ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2008
ตอบ: 8499
โพสเมื่อ: Tue Sep 07, 2021 11:40
ปรึกษาเรื่องชีวิตคู่ครับ
แบบนี้ผมเลือกเพื่อนนะ ถ้าแฟนไม่ยอมเข้าใจ มีปัญหา ทะเลาะกันแบบนี้ผมว่าอยู่กันลำบาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Liverpool Liverpool Liverpool Liverpool Liverpool
เข้าร่วม: 28 Oct 2008
ตอบ: 12335
โพสเมื่อ: Tue Sep 07, 2021 11:42
[RE: ปรึกษาเรื่องชีวิตคู่ครับ]
ไม้ต้องเลิกคบกันหรอก

ไม่คุยกับเพื่อนสักพักหนึ่งก็พอ

ก็ได้เจอกัน เช่นเดิม สักวันหนึ่ง หรืออีกนานๆหน่อย

ประมาณนี้ ผมว่าไม่น่าจะเป็นอะไร

ให้บล๊อก ให้อะไร ก็บอกเพื่อนไปตามจริง วันหนึ่งอาจเป็นเรื่อง ขำๆ ก็ได้ว่า ต้องมาทำอะไรแบบนี้

1
0
การไม่ได้ในสิ่งที่ปรารถนาในบางคราว ก็เป็นพรอันประเสริฐ - องค์ทะไลลามะ
Ps.
Liverpool Champions Fifa club world Cup 2019
Champions Eufa Supercup 2019
Champions Eufa Champions League 2018-2019
Champions PremierLeague 2019-2020

คุณอาจจะเปลี่ยนภรรยาได้, เปลี่ยนความคิดทางการเมืองได้, เปลี่ยนศาสนาก็ได้ แต่ไม่สามารถเปลี่ยนทีมที่คุณเชียร์ได้

(ไม่อยากจะบอกเลยว่าคนพูดคือ เอริค คันโทน่า อยากบอกว่าคิดเอง)

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 128
โพสเมื่อ: Tue Sep 07, 2021 11:43
[RE: ปรึกษาเรื่องชีวิตคู่ครับ]
ไรคับจาร พิมพ์ว่า:
ช่วงนี้ก็อย่าเพิ่งไปคุยกับเพื่อนเลยครับ เพื่อความสบายใจของแฟน

คิดว่าเพื่อนเค้าน่าจะเข้าใจ  

เพื่อนผมเข้าใจครับ ตอนนี้ก็ไม่ได้คุยเลยครับผม
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 6395
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 7288
โพสเมื่อ: Tue Sep 07, 2021 11:45
มันไม่มีข้อห้ามว่าเป็นเพื่อนแล้วจะเอากันไม่ได้นะครับ
ท่านไม่คิดอะไรจริงเหรอ แล้วเพื่อนท่านไม่คิดอะไรจริงเหรอ

คุยปลอบใจมันก็ไม่แปลกครับ แต่ความพอดีมันมีอยู่

ถ้าคิดว่าแฟนท่านงี่เง่า ลองสมมติเหตุการณ์สลับกันก็ได้ เพื่อนสนิทโทรคุยกับแฟนท่านเหมือนที่ท่านทำ

*** จากประสบการณ์ส่วนตัวเลยนะ อย่าเป็นห่วงคนอื่นมากกว่าคนในครอบครัว ***

2
0
ฝากเพจฟุตบอลที่กำลังตั้งไข่หน่อยนะครับ >>>>

https://www.facebook.com/footballandfilm

สำหรับท่านที่สนใจโซฟาเบดคัสตอมตามสั่ง >>>>

https://www.facebook.com/smfurnituresofa

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 128
โพสเมื่อ: Tue Sep 07, 2021 11:50
LuisG พิมพ์ว่า:
"ทุกวันประมาณ 1 เดือน" ต้องขยายความคำนี้ิีอีกหน่อยครับ จะได้วิเคราะห์ได้ว่าใคร งี่เง่าใครเห็นแก่ตัว

เพื่อนก็จะมาบ่นครับว่าคิดถึงแฟน หรือว่ามาปรึกษาว่าเหมือนจะเป็นซึมเศร้ารึป่าวว่ะ
ืแล้วมีคุยกันเรื่องทั่วไปครับ ฉีดวัคซีนมาเป็นไง อะไรแบบนี้ครับผม
แต่ผมก็ไม่ได้ปิดบังแฟนผมนะ บอกทุกอย่างเล่าทุกอย่างให้ฟัง
รวมถึงผมยังบอกว่าผมแนะนำคนรุจักใหเพื่อนผมด้วย และตอนนี้ก็เริ่มๆคุยกันอยู่ครับ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2008
ตอบ: 4235
โพสเมื่อ: Tue Sep 07, 2021 11:55
มันเยอะไปพ่อหนุ่ม ทุกวันเชียว
0
0
หนุ่มเมืองกาญจน์
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 6039
โพสเมื่อ: Tue Sep 07, 2021 11:58
ถ้าจะคุยทุกวัน 1 เดือน เลิกกับแฟน ไปคบกับเพื่อนเถอะ
ปล. ผมเป็นคนไม่มีเพื่อนผู้หญิง เมียผมคงสบายใจ
2
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2021
ตอบ: 283
โพสเมื่อ: Tue Sep 07, 2021 12:07
ปรึกษาเรื่องชีวิตคู่ครับ
อย่างแรกต้องคิดในทางกลับก่อนกัน
ถ้าแฟนคุยกับเพื่อนสนิทผู้ชายระดับเดียวกันกับคุณ ความถี่ในการคุย สำนวนการคุยเหมือนคุณหมดเลย อันนั้นเป็นคุณจะคิดเช่นไร
ส่วนเพื่อนผู้หญิง สนิทแค่ไหนเวลาเขามีแฟนก็ควรมีมารยาทค่ะ ควรรู้จักระยะห่างค่ะ ไม่ใช่ว่าอกหักก็ไม่มีความเกรงใจคนอื่นเลย อันนี้ผิด เราเป็นผู้หญิง มีเพื่อนสนิทเป็นผู้ชาย สนิทมากด้วย แต่พอเพื่อนมีแฟนก็ห่างค่ะ ก็คุยปกติ แต่ไม่แสดงความสนิทมากอีกแล้ว เพราะให้เกียรติแฟนเพื่อนค่ะ ผู้หญิงด้วยกันควรเข้าใจกันค่ะ เรามีแฟนเราก็ไม่ค่อยไปคุยสนิทชิดเชื้อกับเพื่อนสนิทผู้ชายเราเหมือนเดิมแล้ว เพราะเราให้เกียรติความรู้สึกแฟนเรา แต่เพื่อนสนิทเราก็ยังเป็นเพื่อนกันเหมือนเดิมค่ะ เพื่อนค่ะเป็นเพื่อนแล้วความสัมพันธ์มันไม่จางหายไปไหนหรอกค่ะ
ต้องบาลานซ์ให้เป็นค่ะ เอาใจใส่เพื่อนมากจนลืมความรู้สึกแฟนแบบนี้ไม่มีใครโอเคค่ะ
ผู้หญิงไม่ได้ใจแคบกันหมดนะคะ เรื่องการมีเพื่อนต่างเพศ แต่ที่เขาไม่โอเคมันคือความไม่รู้จักคำว่ามารยาทและไม่รู้จักคำว่าพอดี แต่ส่วนมากเพื่อนมั่วเพื่อน เพื่อนได้เพื่อนมันมีให้เห็นเยอะ เพื่อนโตแล้ว มีสติสัมปัชชัญญะคิดได้ค่ะ รับฟังแนะนำพอประมานค่ะ เพื่อนสนิทกันจริงไม่ต้องคุยกันทุกวันนานทีคุยกันมันก็สนิเหมือนเดิมแหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: ร้านตัดผมปิด
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 10422
โพสเมื่อ: Tue Sep 07, 2021 12:09
N.P. พิมพ์ว่า:
มันมีมานักต่อนักแล้วไอ้การให้คำปรึกษาสงสารเห็นใจไปๆ มาๆ ได้กันเองเนี่ย  

อันนี้ใช่เลยท่าน ผมเห็นมาหลายคู่ละ ทั้งปรึกษาตอนอกหัก ทั้งตอนให้ช่วยเป็นพ่อสื่อ/แม่สื่อ สุดท้ายได้กันเอง
1
0
หัวเจล: สองถ้วยว่ะพวกเรา

แข้งดัทช์ลีก
Status: if it cost you your peace, it's too expensive
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1682
โพสเมื่อ: Tue Sep 07, 2021 12:10
ห่างๆกับเพื่อนไปก่อน หยุดคุยให้แฟนสบายใจ
มองกลับกันถ้าแฟนท่านคุยกับชายอื่นเป็นเดือนๆ ถึงจะเป็นเพื่อนกัน
ท่านจะสบายใจมั้ย

0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2020
ตอบ: 1501
โพสเมื่อ: Tue Sep 07, 2021 12:16
ผมเคยมีเหตุการณ์คล้ายๆ แบบนี้แหละ ตอนแรกก็ดูเหมือนไม่มีอะไร แต่ไปๆมาๆ มันรู้สึกเหมือนเพื่อนคนนี้มาเติมเต็มบางอย่างที่เราไม่ได้จากแฟน จนสุดท้ายเริ่มคิด ประมาณว่าลองคุยดูไปเรื่อยๆ มันก็ happy ดีนี่หว่า ก็ไม่รู่ว่าจะจบยังไง จนแฟนรู้ ก็เลยเป็นเรื่อง ไปเห็นไลน์ ประมาณว่าสนิทกันเกินไปป่าว ก็เลยให้เลิกคบ ไม่งั้นมีเรื่องแน่ ผมก็ขอแต่คุยกับเพื่อนน้อยลงก็พอ เพราะต้องติดต่อเรื่องงานบางอย่างอยู่ ก็ไปคุยกับเพื่อนให้เค้าใจว่ามีปัญหากับแฟน ขอคุยน้อยลงนะ เค้าก็เข้าใจ จริงๆ ก็ทำเพราะไม่อยากให้เพื่อนมีปัญหา เพราะแฟนผมเอาเรื่อง เล่นใหญ่แน่ๆ ประมาณ 2-3 เดือน ก็ดีขึ้น เพื่อนก็เข้าใจ ก็คุยเฉพาะที่จำเป็น ส่วนแฟนก็ยังระแวงอยู่แต่ไม่พูดเยอะเหมือนแรกๆ แต่ได้ยินชื่อเพื่อนคนนี้ไม่ได้ ขึ้นตลอด โดยเวลา อกับการกระทำของเราเท่านั้นที่จะแก้ปัญหาครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status: ♥hanni
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 3181
โพสเมื่อ: Tue Sep 07, 2021 12:17
ใจเขาใจเราครับ ถ้าแฟนท่านไปคุยกับเพื่อนผู้ชายที่สนิทเป็นเดือน ท่านโอเคไหมครับ?
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1049
โพสเมื่อ: Tue Sep 07, 2021 12:23
[RE]ปรึกษาเรื่องชีวิตคู่ครับ
อะไรก็ที่มันเกินพอดีก็ย่อมมีปัญหาอ่ะครับ

ผมเองก็มีเพื่อนสนิทเป็นผู้หญิงนะ สนิทกันตั้งแต่มัธยมคุยกันทุกเรื่อง เรียกได้ว่าสนิทกันเกินครึ่งชีวิต
แต่ทั้งผมทั้งมันแต่งงานแล้วทั้งคู่ เรายังต้องเกรงใจคู่ของอีกฝ่ายเลย ไม่คุยกันบ่อยหรือคุยกันถี่เกินไปจนกระทบชีวิตคู่ของแต่ละฝ่าย

ของแบบนี้ต้องใจเขาใจเราครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Andy9 เมื่อ Tue Sep 07, 2021 12:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 5523
โพสเมื่อ: Tue Sep 07, 2021 12:24
ผญ. เขาอาจจะมีสัมผัสพิเศษ 555
1
0
นักเตะเทศบาล
คาสโนว่า SS
Status: วันนี้ว่าง เข้าบอร์ทั้งวัน 55555555555
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 10824
โพสเมื่อ: Tue Sep 07, 2021 12:25
มันจะไปยากอะไรเล้า ก็ให้เพื่อนคุณไปปรึกษาปัญหาชีวิตกับแฟนคุณซะก็จบ ผญ.เค้าเข้าใจกันดี
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel