ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4 ... 9, 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Aug 2009
ตอบ: 7369
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 16:31
[RE: สธ. สั่ง Sinovac เพิ่มอีก 10.9 ล้านโดส อ้างเพื่อควบคุมการระบาดของโรค]
Ekwangsoo พิมพ์ว่า:
FokuchzRedDevil พิมพ์ว่า:
ฉีดกันตายไปก่อน พร้อมงานวิจัยของหมอไทย งานวิจัยนอกไม่มีน่ะ  

ตามนั้นแหละครับ ผมพูดด้วยความหวังดี ถึงออกมาเตือนกัน หวังว่าครอบครัวของคุณจะปลอดภัย นี่พูดจากใจจริง

ตอนนี้แม่แต่ครอบครัวของหมอเอง ก็ไม่มีเตียงให้แล้วครับ ผมที่ฉีด SV+SV ไม่มีตัวกระตุ้นซ้ำ และเจอคนไข้ Positive ต่อหน้าตัวเอง มีอาการเจ็บคอด้วย ก็ต้องมากักตัว 14 วัน เลยออกมาเตือนพวกคุณ

ถ้าอยากจะประชดประชัน แดกดันก็เต็มที่ครับ แต่ก็อย่างทืี่บอก หวังว่าครอบครัวและคุณตะปลอดภัยจริง ๆ  

ห่วงครอบครัวท่านก่อนเหอะครับ ครอบครัวผมฉีดAzกับซิโนฟามหมดแล้วครับ  

นั่นแหละครับ จากใจจริง ผมก็ห่วงครอบครัวผมเหมือนกัน ผมไม่ได้เจอมา 6 เดือนแล้วครับ ขอบคุณครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 15 Oct 2009
ตอบ: 66287
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 16:31
[RE: สธ. สั่ง Sinovac เพิ่มอีก 10.9 ล้านโดส อ้างเพื่อควบคุมการระบาดของโรค]
ไม่ดีเหรอ ใครจะสน

เพราะกุไม่ได้ฉีด สธ แอบกล่าวไว้ในใจ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ༼ つ ಥ_ಥ ༽つ
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 12644
ลูกค้าชั้นดี
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25698
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 16:32
Park Yoo Hwon พิมพ์ว่า:
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
ก็ไม่แปลกใจ หมอบางคนยังสนับสนุนให้ฉีดอยู่เลย

มามุขเดิม ฉีดกันตาย เพิ่มเติมคือให้ปชช.เป็นหนูทดลองฉีดข้ามวัคซีนด้วย สุดจริงๆ  
มันมีผลวิจัยมาประกอบแล้วนะครับ

เยส เยส เวรี่กูด  

ไม่มีนิครับแค่อยู่ระหว่างการวิจัย และความเห็นหมอท่านนึงแค่นั้น ฉีดแล้งเป็นอะไรเค้าก็ไม่ได้มารับผิดชอบคำพูดตัวเองหรอกครับ
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: We are pedo and อินเซว alliances
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 12244
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 16:33
ก็ไม่แปลกใจ หมอบางคนยังสนับสนุนให้ฉีดอยู่เลย

มามุขเดิม ฉีดกันตาย เพิ่มเติมคือให้ปชช.เป็นหนูทดลองฉีดข้ามวัคซีนด้วย สุดจริงๆ  
มันมีผลวิจัยมาประกอบแล้วนะครับ

ผมพูดในฐานะที่หวังดีต่อสังคมมาก ๆ และส่วนตัวก็ไม่ได้เชียร์ Sinovac เขียนชัดเจน

ถ้าวันที่ครอบครัว พ่อแม่ ลูกหลานคุณติดขึ้นมา วันนั้นผมจะถือว่าผมได้ออกมาพูดและเตือนแล้วนะครับ

เพราะคนไข้ที่ผมเห็นแต่ละคนคือน่าสงสารมาก มาก ๆ จริง ๆ  
เอาอีกละ

วนมาหาพ่อแม่ผม หลานผมอีกละ

คือหมอไหวใช่มะฮะ พักก่อนมั้ยฮะ สองรอบแล้วนะครับ  

อันนี้ผมพูดจริงครับ ไมไ่ด้พูดเล่น

คนไข้ 1 คนที่ติดเดลต้าตอนนี้ ส่วนใหญ่ติดกันหมดบ้านครับ และภาพที่คนแก่กับเด็กติดนี่มันแย่เอามาก ๆ

ถ้าจะไม่ฉีดก็ไม่เป็นไร และผมไม่ได้กวนตีนท่านด้วยนะที่ขอให้ปลอดภัย ผมหวังแบบนั้นจริง ๆ ครับ และผมก็เข้าใจความรู้สึกคนที่ไม่อยากฉีดด้วย เพราะตอนผมฉีด SV ผมก็ไม่อยากฉีดเหมือนกัน

ก็ได้แต่หวังว่าทุกคนจะปลอดภัยจริง ๆ ครับ  
คุณหวังว่าจะปลอดภัย?

ขอโทษทีนะ คุณให้พ่อแม่ และหลานๆที่น่ารักของคุณ ไปฉีดอะไร?
0
0
google harriet robson injuries
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25698
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 16:33

ผมพูดในฐานะที่หวังดีต่อสังคมมาก ๆ และส่วนตัวก็ไม่ได้เชียร์ Sinovac เขียนชัดเจน

ถ้าวันที่ครอบครัว พ่อแม่ ลูกหลานคุณติดขึ้นมา วันนั้นผมจะถือว่าผมได้ออกมาพูดและเตือนแล้วนะครับ

เพราะคนไข้ที่ผมเห็นแต่ละคนคือน่าสงสารมาก มาก ๆ จริง ๆ  

ไม่เชียร์sinovacงั้นก็มาร่วมกับปชช.ต่อต้านที่รีฐเอาแต่สั่งsinovacเถอะคับ

ไม่ใช่บอกไม่มีทางเลือก ฉีดๆไปกันตาย มันก็สั่งมาเรื่อยๆแหละคับ
2
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2011
ตอบ: 6390
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 16:34
ทอนกี่บาทละ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: We are pedo and อินเซว alliances
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 12244
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 16:35

ไม่มีนิครับแค่อยู่ระหว่างการวิจัย และความเห็นหมอท่านนึงแค่นั้น ฉีดแล้งเป็นอะไรเค้าก็ไม่ได้มารับผิดชอบคำพูดตัวเองหรอกครับ  
เราจะเป็นผู้นำของโลก เราก็ต้องทดลองกับพวกที่ไม่มีทางเลือกสิครับ

ยิ่งมีมายเซ็ตว่า ฉีดๆไปเถอะ ยิ่งเป็นการเก็บสถิติที่ดีเยื่ยม
2
0
google harriet robson injuries
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Aug 2009
ตอบ: 7369
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 16:35

ไม่เชียร์sinovacงั้นก็มาร่วมกับปชช.ต่อต้านที่รีฐเอาแต่สั่งsinovacเถอะคับ

ไม่ใช่บอกไม่มีทางเลือก ฉีดๆไปกันตาย มันก็สั่งมาเรื่อยๆแหละคับ  

ไปอ่านกระทู้ผมที่เคยตั้งหรือยังครับ ก่อนพิมพ์แบบนี้ ผมด่ารัฐบาลทุกวัน

โดนแบนทุกครั้งก็เพราะรัฐบาลชุดนี้

แต่ไม่ว่าจะอย่างไร ข้อมูลทางการแพทย์มันเป็นคนละส่วน

http://www.soccersuck.com/boards/topic/2025975
แก้ไขล่าสุดโดย FokuchzRedDevil เมื่อ Wed Jul 21, 2021 16:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะเทศบาล
คาสโนว่า SS
Status: วันนี้ว่าง เข้าบอร์ทั้งวัน 55555555555
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 10815
สั่งมาหาพ่องงง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2010
ตอบ: 8241
เขาใจที่หมอเป็นห่วงนะ
แต่ก็เพราะคำว่าฉีดกันตายนี่แหละ
ส่วนนึงที่ให้ประเทศไทยมาถึงจุดๆนี้
เพราะ มันไม่คิดจะหาวัควีนชนิดอื่นเข้ามาใช้งานเลย
วนๆอยู่แค่นี้แหละ az sv
แต่โควิดสายพันธุ์มันพัฒนาไปเรื่อย
จนหลังๆมาเนี่ยไม่รู้คำว่าฉีดกันตาย จะใช้ได้ไหมสำหรับ sv
เพราะเห็นข่าวหมอที่อินโดเสียชีวิตไป 100+ ในระยะเวลาไม่กี่วัน

https://www.voathai.com/a/indonesian-doctors-dying-of-covid-19-amid-surge/5971153.html
แก้ไขล่าสุดโดย [-_-]Twisted เมื่อ Wed Jul 21, 2021 16:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
LV
นักเตะอบจ.
Status: สบายดี ไม่มีปัญหา
เข้าร่วม: 13 Mar 2007
ตอบ: 7784
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 16:36
เอาเงินทอนก่อน
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10589
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 16:36
สิ่งที่ผมกังวลคือตอนนี้เขาจะใช้สูตรผสม SV+AZ เป็นหลักใช่ไหม แล้วจะมั่นใจได้อย่างไรว่าเข็มที่ 2 เราจะได้ AZ จริงๆ จากข่าวสารคือ AZ ผลิตได้ต่ำกว่าเกณฑ์ แล้วช่วงเดือนสิงหาเป็นต้นไป จะมีกลุ่มที่รอ AZ เข็มสอง เพิ่มขึ้นอย่างมาก ทั้งจาก AZ เข็มหนึ่งและ SV เข็มหนึ่ง ถ้าถึงเวลานั้นแล้วไม่มี AZ ให้ฉีด จะโดนยัด SV มาเป็นเข็มสองไหม เป็น SV+SV แปลว่าไม่มีประโยชน์อะไรเลยนะ เพราะไปครอสกับ mRNA ก็ไม่ได้ เหมือนเริ่มใหม่หมด

ปล. SV มันไม่ขาดแน่ เพราะพวกมันสั่งมาเรื่อยๆ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 507
แน่จริงๆวะ

กูจะเลว ใครด่าก็ไม่สน

ขอให้จบที่คุกนะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 15385
ฉีดกันตายไปก่อน พร้อมงานวิจัยของหมอไทย งานวิจัยนอกไม่มีน่ะ  

ตามนั้นแหละครับ ผมพูดด้วยความหวังดี ถึงออกมาเตือนกัน หวังว่าครอบครัวของคุณจะปลอดภัย นี่พูดจากใจจริง

ตอนนี้แม่แต่ครอบครัวของหมอเอง ก็ไม่มีเตียงให้แล้วครับ ผมที่ฉีด SV+SV ไม่มีตัวกระตุ้นซ้ำ และเจอคนไข้ Positive ต่อหน้าตัวเอง มีอาการเจ็บคอด้วย ก็ต้องมากักตัว 14 วัน เลยออกมาเตือนพวกคุณ

ถ้าอยากจะประชดประชัน แดกดันก็เต็มที่ครับ แต่ก็อย่างทืี่บอก หวังว่าครอบครัวและคุณตะปลอดภัยจริง ๆ  

ห่วงครอบครัวท่านก่อนเหอะครับ ครอบครัวผมฉีดAzกับซิโนฟามหมดแล้วครับ  

นั่นแหละครับ จากใจจริง ผมก็ห่วงครอบครัวผมเหมือนกัน ผมไม่ได้เจอมา 6 เดือนแล้วครับ ขอบคุณครับ  

ที่เค้ากระแซะกระแหนคุณอ่ะครับ เพราะงานวิจัยที่คุณอ้างอิงมามันอวยซิโนแวคล้วนๆเลย แล้วยิ่งคนฉีดซิโนแวคมากท่าไหร่ สธ.ก็ยิ่งนำเข้ามากขึ้นเท่านั้นอ่ะ ดูอย่างที่เพิ่งสั่งเพิ่มไปอ่ะครับ เพราะส่วนตัวเชื่อว่าอย่างน้อยถ้าคนเลิกฉีดซิโนแวคก็เหมือนไปกดดันสธ.ไทยให้เอาตัวอื่นเข้ามาครับ คุณอาจจะคิดว่าอย่างน้อยกันตาย แต่ซิโนแวคมันไม่กันตายจากสายพันธุ์ใหม่แถมยังไม่กันแพร่กระจายเชื้อโควิทอีก

ปล. พอเข้าใจที่ผมจะสื่อไหมครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Ekwangsoo เมื่อ Wed Jul 21, 2021 16:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4 ... 9, 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel