ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41249
โพสเมื่อ: Sat Jan 15, 2022 12:13
[RE: ยี้ มู้เกย์...และอีกหลายๆวลีที่สมควรสูญพันธ์ุ]
อ่า.. ผมรักวันเสาร์ - อาทิตย์
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2272
โพสเมื่อ: Sat Jan 15, 2022 12:23
[RE: ยี้ มู้เกย์...และอีกหลายๆวลีที่สมควรสูญพันธ์ุ]
popoing พิมพ์ว่า:

ชอบล่ะสิ นี่ผมได้นอนไปไม่กี่ชั่วโมงเอง ไม่น่าเลยกรู
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
ตอบ: 41249
โพสเมื่อ: Sat Jan 15, 2022 12:30
Kyle_Rayner พิมพ์ว่า:
popoing พิมพ์ว่า:

ชอบล่ะสิ นี่ผมได้นอนไปไม่กี่ชั่วโมงเอง ไม่น่าเลยกรู  

ที่สมาชิกหลายท่านทักท้วง คิดให้ลึกๆ ก็มีเหตุผลอยู่ครับลองเอาไปปรับใช้ดู
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 232
โพสเมื่อ: Sat Jan 15, 2022 12:43
Krith พิมพ์ว่า:
ก.เกรี้ยวกราด พิมพ์ว่า:
ที่ไม่ชอบเหมือนกันเลยคือ เวลาเพื่อนสมาชิกกำลังเล่าอะไรเกี่ยวกับความรัก ถ้าไม่ระบุเพศแม่งก็จะพากันตอบว่า"แฟนเป็นผู้ชายสินะ" คือเป็นอะไรกัน??? เขาจะชอบอะไรก็เรื่องของเขาป่ะวะ หรือรอให้เขาเล่าให้จบก็ได้มั้ง  

ผมเห็นต่างนะ ผมว่ามันเป็นเอกลักษณ์ของเว็ปบอร์ดดี คนที่มาแซวก็ไม่ได้ใช้คำรุนแรงด้วย

มันทำให้แต่ละเว็ปบอร์ดมีความเป็นปัจเจกอ่ะ

เช่นใน ประมูล ฮอลแพะ เดล

ใน reddit ก็จะมี acronym ของตัวเอง AITA Copypasta

9gag ก็ บรรดา meme original ต่างๆ

ss ผมก็ให้แซวเรื่องการลืมระบุเพศ เป็น meme ของตัวเองอันนึงเลย เพราะไม่เคยเห็นที่ไหน ซึ่งผมชอบอะไรแบบนี้อ่ะ

ผมว่ามันเป็นเอกลักษณ์ที่น่ารำคาญ คือไม่เห็นมันจะตลกตรงไหน
0
0
นักเตะตำบล
Status:
ตอบ: 1634
โพสเมื่อ: Sat Jan 15, 2022 13:05
ยี้ มู้เกย์...และอีกหลายๆวลีที่สมควรสูญพันธ์ุ
เดี๋ยวนี้ก็ไม่ค่อยเห็นนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26184
โพสเมื่อ: Sat Jan 15, 2022 13:13
ยี้ มู้ย้อนแย้ง
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2006
ตอบ: 10934
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 00:20
BBOverdose พิมพ์ว่า:
Krith พิมพ์ว่า:
ก.เกรี้ยวกราด พิมพ์ว่า:
ที่ไม่ชอบเหมือนกันเลยคือ เวลาเพื่อนสมาชิกกำลังเล่าอะไรเกี่ยวกับความรัก ถ้าไม่ระบุเพศแม่งก็จะพากันตอบว่า"แฟนเป็นผู้ชายสินะ" คือเป็นอะไรกัน??? เขาจะชอบอะไรก็เรื่องของเขาป่ะวะ หรือรอให้เขาเล่าให้จบก็ได้มั้ง  

ผมเห็นต่างนะ ผมว่ามันเป็นเอกลักษณ์ของเว็ปบอร์ดดี คนที่มาแซวก็ไม่ได้ใช้คำรุนแรงด้วย

มันทำให้แต่ละเว็ปบอร์ดมีความเป็นปัจเจกอ่ะ

เช่นใน ประมูล ฮอลแพะ เดล

ใน reddit ก็จะมี acronym ของตัวเอง AITA Copypasta

9gag ก็ บรรดา meme original ต่างๆ

ss ผมก็ให้แซวเรื่องการลืมระบุเพศ เป็น meme ของตัวเองอันนึงเลย เพราะไม่เคยเห็นที่ไหน ซึ่งผมชอบอะไรแบบนี้อ่ะ

ผมว่ามันเป็นเอกลักษณ์ที่น่ารำคาญ คือไม่เห็นมันจะตลกตรงไหน  
ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ

อย่างกระทู้ "เพื่อยฝากถามแบบนี้ท้องไหม", "แฟนจะท้องมั้ย"

แล้วมาเม้นแบบ ไม่อ้างเพื่อนสิ หรือ โพสต์หนังสือตั้งชื่อลูก

หรือกระทู้แบบเป็นต่อเดี๋ยวนี้เป็นไงบ้าง

ละมาตอบแบบ ไม่ดูตั้งแต่เป็นสลิ่ม

แบบนี้รู้สึกยังไงบ้างอะครับ แค่อยากรู้เฉยๆ นะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel