ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9040
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 09:48
[RE: ถ้าแมนยูไม่ชนะเวสแฮม?]
ยังมองไม่ออก แมนยูจะเอาอะไรไปแพ้เวสแฮม

หัวใจเกมรุกอย่าง Antonio โดนแบนไป นี่โล่งไปเยอะมากๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6775
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 10:09
ไม่ได้จะ อะไรกับโอเล่มากนักนะ แต่สิ่งที่เขาควรจะทำ คือจัดการกับพัฒนาการ การวนลูป ชนะ แพ้ แบบนี้ได้แล้ว

จัดทีมเลิกเถอะการโรเตชั่น ในแบบฉบับที่ตัวเองคุมเกมส์ไม่ได้ เลิกเถอะการโรเตชั่นเพราะเล่นกับทีมรอง แล้วมาเล่นลืมตายกับทีมใหญ่ด้วยกัน มันไม่สนุกเลยจริงๆ สร้างแผนการเล่นที่ ใช้นักเตะเป็นจิ๊กซอร์ ไม่ใช่แผนการเล่นที่นักเตะลงไปแค่ให้ตัวครบๆ แล้วลุ้นว่านักเตะจะเล่นได้ไหม วันนี้พลังไซย่าจะมาไหม

จุดอ่อนนักเตะบางคนเห็นกันอยู่ ทำไมไม่ติวเข้มให้มันพัฒนาขึ้นบ้าง หรือหาวิธีปิดจุดอ่อนตรงนั้น รู้ว่ามันพลาดก็ออกมายืนด่า ยืนจี้มันเลย เอ้ยเมิงวิ่งไปโน้นดิ เอ้ยเมิงยืนชิดตัวประกบหน่อยดิ เอ้ยเมิงชนเขาไม่ได้ เมิงชิงจังหวะให้ได้ก่อนดี้ อะไรแบบเนี้ย ไม่ใช่โคชคีบอร์ด แต่ดูจาก ผจก ทีมบางคนเขาทำแบบนั้นจริงๆ

ใช่ทุกทีมมีแพ้ ชนะ ไม่ต่างกัน แต่การจะเป็นแชมป์ มันต้องพลาดน้อยที่สุดมั่ง วัดกันที่แผนการเล่น การแก้เกมส์

ด้วยตัวนักเตะที่มีอยู่ตอนนี้มันไม่น่าจะวางแผนระยะยาวแล้วมั่ง ตัวโจ๊กเกอร์หลังๆมานี่ ต้องใช้นักเตะ 30 อัพมาแบก มันดูผิดแนวทางไปหน่อย
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26681
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 10:16
[RE]ถ้าแมนยูไม่ชนะเวสแฮม?
ค้อนไม่มีอันโตนิโอ

ถ้าไม่ชนะก็หนักแล้ว

เพราะค้อนไม่มีหน้าเป้าสำรองที่ดีเลยมั้ง คงต้องเล่น False 9
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะตำบล
Status: กองปราบปรามพวกเกรียน
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1218
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 10:17
นี่แหละครับ พอแพ้มาก็เชียร์ให้แพ้ต่อ อยากจะว่าฝั่งเขียร์ แซะแบบนี้ฝั่งเชียร์พอชนะแบบสะใจไม่แปลกที่จะแซะกลับ แต่ผมว่าพอเถอะครับไม่งั้นก็civil war ต่อนะเออ ผมยอมรับนะแทคติกมันน่าด่าจริงๆ จบฤดูกาลค่อยไล่
0
0
ผู้จัดการทีม
Status: Haerin 해린 แฮริน
เข้าร่วม: 16 May 2010
ตอบ: 17768
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 10:18
ไม่ชนะขึ้นมา ยังไงก็ทัวร์ลง
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 11625
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 10:18
ไม่เป็นไร นัดหน้าเอาใหม่
0
0
"FERNANDO & MSN"

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1657
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 10:22
ไม่ชนะมันเป็นไปได้สูงนะไม่ใช่จะชนะทีมเวสแฮมง่ายๆ
แต่คนเค้าจะดูเรื่องรูปเกม แนวทางการเล่น ไม่ใช่เจอทีมวิ่งไล่บี้ไล่เพรสก็บุกไม่ขึ้นตั้งเกมสู้ไม่ได้เลยก็เหมือนเล่นรอโดนยิง
ยังไงก็เชียร์เต็มที่เหมือนเดิมบุกสู้ไปเลย
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6074
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 10:25
ผมก็ซัพพอร์ตโอเล่มาตลอดนะครับ แต่ไม่ค่อยได้มาบอร์ดบอลนอกเท่าไหร่ วนเวียนอยู่กับวาไรตี้มากกว่า

สาเหตุที่ support ก็ไม่ได้มีอะไรมาก ก็แค่ดูบอลสนุกขึ้นกว่าเดิมในรอบหลายปี แล้วก็เห็นตัวเองในตัวโอเล่ด้วยเช่นกัน มารับตำแหน่งด้วยประสบการณ์น้อยนิด แล้วสถานการณ์ที่ปัญหาก็ไม่ได้น้อยเลยตอนที่มารับหน้าที่ใหม่ๆ

การเป็นผจก./ผบห. มิติด้านฟุตบอลหรือผลงานในสนามอาจจะเป็นเรื่องหลัก แต่มันมีด้านอื่นๆที่ต้องดูแลควบคู่กันไปด้วยเช่นกัน ซึ่งผมเห็นว่าโอเล่ทำได้ค่อนข้างดี การทำทีมเยาวชน การทำงานร่วมกับฝ่ายอื่นๆ ฯลฯ ซึ่งสิ่งเหล่านี้มันอาจจะไม่ได้เห็นจากผลงานในสนามเพียงอย่างเดียวครับ มันก็เหมือนคุณเป็นผู้บริหารองค์กรนั่นแหล่ะครับ ขายได้มากขึ้น แต่ turnover เรื่องคนสูงทุกปี เรื่องปัจจัยสิ่งแวดล้อมไม่พัฒนา (Sustainability ไม่มี) ระบบ HSE ก็ตก ฯลฯ แบบนี้เค้าก็มองว่าคุณใช้ไม่ได้เหมือนกันครับ คือมันมีมิติอื่นที่เค้ายังทำได้ดีอยู่ แล้วจริงๆผลงานในสนามก็ไม่ได้แย่ ผมก็ถือว่าให้เกรด B/B+ ได้เหมือนกัน

สุดท้ายแล้วก็คือผมแก่แล้วมั้ง ดูแมนยูมามาตั้งแต่ปี 93 จนมันรู้สึกว่า มันมีขึ้นมีลง ชนะก็ดีใจ แพ้ก็เซ็งๆบ้าง แต่ไม่ได้ต้องการแชมป์ไปขิงใคร ขอแค่ให้ได้ดูฟุตบอลสนุกๆ เพื่อให้มันเป็นแค่กิจกรรมผ่อนคลายก็เท่านั้นเองครับ
แก้ไขล่าสุดโดย byrd.tt เมื่อ Sat Sep 18, 2021 10:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
"Your energy introduces you before you even speak."
"Be the same person privately, publicly, personally."
"Science explain people, but could not understand them."
“Keep a little fire burning, however small, however hidden.”
"Nullum magnum ingenium sine mixtura dementiæ fuit”
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15321
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 10:37
ก็ว่ากันไปตาทสภาพอ่ะครับ

ถ้าไม่ชนะ ยังไงโค้ชก็ต้องยืนหนึ่งรับผิดชอบอยู่แล้ว

แต่บางคนก็อคติเกิน ดูบอลเพื่อจ้องจะรอจังหวะหาข้อเสียมาด่า

ด่าแต่โค้ช ไม่โทษนักเตะเลย
0
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
แข้งบุนเดสลีกา
Status: * KingCanto * GodZlatan - KnightRooney
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 12800
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 10:44
piyakun พิมพ์ว่า:
ไม่ได้จะดูถูก "เวสต์แฮม" นะครับ

แต่การที่เจ้าบ้านขาด "อันโตนิโอ" แถมเราได้พักมากกว่า "สองวัน"

มันควรจะต้องเก็บ "สามคะแนน" เท่านั้นอะ หากจะลุ้นแชมป์

ทีมเจ้าบ้านยังมี "โบเว่น ซูเช็ค" แล้วไงอะ?

แมนยูก็มี "โด้ บรูโน่ ป็อกบา ซานโช่"

0
0
#ThankyouSirAlex
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 10122
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 10:45
อะไรนะ? พิมพ์ว่า:
ยังมองไม่ออก แมนยูจะเอาอะไรไปแพ้เวสแฮม

หัวใจเกมรุกอย่าง Antonio โดนแบนไป นี่โล่งไปเยอะมากๆ  

ยังมองไม่ออก แมนยูจะเอาอะไรไปสู้เวสแฮม

ไปนอนละ ง่วง

0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 10:47
เผลอๆพร่โด้แฮตทริค
0
0

ได้

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 17 Jul 2020
ตอบ: 2069
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 10:49
เวสแฮมไม่มีอันโตนิโอนี่ เผลอๆห่วยกว่ายังบอยนะครับ เพราะรายนั้นแบกเวสแฮมอยู่

แต่ก็นั่นแหละ ผีไม่เหลือ 10 คนไม่แพ้หรอก
0
0
Haters gonna Hate !!!
No body ^_^

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 17 Jul 2020
ตอบ: 2069
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 10:53
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
ก็ว่ากันไปตาทสภาพอ่ะครับ

ถ้าไม่ชนะ ยังไงโค้ชก็ต้องยืนหนึ่งรับผิดชอบอยู่แล้ว

แต่บางคนก็อคติเกิน ดูบอลเพื่อจ้องจะรอจังหวะหาข้อเสียมาด่า

ด่าแต่โค้ช ไม่โทษนักเตะเลย  

นักเตะขนาดนี้ให้ด่านักเตะ !!!

ถ้านัดยังบอย ยิ้มไม่เอาโด้ออก บรูโน่ออกแล้วทีมแพ้นะ ยังพูดได้ว่านักเตะมีส่วน

นี่ 2 ตัวรุกแบกทีมเอาออก แล้วถึงแพ้ โทษได้คนเดียวอ่ะ

ตอนน้ามูก็นักเตะทั้งนั้นที่ห่วย ไอ้ตู้นี่กองหน้าเป้ายุคที่กลางไม่แบกแบบบรูโน่ ยิง 16 ลูกในลีกแบบคนอื่นยิงหลักหน่วย ไหนจะหลังหลุดฟอร์มกันหมด ไม่มีใครด่าบอกซื้อมาก็ใช้ๆไปจำกันได้มั้ยไม่รู้นะ
0
0
Haters gonna Hate !!!
No body ^_^

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2009
ตอบ: 2292
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 10:56
มีเชียร์ให้แพ้กันแล้วเว้ย ปอดแหกกันเกิ๊น
ต่อให้ไม่ใช่โอเล่ โค้ช อบต.แมนเชสเตอร์​มาคุมทีมระดับนี้
แต่มาตั้งกระทู้เหมือนกลัวแพ้แต่ต้นวัน ตลก ตลกจริงๆ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel