ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9268
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 23:03
[RE: PUBG ให้กำลังใจ MiTH กันบ้าง]
อ้าว ยูสPro Player บินซะแล้ว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5361
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 23:06
[RE: PUBG ให้กำลังใจ MiTH กันบ้าง]
ทำดีแล้ว เกมที่ได้ไก่ในเฟสนี้ก็ควรได้รับคำชมทั้งทีม
เกมท้ายจ่ายังเล่นดี แสดงว่าความมั่นใจเริ่มกลับมา
อะไรที่ผิดพลาดก็อยากให้ปรับปรุง
ส่วนพวกที่ด่าไปยันอินบ็อค เอาตรงๆนะทุเรศ
แต่เราไปห้ามเขาได้ไหม เราห้ามไม่ได้
เลยอยากจะแนะนำเป็ดว่าบล็อคแล้วไม่ต้องสน
แยกแยะว่าเกมคือเกม ชีวิตจริงคือชีวิตจริง
พยายามเล่นเกมให้สนุก ให้มีความสุข ไม่ต้องสนใจคนทั้งโลกหรอก โฟกัสแค่ตัวเองกับเพื่อนในทีมพอ ผมเชื่อว่าถ้าเป็ดเล่นแบบมีความสุข เอนจอยกับมันได้เต็มที่ ฟอร์มเป็ดจะดีกว่านี้
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: กูเชียร์ม้าหนีบบ
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6165
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 23:07
Spoil
bookandcatanddog พิมพ์ว่า:
กูเชียร์ม้าหนีบ พิมพ์ว่า:
PP66 พิมพ์ว่า:
ขอ IGL ที่แท้จริงเข้ามา
แล้วทีมจะดีขึ้นอีก  

เห็นน้องบอกในสตรีมว่า ผมไม่เคยอีโก้ไม่เคยไม่ฟังใครเลย

ผมว่ามองสองมุมดีกว่าครับ

1.ทำไมไม่ฟังใครเลยแล้วทีมทำไมผลงานย่ำแย่ขนาดนี้

2.คนในทีม ไม่มีความคิดเห็นอะไรในการเล่นเลยเหรอ ทำไมภาระมันถึงตกไปอยู่ที่คนๆเดียวขนาดนั้น

2.เพราะโคชเหรอ ที่ทำให้ผลงานย่ำแย่ขนาดนี้ โคช 100%เลยเหรอ ?

ผมมองต่างครับ เพราะปัญหานี้มันเกิดขึ้นมานานมากแล้ว 2 ปีกว่าแล้วยังเป็นแบบนี้ และยิ่งไปกว่านั้น คนที่ออกไปแต่ละคน ก็ได้ดีทั้งนั้น ในทีมใหม่ๆ

ผมว่ามันย้อนแย้งเกินไปครับ(แต่ก่อนสตรีมก็เห็นน้องพูดๆ ฟังกู ฟังกู เงียบบ กูบอกให้เงียบ)  

ผมว่าคุณมั่วนะเรื่องนิสัยจริงๆเขาอ่ะ คุณพิสูจน์ไม่ได้ด้วยซ้ำ
ผมยังจำได้อยู่เลยคุณเอาประโยคของที่tanxพูดมาใส่ร้าย mith pubg อ่ะ "ใครจะแข่ง แข่งไปกูจะรวย" ผมว่าตอนนี้คุณก็กำลังใส่ร้ายเป็ดเหมือนกัน  

คุณจะคิดว่าผมใส่ร้ายหรืออะไรคุณก็คิดไป ผมแค่วิจารณ์ในมุมของทีมเฉยๆ ตารางคะแนนไม่เคยโกหกใครครับ

ผมเชียร์ MiTH มาตั้งแต่ยุคแรก ยอมรับตรงๆนะ แต่ก่อนผมว่า MiTH ดีกว่าตอนนี้มากครับ

ผมวิจารณ์ตามกรอบความเป็นจริง ไม่ได้มาใส่ร้ายใครอะไรอยู่แล้ว ผมเห็นใจนักกีฬาด้วยซ้ำไป แค่คุณลองมองผลงานสิครับไม่ใช่เฉพาะทัวร์นี้ ลองมองย้อนกลับไปตั้งแต่พี่แว่นดึงเป็ดเข้ามาสิครับ มันเข้าใกล้คำว่าความสำเร็จรึยัง ?
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10238
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 23:08
แข่งวันสุดท้ายเหมือนมิทจะค้นพบอะไรบางอย่างนะ เพราะรูปแบบการเล่นเปลี่ยนไป ลองเอาจุดที่ว่านี้ไปต่อยอดดู อาจจะพบรูปแบบการเล่นเฉพาะตัวใหม่ๆ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9808
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 23:10
Spoil
LuFi3rZe พิมพ์ว่า:

เห็นน้องบอกในสตรีมว่า ผมไม่เคยอีโก้ไม่เคยไม่ฟังใครเลย

1.ทำไมไม่ฟังใครเลยแล้วทีมทำไมผลงานย่ำแย่ขนาดนี้

2.คนในทีม ไม่มีความคิดเห็นอะไรในการเล่นเลยเหรอ ทำไมภาระมันถึงตกไปอยู่ที่คนๆเดียวขนาดนั้น

2.เพราะโคชเหรอ ที่ทำให้ผลงานย่ำแย่ขนาดนี้ โคช 100%เลยเหรอ ?

ผมมองต่างครับ เพราะปัญหานี้มันเกิดขึ้นมานานมากแล้ว 2 ปีกว่าแล้วยังเป็นแบบนี้ และยิ่งไปกว่านั้น คนที่ออกไปแต่ละคน ก็ได้ดีทั้งนั้น ในทีมใหม่ๆ

ผมว่ามันย้อนแย้งเกินไปครับ(แต่ก่อนสตรีมก็เห็นน้องพูดๆ ฟังกู ฟังกู เงียบบ กูบอกให้เงียบ)  

เท่าที่เห็นก่อนแข่งจริงๆ ไม่มีคำพวกนี้แล้วนะ น้องมันจะบอกประมาณว่า เงียบแปบขอเวลาคิด

แล้วก็จะบอกว่า โอเคเล่นแบบนี้ อะไรแบบนั้นมากกว่า ผมยังเชื่อว่า duckmanz ยังเล่นได้กับมิทนะ

แต่ต้องมี IGL จริงจังมาทำหน้าที่แทนเป็ด เพราะ เป็ดไม่เหมาะจริงๆ  

คำว่าภาระเยอะเกินไป กับ ไม่เชื่อใจเพื่อน ผมว่ามันมีเส้นบางๆกั้นอยู่นะครับ

Season ที่แล้ว Jacob ตอนอยู่ SIG นี้เป็น co-igl ก็ทำได้ดีในระดับหนึ่ง ผมขอตัด week 3 ออกไปนะครับ

ดูตอน week 1,2 สิครับ ฟอร์มมันห่วยมากจริงๆ มันเกิดขึ้นเพราะอะไร

อย่างที่คุณ Cmj7 พูดว่า เป็ดภาระเยอะเกินไป เพราะอะไร ทั้งๆที่ในทีมทุกคน มีศักยภาพมากกว่า ทีมที่ผลงานดีกว่า เช่น INFIN GB LP ด้วยซ้ำไปนะครับ ผมเทียบกับ BRU,MG,MSC,AAA ได้เลย ด้วยศักยภาพผู้เล่นสามารถยิงสู้กับทีมทุกทีมได้

แต่ทำไมพวกเขาเหล่านี้ใน Week 1-2 ถึงไม่ได้เล่น ถึงไม่ได้ยิง ทั้งๆที่ทุกคนสามารถออกความเห็นกันได้

แต่การเลือกเล่นพื้นที่ ไม่เคยได้เปรียบหรือได้สู้เลย การโซนก็โดนตีแตกเป็นประจำในวีคนั้นๆ  

เอาจริงๆ ผมโทษแผนพี่วูพอสมควรเลยนะ แล้วผมมองว่าน้องมันพยายามมากเกินไป

จนบางทีมันเลยเป็นการไม่เชื่อใจเพื่อนไปด้วย การถูกลดบทบาทผมว่า มันน่าจะช่วยให้น้องมันผ่อนคลายได้มาขึ้นนะ

เป็นคนช่วยคิด กับเป็นคนคิดทั้งหมด มันต่างกันเยอะมากเลยแหละ ฟังจากที่น้องมันสตรีมเนี่ย มันหนักใจอยู่นะ

แต่ก็พยายามทำทุกทาง ให้ออกมาดีที่สุดนั้นแหละ และสุดท้ายท่าน้องมันไปจริงๆ ผมก็โอเคนะ

แค่ไม่อยากให้ไปโถมน้องมันเละเทะขนาดนั้น นี้ก็รับจบแทนบอยมันมา 2-3ss แล้วอะ  

ผมพิมพ์มาไม่รู้รอบที่เท่าไร เหมือนกันครับ ว่า Duckmanz
เหมาะจะเป็น Co-IGL มากกว่า น่าจะ 1 ปีผ่านมาได้ละมั่ง

สุดท้ายก็ยังจะดัน Duckmanz อยู่อย่างนั้น Performance ไม่สุดซักทาง
เลิกได้ละ กับการลองผิดลองถูก ใช้เวลาหมดไป 1 ทัวร์ แล้วเกือบจะตกชั้นด้วย

IGL สำคัญครับ กำหนดวิธีการเล่นของทีม จังหวะของทีม การตัดสินของทีม
ไลน์มูฟก็สำคัญ แล้วอีกหลายๆ อย่าง MiTH ต้องหา IGL คนนั้นให้เจอครับ

...

ขอแนะนำ Faroz จากค่าย eArena ไว้ 1 คนละกัน
อย่างน้อยๆ ก็ให้เขาลองเทสทีมครับ หรือไม่ก็ลองถาม Jacob ดูว่าตอนอยู่ SIG เป็นยังไง

ส่วนตัวผมเองนั้น Faroz เป็นคนที่สั่งได้เฉียบครับ พอๆ กับ Minoru
แต่จะเปิดกว้างกว่า และให้อิสระผู้เล่น ในการเล่นมากกว่า

ไม่เสียหายครับ ถ้าจะเรียกเทสจากหลายๆ คน เพราะมีเวลาเกือบ 4 เดือน
ในการตามหาตำแหน่ง IGL นี้ ก่อนที่ PTS Phase 1 2022 จะเปิดการแข่งขันอีกรอบ
ถ้าไม่สามารถเอาตั๋วไปเล่น PCS 5 ในรายการ PTO ได้นะครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Cmaj7 เมื่อ Sun Aug 08, 2021 23:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5361
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 23:10
อ้าว RIP พ่อโปรเพลเยอร์กู ลงหลุมเพราะเล่น2ไอดีสะงั้น
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2020
ตอบ: 555
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 23:13

ไม่ได้อะไรน่ะบางทีเรื่องหลังบ้านเราไม่สามารถรู้ได้ก็อย่าคิดแทนหรือตัดสินใจแทนว่าความคิดเราถูกครับ โลกไม่ได้หมุนรอบตัวคุณเอง
ส่วนไอเรื่องออก MITH แล้วได้ดีผมว่าเลิกใช้ตรรกะพังๆนี้เถอะครับมันไร้สาระ Puuchiwzก็ออกจาก Plm มามีใครพูดบ้างว่าออ Plmแล้วได้ดี
ค่าตัว Yoshi ก็ 550K Plm ตกชั้นมีใครไปล้อ Yoshi ว่า5แสนๆๆๆเหมือนที่ทำกับ Duckmanzมั้ย????
มันอยู่ที่ มารยาท จิตสำนึกคนมากกว่า
ผมพูดในฐาน่ะแฟนทีมอื่นแต่ก็รู้สึกว่าการไป ด่าหรือคิดแทนด้าน Negativeคนๆเดียวมากไปมันก็ไม่ดี
นักบอลถ้วย ง.
Status: a lannister always pays his debts
เข้าร่วม: 19 Sep 2013
ตอบ: 3305
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 23:15
ครับให้กำลังใจครับ
ความดีใจเดียวของผมที่Mithรอดตกชั้นคือ ยังได้เชียร์ในทัวร์หน้า เเค่นี้จริงๆ
ฝากหน่อยคือ เเผลไหนที่มันเห็นกันชัดๆเเล้ว ช่วยเเก้ก่อนที่มันจะสายไปด้วยเถอะครับ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: hi_sseulgi
เข้าร่วม: 18 Jul 2010
ตอบ: 10608
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 23:18
ซับน้องมันไปละ เป็นกำลังใจให้น้องมัน
แก้ไขล่าสุดโดย nwd- เมื่อ Sun Aug 08, 2021 23:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 13302
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 23:19
Cmaj7 พิมพ์ว่า:
Spoil

เท่าที่เห็นก่อนแข่งจริงๆ ไม่มีคำพวกนี้แล้วนะ น้องมันจะบอกประมาณว่า เงียบแปบขอเวลาคิด

แล้วก็จะบอกว่า โอเคเล่นแบบนี้ อะไรแบบนั้นมากกว่า ผมยังเชื่อว่า duckmanz ยังเล่นได้กับมิทนะ

แต่ต้องมี IGL จริงจังมาทำหน้าที่แทนเป็ด เพราะ เป็ดไม่เหมาะจริงๆ  

คำว่าภาระเยอะเกินไป กับ ไม่เชื่อใจเพื่อน ผมว่ามันมีเส้นบางๆกั้นอยู่นะครับ

Season ที่แล้ว Jacob ตอนอยู่ SIG นี้เป็น co-igl ก็ทำได้ดีในระดับหนึ่ง ผมขอตัด week 3 ออกไปนะครับ

ดูตอน week 1,2 สิครับ ฟอร์มมันห่วยมากจริงๆ มันเกิดขึ้นเพราะอะไร

อย่างที่คุณ Cmj7 พูดว่า เป็ดภาระเยอะเกินไป เพราะอะไร ทั้งๆที่ในทีมทุกคน มีศักยภาพมากกว่า ทีมที่ผลงานดีกว่า เช่น INFIN GB LP ด้วยซ้ำไปนะครับ ผมเทียบกับ BRU,MG,MSC,AAA ได้เลย ด้วยศักยภาพผู้เล่นสามารถยิงสู้กับทีมทุกทีมได้

แต่ทำไมพวกเขาเหล่านี้ใน Week 1-2 ถึงไม่ได้เล่น ถึงไม่ได้ยิง ทั้งๆที่ทุกคนสามารถออกความเห็นกันได้

แต่การเลือกเล่นพื้นที่ ไม่เคยได้เปรียบหรือได้สู้เลย การโซนก็โดนตีแตกเป็นประจำในวีคนั้นๆ  

เอาจริงๆ ผมโทษแผนพี่วูพอสมควรเลยนะ แล้วผมมองว่าน้องมันพยายามมากเกินไป

จนบางทีมันเลยเป็นการไม่เชื่อใจเพื่อนไปด้วย การถูกลดบทบาทผมว่า มันน่าจะช่วยให้น้องมันผ่อนคลายได้มาขึ้นนะ

เป็นคนช่วยคิด กับเป็นคนคิดทั้งหมด มันต่างกันเยอะมากเลยแหละ ฟังจากที่น้องมันสตรีมเนี่ย มันหนักใจอยู่นะ

แต่ก็พยายามทำทุกทาง ให้ออกมาดีที่สุดนั้นแหละ และสุดท้ายท่าน้องมันไปจริงๆ ผมก็โอเคนะ

แค่ไม่อยากให้ไปโถมน้องมันเละเทะขนาดนั้น นี้ก็รับจบแทนบอยมันมา 2-3ss แล้วอะ  

ผมพิมพ์มาไม่รู้รอบที่เท่าไร เหมือนกันครับ ว่า Duckmanz
เหมาะจะเป็น Co-IGL มากกว่า น่าจะ 1 ปีผ่านมาได้ละมั่ง

สุดท้ายก็ยังจะดัน Duckmanz อยู่อย่างนั้น Performance ไม่สุดซักทาง
เลิกได้ละ กับการลองผิดลองถูก ใช้เวลาหมดไป 1 ทัวร์ แล้วเกือบจะตกชั้นด้วย

IGL สำคัญครับ กำหนดวิธีการเล่นของทีม จังหวะของทีม การตัดสินของทีม
ไลน์มูฟก็สำคัญ แล้วอีกหลายๆ อย่าง MiTH ต้องหา IGL คนนั้นให้เจอครับ

...

ขอแนะนำ Faroz จากค่าย eArena ไว้ 1 คนละกัน
อย่างน้อยๆ ก็ให้เขาลองเทสทีมครับ หรือไม่ก็ลองถาม Jacob ดูว่าตอนอยู่ SIG เป็นยังไง

ส่วนตัวผมเองนั้น Faroz เป็นคนที่สั่งได้เฉียบครับ พอๆ กับ Minoru
แต่จะเปิดกว้างกว่า และให้อิสระผู้เล่น ในการเล่นมากกว่า

ไม่เสียหายครับ ถ้าจะเรียกเทสจากหลายๆ คน เพราะมีเวลาเกือบ 4 เดือน
ในการตามหาตำแหน่ง IGL นี้ ก่อนที่ PTS Phase 1 2022 จะเปิดการแข่งขันอีกรอบ
ถ้าไม่สามารถเอาตั๋วไปเล่น PCS 5 ในรายการ PTO ได้นะครับ

ผมก็คิดคล้ายๆท่านนะ ว่าเป็ดน่าจะมีอิสระการเล่นมากกว่านี้หน่อย นี้คือต้องคิดด้วย ต้องเล่นด้วยตลอดมันตึงไปหน่อย

ต้องดูว่าทีมจะไปในทิศทางไหนเหมือนกัน แต่ยังไงก็ต้องปรับแน่ๆ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 13302
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 23:23
Olivier7 พิมพ์ว่า:
ทำดีแล้ว เกมที่ได้ไก่ในเฟสนี้ก็ควรได้รับคำชมทั้งทีม
เกมท้ายจ่ายังเล่นดี แสดงว่าความมั่นใจเริ่มกลับมา
อะไรที่ผิดพลาดก็อยากให้ปรับปรุง
ส่วนพวกที่ด่าไปยันอินบ็อค เอาตรงๆนะทุเรศ
แต่เราไปห้ามเขาได้ไหม เราห้ามไม่ได้
เลยอยากจะแนะนำเป็ดว่าบล็อคแล้วไม่ต้องสน
แยกแยะว่าเกมคือเกม ชีวิตจริงคือชีวิตจริง
พยายามเล่นเกมให้สนุก ให้มีความสุข ไม่ต้องสนใจคนทั้งโลกหรอก โฟกัสแค่ตัวเองกับเพื่อนในทีมพอ ผมเชื่อว่าถ้าเป็ดเล่นแบบมีความสุข เอนจอยกับมันได้เต็มที่ ฟอร์มเป็ดจะดีกว่านี้  

ผมว่าเกมส์ที่ควรได้ไก่ ที่ยาดนาย่านั้นก็ด้วย

มันทำให้ทิศทางทีมแย่ลงไปอีกมันแบบนิดเดียวอะ

เกมส์นี้สภาพจิตใจมันสำคัญไม่เป็นรองฝีมือเลยนะ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2021
ตอบ: 4738
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 23:24
สู้ๆครับลุยกันใน PTO เห็นว่าโค้ชวูและคนในทีมเครียดมาก ๆ จากมีพวกอินบล็อคไปด่าจริงๆผมว่าไม่ควรมีใครโดนด่าทั้งนั้นแต่เราวิจารณ์อย่างมีเหตุผลกันดีกว่าครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Apr 2020
ตอบ: 791
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 23:27
รีเซ็ตอารมณ์ตัวเองกันด้วยนะครับก่อนพิมพ์อะไร โตๆกันแล้วใจเขาใจเรานะครับ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9808
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 23:30
Spoil
Cmaj7 พิมพ์ว่า:
Spoil

...

ผมก็คิดคล้ายๆท่านนะ ว่าเป็ดน่าจะมีอิสระการเล่นมากกว่านี้หน่อย นี้คือต้องคิดด้วย ต้องเล่นด้วยตลอดมันตึงไปหน่อย

ต้องดูว่าทีมจะไปในทิศทางไหนเหมือนกัน แต่ยังไงก็ต้องปรับแน่ๆ  

สำหรับผมนะ ควรให้ Duckmanz โฟกัสตัวเองก่อนครับ ในการเล่นกฏไก่
และอาจจะรวมถึง Thanawat เองด้วย รู้สึกว่ายังติดเล่นในแบบเดิมๆ อยู่เหมือนกัน

กฏนี้มันต้องเล่น ละเอียดจริงๆ ครับ ต้องปรับวิธีการเล่นของทั้ง 2 คนนี้
คือ ยิ่งพิมพ์ ก็ยิ่งเห็นปัญหาครับ ค่อยๆ แก้ไปดีกว่านะ
สำหรับผม Duckmanz ยังดีเหมือนเดิม แต่แค่ใช้เขาให้ถูก แค่นั้นเอง
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 19 Oct 2010
ตอบ: 1257
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 23:33
เป็ดยังไงก็เก่งอยู่ ก็ยังยืนยันเหมือนเดิม ว่าเป็ดยิงดีสุดในทีม ตามที่บอก แต่มันติดแค่ว่า จะทำยังไงให้ได้ยิง ได้สู้

คำตอบคือ หา IGL ปล่อยเป็ดไปทำหน้าที่ ผมไม่รู้ปัญหาเรื่อง เสียบจอยมันลดไปได้ขนาดไหน ถ้าลดได้ ทีมจะเล่นสบายขึ้นเยอะ

ทีนี้ก็ต้องมามองกันอีกว่า จะหา IGL จากไหน ผมบอกเลย ตอนนี้แหละ เหมาะที่สุดที่จะเอา Eddy แล้ว ถ้ามองจิงๆ ภูตอนนี้ แอบคล้าย เป็ดตอนปลายๆ AG เลย แล้วตอนนี้ Mith ไม่ได้ตกชั้นด้วย BRU ก็ฟอร์ม ดร็อปๆลง อาจจะถึงเวลาเปลี่ยนแปลงจิงๆก็ได้

แต่รอให้จบทุกรายการของ ตปท ก่อนนะ
แก้ไขล่าสุดโดย kokkoon เมื่อ Sun Aug 08, 2021 23:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel