ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Dec 2009
ตอบ: 9019
โพสเมื่อ: Mon Jan 10, 2022 09:53
# ขออนุญาตชี้แจงครับ #
ก่อนอื่นเลยผมต้องขอโทษกับการกระทำของผม ที่อาจไม่ถูกใจใครหลายคน สำหรับท่านที่เคยออกมาเตือน ผมต้องขอโทษที่เคยแซะว่าเป็น "พระเอก" เพราะผมอาจจะโตมาในสังคมหรือกลุ่มเพื่อน ที่มองว่าการคุยเรื่อง sex เป็นเรื่องปกติ จนถึงขั้นส่งการบ้านและเปิดเผยตัวตน ทั้งหญิงและชาย จึงทำให้รู้สึกว่าการนำมาเล่าแบบนี้ โดยไม่เปิดเผยตัวตน คงไม่ใช่เรื่องเสียหาย

ซึ่งผมไม่โกธรอะไรพวกท่านเลย และคิดว่าการที่ผมถูกด่าก็สมควรแล้ว อย่างที่พวกท่านว่าเลยครับ มันเป็นเรื่องของ Consent เพราะ ผญ บางคนผมก็ขอก่อนนำมาลง บางคนก็ไม่ได้ขอก่อน การที่จะมาตำหนิเรื่องเหล่านี้ มันคือความหวังดีทั้งนั้น ซึ่งผมก็ยินดีที่จะรับฟัง และพร้อมที่จะปรับปรุงแก้ไข ก่อนจะบานปลายไปมากกว่านี้ ขอยอมรับว่าคิดน้อยจริงๆ

เพียงแต่ว่าผมไม่โอเค สำหรับคนที่มาด่าเอามันส์ หากผมไปบังคับฝืนใจใคร ไปทำเค้าท้องแล้วไม่รับผิดชอบ หรือไปตีท้ายครัวชาวบ้าน แล้วมาด่าผมจะไม่ว่าเลย แต่นี่ผมไม่ได้ไปทำอะไรแบบนั้น ทุกคนล้วนแล้วจบลงด้วยดีกันหมด ยอมรับว่าเห็นคอมเมนต์ดังกล่าว ก็รู้สึกแย่มากเหมือนกัน จนถึงขั้นปรึกษาต้องพี่เบน ว่าควรเลิกเล่นบอร์ดดีมั๊ย ?

เพราะผมเองก็เสียดายหากจะลบยูส เล่นมาเกิน 10 ปีแล้ว ปกติผมจะชอบตั้งกระทู้ฟุตบอล ภาพยนตร์ หรือโพลต่างๆ อะไรมากกว่า เพียงแต่ว่าช่วงหลังมานี้ มันเป็นช่วงที่ ผญ เข้ามาแบบไม่ขาดสาย เลยอยากที่จะนำมาเล่าก็เท่านั้นครับ ไม่ได้มีจุดประสงค์ ที่อยากสร้างคาแรคเตอร์แต่อย่างใดเลยครับ

สุดท้ายนี้ผมขอให้เรื่องทุกอย่างจบลงเท่านี้นะครับ และขอให้เคสของผม เป็นอุทธาหรณ์สำหรับคนที่จะนำเรื่อง 18+ มาเล่าต่อจากนี้ ท่านเล่าได้ไม่ผิด แต่ก็ควรอยู่ในขอบเขต เพราะตัวผมจะเลิกเล่าแบบถาวรแล้วครับ ขอให้มันเป็นเรื่องที่รู้กันแค่คนสองคนพอ

"ผมขอโทษอีกครั้งจากใจครับ"
192
0
หากโดน 327 เรื้อน จะถูกแบน
l3al3yl3ull , มายมินมินมินมิน , Peachoo , Q-plint , nutmomqq , Cafe1n , Sir_Gawain , Argetlam , wutichaisung , TheBeginningz , OTY , mmdsadd , บอกกูเถอะ , REPRESENT , ลูกไก่ในกำมือ^ , Lizm , IndyPro , TH , Capybara , RateRko , gazebosky , narupon , jackmeaw , GackDevil , peterxxx , LONGGUN , mos009ptt , Medic , สระไอไม้เลื้อย , DaviL _WizzarD , Luxiaofeng323 , LBJR , Trapmoneybenny , พี่เสี่ย , Shevchenko 07 , O___o , IL KaarK , lolosolos , Humnoi17 , aj2002 , 404notfound , Shinshil , bossa26 , N'Square , CzaArmCircle , metzelders , วัยรุ่น 90's , Clovre , chonbodee , D4xyz , Umeshu , เด็กเทพ , Shiroyasha , ilfantatista , เงาของเธอ , MrBrakhumnoy , ZOCCO , มือใหม่หัดเล่น , Vyse , Skaker13 , sacashi , SuperFrankys , GabkaW , thefinex , Captain_United , Wade Wilson , BorBee , Jäger , หมาแดกแฟบ , holm_744 , Hamuro.Ray , Thrash_Til_Death , profess79 , XtheWiz , swappp39 , PRODJ , nEv3rMinDz , Bard Experiment , TheHenry14 , chocolate14 , taopromd , ไข่พะโล้ , Buffonz , CaptainMuniain , bodyboy121 , samhuahin , Heaven_K , urnuii , Barcelonistwo , cressida , Amo3b4 , Killamonster , PogBOO , mr.abyim , falcon555 , St.BLUE , EXCUTIONAL , กระดกบอลข้ามหัว , Fat boy slim , สายเลือดผี , หมี่หยกหมูกรอบ , บ๊อกบ๊อกโบลท์ , OTUE , obuffhill , Jeff , forever5849 , น้องบอบ , TM_tentacle , toffyman , ผักกะเพรา , ประยุทธ จอห์นโอเชีย , -KRISTOFF- , มะเขือไม่เทศ , ibazashi , Zanzo , extinction , Arttillo , Skywalker , k-wiiTz , Reuter , dekdeedee , pstp , Series3 , talents1628 , B-be Berriez'z , Makarov , thesaints1885 , Monster`Candy , jameza045 , mangolol , catlord , [K]aZiLiD , El [D]iablo , Lowlite , ดาร์เรน เฟรชเชอร์ , Surawutk , Reaw_Master , lethalgunman99 , neorobot , iamfarOz , ปมต. , LoversMoon , IE_ManU , SherlockShadow , AssistKing10 , ฮินนา ฮินนา , EmaGel , :ดีใจจังขนมปังขึ้นรา: , Oz- , Luxxusjr , `Dou|3|e~Up` , thinmanao , fetusun , DeathLifez , isabeau , antkung , tleza2009 , Euchre , Nakata_sushi , Minky , carloskop , pg-yuki , Kris Pinto , Broccoli , moonai , 9276 , Suwandy , BeamMB , เจ็ทแหมมโจน , Topaulscholes , Jürgen , ไม่หล่อแต่โสด , T e r n G , kyozero1 , conman , นักฆ่าหน้าหยก , demza123 , นาย gomez , Empfinz , Pig_stadium , ๋JM , thoong , watt46010676 , HOMJEAW~ , determinate , AXBYCZ , kamaujung_ , บักโอ้ , ชามข้าวเขียว , SimpLy , Gig , Oh! แม่สาวน้อย
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41333
โพสเมื่อ: Mon Jan 10, 2022 10:40
Top Comment [RE: # ขออนุญาตชี้แจงครับ #]
ส่วนตัวมองว่า อยากเล่าก็เล่าไปเถอะครับในขอบเขตที่สมควร เพราะทีนี่เจ้าของเวปเขามี concepts ที่ไม่ใช่บอร์ดที่เคร่ง ขาว หรือควรระวังมากขนาดนั้น ผมตีเองว่าราวๆ 15+ ..แต่..

1 มีคนชอบมี FC = มีคนไม่ชอบ, แอนตี้ คุณก็ต้องรับให้ได้ด้วย
2 อย่างที่บอกในเม้นเมื่อวาน คุณเล่นบอร์ดในทู้คุณ ผมมองว่ามันก็พื้นที่คุณใครไม่ชอบเขาก็ลุกออกวงไปแค่นั้น คุณจะคุยจะอะไรในกลุ่มในวงคุณก็ตามใจในขอบเขต แต่หลีกเลี่ยงไม่ได้ที่จะต้องมี ข้อที่ 1 เท่านั้นเอง
3 บางมู้คนอ่านเป็นหมื่นๆ เพราะฉะนั้นจะพิมพ์จะตอบอะไรแน่นอนมีทั้งคนเห็นด้วยไม่เห็นด้วย คนแนวแรงมาแรงไปก็เยอะแยะ แต่ละคนระดับความคิดมีมากมายครับ ทั้งคุณ ทั้งผู้เสพย์มู้ หรือ FC จะพิมพ์จะตอบอะไรก็นับ 123 สักทีนึงครับหัวร้อนก็ปิดมู้ไปก่อน เพราะความเห็น ทัศนคติมันจะอยู่กับกู๋อีกนาน ถึงเวลาก็จะโดนขุดมาอย่างที่เห็น
4 เรื่องไพรเวท ความเป็นส่วนตัว ความเสี่ยง..คงไม่ต้องอธิบายแล้ว

ที่นี่บอร์ดสาธารณะที่เจ้าของเวปค่อนข้างเสรี คุณอยากแสดงออกยังไงก็ทำไปเถอะตราบใดที่จะไม่เดือดร้อนตัวเองหรือคนอื่น ..
มู้ฉีดตูดด้านไหน จัดกระปู๋ยังไงยังมีคนตั้งเลยขำจะตาย เล่นโซเชียลให้มีความสุขครับ

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8690
โพสเมื่อ: Mon Jan 10, 2022 10:34
Top Comment [RE: # ขออนุญาตชี้แจงครับ #]
รับทราบครับ

สำหรับผมมีแค่ 2 เรื่อง
1. Consent
2. การคิดก่อนพูดและรับผิดชอบคำพูดที่เคยพูดไว้ อย่าสักแต่พูดหล่อๆให้ fc กรี๊ด ตามที่เคยแจงไว้ในมู้ก่อนๆ
ก่อนพูดเราเป็นนายคำพูด หลังพูดคำพูดเป็นนายเราครับ ไม่งั้นมันก็กลับมามัดคอแบบที่สมาชิกไล่ถามเรื่องขอ Consent จริง/ไม่จริงในมู้ก่อนๆนั่นแหละ

อื่นๆไม่มีประเด็นติดใจครับ เรื่อง cum อยากลงต่อก็ยังไม่ผิดกฎบอร์ดนะ แต่หาจุดเหมาะสมให้เจอก็จะดีครับ
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2007
ตอบ: 2395
โพสเมื่อ: Mon Jan 10, 2022 09:56
[RE: # ขออนุญาตชี้แจงครับ #]
ขรั่บ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 16 Apr 2010
ตอบ: 6960
โพสเมื่อ: Mon Jan 10, 2022 09:56
รอ olf
0
0

I'M BACK !!!

Programmer โนวิท

TRAT FCช้างขาวจ้าวเกาะ
นักบอลถ้วย ค.
Status:
ตอบ: 1999
โพสเมื่อ: Mon Jan 10, 2022 09:57
หวังว่าจะไม่ปลายบานไปมากกว่านี้
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2008
ตอบ: 3458
โพสเมื่อ: Mon Jan 10, 2022 09:57
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17130
โพสเมื่อ: Mon Jan 10, 2022 09:58
อ่านอย่างเดียว ไม่ได้ตามดราม่าเลย ตกข่าว
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6582
โพสเมื่อ: Mon Jan 10, 2022 09:58
ถูกแบนแล้ว
อยากให้เล่าต่อจังครับ เป็นสีสันบอร์ด
5
0

นักเตะอบต.
Status: ง่วง... มึน...
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 3074
โพสเมื่อ: Mon Jan 10, 2022 09:59
ผมว่าเล่าได้ แต่การจะลงรูปอะไรก็ต้องระวังมากกว่านี้แหละครับ
เพราะผมสังเกตดู เวลาท่านเล่าก็ใช้ชื่อสมมุติตลอด
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2006
ตอบ: 7020
โพสเมื่อ: Mon Jan 10, 2022 10:00
ถูกแบนแล้ว
แมนๆครับ จะลบทำไม เรื่องแค่นี้
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: GAMIN
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11784
โพสเมื่อ: Mon Jan 10, 2022 10:00
มีคนชอบ ก็มีคนเกลียดเป็นธรรมดาของมนุษย์ครับ ส่วนตัวผม ขอติดตามอ่านเรื่อง 18+ ต่อไป ไม่ใช่เฉพาะของท่าน

ของคนอื่นผมก็อ่านฮะ แข็งบ้าง หดบ้าง มีล้มก็ต้องมีลุกฮะ หื่นกามตามประสาเว็ปโป้ที่มีข่าวฟุตบอลบังหน้า
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: #YSTN
ตอบ: 29571
ตำนานหายอีก1
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27601
ไม่มีปัญหาใดๆถ้าท่านจะเล่าต่อ แค่ระวังเรื่อง Consent ตามที่ผมและเพื่อนสมาชิกบอกก็พอละ
ขอบคุณที่เข้าใจครับผม
2
0
Manchester UTD - Chiangrai UTD
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41307
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2015
ตอบ: 3844
โพสเมื่อ: Mon Jan 10, 2022 10:01
ขรั่บ สังคมกับเพื่อนมีผลจริงๆ
เล่ากันในกลุ่มมันคนละอย่างกับเว็บบอร์ดอินเทอร์เน็ตนะขรั่บ

ยินดีที่ท่านคิดได้ ก่อนจะมีอะไรแย่ๆกว่านี้ตามมา
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: คารวะอาจารย์เยี่ยว !
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 10657
โพสเมื่อ: Mon Jan 10, 2022 10:03
เกิดอะไรขึ้นเหรอครับ หลังๆผมไม่ได้เสพเท่าไร สงสัยตกข่าว
0
0
8==D จารย์เยี่ยวปืนใหญ่ หรรมก็ใหญ่ 8==D

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel