ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Oct 2021
ตอบ: 4194
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 12:04
ถูกแบนแล้ว
[RE: คอนเต้แนะ "พี่ต้า" เลิกบ่นแล้วไปโฟกัสทีมตัวเองดีกว่า]
https://tothelaneandback.com/2022/04/18/tottenham-hotspur-boss-antonio-conte-wants-officials-to-protect-players-from-dangerous-tackles/

สดๆร้อน “ Tottenham Hotspur manager Antonio Conte calls for officials to protect players from dangerous tackles”

ไม่ได้จะว่าเต้บ่นนะ แต่นายว่าคนอื่นว่าบ่นแต่ตัวเองก็ทำมันคืออะไรวะ ยิ่งลิ้วล้ออีก ยิ่งตลกเข้าไปใหญ่
1
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ถถถถถถ!
เข้าร่วม: 09 Feb 2008
ตอบ: 3166
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 12:04
[RE: คอนเต้แนะ "พี่ต้า" เลิกบ่นแล้วไปโฟกัสทีมตัวเองดีกว่า]
คุ้นๆ นะ คำนี้
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2022
ตอบ: 426
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 12:09
ถูกแบนแล้ว
เล่นจิตวิทยาใส่กันล่ะ เพราะผลทุกนัดหลังจากนี้สำคัญมาก พยายามปั่นสมองกันจัดๆเลย
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 27 Jan 2015
ตอบ: 4910
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 12:10
คอนเต้แนะ "พี่ต้า" เลิกบ่นแล้วไปโฟกัสทีมตัวเองดีกว่า
เหมือนคำนี้ก็พูดกับคล็อปด้วยใช่ป่ะ กุนซือห้ามบ่น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2008
ตอบ: 14043
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 12:11
แต่เมื่อคืน จังหวะแดง กับจุดโทษ มันถูกต้องแล้วนะ

มีจังหวะไหนหว่า
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2007
ตอบ: 2145
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 12:15
2ทีมนี้จบฤดูกาลใครพลาดโควต้าไปUCLโดนอีกทีมเอาคืนจัดหนักแน่ๆ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 22601
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 12:15
คอนเต้แนะ "พี่ต้า" เลิกบ่นแล้วไปโฟกัสทีมตัวเองดีกว่า
เล่นเลยไหม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 27 May 2021
ตอบ: 4636
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 12:17
KaoNeow_NBPLUS พิมพ์ว่า:
นักฆ่าหน้าหยก พิมพ์ว่า:
คุณคุมทีมของคุณไป ต้าจะบ่นมันผิดตรงไหนถามจริงๆ !!

อ้างอิงจาก:
ในช่วง 6 เดือนที่ผ่านมาผมได้ยินเข้าบ่นเยอะมาก มันไม่ดีเลยนะ" เขากล่าว  

คือยังไง แสดงว่าคอนเต้ไม่ได้พูดถึงแค่เกมส์นี้ แฟนสเปอร์ข้างบนดันพูดแค่เกมส์นี้  

เถียงกับแฟนไก่ ระวังด้วยนะงับ  

แฟนทีมนี้น่ากลัวจริง ผจก.ตัวเองพูดถึงคนอื่นก่อนไม่ให้คนอื่นร้อนด้วยนะ ตลกจริงๆครับ 55  

นักข่าวถามคอนเต้ก่อน ว่า อาเตต้าไม่โอเคกับใบแดง คอนเต้คิดเห็นยังไง
คอนเต้ก็ตอบไปตามนี้แหละ ไม่ได้อยู่ดีดีจะเอ่ยถึงอาเตต้าครับ
4
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 12 Nov 2013
ตอบ: 4258
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 12:18
คุณคุมทีมของคุณไป ต้าจะบ่นมันผิดตรงไหนถามจริงๆ !!

อ้างอิงจาก:
ในช่วง 6 เดือนที่ผ่านมาผมได้ยินเข้าบ่นเยอะมาก มันไม่ดีเลยนะ" เขากล่าว  

คือยังไง แสดงว่าคอนเต้ไม่ได้พูดถึงแค่เกมส์นี้ แฟนสเปอร์ข้างบนดันพูดแค่เกมส์นี้  

แล้วไม่ไปโควทเค้าหล่ะ
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8294
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 12:18
https://tothelaneandback.com/2022/04/18/tottenham-hotspur-boss-antonio-conte-wants-officials-to-protect-players-from-dangerous-tackles/

สดๆร้อน “ Tottenham Hotspur manager Antonio Conte calls for officials to protect players from dangerous tackles”

ไม่ได้จะว่าเต้บ่นนะ แต่นายว่าคนอื่นว่าบ่นแต่ตัวเองก็ทำมันคืออะไรวะ ยิ่งลิ้วล้ออีก ยิ่งตลกเข้าไปใหญ่

พูดกันในรายละเอียดจริงๆมันต่างกันเยอะนะ

อย่างของต้าที่บ่นคือพูดเหมือนชี้นำทีมตัวเองเสียประโยชน์จากการตัดสินของกรรมการ หรือเอนคำตัดสินไปทางสเปอร์ คือพูดเหมือนตัวเองไม่ผิดอะไร ทั้งๆที่การตัดสินของกรรมการก้ถือว่าเคลียร์

จุดโทษจะให้หรือไม่ก้ได้ เพราะไปเข้าด้านหลังซอน ดูจากวิถีบอลถ้าไม่ถูกทำให้เสียจังหวะจากการเข้าด้านหลัง บอลถึงซอนแน่ ส่วนเหลืองสองผมว่าเคลียร์นะ เลยไม่เข้าใจว่าต้าจะบ่นอะไร

ส่วนของเต้เรื่องกระทู้นู้นเค้าบ่นถึงการจัดการของสมาคม ส่วนข่าวที่ท่านยกมา เต้ก้พูดเจาะจงเลยนะเรื่องการตัดสินที่ควรเซฟนักเตะมากกว่านี้ เพราะนัดนั้นวิลล่าเถื่อนจริง โดเฮอตี้ฟอร์มพีคๆกลายเป็นต้องปิดฤดูกาลไปเลย มันก้เมคเซนส์อะ

ปล. ท่านอย่าไปให้ไอนักฆ่าหน้าหยกมันปั่นท่านมาก ไอนี่เกนียนบอร์ด
8
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ถูกแบนแล้ว
Joverload พิมพ์ว่า:
นักฆ่าหน้าหยก พิมพ์ว่า:

อ้างอิงจาก:

เถียงกับแฟนไก่ ระวังด้วยนะงับ  

แฟนทีมนี้น่ากลัวจริง ผจก.ตัวเองพูดถึงคนอื่นก่อนไม่ให้คนอื่นร้อนด้วยนะ ตลกจริงๆครับ 55  

นักข่าวถามคอนเต้ก่อน ว่า อาเตต้าไม่โอเคกับใบแดง คอนเต้คิดเห็นยังไง
คอนเต้ก็ตอบไปตามนี้แหละ ไม่ได้อยู่ดีดีจะเอ่ยถึงอาเตต้าครับ

ขอบคุณครับแต่ถ้าแกไม่พูดต่อว่าฟังต้าบ่นมา6เดือนแล้วผมว่าจะไม่มีอะไรเลยครับ แต่มันอาจเป็นจิตวิทยาด้วยครับ พวกผมก็เลยไม่พอใจกัน แต่ก็เข้าใจครับ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: พร้อมไฟท์
เข้าร่วม: 21 Oct 2008
ตอบ: 6929
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 12:19
เอาหน่า เต้เองก็มีบ่นหลังเกมส์บ้างอยู่เหมือนกัน หลังเกมส์ฝ่ายที่ผลไม่เป็นใจจะบ่นมันปกติของฟุตบอลอยู่แล้ว
2
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4429
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 12:20
จิตวิทยา พูดกะให้สื่อเอาไปถามต้านี่แหล่ะ ไม่ตอบโต่ไม่ได้คิดไรก็ไม่เป็นไร
แต่ถ้าเก็บไปคิดเอาไปเป็นประเด็นจนทำให้หลุดโฟกัสก็เป็นโบนัส

อารมณ์เหมือนป๋าแกปั่นราฟา จนเอาสถิติมาคุยกับสื่ออ่ะ โฟกัสทีมหลุดเลย

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 12:20
ถูกแบนแล้ว
เบนเทน พิมพ์ว่า:

อ้างอิงจาก:

แล้วไม่ไปโควทเค้าหล่ะ  

หลายคนจัดอ่ะท่าน 55
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: #COYG
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 140
ท็อตแน่มแมน Forever พิมพ์ว่า:
ponyaso พิมพ์ว่า:
เวลาเสียประโยชน์ก็บ่นพอกันล่ะ ทำเป็น  

ถ้าเสียประโยชน์จริงก็บ่นได้สิ แต่นี่ปืนเสียประโยชน์ตรงไหน จุดโทษไม่เคลียร์เหรอ ใบแดงไม่เคลียร์เหรอ ???

การที่ Arteta ไปสัมภาษณ์ว่าไม่พอใจการตัดสิน ถามหน่อยว่าเอาอะไรมาไม่พอใจ ก็ทีมตัวเองทำพลาดกันเองทั้งนั้น

แยกแยะหน่อย ใช้สมองเยอะๆ เวลาตอบกระทู้ อย่าโชว์ให้คนอื่นเห็นว่าตัวเอง IQ ต่ำ อายเค้า  

ถ้าใครอยากหากรณีศึกษาดีๆ คอมเมนต์นี้ถือเป็นตัวอย่างที่ดีมากๆ นะครับของการคอมเมนต์ยังไง ให้ดูเหมือนว่าฉลาด ต่อว่าคนอื่นได้ แต่กลับด่าตัวเองโดยที่ไม่รู้ตัว

ขอบคุณคอมเมนต์นี้มากๆ ครับ #mademyday

7
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel