ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 948
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 09:01
[RE: ถ้าแมนยูไม่ชนะเวสแฮม?]
KingKeanoSS พิมพ์ว่า:
หนุมารเตะฟุตบอล พิมพ์ว่า:
จะวิเคราะจะด่าอะไรก้อว่าไป

แต่จะถามหาคนซัพพอร์ทโอเล่ทำไม

มันได้อะไรจากการแซะกันแบบนี้  

แค่อยากรู้ ถามว่าได้อะไรก็คือได้รู้ไงครับ ว่ายังมีคนซัพพอทอยู่มั้ย ทำไมครับคนซัพพอทโอเล่มันเป็นยังไงไม่กล้าแสดงตัวตนเหรอ แปลว่าคนซัพพอทโอเล่ก็ไม่ได้มั่นใจในตัวโอเล่สินะ แค่ถามว่าถ้าแพ้ยังซัพพอทต่อมั้ยยังมีปัญหา อย่าเซนสิทีฟให้มันมากเกินโอเวอร์ไป  

ผมก้อแสดงตัวอยุ่นี้ เซนสิทีฟอะไร แค่เชียร์ฟุตบอล

เลอะเทอะ  

คุณอะเลอะเทอะ บอกไม่เซนสิทีฟ แต่แค่คนถามว่า ถ้าสะดุดเกมเวสแฮมยังมีคนซัพพอทโอเล่อยู่มั้ยแค่นี้กลับมีปัญหา 5555
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: @_@
เข้าร่วม: 14 Sep 2010
ตอบ: 12432
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 09:02

แค่อยากรู้ ถามว่าได้อะไรก็คือได้รู้ไงครับ ว่ายังมีคนซัพพอทอยู่มั้ย ทำไมครับคนซัพพอทโอเล่มันเป็นยังไงไม่กล้าแสดงตัวตนเหรอ แปลว่าคนซัพพอทโอเล่ก็ไม่ได้มั่นใจในตัวโอเล่สินะ แค่ถามว่าถ้าแพ้ยังซัพพอทต่อมั้ยยังมีปัญหา อย่าเซนสิทีฟให้มันมากเกินโอเวอร์ไป  

ผมก้อแสดงตัวอยุ่นี้ เซนสิทีฟอะไร แค่เชียร์ฟุตบอล

เลอะเทอะ  

คุณอะเลอะเทอะ บอกไม่เซนสิทีฟ แต่แค่คนถามว่า ถ้าสะดุดเกมเวสแฮมยังมีคนซัพพอทโอเล่อยู่มั้ยแค่นี้กลับมีปัญหา 5555  

เปนตุเปนตะเอาเองทั้งนั้น
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 23178
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 09:05
Spoil

ต้องแยกคำว่า support กับ "ติ่ง"ออกจากกันนะ

support คือไม่ใช่ว่าจะ วิจารณ์อะไรไม่ได้ อย่าเหมารวมให้คำว่า support ให้กลายเป็น "ติ่ง" นะครับ ติ่ง นี่คือ วิจารณ์อะไรไม่ได้เลย ยังไงก็ต้องผู้จัดการคนนี้ แตะต้องไรไม่ได้

ส่วนตัวผม support มาตั้งแต่ยุคมูแล้ว แย่ก็วิจารณ์ ดีก็ชม

คือผม support ผจก. ทุกคนที่มาคุมแมนยู จนกว่าเขาจะออกไปนั่นแหละ
8
0
อสอหปรส.

นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 09:05

เลอะเทอะ  

เปนตุเปนตะเอาเองทั้งนั้น  

จ้าาา เป็นตุเป็นตะจ้า ย้อนกลับไปอ่านที่ตัวเองพิมนะจ๊ะ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jun 2010
ตอบ: 3904
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 09:09
แก้เคล็ดด้วยการ เต็งเวสแฮมไว้ครับ

ถ้าเราแพ้อย่างน้อยก็ได้ตังไปใช้จบๆ
1
0

คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15034
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 09:10
ยังไม่แข่งเลยก็หาเรื่องแซะโอเล่ หาเรื่องแซะคนที่ support แล้ว

จะใจร้อนไปไหนวะเนี่ย

ไม่แปลกใจที่วันไหนโอเล่ทำผลงานได้ดีไอ้พวกติ่งจะมาแซะคืน
6
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 09:11
Silence พิมพ์ว่า:
ยังไม่แข่งเลยก็หาเรื่องแซะโอเล่ หาเรื่องแซะคนที่ support แล้ว

ไม่แปลกใจที่วันไหนโอเล่ทำผลงานได้ดีไอ้พวกติ่งจะมาแซะคืน  

คิดมากน่า ก็แค่ถามความเห็นเฉยๆเพราะเสียกำลังใจมาจากนัดยังบอย กับแค่ถามว่าถ้าสะดุดต่อเนื่องยังไว้วางใจอยู่มั้ย แค่คำถามธรรมดา
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Nov 2020
ตอบ: 5564
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 09:12
ถูกแบนแล้ว
เซฟโอเล่ครับ อยู่เป็นเพื่อนต้าผมก่อน ค่อยโดนพร้อมกัน
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Rainbow Xu
เข้าร่วม: 04 Dec 2010
ตอบ: 20485
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 09:12
เวสต์แฮม เตะยูโรป้า จัดเต็มมา พักแค่2 วัน

ถ้าแพ้นะ ทุเรศเกินไปนะ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15034
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 09:13

คิดมากน่า ก็แค่ถามความเห็นเฉยๆเพราะเสียกำลังใจมาจากนัดยังบอย กับแค่ถามว่าถ้าสะดุดต่อเนื่องยังไว้วางใจอยู่มั้ย แค่คำถามธรรมดา  

เอาเถอะ ผมอ่านที่คุณเมนท์แล้วไม่เถียงดีกว่า

ดูท่าจะเสียเวลาเปล่า
1
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 09:14

เอาเถอะ ผมอ่านที่คุณเมนท์แล้วไม่เถียงดีกว่า

ดูท่าจะเสียเวลาเปล่า  

กระทู้คือเป็นทางการไงเปิดรับทุกความเห็น ส่วนเม้นมันก็ความเห็นส่วนตัวผม
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: 寄り酔い/和ぬか
เข้าร่วม: 21 Jun 2021
ตอบ: 2281
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 09:15
ชนะแหละเวสแฮมไม่มีอันโตนิโอเลยนะ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: กาก้าวไกล 2 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2692
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 09:21
ถ้าไม่ชนะก็เพราะโอเล่ล่ะครับ
แต่ถ้าชนะก็เพราะนักเตะล้วนๆครับ
โอเล่ไม่ได้วางแผน ให้นักเตะวางแผนกันเองครับ

แฟนบอลจีเนียสเค้าว่ากันแบบนั้น 5555555555
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2011
ตอบ: 3854
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 09:25
[RE]ถ้าแมนยูไม่ชนะเวสแฮม?
สังคม การเชียร์บอล ข่วงนี้ โคตรแย่เลย

แม้แต่คนเชียร์ทีมเดียวกัน แม่งยังหาโอกาส มานั่งแซะกันอยู่เลย

ส่วนตัวผม ถามว่า ถ้าแพ้ ยังซัพ โอเล่ มั้ย บอกอย่างไม่อายว่า ซัพ ครับ

แต่บอกตามตรง ไม่เคยสักนิด ที่จะเชียร์ ให้ทีมแพ้ ไม่ว่าจะยุคไหน ก็ตาม ขนาดยุคมอย ผมนี่หมดอาลัยตายอยากมาก ไม่ค่อยจะมีอารมดูบอลเลยด้วยซ้ำ แต่ทุกนัดที่ทีมลงเล่น ก็ยังหวังให้ชนะ ทุกนัดนั่นแหละ

ถามว่า ทำไมยังซัพโอเล่ จริงๆ ถ้ามองเป็นกราฟผลงานทีม ตั้งแต่คุมทีมมา ผมว่า มันค่อยๆพุ่งขึ้นนะ ขาดแต่แชมป์จริงๆ แต่เดี๋ยวคนจะหาว่า ทำไมเอาผลงานเก่าๆ ไม่เอาตอนนี้

ตอนนี้ เอาจริงๆ ก็เพิ่งแพ้ ใน ucl มานัดเดียว ถึงจะเป็น ยังบอย ก็เหอะ แต่ก็ควรให้เครดิตทีมเขาบ้าง ไม่ใช่ว่าเราห่วยอย่างเดียว

กลับมาที่คำถามว่ายังซัพมั้ยถ้าแพ้ เวสแฮม ขอตอบ เลยว่า ยังซัพ ครับ ยังขอดูผลงานโอเล่ ต่อไปอีก

แต่ถ้าวันนึง มันแย่จริงๆ รูปเกมห่วยจัด จัดตัวมั่วซั่ว ผลการแข่งขันไม่ดี ถึงตอนนั้น ผมว่า โอเล่ ก็ควรไป แฟนบอลตัวเล็กๆ อย่างเราๆ ยังคิดได้ บอร์ดบริหารเขาก็ย่อมต้องคิดได้แน่นอน ถ้ามาถึงวันนั้น

เราเชียร์ทีมครับ ไม่ได้เชียร์ที่ตัวนักเตะ หรือตัวโค้ช เท่านั้น อ่ะ แต่สิ่งที่สำคัญ ไม่ว่าใครจะเชียร์โอเล่ หรือ ไล่โอเล่ ก็น่าจะเคารพความคิดเห็นซึ่งกันและกัน คุยกันด้วยเหตุผล ไม่ใช่ว่า เชียร์บอลเพื่อหาช่องมาแซะ มาด่า คนที่คิดเห็นไม่ตรงกับเรา อยู่ตลอด

ปล.เดี๋ยวจะหาว่าผมมาพิมเอาหล่อๆ แต่นี่คือความรู้สึกผมจริงๆ หาว่าผมเซนซิทีฟ ก็ได้ แต่เซนซิทีฟกับการดูบอล ผมเวลาอินอะไรก็อินจัดๆเลย ช่วงนี้ก็เลยชอบดูบอลที่ห้องคนเดียว ชนะก็ดีใจสะใจคนเดียว แพ้ ห่วย ขึ้นมาก็นั่งด่า นั่งเสียใจ กับทีวี นี่แหละพอ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS

นักบอลถ้วย ค.
Status: เกาะรั้วโอลด์ แทร็ฟฟอร์ด
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 1136
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 09:37
[RE]ถ้าแมนยูไม่ชนะเวสแฮม?
ผมครับ ซัพพอร์ทโอเล่

ถามว่าทำไมไม่แสดงตัว ก็ดูการไล่แซะกันสิ ฟุตบอลมันแพ้คุณจะวิจารณ์แทคติก วิจารณ์รูปเกมผมไม่ขัดเลยนะ วันที่เตะกับยังบอยผมก็ด่า

ผมด่าในเชิงแทคติกเหมือนทุกคนแหละ ทำไมเล่นรับ ทำไมเอาตัวรุกออกผมด่า แล้วก็เจ็บใจ

แล้วพอทีมเล่นดีผมก็ชม ผมแฮปปี้ที่ทีมทำให้มีความสุข

ถ้าคุณด่าหรือวิจารณ์ในเชิงแทกติก เอาเลยครับผมไม่ออกมาป้องหรอก เพราะผมก็เห็นเหมือนพวกคุณนั่นแหละ แต่มาแซะคนที่ซัพพอรทแบบนี้ไม่เห็นมีอะไรดีขึ้นเลย พวกแฟนบอลตรงข้ามหน่ะเรื่องปกติ แต่แฟนบอลทีมเดียวกันเนี่ยสิ

ไม่ต้องแปลกใจเลยถ้าวันที่ชนะจะมีพวกมาแซะกลับคนแอนตี้อะครับ

ใช่ครับ ผมก็ไม่รู้ว่าโอเล่จะพาทีมได้แชมป์ไหม เพราะปีนี้ผมก็คาดหวังไว้เยอะ แต่สิ่งที่ผมยังซัพพอร์ท 1 ในเหตุผลนั้นอย่างน้อย ทีมก็มีพัฒนาการ อย่างน้อยแมนยูก้กลับไปเล่น UCL ถี่อีกครั้ง ผมไม่ได้ชอบหรอกนะ ปีนี้คว้า FA ปีหน้าไปเตะยูโรป้า ถามว่าทำไมไม่โดนปลด เอาเหตุผลอะไรไปปลด ในเมื่อเงื่อนไขการปลด ผจก ของแมนยูคือทำทีมหลุด Top4

แล้วก็ถ้าวันนึงโอเล่ออก ผมก็พร้อมเชียร์ผจก ทีมคนใหม่ ก็ตามนั้นแหละครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
9
0

GLORY GLORY UNITED !!
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel