ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Jul 2020
ตอบ: 3909
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 01:59
[RE: ทำไมทีมท่านไม่ใช้เงิน เงินกำไรไปไหน?]
mctominaytor พิมพ์ว่า:
ไม่มีทีมไหนว่าหรอก มีทีมที่แพ้ทีมคุณทีมเดียวแหละ ที่ค่อนแคะเรื่องนี้  

อย่าพึ่งโดนแบนโดนลบนะ ช่วงนี้มีแต่เอ็งนี่แหละที่กล้าออกมาลืมตาอ้าปาก คนอื่นๆเค้าหน้าไม่หนาพอ ฟอร์มทีมระยำตำบอนจนเงียบไปหมดละ เหลือแต่แมคโทมิเนเตอร์(ชอบจริงปะวะ)นี่แหละที่ออกมายั่ว ถ้าเล่นหลายไอดีก็ลบอันเก่าด้วยนะ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2020
ตอบ: 3909
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 02:02
[RE: ทำไมทีมท่านไม่ใช้เงิน เงินกำไรไปไหน?]
MCI_BATTLESHIP พิมพ์ว่า:
Pemberton พิมพ์ว่า:
แมนซิเคยโดน FFP ไปแล้ว(ถ้าจำไม่ผิดน่าจะ 2 ครั้งจำผิดขออภัย) ส่วนเรื่องศาลถ้ลองอ่านดู cas ตัดสินว่าแมนซิไม่ผิดเพราะบริษัทที่เกี่ยวข้องยืนยันจะไม่ส่งหลักฐานให้ cas ซะอย่าง ให้การปากเปล่าอย่างเดียว ศาลเลยต้องพิพากษาจากความน่าเชื่อถือของพยานเพียงอย่างเดียว

แต่เรื่องนี้ยังมีเกร็ดนิดนึงคือ เอกสารที่โซเรียโนเขียนสารพัดวิธีเลี่ยงกฎ ในคำพิพากษาศาลเขียนว่าเป็นเอกสารจริง แต่ก็จบแค่นั้นเพราะ cas และยูฟ่าไม่มีอำนาจสืบต่อไปยังบริษัท third party  
จำได้ว่าเคยโดนช่วงมาเทคแรกๆแล้วกฎ FFP มาใหม่ๆครับครั้งนึง ส่วนประเด็นที่ตัดสินว่าไม่ผิดเพราะสืบต่อไม่ได้ ทำให้หลายๆคนคิดว่าสืบต่อได้คือผิดแน่ใช่ไหมครับ ผมเข้าใจละครับ ขอบคุณข้อมูลครับท่าน  

เท่าที่จำได้คือเอกสารจริง ผิดจริงแต่ที้ไม่โดนลงโทษและชนะคดีเพราะเอกสารที่ได้มา มันได้มาโดยมิชอบ คือเอกสารมันโดนแฮ็กมาซึ่งตามประมวลกฎหมายหลักฐานที่ได้มาแบบไม่ถูกต้องจะไม่สามารถมาใช้บังคับหรือมีผลต่อคดีได้
5
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13825
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 02:13
PSGก็ไม่โดนทำโทษเรื่องFFPครับทำน่าเกลียดกว่าเรือเยอะ ส่วนถ้าลิเวอร์พูลผมใช้เงินจนโดนFFPผมมั่นใจเลยว่าโดนทำโทษแน่ไม่มีทางรอดเพราะไม่รู้จะแก้ยังไงเหมือนกัน
เจ้าของลิเวอร์พูลก็ไม่ได้เอากำไรครับเผื่อคนไม่รู้ที่เขาทำให้มันมีกำไรเพราะกฏFFPแล้วเขาก็อยากให้ทีมอยู่ได้โดยไม่ต้องป้อนเงินส่วนตัวอัดฉีดตลอด แล้วเจ้าของก็ไม่ได้เอากำไรออกไปใช้ส่วนตัวอะไรด้วย
4
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2020
ตอบ: 1418
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 02:16
ส่วนตัวผมไม่เนิฟเรือนะ
แต่การใช้เงินเยอะแล้วได้แชมป์ ทำให้ผมรุ้สึกเฉยๆอะ
จะได้แชมป์ก็ได้ไป เพราะรุ้อยู่ในใจว่าเรือใช้เงิน จะประสบความสำเร็จก็ไม่แปลก

ส่วนผมแฟนหงส์ ถ้าหงส์บินสูง ผมยิ่งภูมิใจมากๆ
เพราะใช้เงินน้อยกว่าหลายทีมท็อปๆ แต่ตบทีมท็อปๆล่วงได้
มันสะใจมากกก และถึงพลาดแชมป์ก็ไม่ได้เสียดายอะไรขนาดนั้น เพราะใช้เงินน้อยกว่าเขา

ส่วนบางทีมที่ใช้เงินก็เยอะ แต่ไม่ประสบความสำเร็จ อันนี้น่าหัวเราะ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 11 May 2022
ตอบ: 1576
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 02:18
Beosz LFC พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวผมไม่เนิฟเรือนะ
แต่การใช้เงินเยอะแล้วได้แชมป์ ทำให้ผมรุ้สึกเฉยๆอะ
จะได้แชมป์ก็ได้ไป เพราะรุ้อยู่ในใจว่าเรือใช้เงิน จะประสบความสำเร็จก็ไม่แปลก

ส่วนผมแฟนหงส์ ถ้าหงส์บินสูง ผมยิ่งภูมิใจมากๆ
เพราะใช้เงินน้อยกว่าหลายทีมท็อปๆ แต่ตบทีมท็อปๆล่วงได้
มันสะใจมากกก และถึงพลาดแชมป์ก็ไม่ได้เสียดายอะไรขนาดนั้น เพราะใช้เงินน้อยกว่าเขา

ส่วนบางทีมที่ใช้เงินก็เยอะ แต่ไม่ประสบความสำเร็จ อันนี้น่าหัวเราะ  
แต่ทำไมผมดีใจ ดีใจมากด้วยปีนี้ เพราะนึกว่าจะไม่ได้แชมป์แล้ว
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2169
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 02:26
สำหรับผมใครจะแซะเรื่องเงิน เรื่องกฎFFP ก็เรื่องของเขา ผมแฮปปี้กับการเชียร์ทีมดี มีเงินเยอะ เสริมเยอะ แฟนบอลเองก็แฮปปี้ ถ้าแฟนทีมอื่นจะทุกข์ ก็เรื่องของเขาแล้วล่ะครับ
3
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 34886
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 02:26
ก็ค่อนแคะแหละว่าเงินเยอะเลยแชมป์เพราะมันไม่รู้จะหาเหตุผลไหนไปมองให้ดูแย่แล้วไงแล้วซิตี้มีเงินให้ใช้เยอะจนน่าอิจฉานอกจากใช้ซื้อเยอะแล้วตัวหลักถ้าไม่มีปัญหาอะไรก็ไม่มีใครอยากย้ายไป แต่การใช้เงินเยอะไม่การันตีความสำเร็จเสมอไป ตัวอย่างก็ทีมร่วมเมืองท่านนั่นแหละ

แต่ซิตี้ผมว่าถึงใช้เงินเยอะแต่ใช้ได้ฉลาด ฉลาดกว่าPSGอีกคือไม่ได้บ้าทุ่มแต่เน้นสร้างระบบเยาวชนมาด้วย โฟเด้นก็1ในผลิตผลจากระบบเยาวชนที่ดันขึ้นมา ตอนแรกๆอ่ะทุ่มกว้านซื้อเยอะเพราะต้องปรับปรุงหลายตำแหน่ง แต่พอหลายๆอย่างมันลงตัวตอนนี้ทุ่มจริงแต่ทุ่มแต่ละทีคือเอาเน้นๆคุณภาพไม่ใช่ปริมาณเพื่อยกระดับทีม ปีก่อนพลาดอย่างเดียวคือดันเอาเงินไปทุ่มซื้อกรีลิซไม่ใช่เคน ถ้าได้เคนมานี่ไม่มีทีมไหนสู้ได้แล้วจริงๆ การลุ้นแชมป์ถึงนัดสุดท้ายไม่มีทางเกิดขึ้นหรอก แต่ตอนนี้ได้ฮาลันมาก็ไม่ต่างกันเผลอๆซีซั่นหน้าการลุ้นแชมป์อาจจบที่ไม่ถึง30นัดก็ได้

ส่วนระบบเยาวชนซิตี้นี่น่ากลัวนะ ถึงอนาคตเป๊บไม่อยู่ผมว่าก็ไม่ร่วงลงมากนักหรอก ผมมองว่าทุกๆ5ปีซิตี้ต้องมีแชมป์ลีคอย่างน้อย1ครั้ง
3
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 8510
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 03:03
ผมไม่เคยแซวแมนยูเรื่องใช้เงิน หาได้มากก็ใช้มากแปลกตรงไหน

แต่สำหรับซิตี้ การได้มาของเงิน มันสีเทาไง คุณจะตรวจสอบประเทศการเงินกษัตริย์ของเจ้าของทีมซิตี้ได้อย่างไร ถ้าพวกเขาสามารถลบได้ทุกสิ่ง

ประเทศอาหรับพยายามทำตัวเป็นเกาะเคย์แมนมาหลายสิบปีแล้ว พวกธุรกิจที่อยากเลี่ยงการตรวจสอบเลือกไปที่นั่นกันจนถูกอียูลิสเข้าไปในบัญชีดำแหล่งเลี่ยงภาษี และการเคยถูกยัดเข้าไปในบัญชีดำ มันเป็นคำตอบว่า ตรวจสอบไม่ได้ ไม่โปร่งใส
3
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2008
ตอบ: 2413
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 03:31
เงินเยอะก็ดีกว่าอยุ่ระคับ ลองผิดลองถูกได้ ไม่ต้องคิดไรมาก จิ๊กซอก็จะได้ครบไวๆ ทั้งกุนซือ+นักเตะ
ซึ่งถือว่าเป็นข้อได้เปรียบที่เยอะพอสมควรเลยนะ แต่ก็ไมไ่ด้ผิดไรก็ทีมเขารวยจิง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 6042
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 03:36
[RE]ทำไมทีมท่านไม่ใช้เงิน เงินกำไรไปไหน?
ขอตอบตามหัวมู้ก่อนนะครับ
อย่างผมเชียร์ลิเวอร์พูลเนอะ

ทีมฟุตบอลก็เหมือนบริษัทแหละครับ
ลงทุนไปได้กำไรสุทธิก็ต้องมาแบ่งว่าจะจ่ายปันผลเท่าไหร่ เก็บไว้เพื่อใช้จ่ายปรับปรุงเท่าไหร่

ลิเวอร์พูลทำงานแบบบริษัทจ๋าเลย
ลงทุนถ้ากู้มา ก็เสียดอก (ไม่ว่าจะเป็นการกู้เพื่อมาซื้อทีม)
ต้องแบ่งส่งนหนึ่งไว้จ่ายหนี้ทั้งเก่า-ใหม่

ทุกอย่างเป็นไปตามขั้นบันได และ ระบบ

แต่กับแมนซิ
ผมว่ามันเชิงของเล่นคนรวยมากกว่าบริษัท
(ไม่ได้ดูถูกแค่เปรียบเปรยนะ)

คือเจ้าของทีมรวยมากอยู่แล้ว
และธุรกิจฟุตบอลก็ไม่ใช่แม้กระทั่งรายได้สำคัญเมื่อเทียบกับธุรกิจที่มี

เมื่อการได้กำไรไม่ใช่ปัจจัยหลักของเจ้าของ กำไรที่ได้ก็เน้นมาปรับปรุงทีม ยิ่งสปอนเซอร์ก็มาจากบริษัทในเครือเจ้าของเองอีกก็ยิ่งครบวงจรไปเลย

ส่วนเรื่องโดนคนแซะว่าซื้อเยอะ ก็ไม่ต้องซีเรียสไปหรอกครับ 55555
ทีมมีเงินก็ต้องใช้เงินดิ ใช้แบบฉลาดก็น่าพอใจแล้ว

ทีเค้าแซวกันเพราะอิจฉาครับ ผมก็อิจฉา

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Jommarnboo เมื่อ Wed May 25, 2022 03:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1761
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 04:17
ถูกแบนแล้ว
ก่อนอื่นเจ้าของกระทู้ต้องเข้าใจให้ถูกก่อนว่า ตามหลักฐานแล้วแมนซิตี้ผิดจริง แต่หลักฐานมันได้มาโดยมิชอบ เลยลงโทษไม่ได้
1
0
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2572
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 06:52
คือคุณรู้แก่ใจว่าผิดอยู่แล้ว

แต่มันทำให้คุณเป็นแชมป์ คุณดีใจอันนั้น ไม่ผิด

แต่บางที ที่เป็ปพูด เหมือนอยากให้ทุกคนrespect ทีมมากกว่านี้ คือ มันทำได้ยากนะ กับทีมที่

ซื้อพลาดก็ช่างแม่ง ซื้อใหม่ ตัวที่พลาดก็เก็บเอาไว้สำรอง หมดสัญญาก็ปล่อยฟรีไป มันน่าตื่นเต้นตรงไหน

ดูสิ ขนาดได้ Epl ยังไม่ชนะโหวต ผจก. ทีมยอดเยี่ยมเลย

แก้ไขล่าสุดโดย Sadio เมื่อ Wed May 25, 2022 06:53, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 23 Nov 2021
ตอบ: 1636
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 06:53
ถูกแบนแล้ว
ไม่ผิดแต่เสียค่าปรับ
0
0
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39672
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 07:06
[RE]ทำไมทีมท่านไม่ใช้เงิน เงินกำไรไปไหน?
ต่อให้อีก 5 ปีต่อจากนี้ เป๊ปได้แชมป์ลีคทุกปี ก็โดนเนิฟทุกปีแหละครับ จริงๆก็โดนมาตั้งแต่สมัยบาซ่าละ ถ้าไม่มีเมสซี่ บลาๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 22 Apr 2022
ตอบ: 4291
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 07:07
ถูกแบนแล้ว
TAA66 พิมพ์ว่า:
mctominaytor พิมพ์ว่า:
ไม่มีทีมไหนว่าหรอก มีทีมที่แพ้ทีมคุณทีมเดียวแหละ ที่ค่อนแคะเรื่องนี้  

ทีมไหนนะที่ว่าเขาทีมแรกเลยที่ใช้เงินซื้อความสำเร็จอะ  

อ่อนึกว่านับแค่ฤดูกาลนี้ เห็นพวกท่านๆทั้งหลายไม่ชอบให้พูดถึงอดีต แค่พูดถึงเรื่องเมื่อวานก็รับไม่ได้กันละ จริงๆถ้านับแบบนั้นก็แล้วแต่คนอะ ส่วนตัวไม่เคยว่าทีมไหนอยู่แล้ว เพราะ mufc ใช้เงินเยอะกว่าทีมอื่นมาตลอด ยกเว้นตอน เชลซี ซิตี้ เทคโอเวอร์ ที่เค้าใช้เยอะกว่า แล้วจะไปว่าเค้าทำไมล่ะ เราใช้เยอะสุดมาตลอด
แก้ไขล่าสุดโดย mctominaytor เมื่อ Wed May 25, 2022 09:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel