ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 1196
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 23:53
[RE: PUBG ให้กำลังใจ MiTH กันบ้าง]
ถ้าเกิดตกชั้นจริงๆ จะมีคนให้กำลังใจน้องมั้ยอะ ที่เห็นๆ ก็มีแต่คนวิจารณ์ ให้น้องออก ไปทำหน้าที่อื่น ไล่กระทู้ได้เลย ผมว่าในนี้มีแต่คนวิเคราะห์เก่งๆ เยอะนะคับ สำหรับแฟนๆ ผมเข้าใจนะ เปรียบทีมพรีเมียร์อะมิทคือต้องลุ้น ucl ไม่ใช่มาลุ้นตกชั้นทุกปี แบบ นอริช เวสบรอม แต่ก็นั้นแหละ สุดท้าย นักกีฬาเค้าก็ยังกดดันกว่าคนดูเยอะ
ปล.ผมแฟนบุรีรัมย์นะครับ ทัวร์นี้ฟอร์มตกมาก แต่จากวันนี้เห็นหลายๆอย่าง ยังไงใน pto ก็ยัฃลุ้น top2 ได้อยู่ดี น้องๆ ยังไงก็ต้องรู้ตัวอยู่ละดีไม่ดี ผมมีแค่หน้าที่เชียร์จริงๆ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: โรคหัวใจกำเลิบเลิฟ เลิฟเลิฟยู
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8154
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 23:59
[RE: PUBG ให้กำลังใจ MiTH กันบ้าง]
ยินดีด้วยครับ ก่อนอื่นเลยยอมรับนะครับตอน Week 1 , 2 ผมแช่งให้ตกชั้นพร้อมโล๊ะผู้เล่น แต่ตอนนี้ MiTH

รอดก็ยินดีด้วยครับ แต่ยอมรับนะว่ายังยึดติดกับผลงานยุคเก่าแก่อยู่ แต่ถ้าถามว่าพอใจกับผลงานในรอบนี้ไหม ก็

ต้องตอบว่าไม่พอใจที่เห็นทีมลุ้นตกชั้้นอีกแล้ว... แต่รอดมาก็ยินดีจริงๆผมดูเกมแรก ก็อินเหมือนกันตอนเห็นกรีน

ร้องไห้ที่ปลดแชมป์ สุดท้ายนี้ PTO ขอให้ได้ไปครับ ยังอยากเห็นมนุษย์เป็ดไปยิงในเวทีระดับ SEA อีกครั้ง

0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: apipoofan
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5699
โพสเมื่อ: Mon Aug 09, 2021 00:03
ส่วนตัวมองตามเนื้อผ้าทัวร์นี้แล้ว ยังไงก็ไม่ผ่านอะครับ

มีจังหวะมิดเพลย์ให้เห็นบ่อยเกินไป เข้าใจว่าหน้างานมันต้องรีบตัดสินใจแหละครับ

เบื้องหลังจะข้อเท็จจริงจะฝึกซ้อมอะไรยังไงผมไม่รู้หรอกนะครับ เพราะคนดูส่วนใหญ่ก็ดูหน้างานอยู่แล้ว

ถ้าคิดว่าทีมชุดนี้และโค้ชดีพอ เริ่มจับจังหวะการเล่นตัวเองได้แล้ว ก็ลอง PTO อีกสักทัวร์ก็ได้ครับ

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Apr 2020
ตอบ: 202
โพสเมื่อ: Mon Aug 09, 2021 00:27
PUBG ให้กำลังใจ MiTH กันบ้าง
PTO สามารถเพิ่มสำรองนักแข่งในทีมอีกได้ไหม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 13302
โพสเมื่อ: Mon Aug 09, 2021 00:48
Tonwan1610 พิมพ์ว่า:
ถ้าเกิดตกชั้นจริงๆ จะมีคนให้กำลังใจน้องมั้ยอะ ที่เห็นๆ ก็มีแต่คนวิจารณ์ ให้น้องออก ไปทำหน้าที่อื่น ไล่กระทู้ได้เลย ผมว่าในนี้มีแต่คนวิเคราะห์เก่งๆ เยอะนะคับ สำหรับแฟนๆ ผมเข้าใจนะ เปรียบทีมพรีเมียร์อะมิทคือต้องลุ้น ucl ไม่ใช่มาลุ้นตกชั้นทุกปี แบบ นอริช เวสบรอม แต่ก็นั้นแหละ สุดท้าย นักกีฬาเค้าก็ยังกดดันกว่าคนดูเยอะ
ปล.ผมแฟนบุรีรัมย์นะครับ ทัวร์นี้ฟอร์มตกมาก แต่จากวันนี้เห็นหลายๆอย่าง ยังไงใน pto ก็ยัฃลุ้น top2 ได้อยู่ดี น้องๆ ยังไงก็ต้องรู้ตัวอยู่ละดีไม่ดี ผมมีแค่หน้าที่เชียร์จริงๆ  

ตอบยากเลยแหะ แต่ผมเป็นคนนึงนะที่ด่านักแข่งไม่ลงจริงๆ

ถ้าฟอร์มแย่ก็บอกว่า เล่นไม่ดีเล่นแย่ แต่ไม่เคยด่าเลือกที่จะปล่อยผ่านไปมากกว่า

แต่ผมเข้าใจคนทีด่านะ เค้าคาดหวังกับมิทสูงแหละ ผมเข้าใจ
3
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 549
โพสเมื่อ: Mon Aug 09, 2021 01:34
LuFi3rZe พิมพ์ว่า:
Tonwan1610 พิมพ์ว่า:

ตอบยากเลยแหะ แต่ผมเป็นคนนึงนะที่ด่านักแข่งไม่ลงจริงๆ

ถ้าฟอร์มแย่ก็บอกว่า เล่นไม่ดีเล่นแย่ แต่ไม่เคยด่าเลือกที่จะปล่อยผ่านไปมากกว่า

แต่ผมเข้าใจคนทีด่านะ เค้าคาดหวังกับมิทสูงแหละ ผมเข้าใจ  

ด่ากับวิจารณ์ มันก็คนละเรื่องกันอยู่ดีนะผมว่า บางคนที่เล่นบอร์ด SS บ่อย ยิ่งรู้ว่าเว็บนี้มันดังมาก คนส่วนใหญ่ก็มาอ่านเยอะ ก็ยิ่งด่าเอาเท่กันใหญ่เลยนะเท่าที่ผมเห็น การรุมด่า มันทำให้เป็นโรคซึมเศร้าได้เลยนะ มันคือการทำลายชีวิตคนๆนึงเลยนะ ถ้ามีคนบอกว่า คุณเป็นคนดัง คุณต้องรับได้ นักบอลก็รับได้ แต่ตามหลักแล้วมันไม่ใช่สิ่งที่ควรทำด้วยซ็ำ อะไรที่ทำ แล้วไปทำลายชีวิตคนอื่นอย่าไปทำเลย
5
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 7899
โพสเมื่อ: Mon Aug 09, 2021 01:49
Cmaj7 พิมพ์ว่า:
Spoil
กูเชียร์ม้าหนีบ พิมพ์ว่า:
กูเชียร์ม้าหนีบ พิมพ์ว่า:
PP66 พิมพ์ว่า:
ขอ IGL ที่แท้จริงเข้ามา
แล้วทีมจะดีขึ้นอีก  

เห็นน้องบอกในสตรีมว่า ผมไม่เคยอีโก้ไม่เคยไม่ฟังใครเลย

ผมว่ามองสองมุมดีกว่าครับ

1.ทำไมไม่ฟังใครเลยแล้วทีมทำไมผลงานย่ำแย่ขนาดนี้

2.คนในทีม ไม่มีความคิดเห็นอะไรในการเล่นเลยเหรอ ทำไมภาระมันถึงตกไปอยู่ที่คนๆเดียวขนาดนั้น

2.เพราะโคชเหรอ ที่ทำให้ผลงานย่ำแย่ขนาดนี้ โคช 100%เลยเหรอ ?

ผมมองต่างครับ เพราะปัญหานี้มันเกิดขึ้นมานานมากแล้ว 2 ปีกว่าแล้วยังเป็นแบบนี้ และยิ่งไปกว่านั้น คนที่ออกไปแต่ละคน ก็ได้ดีทั้งนั้น ในทีมใหม่ๆ

ผมว่ามันย้อนแย้งเกินไปครับ(แต่ก่อนสตรีมก็เห็นน้องพูดๆ ฟังกู ฟังกู เงียบบ กูบอกให้เงียบ)  

เท่าที่เห็นก่อนแข่งจริงๆ ไม่มีคำพวกนี้แล้วนะ น้องมันจะบอกประมาณว่า เงียบแปบขอเวลาคิด

แล้วก็จะบอกว่า โอเคเล่นแบบนี้ อะไรแบบนั้นมากกว่า ผมยังเชื่อว่า duckmanz ยังเล่นได้กับมิทนะ

แต่ต้องมี IGL จริงจังมาทำหน้าที่แทนเป็ด เพราะ เป็ดไม่เหมาะจริงๆ  

คำว่าภาระเยอะเกินไป กับ ไม่เชื่อใจเพื่อน ผมว่ามันมีเส้นบางๆกั้นอยู่นะครับ

Season ที่แล้ว Jacob ตอนอยู่ SIG นี้เป็น co-igl ก็ทำได้ดีในระดับหนึ่ง ผมขอตัด week 3 ออกไปนะครับ

ดูตอน week 1,2 สิครับ ฟอร์มมันห่วยมากจริงๆ มันเกิดขึ้นเพราะอะไร

อย่างที่คุณ Cmj7 พูดว่า เป็ดภาระเยอะเกินไป เพราะอะไร ทั้งๆที่ในทีมทุกคน มีศักยภาพมากกว่า ทีมที่ผลงานดีกว่า เช่น INFIN GB LP ด้วยซ้ำไปนะครับ ผมเทียบกับ BRU,MG,MSC,AAA ได้เลย ด้วยศักยภาพผู้เล่นสามารถยิงสู้กับทีมทุกทีมได้

แต่ทำไมพวกเขาเหล่านี้ใน Week 1-2 ถึงไม่ได้เล่น ถึงไม่ได้ยิง ทั้งๆที่ทุกคนสามารถออกความเห็นกันได้

แต่การเลือกเล่นพื้นที่ ไม่เคยได้เปรียบหรือได้สู้เลย การโซนก็โดนตีแตกเป็นประจำในวีคนั้นๆ  

เอาจริงๆ ผมโทษแผนพี่วูพอสมควรเลยนะ แล้วผมมองว่าน้องมันพยายามมากเกินไป

จนบางทีมันเลยเป็นการไม่เชื่อใจเพื่อนไปด้วย การถูกลดบทบาทผมว่า มันน่าจะช่วยให้น้องมันผ่อนคลายได้มาขึ้นนะ

เป็นคนช่วยคิด กับเป็นคนคิดทั้งหมด มันต่างกันเยอะมากเลยแหละ ฟังจากที่น้องมันสตรีมเนี่ย มันหนักใจอยู่นะ

แต่ก็พยายามทำทุกทาง ให้ออกมาดีที่สุดนั้นแหละ และสุดท้ายท่าน้องมันไปจริงๆ ผมก็โอเคนะ

แค่ไม่อยากให้ไปโถมน้องมันเละเทะขนาดนั้น นี้ก็รับจบแทนบอยมันมา 2-3ss แล้วอะ  

ผมพิมพ์มาไม่รู้รอบที่เท่าไร เหมือนกันครับ ว่า Duckmanz
เหมาะจะเป็น Co-IGL มากกว่า น่าจะ 1 ปีผ่านมาได้ละมั่ง

สุดท้ายก็ยังจะดัน Duckmanz อยู่อย่างนั้น Performance ไม่สุดซักทาง
เลิกได้ละ กับการลองผิดลองถูก ใช้เวลาหมดไป 1 ทัวร์ แล้วเกือบจะตกชั้นด้วย

IGL สำคัญครับ กำหนดวิธีการเล่นของทีม จังหวะของทีม การตัดสินของทีม
ไลน์มูฟก็สำคัญ แล้วอีกหลายๆ อย่าง MiTH ต้องหา IGL คนนั้นให้เจอครับ

...

ขอแนะนำ Faroz จากค่าย eArena ไว้ 1 คนละกัน
อย่างน้อยๆ ก็ให้เขาลองเทสทีมครับ หรือไม่ก็ลองถาม Jacob ดูว่าตอนอยู่ SIG เป็นยังไง

ส่วนตัวผมเองนั้น Faroz เป็นคนที่สั่งได้เฉียบครับ พอๆ กับ Minoru
แต่จะเปิดกว้างกว่า และให้อิสระผู้เล่น ในการเล่นมากกว่า

ไม่เสียหายครับ ถ้าจะเรียกเทสจากหลายๆ คน เพราะมีเวลาเกือบ 4 เดือน
ในการตามหาตำแหน่ง IGL นี้ ก่อนที่ PTS Phase 1 2022 จะเปิดการแข่งขันอีกรอบ
ถ้าไม่สามารถเอาตั๋วไปเล่น PCS 5 ในรายการ PTO ได้นะครับ

วันก่อนไปดูโบ๋ไลฟ์สตรีม โบ๋มันพูดมาประโยคนึงว่า ตัวมันสามารถเล่นได้ทุกตำแหน่งแหละ
แต่มันจะมีตำแหน่งที่ดีที่สุดของแต่ละคน อย่างโบ๋ถ้ามันได้เล่นซัพ มันก็อาจจะรีดประสิทธิภาพออกมาได้ซัก 90%
แต่ถ้าให้มันไปเล่น IGL มันอาจจะทำได้แค่ 60% แล้วถ้าเล่นได้แค่ 60% จะไปสู้กับพวก IGL แท้ๆได้ยังไง

พอมานั่งคิดดู ผมก็คิดเหมือนท่านนะว่า หรือเป็ดมันอาจจะเหมาะกับตำแหน่งอื่นมากกว่า IGL
ถามว่าถ้าเอาเป็ดมาเล่นตำแหน่งนี้มันก็ทำได้แหละ แต่แลกกับประสิทธิภาพที่มันน้อยกว่า IGL แท้ๆคนอื่น
แล้วทำไมไม่เสริมให้ถูกที่ แล้วปรับโรลน้องมันให้ไปเล่นในตำแหน่งที่รีดประสิทธิภาพของตัวเองออกมาได้สูงที่สุดนะ
1
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3015
โพสเมื่อ: Mon Aug 09, 2021 07:01
เป็นกำลังใจให้ น่าจะโดนโถมกันพอสมควร

อย่างเป็ดน่ะเก่งแน่ แต่คนเรามันไม่ได้เก่งไปซะทุกอย่าง หาหน้าที่ที่เหมาะสมและเค้าทำได้ดีให้เค้าทำ

ผมเคารพทีมที่มุ่งมั่นนะ ดูได้เลยซีซั่นนี้มีทีมงานหลังบ้านเพิ่มเพียบ ผมเห็นมีผู้หญิงคนนึงเดินมากอดตอนทีมได้ไก่ เดาว่านักจิตวิทยา ก็ยังมี

กฏใหม่ หลายทีมปรับรูปแบบการเล่น หาไทม์มิ่งการเล่นให้เจอ วีค 3 ไทมม์มิ่งดีมาก จังหวะต้องมูฟก็มูฟ

เนินไหนต้องไปต้องเล่น ก็เล่น ต้องชนก็ชน แตกก็แตก เล่นในแบบที่คิดว่าต้องเล่น ขอให้โชคดี PTO
0
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 751
โพสเมื่อ: Mon Aug 09, 2021 07:48
[RE]PUBG ให้กำลังใจ MiTH กันบ้าง
ผลงานในวีคนี้ดีขึ้นมา โดยเฉพาะเมื่อวานที่ดูมีความชัดเจน
การเล่นการโซนจังหวะเมื่อวานค่อนข้างดีมาก ขอให้ต่อยอดใน PTO ต่อได้นะครับ เมื่อคืนเป็ดพูดว่าพี่วูพยายามวางให้ทุกคนเล่นในแนวที่สามารถเล่นเองได้ทุกคน เหมือนเป็นกึ่ง IGL ทั้งหมดแสดงว่าโจทย์ที่พี่วูตั้งไว้อาจจะคล้ายๆถ้าเทียบทีมในไทยก็ Bru แต่การเล่นอาจจะไม่แยกห่างเหมือน Bru

ส่วนจบ PTO ต่อให้ผลงานทีมดีก็ขอให้เสริม IGL แท้ๆอีก1คนนะครับ เป็นกำลังใจให้ทีมครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1466
โพสเมื่อ: Mon Aug 09, 2021 09:12
พอรอดตกชั้นมา ก็วนลูปเดิม คิดว่าผู้เล่นที่มีดีอยู่แล้ว โดยที่ igl แท้ๆ ไม่มี เพราะไปเล็ง igl ระดับ top สุด เขาไม่ย้าย แล้วทีมไม่ขาย สุดท้ายก็แห้ว ไม่มีเป้าหมายรองลงมา ผลงานก็เห็นๆ กันอยู่ว่าห่วย แถมห่วยมาหลายซีซั่น โอเครอดตกชั้น ให้กำลังใจ ต้นซีซั่นเรามาแน่ ปลายซีซั่นหนีตกชั้น วนลูปเหมือนเดิม ...
0
0

Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 481
โพสเมื่อ: Mon Aug 09, 2021 09:27
หา IGL เถอะครับ ง่ายๆเลยคิดแบบเชลซีขาดกองหน้าคมๆดีๆ ลงตลาดนักเตะไม่ได้ฮาลันก็ไปซ์้อลูคาคู ไม่ใช่ฝืนใช้เวเนอร์
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3490
โพสเมื่อ: Mon Aug 09, 2021 09:31
[RE]PUBG ให้กำลังใจ MiTH กันบ้าง
คือไม่ได้แชทป์สำหรับผมก็เสียใจพอสมควรนะ แต่แทบไม่ได้เล่น ไม่ได้ตั้งโซนคือหงุดหงิดแทน เห็นท้ายๆ เริ่มได้ต่อปากต่อคำคนอื่น ค่อยสนุกหน่อย

ปล.อยากได้ igl sp จัง 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel