ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 6117
โพสเมื่อ: Fri Dec 03, 2021 07:58
อาร์เตต้าไม่น่าไหวเสียแล้ว
ผลงานล่าสุด 3-2 แล้วผลงานเจอทีมใหญ่????

จากที่พ่ายแพ้ทีมใหญ่ๆที่ผ่านๆมา มันก็พอที่จะต้องมองว่า"ช่วงปรับปรุง" ถ้านั่งนับนิ้วแล้ว ถึงผมจะไม่ได้ติดตามดูปืนเตะบ่อยเท่าไหร่ แต่ก็ได้ยินบ่อยๆว่า ผลงานแย่ แต่ช่วงนี้ผลงานดีขึ้นมากๆ จนติด TOP 4 และมาสะดุดแพ้ลิเวอร์พูลแบบขาดลอย ยังแถมมีประเด็นห้วเป้งกับรุ่นพี่อย่างคล็อปป์ นัดนั้นทำให้ผมนึกไปถึงแลมพ์เลยก็เคยๆห้าวเป้งใส่คล็อปป์เช่นกัน หลังจากนัดแพ้หงส์แดง ผมก็นึกนะว่าอาร์เตต้าน่าจะมีของไม่ใช่น้อย เพราะก่อนที่ลิเวอร์พูลจะยำใหญ่ ช่วงแรกๆก็ถือว่าอึดอัดพอสมควรแต่ก็ไม่รอด

แมนยู 3-2 อาร์เซน่อล ผิดคลาดครับเพราะก่อนเกมส์ผมมองเลยว่า ปืนไม่น่าแพ้แน่นอน เพราะผีแดงเองกำลังระส่ำ ถึงแม้ว่าคาริคจะทำได้ดี แต่เท่าที่ดูสถิติต่างๆ ก็รอดมาได้เพราะ เดเกอา แต่นักเตะปืนเองกำลังคึกคัก เพราะอันดับสูงกว่า แต่สุดท้ายก็แพ้ ... ใช่ครับจุดที่ผมมองคือ ทีมที่มีโอกาสประสบความสำเร็จ การเจอทีมใหญ่ๆทีมจะแพ้รวดไม่ได้ไม่ว่าสถานการณ์ทีมตอนนนั้นเป็นอย่างไร คือ ผลงานหรือดวงมันจะบ่งบอกถึงอนาคตทีมได้เลย แต่การมาแพ้แบบรัวๆเมื่อเจอทีมบิ๊กๆ มันสะท้อนถึง"จิตใจ"นักเตะได้เลยว่า"ไม่ถึง"กับ"โค้ชคนนั้น" อย่างแมนยูเองถึงผมจะมองว่าผลงานโซลซาร์ถือว่าสอบผ่าน แต่นักเตะไม่สามารถไปกับเขาได้มันก็ต้องมีคนไป แต่แมนยูก็ยังมีโอกาสกลับมาได้ง่ายกว่าอาร์เซน่อลส่วนนึงเพราะว่า การเจอทีมใหญ่ๆ ก็ไม่ใช่ว่าจะเเพ้ตลอด ก็เคยมีพลิกชนะ เสมอ ได้เช่นกัน จุดนั้นล่ะครับมันบ่งบอกว่า"จิตใจ"นักเตะถึงแม้ว่า"โค้ช"อาจจะ"ไม่ใช่"แต่นักเตะบางครั้งก็แก้ใขสถานการ์ได้

ผมถึงมองว่าการเจอทีมใหญ่ๆด้วยกันเอง เราจะแพ้บ่อยไม่ได้ ถึงจะไม่ชนะแค่เสมอก็ยังดี มันก็ยังรักษาความฮึกเหิมหรือความยิ่งใหญ่ในใจตัวเองใว้ได้ พอแพ้รวดๆปุ๊ป มันก็จะกลาย"งูแพ้เชือกกล้วย"ซึ่งตอนนี้โค้ชที่ชื่ออาเตต้าเจอแบบนี้เต็มๆเลยตามสำนวนไทย.
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ARSENAL till i die
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 4293
ที่อยู่: YG stan/ITZY/Taeyeon/BIBI/Zico/Jaypark/Sik-k/NewJeans
โพสเมื่อ: Fri Dec 03, 2021 08:06
Top Comment [RE: อาร์เตต้าไม่น่าไหวเสียแล้ว]
ผมมองต่าง เรื่องจิตใจ นักเตะน่อลสู้มากนะครับยุคนี้

แล้วทำไมน่อลจะแพ้แมนยูไม่ได้ คารริคก็พาเสมอหัวตารางมานะ

นักเตะแมนยูนั้นยังมีความห่างจากนักเตะน่อลอยู่ก้าวนึง
ยิ่งบอลเปลี่ยนโค้ชซะด้วย แถมรังนิคจะมาคุมต่อ
นักเตะที่รู้ยิ่งต้องตั้งใจทำผลงานให้ดีเพื่อการลงสนามในอนาคต

น่อลนั้นยังเป็นชุดที่เด็กมากๆ แพ้บ้างมันก็ปกติ ยิ่งเจอทีมใหญ่ๆ
แต่อีกนัยนึงก้เป็นการบูสเลเวลให้เขานั้นพัฒนาไวมากขึ้น
12
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ARSENAL till i die
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 4293
ที่อยู่: YG stan/ITZY/Taeyeon/BIBI/Zico/Jaypark/Sik-k/NewJeans
โพสเมื่อ: Fri Dec 03, 2021 08:06
[RE: อาร์เตต้าไม่น่าไหวเสียแล้ว]
ผมมองต่าง เรื่องจิตใจ นักเตะน่อลสู้มากนะครับยุคนี้

แล้วทำไมน่อลจะแพ้แมนยูไม่ได้ คารริคก็พาเสมอหัวตารางมานะ

นักเตะแมนยูนั้นยังมีความห่างจากนักเตะน่อลอยู่ก้าวนึง
ยิ่งบอลเปลี่ยนโค้ชซะด้วย แถมรังนิคจะมาคุมต่อ
นักเตะที่รู้ยิ่งต้องตั้งใจทำผลงานให้ดีเพื่อการลงสนามในอนาคต

น่อลนั้นยังเป็นชุดที่เด็กมากๆ แพ้บ้างมันก็ปกติ ยิ่งเจอทีมใหญ่ๆ
แต่อีกนัยนึงก้เป็นการบูสเลเวลให้เขานั้นพัฒนาไวมากขึ้น
12
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: SoCute
เข้าร่วม: 24 Feb 2011
ตอบ: 16350
โพสเมื่อ: Fri Dec 03, 2021 08:09
[RE: อาร์เตต้าไม่น่าไหวเสียแล้ว]
ได้ดูเปล่า นัดนี้ มันก็ไม่ได้แย่อุบาดขนาดนั้น

นักเตะมันกาวกันเองด้วย โอบา ปาเตย์ งี้

เจอลิเวอร์ ที่บอลเขาคนระดับกับน่อล หวังชนะขนาดไหนอ่ะ ถามจริง

4
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 2458
โพสเมื่อ: Fri Dec 03, 2021 08:12
วนลูปอีกแล้วเหรอ 55 ไม่ได้แย่ขนาดนั้นนะ ฤดูกาลนี้ขอ 3 แต้มจากทีมที่ควรได้ก็พอ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 02 Nov 2008
ตอบ: 1412
โพสเมื่อ: Fri Dec 03, 2021 08:23
อาร์เตต้าไม่น่าไหวเสียแล้ว
ผมทันตื่นมาดูนาที 70 ตอนโดนจุดโทษ 3-2 ก็พยายามบุกอยู่นะ แต่ผมคิดว่าเกมบุกแรงหมดเพราะบดหนักช่วงก่อนหน้าจนหมดแล้ว และ ตัวสำรองแทนตัวจริงไม่ได้ด้วย แถมเสี่ยแกยิงลูกเหลื่อมล้ำหน้าไม่เข้าชะงั้น

ถ้าได้ตัวที่อยากได้มาเพี่มอีก หน้าจะดูดีกว่านี้ได้อีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ไม่ว่าจะร้ายดียังไง... Arsenal ก้อจะอยู่ในใจตลอดไป
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 27 May 2007
ตอบ: 4876
โพสเมื่อ: Fri Dec 03, 2021 08:23
ทีมมันยังเด็กน่ะ ใจเยนๆ อยู่ที่ 5 นี่ก็ดีมากแล้ว เดี๋ยวช่วงนี้เจอทีมที่ควรจะชนะได้ยาวๆ ละ ค่อยมาตัดสินกันใหม่
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 740
โพสเมื่อ: Fri Dec 03, 2021 08:24
เอาจริงๆ ผมทำใจตั้งแต่เล่โดนไล่แล้วนะ บอลเปลี่ยนโค้ชแถมตัวก็ดีกว่า
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54984
โพสเมื่อ: Fri Dec 03, 2021 08:26
ถ้าเทียบกับ 3 ทีมบน ไม่ใช่แค่ปืนนะทีมอื่นด้วย เทียบไม่ได้อยู่แล้ว มาตรฐานเหนือกว่าทีมอื่นชัดเจน

แต่ที่เหลือสู้ได้หมดนะ เกมนี้อาจแพ้แต่ก็ไม่ใช่สู้ไม่ได้อะไรแบบนั้น แต่ก็ยอมรับว่าแมนยูเล่นดีกว่าจริงๆ แต่เราสู้ได้ แต่ความผิดพลาดในรายละเอียดเรามีมากกว่า

ทีมเราเต็มไปด้วยดาวรุ่ง แถมพวกซีเนียร์ก็พึ่งพาไม่ค่อยได้อีก แม้แต่คนที่ควรเป็นแกนให้ทีมอย่างปาเตย์หรือโอบายังพลาดแล้วพลาดอีก ถ้าจะมีฟอร์มแกว่งหรือสะดุดมันก็ต้องมีบ้างเป็นธรรมดานะ
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: เซ็ง
เข้าร่วม: 11 Jan 2006
ตอบ: 23564
โพสเมื่อ: Fri Dec 03, 2021 08:27
ผมเป็นแฟนผี ผมยังกลัวนอลเลย เด็กแทบทั้งทีม อายุคนที่ยิงก็ได้ก็ไม่เกิน 23 ทั้งนั้น บุกแต่ละครั้งโคตรน่ากลัวเลย
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Oct 2021
ตอบ: 4194
โพสเมื่อ: Fri Dec 03, 2021 08:39
ถูกแบนแล้ว
ไม่ไหวอะไรล่ะ นักเตะหางานชัดๆครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Aug 2010
ตอบ: 662
โพสเมื่อ: Fri Dec 03, 2021 08:40
หวังอะไรกับทีมดาวรุ่งที่กำลังสร้างทีมด้วยกันช่วงนี้หรอครับ

นโยบายดี แต่อาจขัดใจกองเชีย
1
0

ALWAYS GUNNER!!
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 4121
โพสเมื่อ: Fri Dec 03, 2021 08:42
55555555 ถามจริงต้นฤดูกาลตอนแพ้ 3 นัดติดทีมจมบ๊วยนี่ ได้คาดหวังว่าตอนนี้ทีมจะมาอยู่จุดนี้มั้ยอ่ะครับ ทีมที่พึ่งสร้างใหม่ที่มีแต่เด็กทั้งทีม แถมซีเนียร์ก็เมากาวอีกให้เด็กแบก
1
0
ในความฝันผมเป็น"ราชา"

ผมตื่นขึ้นมาก็ยังคงเป็น"ราชา"

...King Henry...
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 20017
โพสเมื่อ: Fri Dec 03, 2021 08:45
[RE]อาร์เตต้าไม่น่าไหวเสียแล้ว
ผมว่าการที่สกอร์ออกมาต่าง เพราะนักเตะในทีมแมนยูดีกว่า

อาเตต้า ทำทีมออกมาได้ดีเลย แต่ต้องได้รับการสนับสนุนการซื้ออย่างต่อเนื่อง. เพื่อเปลี่ยนถ่าย ที่ซื้อเข้ามาก็เล่นได้ดีทุกคน

เหมือนครัวอุปกรณ์ครบมือ กับครัวอุปกรณ์ไม่ครบ แข่งกันทำอาหารออกมาได้สูสี แบบฉิวเฉียด ผมว่าเชฟมีฝีมือแล้วนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2009
ตอบ: 2708
โพสเมื่อ: Fri Dec 03, 2021 08:57
ก่อนจะไปดูจ้ตใจดูคุณภาพนักเตะก่อนครับผม ใจเย็นเด้อ ตำแหน่งต่อตำแหน่งผมบอกเลยว่าคุณภาพของแมนยูมะนดีกว่า ผลออกหน้าไหนมันก็ไม่น่าเกลียดครับ ตอนนี้ผมว่าพัฒนาตัวผู้เล่นถ้าสุดแล้วค่อยมาโทษระบบ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 3406
โพสเมื่อ: Fri Dec 03, 2021 09:07
มาถึงจุดนี้ผมก็ว่าไกลเกินฝันสำหรับฤดูกาลนี้แล้ว
แถมช่วงนี้ รูปแบบการเล่นชัดมาก ไม่ยอมเสียบอลง่ายๆ ทำชิ่งตั้งแต่หน้าโกล ทำบอลสวยงามเหมือนยุคเวนเกอร์คืนมาได้แล้ว แค่นี้ผมก็โคตรดีใจ ได้ตื่นมาดูบอลสวยๆสนุกๆ แพ้ทีมใหญ่ช่างมัน ทีมเล็กเราแทบไม่พลาด
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel