ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 13310
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 22:34
[RE: PUBG ให้กำลังใจ MiTH กันบ้าง]
กูเชียร์ม้าหนีบ พิมพ์ว่า:
PP66 พิมพ์ว่า:
ขอ IGL ที่แท้จริงเข้ามา
แล้วทีมจะดีขึ้นอีก  

เห็นน้องบอกในสตรีมว่า ผมไม่เคยอีโก้ไม่เคยไม่ฟังใครเลย

ผมว่ามองสองมุมดีกว่าครับ

1.ทำไมไม่ฟังใครเลยแล้วทีมทำไมผลงานย่ำแย่ขนาดนี้

2.คนในทีม ไม่มีความคิดเห็นอะไรในการเล่นเลยเหรอ ทำไมภาระมันถึงตกไปอยู่ที่คนๆเดียวขนาดนั้น

2.เพราะโคชเหรอ ที่ทำให้ผลงานย่ำแย่ขนาดนี้ โคช 100%เลยเหรอ ?

ผมมองต่างครับ เพราะปัญหานี้มันเกิดขึ้นมานานมากแล้ว 2 ปีกว่าแล้วยังเป็นแบบนี้ และยิ่งไปกว่านั้น คนที่ออกไปแต่ละคน ก็ได้ดีทั้งนั้น ในทีมใหม่ๆ

ผมว่ามันย้อนแย้งเกินไปครับ(แต่ก่อนสตรีมก็เห็นน้องพูดๆ ฟังกู ฟังกู เงียบบ กูบอกให้เงียบ)  

เท่าที่เห็นก่อนแข่งจริงๆ ไม่มีคำพวกนี้แล้วนะ น้องมันจะบอกประมาณว่า เงียบแปบขอเวลาคิด

แล้วก็จะบอกว่า โอเคเล่นแบบนี้ อะไรแบบนั้นมากกว่า ผมยังเชื่อว่า duckmanz ยังเล่นได้กับมิทนะ

แต่ต้องมี IGL จริงจังมาทำหน้าที่แทนเป็ด เพราะ เป็ดไม่เหมาะจริงๆ
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9279
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 22:34
[RE: PUBG ให้กำลังใจ MiTH กันบ้าง]
ขอให้รักษาฟอร์มแบบWeek3ไว้ แล้วพัฒนาแก้จุดบกพร่องให้ได้เรื่อย รอเชียร์PTOอยู่
0
0
นักเตะตำบล
Status: นวย
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4256
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 22:35
กำลังใจให้มาตลอดอยู่แล้วครับ ที่ด่าๆกันมันคือปัญหาเดิมๆตั้งแต่ทำทีมมาทั้งนั้น
0
0
"ไม่เอาอ้วนบาบีคิว"
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 5998
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 22:37
PUBG ให้กำลังใจ MiTH กันบ้าง
สู้ๆครับหวังว่าปีหน้าองค์​ประกอบในทีมจะพร้อมเต็มที่กว่านี้​ จะได้เชียร์​MITH​ในฐานะทีมลุ้นแชมป์​ลุ้นตั๋วเต็มตัวบ้าง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Norrsing88 เมื่อ Sun Aug 08, 2021 22:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9900
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 22:37
Spoil

เห็นน้องบอกในสตรีมว่า ผมไม่เคยอีโก้ไม่เคยไม่ฟังใครเลย

1.ทำไมไม่ฟังใครเลยแล้วทีมทำไมผลงานย่ำแย่ขนาดนี้

2.คนในทีม ไม่มีความคิดเห็นอะไรในการเล่นเลยเหรอ ทำไมภาระมันถึงตกไปอยู่ที่คนๆเดียวขนาดนั้น

2.เพราะโคชเหรอ ที่ทำให้ผลงานย่ำแย่ขนาดนี้ โคช 100%เลยเหรอ ?

ผมมองต่างครับ เพราะปัญหานี้มันเกิดขึ้นมานานมากแล้ว 2 ปีกว่าแล้วยังเป็นแบบนี้ และยิ่งไปกว่านั้น คนที่ออกไปแต่ละคน ก็ได้ดีทั้งนั้น ในทีมใหม่ๆ

ผมว่ามันย้อนแย้งเกินไปครับ(แต่ก่อนสตรีมก็เห็นน้องพูดๆ ฟังกู ฟังกู เงียบบ กูบอกให้เงียบ)  

มันมีหลายอย่างครับ และหลายปัจจัย แต่ที่แน่ๆ ต้องเปลี่ยนหรือหา IGL ใหม่ครับ
IGL ที่ดีกว่า Duckmanz มันมีครับ การสั่งหรือวิธีการเล่นต่างๆ มันมีผลหมดครับในกฏไก่แบบนี้

อีกอย่างวิธีการเล่นของ MiTH เองด้วยนะ วันนี้เป็นวันแรกๆ เลยมั่ง
ที่เห็น MiTH มีพื้นที่เล่น พื้นที่ยิง ทั้ง 4 เกมส์

ยังไม่รวมปัญหา Error Player ส่วนบุคคลอีกนะครับ
ผมว่าค่อยๆ แก้ไป อย่างแรกเริ่มที่ IGL ก่อนเลย แล้วค่อยไปเซตรูปแบบการเล่น หรือทีมไฟต์ทีหลัง
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: กูเชียร์ม้าหนีบบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6170
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 22:40
LuFi3rZe พิมพ์ว่า:

เท่าที่เห็นก่อนแข่งจริงๆ ไม่มีคำพวกนี้แล้วนะ น้องมันจะบอกประมาณว่า เงียบแปบขอเวลาคิด

แล้วก็จะบอกว่า โอเคเล่นแบบนี้ อะไรแบบนั้นมากกว่า ผมยังเชื่อว่า duckmanz ยังเล่นได้กับมิทนะ

แต่ต้องมี IGL จริงจังมาทำหน้าที่แทนเป็ด เพราะ เป็ดไม่เหมาะจริงๆ  

คำว่าภาระเยอะเกินไป กับ ไม่เชื่อใจเพื่อน ผมว่ามันมีเส้นบางๆกั้นอยู่นะครับ

Season ที่แล้ว Jacob ตอนอยู่ SIG นี้เป็น co-igl ก็ทำได้ดีในระดับหนึ่ง ผมขอตัด week 3 ออกไปนะครับ

ดูตอน week 1,2 สิครับ ฟอร์มมันห่วยมากจริงๆ มันเกิดขึ้นเพราะอะไร

อย่างที่คุณ Cmj7 พูดว่า เป็ดภาระเยอะเกินไป เพราะอะไร ทั้งๆที่ในทีมทุกคน มีศักยภาพมากกว่า ทีมที่ผลงานดีกว่า เช่น INFIN GB LP ด้วยซ้ำไปนะครับ ผมเทียบกับ BRU,MG,MSC,AAA ได้เลย ด้วยศักยภาพผู้เล่นสามารถยิงสู้กับทีมทุกทีมได้

แต่ทำไมพวกเขาเหล่านี้ใน Week 1-2 ถึงไม่ได้เล่น ถึงไม่ได้ยิง ทั้งๆที่ทุกคนสามารถออกความเห็นกันได้

แต่การเลือกเล่นพื้นที่ ไม่เคยได้เปรียบหรือได้สู้เลย การโซนก็โดนตีแตกเป็นประจำในวีคนั้นๆ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Aug 2021
ตอบ: 77
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 22:40
ถูกแบนแล้ว
ล่าสุด DUCKMAN พูดเรื่องว่าไม่เคยอ่านแชทแต่รู้ว่าคนต้องด่าพีแน่เลย ว่าอีโก้ คิดว่าตัวเองถูก เอาความคิดตัวเองเป็นศูนย์กลาง

คนที่พยายามหนัก พยายามทำให้ทีมมีผลงานดี
ผมไม่เห็นด้วยซ้ำว่าเค้า อีโก้ ตรงไหน
การตัดสินใจแย่ เรียกอีโก้หรอ

อยากให้กำลังใจ duckman ในฐานะ คนที่เป็นแพะ กับ mith ในยุคนี้ตลอด

6
0
นักเตะท้ายซอย
Status: Believe In My Way
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 1016
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 22:41
[RE]PUBG ให้กำลังใจ MiTH กันบ้าง
ผมว่าเป็ดยังมีประโยชน์กับมิทนะ แต่ขอเถอะต้องไม่ใช่ตำแหน่ง IGL
ในทีมชุดนี้ ผมว่าจ่าแหละที่ควรถอยเป็นสำรองแล้วหาคนมาแทน

ฟังในสตรีมแล้วก็สงสารน้องมันแหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2020
ตอบ: 3792
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 22:45
ผมว่าสักวันนึงดั้กแมนต้องเอาผลงานมาตบหน้าคำวิจารณ์ได้ว่ะ โดนหนักไปหน่อยมันมีพลังแค้นแน่
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Thanks for your kindness.
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 2928
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 22:47
ผมคนนึงนะ ที่เอาใจช่วยตลอด

เอาใจช่วยทุกคนเลย ยิ่งคนที่โดนโถมหนักๆอย่าง บี พี โค้ชวู ผมยิ่งเอาใจช่วยเลย

ต่อให้ช่วงที่ผลงานแย่แบบแย่มากๆ ผมเชื่อนะว่าทุกคนเต็มที่ ทุกคนอยากให้มันออกมาดี

แต่ด้วยอะไรหลายอย่าง ไม่ว่าจะเรื่องนอกเกมในเกม ปัจจัยมันเยอะมาก

และผมเป็นอีกคนนะที่สนับสนุนให้ฟ้อง พวกที่มันเกินไป แบบเกินไปจริงๆ

วิจารณ์มันเกิดขึ้นได้อยู่แล้ว แต่ที่มันเกินไปก็นะ

แล้วก็ในวันที่เขาทำได้ดีอะ เลิกแซะเลิกแขวะแบบไร้ความเป็นลูกผู้ชายที มันดูตลกๆ 5555

2
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: K66
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7352
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 22:51
ทีมยังสามารถซื้อผู้เล่นใหม่ ก่อน pto ได้มั้ยครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 22:52
LuFi3rZe พิมพ์ว่า:

คำว่าภาระเยอะเกินไป กับ ไม่เชื่อใจเพื่อน ผมว่ามันมีเส้นบางๆกั้นอยู่นะครับ

Season ที่แล้ว Jacob ตอนอยู่ SIG นี้เป็น co-igl ก็ทำได้ดีในระดับหนึ่ง ผมขอตัด week 3 ออกไปนะครับ

ดูตอน week 1,2 สิครับ ฟอร์มมันห่วยมากจริงๆ มันเกิดขึ้นเพราะอะไร

อย่างที่คุณ Cmj7 พูดว่า เป็ดภาระเยอะเกินไป เพราะอะไร ทั้งๆที่ในทีมทุกคน มีศักยภาพมากกว่า ทีมที่ผลงานดีกว่า เช่น INFIN GB LP ด้วยซ้ำไปนะครับ ผมเทียบกับ BRU,MG,MSC,AAA ได้เลย ด้วยศักยภาพผู้เล่นสามารถยิงสู้กับทีมทุกทีมได้

แต่ทำไมพวกเขาเหล่านี้ใน Week 1-2 ถึงไม่ได้เล่น ถึงไม่ได้ยิง ทั้งๆที่ทุกคนสามารถออกความเห็นกันได้

แต่การเลือกเล่นพื้นที่ ไม่เคยได้เปรียบหรือได้สู้เลย การโซนก็โดนตีแตกเป็นประจำในวีคนั้นๆ  

เอาจริงๆ ผมโทษแผนพี่วูพอสมควรเลยนะ แล้วผมมองว่าน้องมันพยายามมากเกินไป

จนบางทีมันเลยเป็นการไม่เชื่อใจเพื่อนไปด้วย การถูกลดบทบาทผมว่า มันน่าจะช่วยให้น้องมันผ่อนคลายได้มาขึ้นนะ

เป็นคนช่วยคิด กับเป็นคนคิดทั้งหมด มันต่างกันเยอะมากเลยแหละ ฟังจากที่น้องมันสตรีมเนี่ย มันหนักใจอยู่นะ

แต่ก็พยายามทำทุกทาง ให้ออกมาดีที่สุดนั้นแหละ และสุดท้ายท่าน้องมันไปจริงๆ ผมก็โอเคนะ

แค่ไม่อยากให้ไปโถมน้องมันเละเทะขนาดนั้น นี้ก็รับจบแทนบอยมันมา 2-3ss แล้วอะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 15 Apr 2020
ตอบ: 792
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 22:52
ถูกแบนแล้ว

ผมว่าคุณมั่วนะเรื่องนิสัยจริงๆเขาอ่ะ คุณพิสูจน์ไม่ได้ด้วยซ้ำ
ผมยังจำได้อยู่เลยคุณเอาประโยคของที่tanxพูดมาใส่ร้าย mith pubg อ่ะ "ใครจะแข่ง แข่งไปกูจะรวย" ผมว่าตอนนี้คุณก็กำลังใส่ร้ายเป็ดเหมือนกัน
1
0
Status:
hamylee พิมพ์ว่า:
ทีมยังสามารถซื้อผู้เล่นใหม่ ก่อน pto ได้มั้ยครับ  

เหมือนจะไม่ได้ครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: APEX | PUBG
เข้าร่วม: 04 Dec 2014
ตอบ: 1149
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 22:55
โค้ช ทีมออกมาพูดหรือยังครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel