ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status: งานก็ต้องทำ หรรมก็ต้องเกา
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1797
โพสเมื่อ: Mon Jan 10, 2022 11:15
[RE: # ขออนุญาตชี้แจงครับ #]
อยู่แบบกาเซี่ยงดีกว่าอยู่แบบเอียวสิ้วครับ ผมาว่าท่านเลิกเล่าจะเป็นผลดีต่อใจท่านมากกว่า อย่าโอนไปตามเสียงเชียร์เย้วๆเลย เพราะเวลาท่านพลาดก็มีแต่ท่านที่รับผล คนอื่นมันไม่มารับกับท่านด้วยหรอก ผมฝากไว้แบบนี้ละกัน อีกอย่างผมชอบท่านในเวอร์ชั่นบอร์ดบอลนอกมากกว่า มีตั้งมู้โพลนู้นนี่ มีหาภาพgif นักเตะต่างๆ จังหวะการเล่นต่างๆ ผมรู้จักท่านจากมู้แบบนั้นแหละ เป็นกำลังใจให้ครับ
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 5382
โพสเมื่อ: Mon Jan 10, 2022 11:26
N'Square พิมพ์ว่า:
สัจธรรมของประเทศไทย
"คนเราอย่าเด่นจะเป็นภัย"
ประเทศเรามักเป็นเช่นนี้ เมื่อเด่น คนจับจ้อง แต่ไม่ได้จับจ้องเพื่อดูว่าเราจะเติบโตไปได้ไกลแค่ไหน แต่จับจ้องเพื่อหาจุดผิดจุดพลาดลากมากระทืบให้จมลมมา บางคนเป็นกัลยานมิตรเตือนเพื่อให้แก้ไขดีขึ้นจริง แต่หลายคนไม่ใช่ แค่ไม่อยากเห็นคนอื่นเด่นเกินตน เหตุผลมีร้อยแปดที่จะอ้าง

ผมสนับสนุนให้เลิกเล่าไปเลยครับ ไม่ต้องมาเล่าหรอก ท่านเป็นตำนานไปแล้ว มีความสุขของท่านไปเรื่อยๆเถอะ
เอามาเล่า ต่อให้มี consent แล้ว ไม่มีรูปภาพประกอบแล้ว แต่ผมเชื่อว่าคนที่ไม่ชอบท่านก็จะหาเรื่องมาด่าท่านได้อยู่ดีครับ ตั้งกระทู้แนวอื่นมาคุยเล่นก็ได้ครับ เปลี่ยนแนวบ้าง  

สัจธรรมโลก

"ปลาหมอตายเพราะปาก"
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2010
ตอบ: 4143
โพสเมื่อ: Mon Jan 10, 2022 11:40
คิดไว้แล้วว่าวันนึงคงต้องมีปัญหา
อ่านทู้ท่านก็ทำให้เปิดโลกดีในบางเรื่อง แต่ก็เข้าใจว่าคงไม่ใช่ทุกคนที่จะชอบอะไรแบบนี้
ผมยังคิดว่าบางเรื่องมันก็เกินไปอยู่ แต่ก็เข้าใจว่าเป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นได้ในสังคม
อย่างที่ท่านว่า มีหลายคนที่ทำอะไรแบบที่ท่านทำแหละ เพียงแต่แค่ไม่นำมาเล่า
ส่วนตัวผมไม่ได้มีปัญหากับการเอามาเล่า ถ้าไม่ได้มีผลกระทบต่อตัวผู้ถูกเล่า เป็นเคสศึกษาชั้นดีด้วยซ้ำ

1
0
Love at first sight ~
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 17382
โพสเมื่อ: Mon Jan 10, 2022 11:43
ตกลงเอารูปนมมาลง ถ้าพิสูจน์ไม่ได้ว่าเป็นนมใครไม่ผิดใช่มั๊ยครับ เห็นมีเม้นแนวๆนี้มู้ก่อนๆยังฮาไม่หาย
5
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12509
โพสเมื่อ: Mon Jan 10, 2022 11:43
ปิดตำนาน #
1
0
Do you hear the people sing ?
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1098
โพสเมื่อ: Mon Jan 10, 2022 11:50
ท่านอาจารย์
0
0
##~แผลกายหายง่าย แผลใจหายยาก~##
~เนื้อตัวร่างกายสามารถมีแผลเกิดขึ้นตั้งมากมาย แต่ที่หัวใจกลับมีได้แค่แผลเดียว~

Only one only you ❤
MildMild will always in my mind เธอคือรัก ❤
คนน่ารักและแสนดียังคงอยู่ในใจผมเสมอไม่เคยลืม.❤

❤นางฟ้าของผม❤
นักเตะเทศบาล
Status: งานก็ต้องทำ หรรมก็ต้องเกา
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1797
โพสเมื่อ: Mon Jan 10, 2022 11:52
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
ตกลงเอารูปนมมาลง ถ้าพิสูจน์ไม่ได้ว่าเป็นนมใครไม่ผิดใช่มั๊ยครับ เห็นมีเม้นแนวๆนี้มู้ก่อนๆยังฮาไม่หาย  

เมื่อวานตามอ่านอย่างฮา ติ่งนี่มันติ่งจริงๆ ตรรกะพังชิบหาย555555
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Nov 2013
ตอบ: 569
โพสเมื่อ: Mon Jan 10, 2022 11:56
syelent พิมพ์ว่า:

คิดไว้แล้วว่าวันนึงคงต้องมีปัญหา
อ่านทู้ท่านก็ทำให้เปิดโลกดีในบางเรื่อง แต่ก็เข้าใจว่าคงไม่ใช่ทุกคนที่จะชอบอะไรแบบนี้
ผมยังคิดว่าบางเรื่องมันก็เกินไปอยู่ แต่ก็เข้าใจว่าเป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นได้ในสังคม
อย่างที่ท่านว่า มีหลายคนที่ทำอะไรแบบที่ท่านทำแหละ เพียงแต่แค่ไม่นำมาเล่า
ส่วนตัวผมไม่ได้มีปัญหากับการเอามาเล่า ถ้าไม่ได้มีผลกระทบต่อตัวผู้ถูกเล่า เป็นเคสศึกษาชั้นดีด้วยซ้ำ

ผมก็จะประมาณนี้คับ ยืมโควตหน่อย ขี้ีีเกียจพิม
0
0
Spoil

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 18370
โพสเมื่อ: Mon Jan 10, 2022 12:06
ผมว่าไม่เห็นจะต้องเลิกเล่นเลยครับ

แต่การเล่าพวกรายละเอียด ก็เอาตามความเหมาะสมดีกว่าครับ

ดีเทลอาจจะไม่ต้องตรงเป๊ะๆหมดก็ได้ครับ

เป็นกำลังใจให้ครับผม
1
0
compensation [n.] ค่าชดเชย, ชดเชย, ตอบแทน

Spoil
แฟนบอลที่ดีต้องคอยไล่แซะคนอื่นที่คิดไม่เหมือนตัวเอง  

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 29861
โพสเมื่อ: Mon Jan 10, 2022 12:11
มันก็ต้องมานั่งคิดถึงความพอดีล่ะครับท่าน อะไรที่คิดว่าไม่น่าเอามาลงก็ข้ามมันไปครับ แล้วก็ไม่ต้องส่งการบ้านถี่นักก็ได้ ส่วนตัวผมก็ว่ามันเป็นความพึงพอใจระหว่างผู้ชายกับผู้หญิงนะเรื่องแบบนี้ จขกท.ก็ไม่ได้บีบบังคับหรือขืนใจใคร
0
0

Status: Heart skip a beat
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 9226
โพสเมื่อ: Mon Jan 10, 2022 12:22
ผมว่าเป็นบทเรียนของการอยู่ร่วมกับคนหมู่มาก ซึ่งถึอว่าต้องเข้าใจที่มีคนมาเตือน

เพราะผมว่าเรื่องที่เขาเตือน อันตรายจริงๆ

ส่วนคนที่ด่าเอามัน ให้มองเป็นเสียงนกเสียงกาละกันครับ ท่านรู้อยู่แก่ใจดีว่าซุยมั้ย

ขอให้ทำในปณิธานเดิมต่อไป แบบอยู่ในกรอบ รอหลัง 4 ทุ่มจ้า
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ทำเพราะจัญไ... อย่าอยู่นาน
เข้าร่วม: 29 Jul 2021
ตอบ: 4664
โพสเมื่อ: Mon Jan 10, 2022 12:25
ยังไม่เข้าพรรษาเลย เลิกเล่าซะแล้ว!

หยอกๆนะครับ

เซฟทั้งตัวเอง เซฟทั้งผู้เกี่ยวข้อง ก็ดีแล้วครับ

ผมไม่ใช่ประเภทที่จะไปสืบหาตัวตนใคร แต่มันมีพวกชอบสืบชอบรู้เรื่องชาวบ้านเยอะ อาจจะทำใครเสียหายได้

ก็ถือเป็นอุทาหรณ์ให้กับทุกคนนะครับ

สีสันมีกันได้ แต่ไม่ควรมีผู้เสียหายครับ
2
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 5300
โพสเมื่อ: Mon Jan 10, 2022 12:27
เล่า ๆ ไปเถอะ ไม่ต้องมีภาพประกอบก็พอ ผมว่านะ

ใครคิดว่าซุยก็เสียวกันไป

ใครเชื่อว่าจริงก็เสียวอยู่ดี

เสียน้ำกันได้หมดน่ะละ
0
0
The sad truth is that most evil is done by people who never make up their minds to be good or evil. Hannah Arendt
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 10540
โพสเมื่อ: Mon Jan 10, 2022 12:31
เล่าต่อเถอะครับ ไม่ต้องมาแคปหน้าจอมาลงอะไรอีกแล้ว

แค่นี้ผมก็เชื่ออ.ปิยคุณแล้วครับ แค่อยากให้เล่าเพื่อให้ความรู้กับเพื่อนๆในบอร์ดกันครับ
0
0
evertonian
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: Sometimes you have to do the wrong things, for the
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 12263
โพสเมื่อ: Mon Jan 10, 2022 12:37
ปิดตำนานมาสเตอร์ซะแล้ว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel