ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
จะให้ไปทำแท้งไปครับ (สมมติว่าถูกกฎหมายแบบเกาหลีใต้)
ทำแท้ง ก็ไม่พร้อมอะ
???
ไม่ทำแท้ง ยอมเลี้ยงลูก
???
คะแนนทั้งหมด: 423
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status: GOAT
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Sep 2021
ตอบ: 359
โพสเมื่อ: Thu Oct 21, 2021 00:36
[RE: ถ้าคุณพลาดทำผู้หญิงท้องแล้วไม่พร้อม?]
pommeinss พิมพ์ว่า:
นี่ก็เพราะทำแฟนท้องฮะ รูปนี้ถ่ายโดยภรรยาผมเอง

Spoil
[/url]  

ขออนุญาตถามนะครับ อันนี้คือตอนนั้นไม่พร้อมหรอครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16576
โพสเมื่อ: Thu Oct 21, 2021 05:36
[RE: ถ้าคุณพลาดทำผู้หญิงท้องแล้วไม่พร้อม?]
ดูหลายๆปัจจัยด้วยครับ เช่นท้องก่อนวัยอันควร ก็ ทำเถอะครับ จะเป็นภาระเปล่าๆ
0
0
!!เชียร์แมนยู ทีมเดียว!!
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 26 Apr 2007
ตอบ: 1526
โพสเมื่อ: Thu Oct 21, 2021 06:21
ผมอยู่ฝ่ายแก้ปัญหาด้วยความรับผิดชอบครับ
จากที่เคยเจอและพูดคุยกับลูกน้องและเพื่อนร่วมงาน ทั้งชายและหญิง
มีหลายคนครับที่ท้องตั้งแต่อายุ 14-18 ปี ซึ่งส่วนใหญ่ยังเรียนอยู่มัธยม
แต่มีบางคนก็อยู่ในระดับมหาลัย
ที่ว่าไม่พร้อมคือ ทั้งสองฝ่ายไม่สามารถแต่งงานหรืออยู่ด้วยกันสร้างครอบครัวได้ ไม่ใช่เรื่องร่างกายไม่พร้อมนะ
ไม่ได้เอาเด็กออกนะครับ
เด็กที่คลอดออกมา ส่วนใหญ่ก็ ฝาก ปู่ย่า หรือ ตายายเลี้ยง
ต่อมาพอ พ่อ หรือ แม่จริง ทำงาน มีเงินก็ ส่งเสียเลี้ยงดูต่อ
จะเป็นแบบเลี้ยงเดี่ยว อีกฝ่ายส่งเงินมาช่วย หรือแต่งงานใหม่แล้วเลี้ยงต่อ
เด็กที่เติบโตมา ก็เป็นเด็กดี เรียนมัธยมก็เป็นเด็กเรียนเก่ง บางคนก็สอบเข้ามามหาวิทยาลัยได้
บางคนก็โตมาไปหางานทำแถมยังกลับมาเลี้ยงดูแม่ ตายาย ได้อีก

ชีวิตยังมีหนทางไปของมัน
ครอบครัวญาติพี่น้องยังมีช่วยแก้ปัญหา

ปล. ที่เจอไปทำแท้งก็มี แต่ก็นะ ไม่ได้แก้ปัญหาพฤติกรรม ก็จะมีครั้งที่สองที่สามตามมา ไม่เห็นด้วยเลย

0
0
เซียนซุ่ม เป็นคอลูกหลัง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 307
โพสเมื่อ: Thu Oct 21, 2021 08:28
ยกเหตุผลสั่วๆว่า "ไม่พร้อม" พร้อมกับหาความชอบธรรมให้ตัวเองสบายใจ แล้วฆ่าเด็ก 1 คน

ไม่ให้โอกาสแม้แต่จะออกมาดูโลก เราเองไม่ใช่หรอที่ทำเขาเกิดมาทั้งๆที่เขาไม่ได้ร้องขอด้วยซ้ำ

ถ้าตระหนักคิดที่จะผสมพันธุ์​กันได้ก็ควรจะที่จะตระหนัก​คิดป้องกันด้วย

ผมคนนึงแหละที่คิดว่า ถ้าเขาเกิดมาเขาควรมีสิทธิ์​ที่จะใช้ชีวิต

ปล.ถ้าถูกข่มขืน​หรือสภาวะครรภ์​เป็นพิษหรือแพทย์​แนะนำก็ให้เป็นไปตามนั้น
1
0
Status: ง่วงมากกกกก
เข้าร่วม: 17 Oct 2021
ตอบ: 329
โพสเมื่อ: Thu Oct 21, 2021 11:15
Se7enFolDz พิมพ์ว่า:
ตอนสนุก ก็สนุกกันสุดๆ ได้ พอพลาดท้องมาให้ผู้หญิงทำแท้ง ผมว่าแม่งโครตไม่แมนเลยอ่ะ

ตอบ ถึงไม่พร้อมผมก็จะเลี้ยงครับ  

สุดยอดครับ

อยากให้ผู้ชายเราควรตระหนักด้วยว่าถ้ายังไม่พร้อมจะเป็นสิงโตเจ้าป่า ที่ออกล่าหาเลี้ยงลูกตัวเองได้ อย่าแตกในเลย
3
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: I am not a man, I am Cantona
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 613
โพสเมื่อ: Thu Oct 21, 2021 16:52
raposaguineu พิมพ์ว่า:
pommeinss พิมพ์ว่า:
นี่ก็เพราะทำแฟนท้องฮะ รูปนี้ถ่ายโดยภรรยาผมเอง

Spoil
[/url]  

ขออนุญาตถามนะครับ อันนี้คือตอนนั้นไม่พร้อมหรอครับ  

ไม่พร้อมครับ ไม่พร้อมมาก ผมกะแฟนตอนนั้นไมรู้ด้วยซ้ำครับว่าท้อง พอรู้ก็ช็อคทั้งคู่ แฟนผมนี่ร้องไห้เลย แต่ก็คุยกัน ปรึกษากัน แล้วก็ต่างคนต่างไปบอกครอบครัวของตัวเอง แล้วก็อยู่ด้วยกันมาจนถึงตอนนี้อ่ะครับ

ถามว่าลำบากมั้ย ก็ลำบากพอควรครับ ต้องขอบคุณครอบครัวฝ่ายหญิงที่ให้โอกาส ให้ความเอ็นดูผม ถามว่าพ่อแม่ใครอยากให้ลูกสาวเป็นแบบนี้มั้ยคงไม่มีหรอกครับ แต่แม่ยายผมมองว่าปัญหามันเกิดแล้ว แก้ไข รับมือกับมัน ทำให้ดีที่สุดครับ ทางบ้านผมเองต่างๆหากที่กดดัน ดุ บ่น ด่า แต่ก็ต้องอดทนครับเพราะเราเองก็ทำผิดจริง ทุกอย่างเป็นของใหม่สำหรับเราหมด แต่ก็ต้องทำให้ดีที่สุดเพื่อครอบครัวครับ ^^
แก้ไขล่าสุดโดย pommeinss เมื่อ Thu Oct 21, 2021 16:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
Status: ชะละล่า...
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1321
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 16:56
ถ้าไม่พร้อม ป้องกันดีกว่าครับ อย่า ยสตน แล้วบอกว่าไม่พร้อมไปทำแท้ง ทางป้องกันมีครับ มีสติก่อนสอดใส่ดีที่สุดครับ
0
0
เป็นแฟนหงส์ต้องอดทน!!!!

ไม่ว่าเราจะสุขจะทุกข์ เราก็ไม่มีวันเดินอย่างเดียวดาย

You never walk alone!!!

นักเตะหมู่บ้าน
Status: 19 league champions
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 1929
โพสเมื่อ: Sun Oct 24, 2021 11:28
มันอยู่ที่ความยินยอมของผู้หญิงว่าเค้าอยากทำแท้งไหม ไม่ใช่ให้ผู้ชายบังคับ ไปใส่ในเค้าแล้วจนท้อง ตัวเองไม่ต้องรับผิดชอบอะไรเลย? ทำแท้งมันเสี่ยงนะมันยังไม่ใช่เรื่องปลอดภัย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel