ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Nov 2020
ตอบ: 3068
โพสเมื่อ: Tue Sep 07, 2021 12:37
[RE]ปรึกษาเรื่องชีวิตคู่ครับ
ผู้หญิงจะหึงไม่หึงอยู่ที่ท่านทำตัวอ่ะครับ สถานะอาจจะเกี่ยวบ้างแต่ถ้าท่านคอนโทรลให้มันชัดเจนเธอก็ไม่อะไรหรอก
ผมเนี่ยเพื่อนสนิทเป็นผู้หญิง และไม่พอ เคยเป็นแฟนเก่าด้วย แต่แฟนผมไม่เคยมีปัญหาอะไร รู้จักกันเหมือนเป็นเพื่อนเธอคนนึง เพราะผมไม่เคยทำอะไรที่เธอต้องกังวลเธอก็ไม่กังวลอ่ะครับ
แต่ของท่านเท่าที่เห็นมันมีสองเรื่องคาบเกี่ยวกัน 1.เพื่อนสนิทเป็นผู้หญิง 2. คุยกันทุกวันเป็นเดือนๆ
อย่างแรกทำไรไม่ได้ แต่อย่างสองอยากถามว่าช่วงที่คุยกับเพื่อน ชีวิตกับแฟนบกพร่องไหม สนใจเธอน้อยลง หรือหน้าที่ที่ต้องทำได้ทำไหม หรือขลุกอยู่กับเพื่อนจนไม่สนใจอย่างอื่นเลย
ถ้าเป็นงั้นไม่เกี่ยวกับเรื่องผู้ชายผู้หญิงแล้วครับ เพื่อนผู้ชายก็น่าโกรธ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 14905
โพสเมื่อ: Tue Sep 07, 2021 12:39
[RE: ปรึกษาเรื่องชีวิตคู่ครับ]
มาถูกที่แล้ว พี่ฉอดพี่อ้อยเต็มไปหมด
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2010
ตอบ: 4733
โพสเมื่อ: Tue Sep 07, 2021 12:45
[RE: ปรึกษาเรื่องชีวิตคู่ครับ]
คุยกับเพื่อนให้น้อยลง มองในมุมของแฟนท่าน มันไม่ผิดหรอกครับแต่ถ้ายังทำอยู่แปลว่าท่านยังไม่พร้อมมีแฟน ความสัมพันธ์เป็นเรื่องละเอียดอ่อน
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 3866
โพสเมื่อ: Tue Sep 07, 2021 12:47
ผมเคยเจอ แฟนผม มีเพื่อนผู้ชายมาคุยใช้คำพูดไม่ดี
พวกถ่อย ผมบอกว่าผมเลือกคบคนแล้วคนนี้ ผมไม่คบ
แฟนผมก็ไม่ได้จะต้องไปคุยไปสนิทตลอด ผมให้เลือก
จะคบกับคนแบบนี้หรือกับผม ผมคนง่ายๆนะครับ แต่บางเรื่อง
ผมไม่เอาไว้เรื่องนี้ด้วย คำที่ผมรับไม่ได้สุด ‘’เอาหน้ามึงมาเห็ดหน่อย’’
ผมเห็นผมให้เลิกคบเลย อีกครั้งคือ วันเกิดมัน มันชวยแฟนผมไป กินวันเกิดร้านเหล้า
ห่างจากที่ทำงานผม 2ชม ผมเลิกงาน เที่ยงคืนขับรถไปรับ กลับถึงบ้าน ตี4 เช้าผมทำงาน 7โมง
ผมเลยบอกไปว่า เกินไปป่าวผมชัวิตคนทำงาน ไม่ได้ขอพ่อแม่กินแบบคุณ
ถึงมีเวลามานั่งกินเหล้า กลังจากนั้นแฟนผมก็ตัดไอนี่ออกไปเลย
กรณีเลิกกับแฟนแล้วมาคุยกับคุณ คือคุยได้แต่ต้องมี ลิมิต เพื่อนคือเพื่อน
ปัญหานี้เล็กมาก ลองคบไปนานๆจะเจอปัญหาอีกเยอะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย gameunited เมื่อ Tue Sep 07, 2021 12:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: I didn't text you, whisky did.
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 683
โพสเมื่อ: Tue Sep 07, 2021 12:49
อยู่ที่บทสนทนาที่คุยกับเพื่อน ผญ ตอน 1 เดือนครับ แฟนเก่าผมเคยพูดมาคำนึงว่า ผญ จะมีเซ้นท์ว่าคนไหนเพื่อนจริงๆ คนไหนเพื่อนไม่จริง ซึ่งผมมองว่าแฟนคุณไม่ได้งี่เง่านะแต่ต้องใช้เหตุผลคุยกันหน่อย ต้องตัดสินใจเองครับ
0
0

그냥, 박민영 Just Parkminyoung

ดาวซัลโวยุโรป
Status: NoGodNoKingOnlyHuman
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 18050
โพสเมื่อ: Tue Sep 07, 2021 13:06
ผมมีรุ่นน้องที่เป็นผู้หญิง สนิทกันมา 10 กว่าปีเท่ากับที่ผมรู้จักแฟนเลย แต่ผมเพิ่งมาคบแฟนได้ 5-6 ปีนี้

ก็เป็นเพื่อนในเฟสบุ๊กกัน อัพเดทชีวิต ถามไถ่กันปกติ ตอนเขามีแฟน ผมก็ไม่คุย ตอนผมมีแฟนก็ไม่คุย

พอเขามีปัญหาชีวิต ผมก็พิมพ์ให้กำลังใจ ถามไปนิดหน่อย อย่างมากก็โต้ตอบวันนึง ปิดไฟนอนแล้วจบ ไม่มีมาเวิ่นเว้อ คุยยาว จะเป็นซึมเศร้าป่ะวะ(หากเขาสงสัยให้เขาไปตรวจครับ ไม่งั้นสุขภาพจิตคนที่รับฟังพังเอง) อีกอย่างอาจจะเพราะรุ่นน้องผมรู้ถึงสถานะปัจจุบันของผมดี เลยวางตัวได้

ถ้าพูดจากนิสัยแฟนผมนะ คุยเวิ่นเว้อกัน 2-3 วัน ก็บ้านแตกแล้ว แฟนท่านอดทนมาได้เดือนนึง นับว่าความอดทนสูงมาก

ผมแค่เล่าให้ฟังนะครับ เพราะผมคงเอาตัวเองไปเป็นไม้บรรทัดให้ใครไม่ได้

ลองคิดภาพว่าถ้าท่านหรือคนทั่วไปเจอกระทู้พันทิป "แฟนคุยกับเพื่อนที่อกหัก 1 เดือนเต็ม อึดอัดทำไงดี"
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25103
โพสเมื่อ: Tue Sep 07, 2021 13:51
ถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้ ผมเลือกให้ความสำคัญกับแฟนก่อนครับ
กับเพื่อนเราห่วงได้ แต่ก็ควรมีช่องว่าง แล้วคิดว่าวันนึงเพื่อนก็คงได้แฟนใหม่อยู่ดี
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10653
โพสเมื่อ: Tue Sep 07, 2021 14:17
คุยทุกวันเป็นเดือนๆ แถมเจ้ากี้เจ้าการหาแฟนใหม่ให้อีก แสดงว่าท่านให้ความสำคัญกับเพื่อนคนนี้พอสมควร ไม่แปลกที่แฟนท่านจะมีปฏิกิริยา
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 1482
โพสเมื่อ: Tue Sep 07, 2021 14:21
อะไรสำคัญกว่าละครับ เพื่อนหรือแฟน
ทุกวัน 1 เดือนมันมากไปนะครับ
ลองคิดดีๆ
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2008
ตอบ: 5000
โพสเมื่อ: Tue Sep 07, 2021 18:36
ปรึกษาเรื่องชีวิตคู่ครับ
ลองคิดในมุมที่แฟนคุณคุยกับเพื่อนสนิททุกวันดูมั่ง

ว่าคุณรู้สึกยังไง

แค่นั้นแหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel