ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Oct 2006
ตอบ: 207
โพสเมื่อ: Thu May 05, 2022 12:41
[RE: ลีกกะลา 2022]
หนุมารเตะฟุตบอล พิมพ์ว่า:
unpungz พิมพ์ว่า:
ACM1899 พิมพ์ว่า:
จขกท ออกจากกะลารึยังครับ  

ยังครับ ยังอยู่ในกะลาอยู่เลย

แต่อ่านแล้ว ก็ได้แต่งงๆอ่ะครับ ตกลง ตรงไหนเรียกด้านนอกกะลา ตรงไหนเรียกด้านในกะลา

เพราะพวกเรื่องในกะลา ก็ไม่เห็นพวกนอกกะลาจะเคยรู้นะ

ไม่งั้นคงไม่มีคำพูดประชดประชันจากลีกนอกกะลา ทำนองว่า

ลีกอังกฤษไม่เคยลงโทษกรรมการที่ตัดสินผิดบ้างล่ะ

ไม่รู้จักประวัติผู้จัดการทีมนอกลีกกะลาบ้างล่ะ

ไปลองย้อนอ่าน ให้เกินแปดบรรทัด แล้ว คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ดูบ้างนะครับ

อย่าให้คนในกะลาต้องสอนคนนอกกะลาเลย

คนนอกกะลาเค้ารู้จักเรื่องในกะลาอยู่ละครับ ทัศนคติแบบคุณนี่ละทำให้เกิดวลีกะลาขึ้นมาดูได้จากคอมเม้นส่วนใหญ่ในนี้ได้ขนาดแฟนบอลอังกฤษด้วยกันยังคิดเหมือนกันเลยเรื่องกะลา  

ตั้งสติ หายใจเข้าลึกๆ แล้วอ่านใหม่ช้าๆครับ ไปอ่านตั้งแต่ต้นเรื่อง

เหมือนที่ผมโดนถาม ในกระทู้นั้นเด๊ะเลย … อ่านแต่หัวข้อข่าว ดูแต่ภาพนิ่ง แล้วมา comment หรือไง

จนผมต้องพิมพ์อธิบายให้ฟัง แคปมาให้ดู

ก็ไม่เห็นจะมีใครเอาหลักฐานมายันมาสิ่งที่ผมพิมพ์มามันมั่วนิ่มนะ

ก็คงไม่รู้จะไปยังไงต่อนั่นแหละ วลีกะลา เลยต้องมา

อีกอย่าง อย่าด่าใครแบบเหมารวมครับ

การตอบโดยใช้แค่ความรู้สึก ใช้แค่ความคิดเห็นมามโนไปเอง นู่น นี่นั่น แบบคุณเนี่ย

ผมว่า มันน่าเรียกกะลามากกว่าอีกนะ

คุณรึเปล่าที่ใช้แค่ความรู้สึกหัดอ่านคอมเม้นบ้างว่าคนอื่นเค้ามองคุณยังไง อีโก้วางลงบ้าง วลีกะลามันจะได้หายไป ต้นเรื่องเป็นไงคุณควรไปตอบในกระทู้นั้น ไม่ใช่มาตั้งกระทู้ใหม่เรียกทัว  

ถ้าพิมพ์แบบนี้ ก็แปลว่า ไม่ได้กลับไปอ่านกระทู้นั้นจริงๆสินะ

ตอบจนเคลียร์ และจบไปนานแล้วล่ะครับ

อีโก้ ผมไม่ได้มีหรอก ผมก็ตอบตามหลักฐานที่มี ไม่ได้ใช้ความรู้สึกตอบตามความรู้สึก โดยไม่ได้อ่าน ไม่ได้มีความเข้าใจอะไรเลยแบบคุณน่ะ

แค่บอกให้กลับไปตอบกระทู้เดิม แค่นี้ก็รู้แล้ว ว่า ไม่ได้รู้เรื่องอะไรเลย เฮ้อ  

คุณนี่มันอีโก้จนโงหัวไม่ขึ้นจริงๆ แค่คุณเอาเรื่องในกระทู้เก่า มาตั้งกระทู้ใหม่ละโชว์ว่าตัวเองเป็นจุดศูนย์กลางของโลก ทุกคนต้องรับรู้ทุกอย่างมางอแงต้องกลับไปดูต้นเรื่องนะ ก็ไม่ใช่แล้วครับ แบบนี้แหล่ะครับกะลาของจริง  

บอกตัวเองในกระจกนะครับ เรื่องอีโก้น่ะ มองหน้าตัวเองชัดๆ แล้วลองถามคนในกระจกดูครับ

หรือจะลองตักน้ำใส่กะลา ที่ครอบตัวคุณอยู่แล้ว ชะโงกดูก็ได้นะครับ

ตรงไหนที่เรียกเป็นศูนย์กลางของจักรวาลครับ มีประโยคไหนบ้าง ?

มีแต่คุณนี่แหละ พูดแบบไม่มีหลักการ ไม่มีเหตุผล อะไรมาหักล้าง มีแต่ความรู้สึกล้วนๆ

ตอบเอาหล่อ เอารีพลายไปวันๆ เนื้อหาสาระไม่มี

ต้นเรื่อง คืออะไรยังไม่รู้ แถมพอบอกให้กลับไปดู ก็อีโก้จ๋าบอก ทำไมต้องไปดูต้นเรื่อง

แล้วคุณรู้สี่ รู้แปดอะไรบ้างไหมครับ มาตอบทั้งหมดในนี้ ถามจริง

อีกอย่าง คนที่งอแงไม่น่าใช่ผมนะ

แต่ก็อย่างว่า เถียงกับคนที่ไม่ค่อยใช้เหตุผลแบบคุณ เถียงไปก็เปล่าประโยชน์

ทั้งกะลา ทั้งอีโก้ คุณมันหนักมากเกินกว่า จะพูดคุยและอธิบายด้วยเหตุผลจริงๆ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel