ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Mar 2021
ตอบ: 2923
โพสเมื่อ: Wed Oct 13, 2021 21:44
ถูกแบนแล้ว
[RE: คนสูงอายุที่รักสถาบันเพราะความไม่รู้และไม่ได้เล่นอินเตอร์เน็ตนี่ถือว่าเขาเป็นกะทิไหม]
HakimBlueWizard พิมพ์ว่า:
:ดีใจจังขนมปังขึ้นรา: พิมพ์ว่า:
Mo Hara พิมพ์ว่า:
ถ้าไม่รู้จริงๆ ผมไม่ถือนะ เห็นใจด้วยซ้ำ ก็คนเขาโดนหลอกอะ

แต่ถ้ารู้แล้วแต่อีโก้เยอะนี่ กุไม่เผาผี  

คนที่ไม่รู้มันจะน่าเห็นใจก็ต่อเมื่อเค้าไม่ดักดานอะ ถ้าไม่รู้แล้วเสือกดักดานอวดฉลาดอันนี้น่ารังเกียจ (พ่อผมเอง โคตรเกลียดมันเลย)  

ใจเย็นๆครับท่าน อย่าใช้สรรพนามเรียกว่ามันเลย อย่างน้อยก็พ่อท่านครับ

มีปัญหารุนแรง ขาดกันแล้วครับ ยังไงก็ขอบคุณที่เตือนสติครับผม
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: ง่วงนอนทั้งวัน
เข้าร่วม: 12 Jul 2008
ตอบ: 10297
โพสเมื่อ: Wed Oct 13, 2021 21:44
[RE: คนสูงอายุที่รักสถาบันเพราะความไม่รู้และไม่ได้เล่นอินเตอร์เน็ตนี่ถือว่าเขาเป็นกะทิไหม]
ผมเฉยๆ อายุ 60 70 ขึ้นไปอ่ะเปลี่ยนยากแล้ว อย่ามาบังคับให้ผมรักก็พอ

แก้ไขล่าสุดโดย Backspace เมื่อ Wed Oct 13, 2021 21:45, ทั้งหมด 2 ครั้ง
3
0
ดิสคอร์ด เกมท้าย ที่สิงของชาวเกมเมอร์ https://discord.gg/na4eSHMd5n

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2007
ตอบ: 445
โพสเมื่อ: Wed Oct 13, 2021 21:45
มองกลับกัน แล้วทำไม ไม่สงสัยกันบ้างหรือว่า ทำไมแค่เล่นเน็ตได้เด็กคิดว่าตัวเองเก่งที่สุด เก่งกว่าผู้ใหญ่ รู้มากกว่าผู้ใหญ่ที่รู้เห็น สิ่งใดผิด สิ่งใดถูก มาทั้งชีวิต ไม่คิดบ้างหรือว่าสิ่งที่ตัวเองรับมามันมีผิด มีถูก เหมือนกัน
เคยไปดูไปเห็นสถานที่ ไปพื้นที่ที่เขาเล่าว่า ยังโง้นยังงี้ บ้างแล้วหรือ ถึงคิดว่ามันไม่มี ไม่จริง ฟังแล้วคิดกันไป แต่เคยไปสัมผัสพื้นที่จริงบ้างหรือยัง
แค่ฝากให้คิด
ส่วนตัวผมใครจะรักจะชอบเรื่องของเขา แต่การที่ไปก้าวล่วง มันไม่ใช่วิสัยของคนประชาธิปไตย หรือใครจะไม่รักไม่ชอบ ก็ไม่อยากไปใส่ใจ
ไม่ใช่ใครไม่คิดเหมือนกูคือตัวประหลาด
ก้าวข้ามการบูลลี่แบบนี้กันได้แล้วมั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย kopphuket เมื่อ Wed Oct 13, 2021 21:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: TwentyFiveTwenty One Forever
เข้าร่วม: 24 Feb 2011
ตอบ: 16212
โพสเมื่อ: Wed Oct 13, 2021 21:47
เขาถูก PR มาซะขนาดนั้น

ยุคก่อนๆ มันไม่ได้เข้าถึงง่ายขนาดนี้

แถมมันโดนหนักมาจน มันเชื่อแบบนั้นไปแล้ว กู่กลับยาก

ยิ่งถ้าเจอตัวเด็ดๆ อีโก้เยอะๆ เขาจะคิดว่าสิ่งที่เขาเชื่อมันถูกเสมอมันก็ทำให้ยากต่อการเปลี่ยนความคิดเขา

0
0

TwentyFiveTwentyOne
Forever :)
นักเตะกลางซอย
Status: คุณเชื่อเรื่องพรหมลิขิตมั๊ย?
เข้าร่วม: 25 Oct 2009
ตอบ: 3072
โพสเมื่อ: Wed Oct 13, 2021 21:49
ทุกคนล้วนมีสิ่งที่ตนเองศรัทรา อย่าไปดูถูกศรัทราของคนอื่น
1
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2007
ตอบ: 445
โพสเมื่อ: Wed Oct 13, 2021 21:52
omegar3 พิมพ์ว่า:
พ่อแม่ผมก็เคารพ องค์ก่อนมากครับ ผมเองก็เคารพองค์ก่อนครับ
เพราะพ่อแม่ผมเขาเข้าถึงโครงการต่างๆของท่านที่ทำให้ชีวิตดีขึ้นครับ
มันยากจะบอกว่า ใครเชื่ออะไรแล้วเป็นอะไร ผมมองว่าจะเชื่อแบบไหนตราบใดที่
คุยกันด้วยเหตุผลไม่ละลาน ไม่พยายามบอกว่าอีกฝ่ายไม่ดีด้วยอารมณ์ ผมว่าก็เป็นเรื่องมุมมองนะครับ

คล้ายศาสนาแหละ เราอยู่ด้วยกันได้ตราบที่เรามีเหตุผลไม่ล้ำเส้นและฝ่ายที่รู้ว่าผิดว่าเรื่องนั้นไม่ถูก
ก็ยอมรับ แต่บางเรื่องไปคาดคั้นเอาเหตุผลมาตั้งแล้วจะชนะ บางทีก็ยากอยู่นะครับ
มนุษย์??????
บางเรื่องผมเชื่อว่าการเอาชนะมันไม่ส่งผลดี ต้องทำให้เขาเห็นประจักรหรือบางเรื่อง
เราเองไม่ทราบตื้นลึกหนาบาง จะเหมาว่าถูกว่าใช่ ก็ลำบากอีก
เราใช้ชีวิตกันยากนะครับเดี๋ยวนี้
ผมอาจพิมพ์ผิด หรือ เรียบเรียงไม่ดีขออภัยนะครับผม  

ผมเป็นคนเดินทางบ่อย ด้วยงาน และด้วยความชอบส่วนตัว ผมได้สัมผัสกับคนคล้ายครอบครัวของท่าน หลายคน หลายสถานที่มาก บางทีมันก็หาเหตุมาแย้งกับที่เราเห็น ที่เราเจอด้วยตัวเอง ไม่ได้เหมือนกัน
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: ซือโท, กูนๆๆๆๆกู๊นนนน
เข้าร่วม: 27 Sep 2005
ตอบ: 1003
โพสเมื่อ: Wed Oct 13, 2021 21:56
ยากครับ

แต่พอเปิดโลกแล้วนี่ ฮาร์ดคอร์เลยทีเดียว
0
0
ชมรมคนนอนเช้า SS

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2020
ตอบ: 5856
โพสเมื่อ: Wed Oct 13, 2021 22:01
ผมแทบไม่สนเลยว่าใครรักไม่รัก ผู้หญิงบางคนทำกับเราแทบเป็นแทบตายเรายังรัก เพื่อนเตือนก็ไม่เชื่อ เรื่องความรักบางทีมันนอกเหนือเหตุผลเพราะรักไปแล้ว ผมแค่ต้องการกติกา กฎเกณฑ์ ที่มันเป็นธรรมสำหรับทุกคน และก็ตรวจสอบได้ แต่ถ้าพูดกันเรื่องการเมืองแล้วเปิดหัวมาด้วยเด็กสมัยนี้โดนล้างสมอง แบบนี้ขึ้นเลย
แก้ไขล่าสุดโดย เงาหนอนเขียว เมื่อ Wed Oct 13, 2021 22:02, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 19029
โพสเมื่อ: Wed Oct 13, 2021 22:01
บางทีอาจจะต้องดูก่อนที่เขาขึ้นมาด้วย ว่ามันต่างกันยังไง
บริบทปัจจุบันมันตัดสินทั้งหมดไม่ได้หรอก
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: You'll Never Walk Alone
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 4670
โพสเมื่อ: Wed Oct 13, 2021 22:08
เข้ามาขำ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: keep calm and listen to Post-Rock
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 17346
โพสเมื่อ: Wed Oct 13, 2021 22:09
เข้ามาขำเม้นบน
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7978
โพสเมื่อ: Wed Oct 13, 2021 22:15
[RE]คนสูงอายุที่รักสถาบันเพราะความไม่รู้และไม่ได้เล่นอินเตอร์เน็ตนี่ถือว่าเขาเป็นกะทิไหม
ผมโฟกัสแค่ว่าสนับสนุนทหารไหม สนับสนุนรัฐประหารไหม ชอบ ปชป หรือเปล่า ส่วนใครยังรัก ร.9 อยู่ช่างเขาเถอะ ตอนนี้หาแนวร่วมล้มประยุทธ์ให้ได้เยอะๆก่อนดีกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
"มึงไม่เอารัฐประหารแล้วจะเอาอะไร เพื่อไทยหรออีสัส."

นักบอลถ้วย ข.
Status: ถ้ายังไม่ถึงกับเมา
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3090
โพสเมื่อ: Wed Oct 13, 2021 22:29
ถ้ายังเห็นดีเห็นชอบกับการให้เงินภาษีเอาไปใช้ส่วนตัวได้ ผมถึงว่าสลิ่มหมดอ่ะ

มัน logic ง่ายๆ ภาษีประชาชน แต่ไม่ได้คืนกลับมาสู่สังคมซักเท่าไหร่เลย??? เอาไปใช้ทำอะไร มีใครตอบที่มัน make sense ได้ไหม
3
0
Status:
เข้าร่วม: 21 Aug 2020
ตอบ: 1030
โพสเมื่อ: Wed Oct 13, 2021 22:43
สิ่งที่ดีที่เคยมีมาสำหรับสถาบันนั้นมีมากมายครับ ปัจจุบันถึงจะมีการเปลี่ยนแปลงไปแต่ยังคงต้องใช้เวลาครับ ผมรักและนับถือรัชกาลที่ 9 มาก และเชื่อว่าทุกคนๆในประเทศคิดแบบเดียวกัน เพราะท่านทำเพื่อประชาชนชาวไทยมากจนหาที่เปรียบไม่ได้ ทั้งที่ท่านเองจริงๆไม่ต้องทำอะไรมากมายถึงเพียงนี้ด้วยซ้ำ ส่วนหลังจากนั้นไม่ขอพูดถึงครับ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 207
โพสเมื่อ: Wed Oct 13, 2021 22:44
ในความเห็นเด็กยุคนี้ คนแก่ๆยุคก่อนรักคนก่อน เพราะการPRที่ดีมากๆ
แต่แปลกไหมที่ทั้งๆที่ยุคหลังๆคนจะสรรเสริญเยินยอมากเพียงไหนแล้ว PRก็ยังทำต่อเนื่องมาตลอด
แปลกไหมที่ทำPRทั้งๆที่ตัวเองป่วย และติดเชื้อจากการออกPRจนหัวใจมีปัญหาเรื้อรังจนถึงวันเสียชีวิต
แปลกไหมทำPRโดยออกมาวิทยุหาเจ้าหน้าที่หน้างานตอนเวลาน้ำท่วมเพื่อช่วยแนะนำและให้กำลังใจ
แปลกไหมที่PRหลายเรื่องมาจากคำบอกเล่าจากผู้อยู่ในเหตุการณ์ โดยส่วนใหญ่ไม่มีบันทึกด้วยซ้ำ
แปลกไหมที่คนในสมัยนั้น และคนที่ทำงานร่วมกับท่านจริงๆ"ไร้เดียงสา"
จนสรรเสริญและเคารพท่านทั้งหมด แต่กลุ่มเด็กๆที่ไม่เคยเจอ เกิดไม่ทัน
ศึกษาจากข้อมูลของอะไรไม่รู้ จากต่างประเทศบ้าง จากกลุ่มคนที่หนีคดีอยู่บ้าง
ซึ่งเหล่านั้นเสียผลประโยชน์จากโครงการของท่าน และมีอคติต่อท่านอยู่เดิม
แลัวเชื่อว่าที่ท่านทำเพื่อPRทั้งหมด แต่มองข้อมูลจากผู้ที่เคยปฏิบัติงานด้วยจริงๆว่าโดนหลอก
แปลกไหมที่เป็นการPRที่ต่างชาติให้การยอมรับ และกล่าวยกย่องในประชุมUNในวันที่ท่านสวรรคต

ถ้าคุณเจอการปฏิบัติตัวของคนปัจจุบัน แล้วไปเทียบกับคนก่อน ลองคิดดู
คนที่ทั้งๆที่มีเงินมากที่สุดในโลก แต่ยังออกเดินทางทั่วประเทศ ในแทบทุกสัปดาห์
ไม่เคยออกนอกประเทศมา60ปีจนเสียชีวิต คนที่ไปเดินป่า ฝ่าน้ำท่วม ขึ้นเขา
ไปในที่ๆไม่มีในแผนที่ เพื่อถ่ายรูปเอาหน้า?
ทั้งๆที่คนหน้างานที่เคยทำงานร่วมกับท่านจริงๆก็เคารพนับถือท่าน
(ต้องรู้ว่าเป็นPRสิจะเคารพทำไม ถ่ายรูปเอาหน้านิ จะนับถือแล้วมาเล่าให้ลูกหลานฟังทำไม)

ถ้าจะลองตัดอคติออกแล้วลองอ่านทุกๆเรื่องที่ท่านคิดว่าเป็นการPRดูครับ
แล้วตอบว่าคนที่ไม่ได้หวังดีหรือเอาประโยชน์เข้าตัวเองทั้งหมดสามารถทำPRได้ขนาดนั้นจริงๆหรอ

ปล. ผมเป็นสลิ่มครับ (เชิญด่าได้) เกลียดรัฐบาลนี้ และเห็นด้วยว่าควรปฏิรูปสถาบัน (ปฏิรูปไม่ใช่ล้มล้างน่ะ)
แต่ไม่เห็นด้วยที่จะมาด่าคนก่อนแบบนี้

6
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel