ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 22 Apr 2022
ตอบ: 4291
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 09:50
ถูกแบนแล้ว
[RE: ทำไมทีมท่านไม่ใช้เงิน เงินกำไรไปไหน?]
ก.เกรี้ยวกราด พิมพ์ว่า:
mctominaytor พิมพ์ว่า:
ไม่มีทีมไหนว่าหรอก มีทีมที่แพ้ทีมคุณทีมเดียวแหละ ที่ค่อนแคะเรื่องนี้  

คงไม่ใช่หงส์อ่ะ เพราะหงส์ในลีคเสมอเรือ และไปชนะเอฟเอ น่าจะเป็นทีมแดงๆอีกทีมที่โดนถลุงถังขี้ไปกลับอ่ะ  

555 ไปเล่นขี้ไกลๆไป เหม็นๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 10801
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 10:52
[RE: ทำไมทีมท่านไม่ใช้เงิน เงินกำไรไปไหน?]
ไม่มีทีมไหนว่าหรอก มีทีมที่แพ้ทีมคุณทีมเดียวแหละ ที่ค่อนแคะเรื่องนี้  

คงไม่ใช่หงส์อ่ะ เพราะหงส์ในลีคเสมอเรือ และไปชนะเอฟเอ น่าจะเป็นทีมแดงๆอีกทีมที่โดนถลุงถังขี้ไปกลับอ่ะ  

ก็นี่ไง โควทเล่นกับขี้อยู่
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 22 Apr 2022
ตอบ: 4291
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 10:55
ถูกแบนแล้ว

ก็นี่ไง โควทเล่นกับขี้อยู่  

ไปหาอ่านดูนะ ไม่เคยพูดเรื่องขี้เลย ทั้งกระทู้ ทั้งคอมเม้น เพิ่งมาเจอนี่แหละ เล่นถังขี้เฉย โอ้ยยยย หัวจะปวด ของดีๆมีไม่เล่น เด็กลิ้วสพุล อบรมเพื่อนบ้างนะ คราวหน้าเล่นขี้มาไม่ตอบโต้ละ เหม็น
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4518
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 13:09
ตามที่หลายๆคนพูดแหละท่าน ซิตี้เคยถูกข้อหา ffp มาก่อนและรอดตัวไปได้เพราะด้านเทคนิกทางกฎหมาย

แต่ในส่วน court of public opinion มันก็อีกเรื่อง คือแฟนๆนักข่าวและผจก.เค้าก้เอาข้อมูลมาจากข่าวที่ลงกันประกอบการวิเคราะห์ส่วนตัวแหละครับ โดยมากก็มองว่าเรือทำนอกกฎออกเทาๆอยู่แล้วแหละครับ อันนี้ดูข่าวแก้ต่างจากฝั่งเรือด้วยนะครับแต่มันก็ชัดเจนอยู่ดี

ถ้าให้มองก็คล้ายๆเคส oj อะครับตอนนั้นรอดจากศาลก้จริง แต่สุดท้ายทุกคนรู้อยู่ดีว่าทำจริงไหม

ส่วนตัวเรือจะสลัดภาพนี้ทิ้งได้ก็ต้องใช้เวลาพอควรเลยครับ และต้องทำให้โปร่งใสตลอดถึงจะได้ใจคนอื่นอะครับ

คือบาซ่า มาดริด ที่เค้าใช้เงินเยอะมหาศาลแต่ไม่ถูกมองในแง่ร้ายมากเพราะเค้าตรงไปตรงมา ถึงจะใช้เยอะแต่ก็ทำตามกฎ อย่างบาซ่าเมื่อใช้เงินเกินตัวเค้าก็ต้องรับผลลัพท์ที่ตามมา ตอนนี้ใช้เงินระวังขึ้นเยอะ แต่ทีมอย่าง psg และซิตี้ ทุกคนรู้ดีกว่าซื้อแทบตายยังไงก็ไม่ต้องสนใจผลลัพท์ใดๆที่ตามมา กฎ ffp ก็แก้ด้วยโยกกระเป๋าซ้ายไปขวาจบ

ถ้ายังทำแบบนี้อยู่เอาจริงๆคนดูหรือคนในวงการก็คงไม่ได้ให้เครดิตเท่าที่ควรแหละครับ คนเรามันมีความลำเอียงตรงนี้อยู่แล้ว ตัวผมเองถึงจะเกลียดผีเข้าไส้แต่ถ้าถามว่าอีก 2-3 ปีนี้แมนยูได้แชมป์ขึ้นมา ในใจผมก็ชื่นชมแชมป์นั้นของผีมากกว่าที่เรือได้ผ่านๆมาจริงๆนะ (แต่ถ้าให้เลือก ผมเลือกให้เรือได้แชมป์ 100% 5555)
แก้ไขล่าสุดโดย Ginger TomCat เมื่อ Wed May 25, 2022 13:11, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel