ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: เด็กหงส์
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Oct 2013
ตอบ: 20656
โพสเมื่อ: Wed May 04, 2022 14:35
[RE: ลีกกะลา 2022]
ตอนโดนว่าลีกกะลาตอนนั้นเฉยๆนะ เพราะหงส์ไม่ได้ไปเตะเลย เจียมเนื้อเจียมตัว55. พึ่งจะได้ไปติดๆกันตอนคล๊อปมาคุมนี้แหละ. แต่ก็เฉยๆอีกแหละ เดี๋ยวนี้โตขึ้น ใครพิมไรแซะอะไรก็เฉยๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: sometimes I wish I could...
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4737
โพสเมื่อ: Wed May 04, 2022 14:35
[RE]ลีกกะลา 2022
ลีคกะลา ไม่ใช่สถานที่ แต่คือผู้คน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 06 Feb 2010
ตอบ: 5788
โพสเมื่อ: Wed May 04, 2022 14:36
ย้อนกลับไปแถวๆ 2005-2010 ช่วงนั้นก็ all england นะ
มันไปๆมาๆตามยุคสมัยแหละ
เหมือนสมัยสเปนช่วงครองโลก
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 948
โพสเมื่อ: Wed May 04, 2022 14:36
Ool3z พิมพ์ว่า:
ต้นเรื่องของที่มาในภาพ จขกท.ว่าทำไมโดนเรียกว่า กะลา นะครับ เผื่อคนไม่ได้อ่านข่าวนั้น

อย่าเรียกลีคกะลาเลยแบบนี่เรียกแฟนบอลกะลาดีกว่า ลีคกะลาไม่ใช่สถานที่แต่เป็นผู้คน
แก้ไขล่าสุดโดย หนุมารเตะฟุตบอล เมื่อ Wed May 04, 2022 14:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2006
ตอบ: 207
โพสเมื่อ: Wed May 04, 2022 14:41
หนุมารเตะฟุตบอล พิมพ์ว่า:
ลีคกะลา มันมาจากการที่แฟนบอลไม่รู้จักโลกภายนอกใครย้ายมาเนิฟหมดไม่ก็อวยเวอรเกินความเป็นจริง เมสซี่ เล่นพรีเมียรไม่ได้เจอสโต๊กไปไม่รอดพวกนี้ ดังนั้นที่คุณตั้งกระทู้มามันคนละความหมายและไม่มีประโยชน์ใดๆต่อคำว่าลีคกะลาทั้งสิ้น

ยกตัวอย่างทำไมถึงเรียกลีคกะลา เพราะขนาด ราฟ รังนิค ผู้ไม่เคยมีผลลัพในการประสบความสำเร็จในฐานะกุนซือ ยังถูกมองเป็นเทพมาโปรดเลยเหตุผลเพราะแฟนบอลไม่เคยไปดูรังนิคหรือซึกษาเวลาเค้าคุมทีมอื่น

ทำความเข้าใจใหม่ว่ามันไม่ได้หมายความว่าลีคอ่อนลีคกาก มันหมายถึงแฟนบอลบางจำพวกที่ดูอยู่ลีคเดียวไม่รู้จักโลกภายนอก  

ไม่ว่าจะเป็นความหมายไหน มันก็คือคำด่า ที่เป็น Social Bullying อย่างนึงไหมครับ ?

และถ้าในความหมายที่คุณว่า เป็นการด่า “แฟนบอล” ที่ดูลีกนั้นๆ อันนี้ มันไม่ยิ่งเลวร้ายกว่าอีกเหรอครับ

มันก็ยิ่งเหมือนชี้หน้าด่า แฟนบอลพรีเมียร์ ลีกเลยนะ เนี่ย พวกอ่อนประสบการณ์ ดูแค่ลีกอังกฤษ ไม่รู้จักแม้กระทั่งประวัติ รังนิค

เพราะถ้ารู้จักรังนิคแล้วจะรู้ว่า ไม่ประสบความสำเร็จหรอก ไม่เคยมีผลงานเป็นชิ้นเป็นอัน จากลีก อื่นมาก่อน

ผมว่า ยิ่งเป็นการ Bully แบบไม่มีเหตุผล หนักกว่าเดิมอีกนะ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 04, 2022 14:44
unpungz พิมพ์ว่า:
ลีคกะลา มันมาจากการที่แฟนบอลไม่รู้จักโลกภายนอกใครย้ายมาเนิฟหมดไม่ก็อวยเวอรเกินความเป็นจริง เมสซี่ เล่นพรีเมียรไม่ได้เจอสโต๊กไปไม่รอดพวกนี้ ดังนั้นที่คุณตั้งกระทู้มามันคนละความหมายและไม่มีประโยชน์ใดๆต่อคำว่าลีคกะลาทั้งสิ้น

ยกตัวอย่างทำไมถึงเรียกลีคกะลา เพราะขนาด ราฟ รังนิค ผู้ไม่เคยมีผลลัพในการประสบความสำเร็จในฐานะกุนซือ ยังถูกมองเป็นเทพมาโปรดเลยเหตุผลเพราะแฟนบอลไม่เคยไปดูรังนิคหรือซึกษาเวลาเค้าคุมทีมอื่น

ทำความเข้าใจใหม่ว่ามันไม่ได้หมายความว่าลีคอ่อนลีคกาก มันหมายถึงแฟนบอลบางจำพวกที่ดูอยู่ลีคเดียวไม่รู้จักโลกภายนอก  

ไม่ว่าจะเป็นความหมายไหน มันก็คือคำด่า ที่เป็น Social Bullying อย่างนึงไหมครับ ?

และถ้าในความหมายที่คุณว่า เป็นการด่า “แฟนบอล” ที่ดูลีกนั้นๆ อันนี้ มันไม่ยิ่งเลวร้ายกว่าอีกเหรอครับ

มันก็ยิ่งเหมือนชี้หน้าด่า แฟนบอลพรีเมียร์ ลีกเลยนะ เนี่ย พวกอ่อนประสบการณ์ ดูแค่ลีกอังกฤษ ไม่รู้จักแม้กระทั่งประวัติ รังนิค

เพราะถ้ารู้จักรังนิคแล้วจะรู้ว่า ไม่ประสบความสำเร็จหรอก ไม่เคยมีผลงานเป็นชิ้นเป็นอัน จากลีก อื่นมาก่อน

ผมว่า ยิ่งเป็นการ Bully แบบไม่มีเหตุผล หนักกว่าเดิมอีกนะ  

เหตุผลมันมีอยู่แล้วครับหลายๆเม้นเค้าก็พิมไปแล้วอยู่มี่คุณจะยอมรับมั้ยเท่านั้น ลีคกะลาไม่ใช่สถานที่แต่เป็นผู้คน โอดิน ได้กล่าวไว้
แก้ไขล่าสุดโดย หนุมารเตะฟุตบอล เมื่อ Wed May 04, 2022 14:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1292
โพสเมื่อ: Wed May 04, 2022 14:44
ถูกแบนแล้ว
ลีกกะลา 2022
เห็นด้วยกับคำว่า "ลีคกะลา ไม่ใช่สถานที่ แต่เป็นผู้คน"

555+
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38721
โพสเมื่อ: Wed May 04, 2022 14:47
ลีกกะลาที่เขาแซวกันไม่เกี่ยวกับความเก่ง ความนิยม หรือรายได้เลยนะ เป็นที่นิสัยแฟนบอล(บางส่วน)ล้วนๆ

แก้ไขล่าสุดโดย แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย เมื่อ Wed May 04, 2022 14:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6839
โพสเมื่อ: Wed May 04, 2022 14:49
ลีกกะลา 2022
ลีคกะลาคือพฤติกรรมของพวกแฟนบอลครับ ที่ชอบเหยียดลีคอื่น แซะลีคอื่น อย่างเรื่องลงโทษกรรมการในกระทู้นั้นก็พูดมาแบบไม่ใช้อะไรคิดเลย เค้าพบว่าตัดสินพลาดเลยลงโทษ ในขณะที่อังกฤษแทบจะไม่ทำไรเลย แต่ดั้นบอกว่ากัลโช่ไม่โปร่งใส ตรรกะคุณมันยังไงกัน ผมงงมากๆ

เลิกได้เลิกนะครับ นิสัยเหยียดแบบนี้ ทั่วโลกเค้ายอมรับพรีเมียร์ในยุคหลังอยู่แล้ว อีกอย่างระวังตอนเป๊บคล็อปไม่อยู่นะ มันจะไม่เหมือนเดิม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Dr.Panda500 เมื่อ Wed May 04, 2022 16:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2006
ตอบ: 207
โพสเมื่อ: Wed May 04, 2022 14:50

เหตุผลมันมีอยู่แล้วครับหลายๆเม้นเค้าก็พิมไปแล้วอยู่มี่คุณจะยอมรับมั้ยเท่านั้น ลีคกะลาไม่มช่สถานที่แต่เป็นผู้คน โอดิน ได้กล่าวไว้  

ขอโทษครับ ที่ผมถามไม่ตรงคำตอบเอง

ผมคงเป็น แฟนบอลกะลา ที่คุณว่าแหละ เพราะไม่เคยหาข้อมูลเลยก่อนที่จะพิมพ์อะไร

ใช้แต่ความรู้สึกในการแสดงความคิดเห็น

ต้องขออภัยด้วยครับ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Wed May 04, 2022 14:53
ตอนมู้วอร์ช่วงนั้น คุ้นๆมีคนย้อนว่าลีคกะลาลีก้าด้วย
0
0

ได้

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4526
โพสเมื่อ: Wed May 04, 2022 14:53
มันมี cycle ของมันแหละครับ ยุค 70 80s อังกฤษก็เคยยิ่งใหญ่ในเวทียุโรปมาก่อน

พอมา 90s จนต้น 2000s ลีคอิตาลีก็ยิ่งใหญ่ ทีมใหญ่ๆในประเทศเยอะมาก

ยุค 00s 10s คงต้องยกให้ลาลีก้า นักเตะดีที่สุดในโลกอยู่ลีคนี้หมด ทีมอังกฤษไปเจอสู้ยากมาก

เข้ายุค 2020s ทีมจากอังกฤษก็กลับมาแข็งแรงอีกหลายทีม ส่วนทีมจากลาลีกาก็แข็งน้อยลงจากยุคก่อนพอควร

คือก่อนหน้านี้บางคนดูแต่บอลอังกฤษแล้วชอบไปกดลีคอื่นว่าสู้กันอยู่ 2 ทีมบ้างหรือคุณภาพคู่แข่งไม่แข็งบ้าง เค้าก็คงหมั่นไส้เพราะเจอลีคอื่นบางทีร่วงหมด 5555
0
0
ผู้จัดการทีม
Status: Haerin 해린 แฮริน
เข้าร่วม: 16 May 2010
ตอบ: 17768
เหมือนกับคำว่า ตลาดล่างไม่ใช่สถานที่ แต่มันคือกลุ่มคนกลุ่มนึง นั้นแหละครับ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 04, 2022 14:55

เหตุผลมันมีอยู่แล้วครับหลายๆเม้นเค้าก็พิมไปแล้วอยู่มี่คุณจะยอมรับมั้ยเท่านั้น ลีคกะลาไม่มช่สถานที่แต่เป็นผู้คน โอดิน ได้กล่าวไว้  

ขอโทษครับ ที่ผมถามไม่ตรงคำตอบเอง

ผมคงเป็น แฟนบอลกะลา ที่คุณว่าแหละ เพราะไม่เคยหาข้อมูลเลยก่อนที่จะพิมพ์อะไร

ใช้แต่ความรู้สึกในการแสดงความคิดเห็น

ต้องขออภัยด้วยครับ  

ผมว่าผมก็ตอบตรงคำถามคุณนะ 5555 หรือแค่ไม่ตรงใจคุณ เพราะคนส่วนใหญ่ในกระทู้นี้ก็ตอบแบบนี้ทั้งนั้น มันอาจจะแค่ไม่ตรงใจคุณรึเปล่า?
แก้ไขล่าสุดโดย หนุมารเตะฟุตบอล เมื่อ Wed May 04, 2022 14:56, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ♥Irene ♥Tzuyu ♥JiSoo ♥Kazuha ♥Karina ♥Sakura ♥Rose
ตอบ: 22306
ที่อยู่: ____________________ _________________________ _________________________ เข้าร่วม: 31 Feb 1994
โพสเมื่อ: Wed May 04, 2022 14:59
ลีคกะลา คือผู้คน มิใช่สถานที่ครับ
0
0
♥♥♥ WonYoung ♥♥♥
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel