว แต่ที่จริง เอาใส่กรง ไว้บนบ้าน

มันเป็นแมวจร กลัวคนมากครับ รอให้มันคุ้นคนมากกว่านี้ผมจะหาบ้านให้ตามกลุ่มแมวใน facebook
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5339
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 16:13
[RE: คุณว่า ตรรกะ ธุรกิจพ่อผมแปลกป่ะ ?]
ไล่แมวได้หรือยังครับ
0
0
นักเตะตำบล
Status: เช้าฟาดผัดฟัก เย็นฟาดฟักผัด
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 2706
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 16:13
คุณว่า ตรรกะ ธุรกิจพ่อผมแปลกป่ะ ?
เคยเขียนเป็นแผนธุรกิจ ส่วนได้ส่วนเสียให้แกดูเป็นตัวเงินดีๆมั้ยครับ ระบบ pos และ stock ถ้าเปลี่ยนเป็น บริษัท หรือ หจก ยังไงก็ต้องทำส่งอุตสาหกรรมจังหวัดอยู่แล้ว
และเป็น หจก หรือ บริษัท ค่าตรวจสอบบัญชี ตกไม่ต่ำกว่าปีละ 40,000 นะครับ ไม่รวมค่าจ้างทำบัญชีรายเดือน ราวๆเดือนละ 1500 และพอเปลี่ยนได้ไม่กี่เดือนก็จะมีหนังสือจากอุตสาหกรรมจังหวัดมาขอตรวจสต็อก บางครั้งคนแก่ก็ไม่สามารถที่จะเข้าใจอะไรใหม่ๆได้
ผมว่าถ้าคุณเขียนแผนธุรกิจให้ท่านได้เห็น ท่านอาจจะเห็นด้วยก็ได้นะครับเช่น เรื่องป้ายซึ่งปีนึงไม่กี่บาท
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: อิอิ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 8698
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 16:14
เปิด บ.ใหม่ แล้วใช้คอนเนคชั่นทางนี้เอา เกรงว่าถ้าเอาของเดิมไปเข้าระบบ โดนภาษีย้อนหลังไหม ผมไม่แน่ใจ
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 23 Apr 2021
ตอบ: 1553
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 16:14
ถูกแบนแล้ว
sharp91 พิมพ์ว่า:
ตอนนี้มีตำแหน่ง หน้าที่อะไรอยู่ครับ  

ผมหรอครับ ขายหน้าร้าน เอาสินค้าไปส่ง เช็คสต๊อก คุยกับลูกค้า

ทำทุกอย่าง ยกเว้น เซ็นเช็คจ่าย กับถือเงินสด
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Aimyon
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 7695
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 16:18
[RE: คุณว่า ตรรกะ ธุรกิจพ่อผมแปลกป่ะ ?]
Berlusconi69 V3 พิมพ์ว่า:
sharp91 พิมพ์ว่า:
ตอนนี้มีตำแหน่ง หน้าที่อะไรอยู่ครับ  

ผมหรอครับ ขายหน้าร้าน เอาสินค้าไปส่ง เช็คสต๊อก คุยกับลูกค้า

ทำทุกอย่าง ยกเว้น เซ็นเช็คจ่าย กับถือเงินสด  

แล้วเรื่องบัญชี การเงิน การตลาดใครทำอะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย sharp91 เมื่อ Thu Aug 18, 2022 16:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Aimyon's OFFICIAL SITE / YOUTUBE / TWITTER / INSTAGRAM

ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 19183
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 16:19
แฟนผมทำฝิ่นกับบริษัทแบบนี้อยู่ ทำแบบไม่เข้าหน้างานเลยนะ
ตำแหน่งก็เซลแหละ รับอยู่16000 ถ้าเข้าหน้างานก็4-50000
สิ้นค้าพวกยากับอุปกรณ์การแพทย์ก็มี คุ้นๆว่าท่านก็มี

ละบริษัทนี้จ้างซัพพอทอีกคนนึง 4-5หมื่นเหมือนกัน
ท่านจะแบกค่าจ้างขนาดนี้ไหวมั้ย
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1687
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 16:24
[RE]คุณว่า ตรรกะ ธุรกิจพ่อผมแปลกป่ะ ?
SoCute พิมพ์ว่า:
เสียสุขภาพจิต

ทำไมไม่หนีออกมาทำเองเลยละ เห็นบ่นมาเป็นร้อยกระทู้แล้ว

ทำไมถึงยังทนอยู่ ?  

เงินทุนครับ ออกมาทำเอง กับธุรกิจค้าส่ง
ถ้าไม่มีทุนหลักล้าน จะเอาเงินที่ไหนมาลง

ยื่นกู้แบงค์ก็ลำบาก เพราะที่ทำมา ก็ไม่ได้มีประวัติเพราะเป็นธุรกิจที่บ้าน สลิปเงินเดือนยังไม่มีเลยครับ

แล้วผมไม่มีเงินเก็บครับ เพราะไม่ได้เงินเดือน รายได้เข้า กงสีครอบครัวหมด อยากได้อะไรให้ไปขอเอา แต่ไม่ได้ถือเงินเองซักแดง

อ่านมาหลายมู้มากเรื่องพ่อ อันนี้ความเห็นส่วนตัวของผมนะ ถูกใจไม่ถูกใจไม่ว่ากัน แต่เห็นตั้งมู้แสดงว่าอยากได้คอมเม้นหลากหลายรูปแบบ

เป็นลูกไม่ได้แปลว่าเป็นหุ้นส่วนกิจการของพ่อ เขาสร้างขึ้นมาเองกับมือ จะเจ๊งหรือเจริญก็เรื่องของเขา

ยิ่งเป็นคนหัวแข็ง แบบพ่อจขม. เขาทำมาเป็นกี่สิบปีแล้ว เปรียบเทียบกับจขม.มีไอเดียธุรกิจมากมาย แต่ออกไปเริ่มเองก็ไม่ได้ ไม่มีน้ำยา ยังต้องเกาะที่บ้านกิน

ถ้าอยากให้ธุรกิจเป็นไปตามที่ตัวเองต้องการ 1.ไปเปิดเอง 2.รอพ่อเลิกทำ เรื่องง่ายๆแค่นี้เอง มีอะไรน่าปวดหัวตรงไหน

เขาทำแบบนี้เลี้ยงครอบครัวได้แล้วมีปัญหาอะไรกับการทำธุรกิจของเขา คือถ้าทำแล้วเป็นหนี้เป็นสิน บ้านจะล้มละลาย อันนั้นค่อยว่ากัน

แล้วไม่ต้องไปคิดแทนว่าเปิดสาขาจ้างลูกน้อง เพราะเขาอาจจะสบายใจกับปริมาณลูกค้าที่มี และสนุกกับการทำงาน ทำไมถึงคิดว่าคนอายุ60 70 ต้องเกษียณใช้ชีวิตไปเที่ยวต่างประเทศ

ถ้าพ่อมาตบตีเราตบตีแม่หรือคนในครอบครัวจะช่วยด่าพ่อท่านด้วย อย่าลืมว่าเป็นลูก และตำแหน่งงานคือลูกจ้างไม่ใช่หุ้นส่วน

แล้วถ้าเกิดบอกว่าทำงานก็ไม่ได้เงินเดือน เอ้า ก็เงินที่ใช้กินข้าว แอร์ที่เปิดตอนนอน น้ำที่ใช่อาบมันเงินใครหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
4
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 07 Apr 2022
ตอบ: 1093
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 16:28
อ่านหัวเรื่องก็รู้เลยว่าใคร อยากให้โพสต์นี้เป็นหวยจริงๆจะได้ถูกรางวัลที่1กะเค้า
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 22 Apr 2022
ตอบ: 4291
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 16:34
ถูกแบนแล้ว
คนดี....คนเดิม
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: ..
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 5933
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 16:39
ไม่รุ้จะเม้นไรกับท่าน เอาอีโมไปละกัน
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เชียร์ตั้งแต่หนุ่มยันแก่ มีแต่ช้ำ ไม่มีแชมป์
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 6115
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 16:41
Kardel พิมพ์ว่า:
ยกให้แล้วแกยังมาคุมเองอีกไหม หรือท่านได้ทำเองเต็มที่

ถ้าได้ทำเองเต็มที่เลยก็ปล่อยแกไปเถอะครับ เสียสุขภาพจิต  

ปีหน้า จะจดทะเบียนพาณิชย์ใหม่หมดครับ

Reset แล้วเปลี่ยนเป็นชื่อผมทั้งหมด ในทางกฏหมายผมก็จะเป็นเจ้าของแหละ

แต่พฤตินัยแล้ว เชื่อเถอะว่าแกก็ลงมาวุ่นวายไม่เลิกหรอก 555+

ธุรกิจที่ผมรู้จัก รุ่นพ่อทำเงินได้เยอะ เลี้ยงครอบครัวได้ มีบ้านมีรถ
พอเปลี่ยนมาเป็นรุ่นลูก สรรพากรเข้าโดนภาษีย้อนหลัง นับสต็อคทั้งหมด
ต้องจ่ายเยอ ะจนต้องขอผ่อนจ่ายกับสรรพากรเลย
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8565
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 16:42
Kardel พิมพ์ว่า:
ยกให้แล้วแกยังมาคุมเองอีกไหม หรือท่านได้ทำเองเต็มที่

ถ้าได้ทำเองเต็มที่เลยก็ปล่อยแกไปเถอะครับ เสียสุขภาพจิต  

ปีหน้า จะจดทะเบียนพาณิชย์ใหม่หมดครับ

Reset แล้วเปลี่ยนเป็นชื่อผมทั้งหมด ในทางกฏหมายผมก็จะเป็นเจ้าของแหละ

แต่พฤตินัยแล้ว เชื่อเถอะว่าแกก็ลงมาวุ่นวายไม่เลิกหรอก 555+

ผมติดตามท่านมานาน อ่านทุกกระทู้ที่บ่นพ่อ ถ้าท่านบาป 100% ผมก็แชร์ไปซัก 50% ละล่ะ
ดีใจที่ในที่สุดพ่อท่านก็โอนให้ท่านซักที
คราวนี้จับหางเสือเองแล้ว อยากไปทางไหนเต็มที่เลยครับ จะดีจะแย่ก็เราตัดสินใจ

ขอให้รุ่งเรืองนะครับ ผมรอติดตามผลงาน
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 458
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 16:42
ต้องถามตัวเองดีๆใครกันแน่ที่อยู่ใน comfort zone แล้วคนบ้าไรเอาพ่อตัวเองมาประจาน ตอนแรกๆเหมือนจะปรึกษาหลังๆไม่ใช่ละเอาพ่อตัวเองมาประจานชัดๆ แทบจะทุกเรื่องในชีวิตเขา ผมแนะนำให้ปรึกษาจิตแพทย์เฉพาะทาง อันนี้ไม่ปกติละ
0
0
"There is no passion…there is solely obsession.
There is no knowledge. There is solely conviction.
There is no purpose. There is solely will.
There is nothing…Only me."
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2022
ตอบ: 1025
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 16:47
อ่านคร่าวๆ ก็ไม่แปลกนะครับ ต้องดูที่ว่าเรามองตัวเองไว้อยู่ที่จุดไหน ของคุณพ่อท่ารอาจจะพอใจแบบนี้ มีความสุขแล้ว ไม่ต้องทะเยอทะยานแล้ว ก็เป็นได้นะครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel