ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: ❤ Good Luck XAVI ❤
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Feb 2015
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Mon Jan 24, 2022 16:01
[RE: "เชียเรอร์" เดือด "อาจารย์เฟรนด์" ให้จุดโทษหงส์แบบโง่ๆ]
JummaTaeng พิมพ์ว่า:
กึ่งยิงกึ่งผ่าน พิมพ์ว่า:
jimliverpool พิมพ์ว่า:
ผมแฟนบาซ่านะ ออกตัวก่อนเดี๋ยวหาว่าเข้าข้างหรืออะไร

โกออกมาไม่เจอบอลจริงๆ แต่สไลออกมา แถมดึงมือกลับ ตัวก็ปะทะด้วยแรงเฉื่อยจากสไลไปชน

บอลที่โชต้า แตะออกไปก็เล่นไม่ได้แล้วกระฉอกออกไปไกลมากเรียกได้ว่าทำลั่นไปแล้ว
ถ้ามันแตะออกพร้อม ยิงอะ เข้าใจได้ แต่นี่ไม่ใกล้เคียงเลย

หลุดการครอบครองไปแล้ว เลยไม่รู้กรรมการมันคิดอะไรของมัน

ลูกนี้ไม่ควรเป็นจุดโทษแบบ 99.99%  

ปกติถ้านักบอลออกบอลไปแล้ว แล้วฝ่ายตรงข้ามสไล้มาชนเนี่ยไม่ฟาวล์แบบ99.99%เลยเหรอครับ เห็นหลายเคสโดนใบเหลืองด้วยซ้ำถ้าสไล้มาไม่โดนบอลโดนแต่คน  

ผมบอกไปแล้วนะครับ ว่าเคสนี้ โชต้าทำบอลลั่น

ทำลั่น = เสียการครอบครองบอลไปแล้ว

หลายเคสนั่นแหละ ส่วนใหญ่แล้ว กรรมการมองว่าคนโดนชนมันเล่นบอลต่อได้ไงครับ

ส่วนไอ่เคสนี้ โชต้า อาจจะเล่นบอลได้ในเปอเซนที่ต่ำ
สำหรับผมนะให้ที่ 0.01%ที่โชต้าจะเล่นบอลต่อได้ น่าจะต้องไวกว่าเดอะแฟลชอีก

ถ้าเหตุการณ์เกิดไกล เส้นกว่านี้ เช่นเกิดขึ้นในเขตโทษใกล้หัวกระโหลก
แบบนี้เป็นจุดโทษ 100% ครับ
เพราะโชต้ามีพื้นที่ที่จะถึงบอลมากเหตุการนี้เยอะ

เสียบอลไปแล้ว บอลหลุดครอบครองไปแล้ว แต่ฝ่ายตรงข้ามไถลมาชนล้มเนี่ยเค้าไม่เป่าฟาวล์กันใช่มะครับ คือทำไมต้องมองว่ายังงัยโชต้าก็ตามบอลทันไม่ทันถ้าไม่โดนชน แต่นี่ประตูเข้าบอลช้ากว่าแล้วถไลมาชนนังงัยก็ฟาวล์ ถ้าบอลหลุดตีนเนี่ยฝ่ายตรงข้ามสามารถสไลมาชนได้โดยไม่ฟาวล์หรืองัย ไม่ต้องอะไรมากมีให้เห็นเยอะเลย จ่ายบอลเสียไปเองแล้วแต่โดนฝ่ายตรงข้ามเข้าช้าสไล้มาล้มกรรมการก็แทบจะเป่าให้ทุกเคส อันนี้ที่บอกไม่ฟาวล์เนี่ยอคติล้วนๆ  

"ถ้าบอลหลุดตีนเนี่ยฝ่ายตรงข้ามสามารถสไลมาชนได้โดยไม่ฟาวล์หรืองัย"
[color=blue]>> อธิบายรอบที่ 3 หลุดตีนแบบไม่สามารถครองบอลต่อได้ (ไม่ฟาว)
หลุดตีนแบบ มีโอกาสจะครอบครองได้ (ฟาว)
[/color]

ถ้าคุณยึดว่าชนกันต้องฟาว งั้นเกิดการชนกันในกีฬามันก็ฟาวทุกเคสสิครับ
ซึ่งเป็นไปได้เหรอครับ ฟุตบอลเล่นแล้วไม่ชนกันเลย

กรรมการตัดสินที่"เจตนา" ในการเล่นกับฟุตบอลก่อนเสมอ
เขาไม่ได้ตัดสินว่า ชนกันแล้วฟาวต้องฟาว เขาโฟกัสเหตุการณ์ที่ลูกบอลนู่นครับ

ส่วนโชต้าจะเล่นทันไหม ?
ก็ทันละกันครับที่ 0.01% ไงครับ ไม่งั้นกรรมการจะให้ลูกโทษทำไมหละครับ
ส่วนกรรมการมันมองว่า โชต้า น่าจะทันไงครับ มันถึงให้เป็นลูกโทษ
ส่วนความเห็นของผมคือ ไม่มีทางทันครับ ก็แค่นั้นแหละไม่ได้มีอะไรมาก

ตอนแรกก็อ่านเฉย ๆ แต่อันนี้ตลกไปหน่อย กรรมการตัดสินที่ "การปะทะ" ในการเล่นฟุตบอลก่อนเสมอ ไม่ใช่เจตนา ไม่งั้นยกเท้าสูงมันจะโดนใบเหลืองใบแดงเป็นปกติได้ยังไง มันเจตนาเล่นบอล แต่มันเข้าปะทะอันตราย จุดโทษประตูรวบส่วนใหญ่ 99% เลยมั้งเจตนาเล่นบอลล้วน ๆ แต่มันไม่โดนบอลไงมันเลยโดนจุดโทษ เพราะมันเข้าที่คน

ทุกคนที่เตะบอลปกติ การเข้าบอลมันเจตนาเล่นบอลก่อนทั้งนั้นแหละ แต่การปะทะเกิดขึ้นเพราะมันไม่โดนบอลไงมันถึงเป็นการฟาล์ว  

คือคุณหนะออกทะเลเองนะ
คุยคนละเรื่องกัน อันนั้นมันคือการเล่นอันตราย

ต้องแยกเคสคุยกันสิ คือพอออกเคสอื่น ผมก็ต้องมาพิมอธิบายยาวอีกละ
คุณยกเหตุการณ์คนละอย่างมาดีเบทกับผม

สรุปคุณจะคุยเรื่องการเล่นอันตราย
หรือ คุยเคสปะทะกันในเขตโทษ เอาแค่นี้ก่อน  

คุณนั่นแหละที่คุยไม่รู้เรื่อง เวลากรรมการเป่าฟาล์วน่ะ เค้าเป่าฟาล์วเพราะมีการปะทะหรือเป่าฟาล์วเพราะเจตนา จะนอกหรือในเขตโทษก็มีจุดเริ่มต้นในการเป่าเหมือนกัน เอาแค่นี้ก่อน ทำความเข้าใจก่อนไม่ใช่มั่วซั่วมาบอกว่า กรรมการตัดสินที่ "เจตนา" ก่อนเสมอ ไม่มีกรรมการที่ไหนเค้าตัดสินใจเป่าฟาล์วเพราะเจตนาก่อนหรอก เค้าเป่าเพราะเค้าเห็นว่ามันมีการเข้าปะทะก่อนทั้งนั้นแหละ  

อะไร ... ผมไม่หมายความว่าตัดสินเจตนา แล้วจะให้ ฟาวหรือไม่ฟาวสักหน่อย
เจตนาในความหมายคือกรณี การชนกัน/การปะทะ โดยที่ไม่มีลูกบอล

คุณเคยเห็นนักบอลที่หันหลังมัวมองแต่บอลบนฟ้าแล้ว จังหวะถัดหวดบอลใส่ลำตัวคู่แข่งไหม
กรรมการเขาวินิจฉัยที่เจตนา ไม่ใช่ว่าเตะก้านคอกันแล้วจะใบแดงแบบ100%
เจตนาที่ผมหมายถึงมันคือรูปแบบนี้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
✭✭✭ Més Que un Club ✭✭✭

ซุปตาร์ยูโร
Status: ❤ Good Luck XAVI ❤
เข้าร่วม: 09 Feb 2015
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Mon Jan 24, 2022 16:06
[RE: "เชียเรอร์" เดือด "อาจารย์เฟรนด์" ให้จุดโทษหงส์แบบโง่ๆ]
pong700 พิมพ์ว่า:
ผมแฟนบาซ่านะ ออกตัวก่อนเดี๋ยวหาว่าเข้าข้างหรืออะไร

โกออกมาไม่เจอบอลจริงๆ แต่สไลออกมา แถมดึงมือกลับ ตัวก็ปะทะด้วยแรงเฉื่อยจากสไลไปชน

บอลที่โชต้า แตะออกไปก็เล่นไม่ได้แล้วกระฉอกออกไปไกลมากเรียกได้ว่าทำลั่นไปแล้ว
ถ้ามันแตะออกพร้อม ยิงอะ เข้าใจได้ แต่นี่ไม่ใกล้เคียงเลย

หลุดการครอบครองไปแล้ว เลยไม่รู้กรรมการมันคิดอะไรของมัน

ลูกนี้ไม่ควรเป็นจุดโทษแบบ 99.99%  

ปกติถ้านักบอลออกบอลไปแล้ว แล้วฝ่ายตรงข้ามสไล้มาชนเนี่ยไม่ฟาวล์แบบ99.99%เลยเหรอครับ เห็นหลายเคสโดนใบเหลืองด้วยซ้ำถ้าสไล้มาไม่โดนบอลโดนแต่คน  

ผมบอกไปแล้วนะครับ ว่าเคสนี้ โชต้าทำบอลลั่น

ทำลั่น = เสียการครอบครองบอลไปแล้ว

หลายเคสนั่นแหละ ส่วนใหญ่แล้ว กรรมการมองว่าคนโดนชนมันเล่นบอลต่อได้ไงครับ

ส่วนไอ่เคสนี้ โชต้า อาจจะเล่นบอลได้ในเปอเซนที่ต่ำ
สำหรับผมนะให้ที่ 0.01%ที่โชต้าจะเล่นบอลต่อได้ น่าจะต้องไวกว่าเดอะแฟลชอีก

ถ้าเหตุการณ์เกิดไกล เส้นกว่านี้ เช่นเกิดขึ้นในเขตโทษใกล้หัวกระโหลก
เพราะโชต้ามีพื้นที่ที่จะถึงบอลมากเหตุการนี้เยอะ

ท่านมโนเองว่าไม่ทันได้ไง บอลไม่ได้กลิ้งไปแรง โชต้าแตะอกมามันก็แค่กลิ้งไปตามแรงเฉื่อยที่แตะอกแล้วตัวนักเตะก็วิ่งตามบอลมาด้วย ผมยังยืนยันนะตราบใดที่บอลไม่ตายทำฟาวส์จุดไหนก็ต้องได้ตั้งเตะ นอกเขตก็ฟรีคิกนอกเขตก็จุดโทษ จะมามโนเอาเองว่าตามไม่ทันนั่นนี่มันใช่ที่ไหน บอลสกัดคาบเส้นแค่ไม่กี่เซนก็มีมาแล้วคนเฮทั้งสนามนึกว่าเข้าไปแล้ว เอากติกาว่าสิไม่ใช่มามโนเอาเอง นี่สัมผัสตัวฟาวส์ตั้งแต่บอลยังห่างเส้นหลังเมตรสองเมตรมาบอกไม่มีทางทัน ตราบใดที่บอลยังอยู่ในสนามถือว่าบอลไม่ตาย เคยเห็นเยอะแยะที่ที่แตะหนีโกล์แล้วบอลพุ่งออกหลังแล้วโดนโกล์เสียบแล้วเป็นจุดโทษ  

อะไรผมมโนว่าไม่ทัน

ผมบอกว่าผมคิดว่า 0.01% จะทัน

และ 0.01 นี้แหละที่ทำให้เป็นจุดโทษไงครับ
และที่กรรมการให้ลูกโทษ กรรมการมันก็อาจจะมองว่าทันแน่ 50/50 ไงครับ
อันนั้นมันมุมของกรรมการ ส่วนอันนี้มันมุมของผม

0.01 ฟาวไหม ก็ฟาวครับ จบนะ

ส่วนเคยเห็นเยอะแยะที่ที่แตะหนีโกล์แล้วบอลพุ่งออกหลังแล้วโดนโกล์เสียบแล้วเป็นจุด
โทษ
ส่วนไอ่ข้อความนี้ผมอธิบายไว้แล้ว ในวรรคสุดท้าย คุณเล่าซ้ำผม ผมไม่ได้ไม่เห็นด้วยแต่ผมเล่าไปแล้ว
0
0
✭✭✭ Més Que un Club ✭✭✭

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 19 Feb 2021
ตอบ: 1439
โพสเมื่อ: Mon Jan 24, 2022 16:06
"เชียเรอร์" เดือด "อาจารย์เฟรนด์" ให้จุดโทษหงส์แบบโง่ๆ
งงกับ​หลายๆความเห็น​ ก็ โจต้ามันถึงบอลก่อน​ ถึงมันจะโดนผิดเหลี่ยม​ แต่มันก็พอจะลุ้นได้ว่าบอลมันยังไม่หลุดออกหลัง​ แล้วอีกคนเข้าช้าไม่โดนบอลแถมไปชนกับโจต้า​ คือปะทะแบบเต็มตัว​ ไม่ต้องไปมองเรื่องปกป้องโกลครับ​ โกลไม่ได้ครองบอลหรือถึงบอลก่อนเลย​ ถ้าโกลปัดได้ก่อน​ โชต้าก็ฟาล์ว​

เคสนี้ผมว่ามันให้ได้อยู่แล้ว​ แต่จะไม่ให้ก็คงต้องมองว่าบอลมันหลุดไปชนิดไม่น่าเล่นได้เลย​ ลองนึกภาพ​ ถ้ามันเกิดเหตุแถวริมเส้น​ข้างแทน​ ฝ่ายหนึ่งแตะบอลผิดเหลี่ยมบอลกำลังจะออกข้างแต่ยังไม่ออก แล้วอีกฝ่ายพรวดเข้ามาไม่โดนบอล​ แถมไปชนคนแตะโดนบอลล้มลง​ คุณ​จะให้ฟาล์วมั้ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2020
ตอบ: 178
โพสเมื่อ: Mon Jan 24, 2022 16:11
สุดท้ายจังหวะ 50-50 แบบนี้ มันก็อยู่ที่ดุลพินิจของ ผตส. แหละครับ ว่าจะให้หรือไม่ให้
แต่ที่ผมงงคือ นี่ขนาดเป็นความเห็นของ อลัน เชียเรอร์ ที่น่าจะเป็นกลาง ยังมีกองเชียร์บางคนบอกว่ากองแช่งมั่ง ไม่เป็นกลางมั่ง ผมนี่งงเลย และหวังว่าแฟนหงส์จะจำจุดโทษลูกนี้ด้วยนะครับ ว่าตัวเองก็ได้ประโยชน์จาก VAR เหมือนกัน ไม่ใช่พอถึงเวลา ที่ VAR ไม่เป็นอย่างตัวเองหวัง ก็เอาแต่ร้อง เอาแต่ด่า VAR ทำเหมือนทีมตัวเองเป็นฝ่ายเสียประโยชน์ เป็นฝ่ายถูกกระทำอยู่ฝ่ายเดียว เหมือน 2-3 นัด ที่ผ่านมาที่ทีมตัวเองเสียแต้มไป
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 19 Aug 2008
ตอบ: 5811
โพสเมื่อ: Mon Jan 24, 2022 16:15
pong700 พิมพ์ว่า:

ท่านมโนเองว่าไม่ทันได้ไง บอลไม่ได้กลิ้งไปแรง โชต้าแตะอกมามันก็แค่กลิ้งไปตามแรงเฉื่อยที่แตะอกแล้วตัวนักเตะก็วิ่งตามบอลมาด้วย ผมยังยืนยันนะตราบใดที่บอลไม่ตายทำฟาวส์จุดไหนก็ต้องได้ตั้งเตะ นอกเขตก็ฟรีคิกนอกเขตก็จุดโทษ จะมามโนเอาเองว่าตามไม่ทันนั่นนี่มันใช่ที่ไหน บอลสกัดคาบเส้นแค่ไม่กี่เซนก็มีมาแล้วคนเฮทั้งสนามนึกว่าเข้าไปแล้ว เอากติกาว่าสิไม่ใช่มามโนเอาเอง นี่สัมผัสตัวฟาวส์ตั้งแต่บอลยังห่างเส้นหลังเมตรสองเมตรมาบอกไม่มีทางทัน ตราบใดที่บอลยังอยู่ในสนามถือว่าบอลไม่ตาย เคยเห็นเยอะแยะที่ที่แตะหนีโกล์แล้วบอลพุ่งออกหลังแล้วโดนโกล์เสียบแล้วเป็นจุดโทษ  

อะไรผมมโนว่าไม่ทัน

ผมบอกว่าผมคิดว่า 0.01% จะทัน

และ 0.01 นี้แหละที่ทำให้เป็นจุดโทษไงครับ
และที่กรรมการให้ลูกโทษ กรรมการมันก็อาจจะมองว่าทันแน่ 50/50 ไงครับ
อันนั้นมันมุมของกรรมการ ส่วนอันนี้มันมุมของผม

0.01 ฟาวไหม ก็ฟาวครับ จบนะ

ส่วนเคยเห็นเยอะแยะที่ที่แตะหนีโกล์แล้วบอลพุ่งออกหลังแล้วโดนโกล์เสียบแล้วเป็นจุด
โทษ
ส่วนไอ่ข้อความนี้ผมอธิบายไว้แล้ว ในวรรคสุดท้าย คุณเล่าซ้ำผม ผมไม่ได้ไม่เห็นด้วยแต่ผมเล่าไปแล้ว  
คุณอธิบายในความคิดของคุณว่าไม่ทัน มีแค่0•01อะไรก็ว่าไป ผมก็ว่าในส่วนของผมคุณจะมาคิดว่าไม่ทันแล้วไม่ให้ได้ไงในเมื่อมันฟาวส์ชัดเจน ผมถึงบอกไงว่าตราบใดที่บอลยังอยู่ในสนามถือว่าบอลยังไม่ตาย อะไรที่มันเกิดในระหว่างนี้ก็ต้องว่าไปตามกฏสิครับ ไม่ใช่มานับ%อะไร
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: ระวังลื่นถ้าพื้นยังไม่ขัด
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2363
โพสเมื่อ: Mon Jan 24, 2022 16:16
ยืนยันอีกครั้งว่าถ้าไม่ถูกชนโจต้ายังเล่นต่อได้
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 8856
โพสเมื่อ: Mon Jan 24, 2022 16:29
Spoil

เสียบอลไปแล้ว บอลหลุดครอบครองไปแล้ว แต่ฝ่ายตรงข้ามไถลมาชนล้มเนี่ยเค้าไม่เป่าฟาวล์กันใช่มะครับ คือทำไมต้องมองว่ายังงัยโชต้าก็ตามบอลทันไม่ทันถ้าไม่โดนชน แต่นี่ประตูเข้าบอลช้ากว่าแล้วถไลมาชนนังงัยก็ฟาวล์ ถ้าบอลหลุดตีนเนี่ยฝ่ายตรงข้ามสามารถสไลมาชนได้โดยไม่ฟาวล์หรืองัย ไม่ต้องอะไรมากมีให้เห็นเยอะเลย จ่ายบอลเสียไปเองแล้วแต่โดนฝ่ายตรงข้ามเข้าช้าสไล้มาล้มกรรมการก็แทบจะเป่าให้ทุกเคส อันนี้ที่บอกไม่ฟาวล์เนี่ยอคติล้วนๆ  

"ถ้าบอลหลุดตีนเนี่ยฝ่ายตรงข้ามสามารถสไลมาชนได้โดยไม่ฟาวล์หรืองัย"
[color=blue]>> อธิบายรอบที่ 3 หลุดตีนแบบไม่สามารถครองบอลต่อได้ (ไม่ฟาว)
หลุดตีนแบบ มีโอกาสจะครอบครองได้ (ฟาว)
[/color]

ถ้าคุณยึดว่าชนกันต้องฟาว งั้นเกิดการชนกันในกีฬามันก็ฟาวทุกเคสสิครับ
ซึ่งเป็นไปได้เหรอครับ ฟุตบอลเล่นแล้วไม่ชนกันเลย

กรรมการตัดสินที่"เจตนา" ในการเล่นกับฟุตบอลก่อนเสมอ
เขาไม่ได้ตัดสินว่า ชนกันแล้วฟาวต้องฟาว เขาโฟกัสเหตุการณ์ที่ลูกบอลนู่นครับ

ส่วนโชต้าจะเล่นทันไหม ?
ก็ทันละกันครับที่ 0.01% ไงครับ ไม่งั้นกรรมการจะให้ลูกโทษทำไมหละครับ
ส่วนกรรมการมันมองว่า โชต้า น่าจะทันไงครับ มันถึงให้เป็นลูกโทษ
ส่วนความเห็นของผมคือ ไม่มีทางทันครับ ก็แค่นั้นแหละไม่ได้มีอะไรมาก

ตอนแรกก็อ่านเฉย ๆ แต่อันนี้ตลกไปหน่อย กรรมการตัดสินที่ "การปะทะ" ในการเล่นฟุตบอลก่อนเสมอ ไม่ใช่เจตนา ไม่งั้นยกเท้าสูงมันจะโดนใบเหลืองใบแดงเป็นปกติได้ยังไง มันเจตนาเล่นบอล แต่มันเข้าปะทะอันตราย จุดโทษประตูรวบส่วนใหญ่ 99% เลยมั้งเจตนาเล่นบอลล้วน ๆ แต่มันไม่โดนบอลไงมันเลยโดนจุดโทษ เพราะมันเข้าที่คน

ทุกคนที่เตะบอลปกติ การเข้าบอลมันเจตนาเล่นบอลก่อนทั้งนั้นแหละ แต่การปะทะเกิดขึ้นเพราะมันไม่โดนบอลไงมันถึงเป็นการฟาล์ว  

คือคุณหนะออกทะเลเองนะ
คุยคนละเรื่องกัน อันนั้นมันคือการเล่นอันตราย

ต้องแยกเคสคุยกันสิ คือพอออกเคสอื่น ผมก็ต้องมาพิมอธิบายยาวอีกละ
คุณยกเหตุการณ์คนละอย่างมาดีเบทกับผม

สรุปคุณจะคุยเรื่องการเล่นอันตราย
หรือ คุยเคสปะทะกันในเขตโทษ เอาแค่นี้ก่อน  

คุณนั่นแหละที่คุยไม่รู้เรื่อง เวลากรรมการเป่าฟาล์วน่ะ เค้าเป่าฟาล์วเพราะมีการปะทะหรือเป่าฟาล์วเพราะเจตนา จะนอกหรือในเขตโทษก็มีจุดเริ่มต้นในการเป่าเหมือนกัน เอาแค่นี้ก่อน ทำความเข้าใจก่อนไม่ใช่มั่วซั่วมาบอกว่า กรรมการตัดสินที่ "เจตนา" ก่อนเสมอ ไม่มีกรรมการที่ไหนเค้าตัดสินใจเป่าฟาล์วเพราะเจตนาก่อนหรอก เค้าเป่าเพราะเค้าเห็นว่ามันมีการเข้าปะทะก่อนทั้งนั้นแหละ  

อะไร ... ผมไม่หมายความว่าตัดสินเจตนา แล้วจะให้ ฟาวหรือไม่ฟาวสักหน่อย
เจตนาในความหมายคือกรณี การชนกัน/การปะทะ โดยที่ไม่มีลูกบอล

คุณเคยเห็นนักบอลที่หันหลังมัวมองแต่บอลบนฟ้าแล้ว จังหวะถัดหวดบอลใส่ลำตัวคู่แข่งไหม
กรรมการเขาวินิจฉัยที่เจตนา ไม่ใช่ว่าเตะก้านคอกันแล้วจะใบแดงแบบ100%
เจตนาที่ผมหมายถึงมันคือรูปแบบนี้

เขาวินิจฉัยโฟกัสที่จุดเริ่มต้นที่การปะทะล้วน ๆ คุณเจตนาเข้าปะทะแต่คุณไม่ได้เป็นผู้ครอบครองบอลคนสุดท้าย มันชัดเจนนะว่ามันเข้าคนไม่ได้เข้าบอล มันเป็นเรื่องการเข้าปะทะ จะจังหวะแบบไหนก็เหมือนกัน

เอางี้นะ การที่ทีม var เรียกไปดูเนี่ยมันชัดเจนอยู่แล้วว่าจังหวะนี้มันมีการปะทะที่ "ผิดกติกา" อยู่นะ แต่มันจะเบาไปหรือหนักไป จะให้หรือไม่ให้ มาดูเอาเองเพราะเค้าให้สิทธิ์เด็ดขาดกับกรรมการในสนาม ไม่ได้เกี่ยวกับเจตนาอะไรทั้งสิ้น แต่มันมีการทำผิดกติกาที่มีสิทธิ์ที่จะถูกลงโทษอยู่ไง เค้าถึงเรียกให้ไปดู
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6093
โพสเมื่อ: Mon Jan 24, 2022 16:38
"เชียเรอร์" เดือด "อาจารย์เฟรนด์" ให้จุดโทษหงส์แบบโง่ๆ
ทำไมหลายคนคล้อยตามเชียร์เร่อ​ ตรงที่โจต้าวิ่งเลี้ยวไปหาโกลเพื่อเรียกจุดโทษ

อย่างฮา​ ลูกนี้โจต้าจะแตะบอลกระดกไปทางขวาโดยใช้เท้าขวากระดก​ มันก็ต้องเลี้ยวขวาตามธรรมชาติปกติเลย​ แต่กะผิดแตะไม่โดนบอลไง​ โหเทพเกินไปและ​ ถ้าเลี้ยวเพื่อไปชนโกล คือรู้ล่วงหน้าหรือคิดเร็วขนาดนั้นเลยหรอ​ 555

ลูกนี้โชคดีที่ได้จุดโทษแค่นั้นแหละ​ แต่ที่เลี้ยวตัวไปคนละทางกับบอลคือกระดกบอลไมโดนโว้ยยย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 10787
โพสเมื่อ: Mon Jan 24, 2022 16:41
ไอทีมยูโรป้ามันเดือดอะไรข้ามลีคขนาดนั้นวะ ไอเจ้าบุญผ่อน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2020
ตอบ: 130
โพสเมื่อ: Mon Jan 24, 2022 23:28
ถูกแบนแล้ว
จุดโทษได้ไงโคตรโกง มันแตะบอลเสียไปแล้วไม่มีโอกาสยิงแล้วทำมาล้ม ที่มันให้จุดโทด เพราะมันกะให้ลิ้วทำคะแนนไล่เรือได้
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: Ps. I will try harder, please believe in me. Thank
เข้าร่วม: 22 Sep 2013
ตอบ: 3920
โพสเมื่อ: Tue Jan 25, 2022 12:24
คิดนานถึงขั้นเรีบกมาดูเองหลายนาที ก็ตอบได้ละนะ
อะไรของคุณครับ ตัดสินไม่ถูกใจ?
หรือต้องเป่าให้แบบไม่ต้องเช็คไรกันเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel